[Luật] Lại vấn đề đăng ký xe: tên hóa đơn khác với tên người đăng ký, có Cụ nào chỉ giúp ???

Mr.Manh

Xe tải
Theo em biết thì từ Quảng Bình trở vào trong, việc sang tên công chứng như cụ sẽ bị tính thêm 1 lần thuế 2%. Thuế đang 10% sẽ tính lên 12%. Cụ vẫn sang tên bình thường cụ nhé.
dạ cảm ơn các bác, nói chung là hơi lằng ngoằng quá và Lux A các bác bán lại cũng ko rẻ nữa nên thôi em đi xe cũ tiếp

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Em mới mua con Klara điện, hoá đơn đỏ cũng tên em, nhưng em để vợ em đi nộp thuế và đăng ký tên vợ em. Không biết có được không nữa.
Giống trường hợp của cụ quá.
Cụ phải đăng ký tên trên hoá đơn nhé. Cụ muốn đk tên vợ cụ thì chỉ có cách nhờ bên bán xe xuất lại hoá đơn thôi ạ.

Nongdantb

Xe tăng
Cụ phải đăng ký tên trên hoá đơn nhé. Cụ muốn đk tên vợ cụ thì chỉ có cách nhờ bên bán xe xuất lại hoá đơn thôi ạ.
Cảm ơn cụ em vừa đi làm thủ tục nộp thuế rồi, chiều té đi đăng ký luôn cho đỡ rườm rà.

Cano

Đi bộ
Các cụ ơi cho em hỏi em cũng tình trạng giống chủ thớt, xe chưa nộp thuế và đăng kí, vậy giờ muốn bán xe cho người khác thì làm hợp đồng mua bán công chứng là được đúng không các cụ?

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Các cụ ơi cho em hỏi em cũng tình trạng giống chủ thớt, xe chưa nộp thuế và đăng kí, vậy giờ muốn bán xe cho người khác thì làm hợp đồng mua bán công chứng là được đúng không các cụ?
Cụ làm công chứng mua bán sang tên người mới là được cụ ạ.

Cano

Đi bộ
E xin chân thành cám ơn Cụ Cuongbazoka, Cụ Kieninnova đã tư vấn nhiệt tình cho e, kết quả là e đã vượt qua cửa ải Nộp Thuế Trước Bạ XE MÁY MỚI 100% với tên người đăng ký là E dù Mẹ e đứng tên mua xe trong Hóa đơn VAT
E cũng chia sẻ với các Cụ OFers kinh nghiệm muốn chuyển tên đăng ký cho xe máy mới 100% dù chưa bấm biển và có giấy đăng ký bằng cách sử dụng HĐ Mua Bán Xe Máy là HOÀN TOÀN HỢP PHÁP nhé, nhờ có 2 Cụ Cuonhbazoka và Kieninnova mà e đã cố gắng tìm hiểu và nắm rõ về nghĩa vụ và quyền lợi của mình khi đi đăng ký xe, tránh trường hợp đi đăng ký xe mà mình không biết làm thế là Đúng hay Sai, đâm ra bị quay như chong chóng
Cụ ơi, không biết cụ còn đây không, em cũng đang gặp tình trạng giống cụ mà mấy bên công chứng không làm cho nếu ko có đăng kí, cụ chỉ giúp em được không ạ??