[Thảo luận] Lái và phụ xe bus thế này thì làm sao văn minh đc hả các Cụ

SU31

Xe tải
Đang thời điểm nhạy cảm, cụ mà thấy cụ truyền tải ngay... ít nhất là nó cũng cho chúng một bài
May mà em chưa quay video clip, em mà quay chẳng may lái xe & phụ xe bắt được thì chúng hủy quả Iphone4 của em rồi giết người diệt khẩu mất.....chú em ở trong bài này chưa dám quay phim mà suýt bị đánh hết đường về quê roài.
Giống như bác 'caisua" đã nói với em ở trang 7: "Bác gửi clip đi hay phụ xe gửi bác xuống đường và giữ lại điện thoại của bác "

Lạy chúa....làm người tốt bây giờ khó lắm thay......!

thule6

Xe điện
Nếu cụ sang tây thì lái xe hoặc phụ xe nó cũng đối xử y hệt luôn. Nhiều trường hợp, cụ ko những phải có tiền lẻ, mà phải là tiền xu cơ ạ. Ví dụ giá vé 2 eur, cụ phải có xu chứ đừng đưa ra tờ 5 hay 10 eur để họ trả lại. Nếu ko có, đơn giản họ lại lịch sự mời cụ xuống (chứ không đánh hay bắt quỳ !).
Nếu hành khách đã mua vé, trong quá trình đi xe (hoặc tầu), kiểm soát viên đi kiểm tra, nếu làm mất, các hành khách có thể phải mua với giá tiền gấp nhiều lần (mặc dù với tầu điện ngầm là phải có vé mới qua cửa tự động được).
Em nói vậy không phải là bênh mấy chú xe bus (em cũng bực lắm), nhưng mỗi người vẫn phải tự ý thức và chuẩn bị. Sơ vơ (xé vé) mà cứ trả lại 20 cụ khách, mỗi cụ 1 tờ 100k thì có mà toai.
Cháu nhất trí với cụ về điểm phải có ý thức chuẩn bị tiền lẻ khi tham gia giao thông trên phương tiện công cộng, giả sử như bán vé tự động = tiền xu như ở các nước khác thì tiền chẵn chỉ đứng dưới hoặc đi taxi thoai máy nó không phải là ngân hàng đổi tiền lẻ đâu ợ

duytrong

Xe lăn
thằng lái và phụ xe thấy bảo cũng mới ở quê xin vào làm được mấy tháng,mà sao bọn nó máu thế nhỉ.quả này thì song nhé ,hết tinh vi. về nhà ăn bám vợ nhục như ó.

dat_asroma

Xe tải
Xe bus Hanoi toàn tuyển lái xe tải sang lái xe bus, còn phụ xe thì cho mấy ông thất học vào, không cư xử trộm cướp thế mới lạ.
Thành phần lái phụ xe tốt cũng có nhưng quá ít so với đám bầy nhầy kia.

mr.luan12179

Xe buýt
Mấy thằng mất dậy như này phải bắt đi tù mới đúng
Đọc mà bực mình thật các cụ ạ

Pham Quoc Han

Xe buýt
Cụ Thăng mà mang đôi chiếu đi xe buýt thì sau quả này cáo lão về quê luôn, chả kịp đi chuyến nữa nhể. Vụ này hoàn toàn có thể truy tố vì tội hành hung người khác, tội làm nhục người khác, tội cố ý gây thương tích. Thế mà chỉ đình chỉ rồi thôi. Luật lá ở Vịt thế này thì đâm, chém, hiếp, giết còn xảy ra nhiều. Loạn rồi các cụ nhể.b-(

Mazda CX9

Xe điện
Sao mấy ko đánh bỏ *** chúng nó đi lũ hung thần khốn nạn, giỏ thì lái tàu ra trường xa chiến bọn TQ

anhtho

Xe ngựa
Em vừa mới nghe trên VOV GT, thằng lái xe chưa hết cấp 3 (hay lớp 3 ?) còn thằng phụ thì mới nhận việc 1 tháng, (có khi nó không biêt chữ ấy chứ !). Như vậy là phải truy tố xử phạt cái thằng nhận 2 thằng này vào làm chứ không chỉ phạt đương sự.

kienbeu

Xe điện
cụ cứ dài cổ ngóng chúng nó phạt nhau nhá:))

Dungha

Xe điện
Đáng ra không nên đuổi việc chúng nó. Bắt chúng nó đi làm đúng tuyến đó, đúng giờ đó, không được đổi. Thể nào chả có anh hùng trả thủ 10 năm chưa muộn.