Lái và cảm nhận Ford Fiesta Sedan 1.6AT

lavoiture

Xe tải

Piesta

Xe tải
Panorama thì em thấy bảo chưa làm được đâu ạ, chỉ cần cái SR bình thường + sơn đen bóng cả cái nóc là nhìn nó cũng giống giống thôi mà :))

HamLong3.0V

Xe điện
Panorama thì em thấy bảo chưa làm được đâu ạ, chỉ cần cái SR bình thường + sơn đen bóng cả cái nóc là nhìn nó cũng giống giống thôi mà :))
Anh làm chuột bạch đi, xong nếu ngon em cho xe em lên thớt xẻ thịt :D

FordAT

Xe tăng
Cụ chủ có cảm nhận thêm gì em nó ko nhảy, sau 1 thời gian ko thấy cụ đâu......X_X

muagat

Xe hơi
Cụ chủ có cảm nhận thêm gì em nó ko nhảy, sau 1 thời gian ko thấy cụ đâu......X_X
Haha, em đây cụ ơi. Việc nọ việc kia nên em cũng ít vào mạng ngó nghiêng. Em cứ tưởng cái thớt này trôi về nơi xa lắm nào rồi chứ.

Em chúc mừng cụ cũng như các cụ các mợ vừa cưới vợ mới. Tuy rằng Fiesta cũng chỉ là chiếc xe nhỏ nhưng niềm vui có xe mới thì chắc cũng dạt dào như ai phải không ạ? Còn em thì... hết máu rồi vì vợ em dùng là chính, em vẫn cứ cày cuốc bằng Innova thôi. Sau một thời gian sử dụng thì có mấy cái mới:
1. Đã đi bảo hiểm một phát vì em lùi dí *** vào bồn hoa (đang quen ngồi xe cao nên xuống xe thấp canh xe hơi ẩu). Dính phát đi xe thấy thoải mái hẳn vì coi như bóc tem không thèm nâng niu nữa.
2. Tiêu hao nhiên liệu đường thành phố giờ cao điểm đi làm khoảng 12,5l/km. Đường trường chưa đi mấy nên không đánh giá được
3. Dịch vụ sau bán hàng của Ford như mứt. Nhà xưởng cũng như độ chuyên nghiệp chả hơn *** gì mấy cái gara tư nhân, phải gọi dịch vụ của Toyota bằng cụ
4. Xe em đang làm bảo dưỡng 1000km, cậu lái xe vừa báo về là bị chảy nhớt, thấy bảo dealer đang chụp ảnh làm report cho nhà máy, không hiểu có vấn đề gì nặng không. Chuyện phải mang bảo hành thì hãng nào cũng có thể bị. Xe Innova của em cũng đã phải thay giảm sóc một lần (tất nhiên là miễn phí)

Để chạy thêm thời gian nữa rồi em lại cảm nhận thêm vài thứ nữa với các cụ.
Em rất vui khi thấy những thông tin của em cũng giúp ích cho các cụ các mợ trong việc lựa chọn chiếc xe cho mình

Em update kèm ảnh ở trang 1 để các cụ tiện theo dõi

Chỉnh sửa cuối:

FordAT

Xe tăng
Haha, em đây cụ ơi. Việc nọ việc kia nên em cũng ít vào mạng ngó nghiêng. Em cứ tưởng cái thớt này trôi về nơi xa lắm nào rồi chứ.

Em chúc mừng cụ cũng như các cụ các mợ vừa cưới vợ mới. Tuy rằng Fiesta cũng chỉ là chiếc xe nhỏ nhưng niềm vui có xe mới thì chắc cũng dạt dào như ai phải không ạ? Còn em thì... hết máu rồi vì vợ em dùng là chính, em vẫn cứ cày cuốc bằng Innova thôi. Sau một thời gian sử dụng thì có mấy cái mới:
1. Đã đi bảo hiểm một phát vì em lùi dí *** vào bồn hoa (đang quen ngồi xe cao nên xuống xe thấp canh xe hơi ẩu). Dính phát đi xe thấy thoải mái hẳn vì coi như bóc tem không thèm nâng niu nữa.
2. Tiêu hao nhiên liệu đường thành phố giờ cao điểm đi làm khoảng 12,5l/km. Đường trường chưa đi mấy nên không đánh giá được
3. Dịch vụ sau bán hàng của Ford như mứt. Nhà xưởng cũng như độ chuyên nghiệp chả hơn *** gì mấy cái gara tư nhân, phải gọi dịch vụ của Toyota bằng cụ
4. Xe em đang làm bảo dưỡng 1000km, cậu lái xe vừa báo về là bị chảy nhớt, thấy bảo dealer đang chụp ảnh làm report cho nhà máy, không hiểu có vấn đề gì nặng không. Chuyện phải mang bảo hành thì hãng nào cũng có thể bị. Xe Innova của em cũng đã phải thay giảm sóc một lần (tất nhiên là miễn phí)

Để chạy thêm thời gian nữa rồi em lại cảm nhận thêm vài thứ nữa với các cụ.
Em rất vui khi thấy những thông tin của em cũng giúp ích cho các cụ các mợ trong việc lựa chọn chiếc xe cho mình

Em update kèm ảnh ở trang 1 để các cụ tiện theo dõi
Cụ nói cũng phải , cứ phải va quyệt vài phát thì mới máu lên dc :D. Nhà cụ chắc rộng lắm, để hẳn 2 xe ở nhà. Nhìn thèm cái nhà cụ :D.

luxury235

Xe buýt
Cụ bổ sung thêm hình nhà cụ đi cho a e vui!

luxury235

Xe buýt
Vừa rồi, tầm 7g30 tối trên Nghi Tàm, quán Chiến Béo hay sao đó, có e FFi màu trắng biền 29A...., k bít của cụ nào k nhỉ? Nhà e gần đó mà nên đi qua là nhận ra ngay e FFi yêu dấu mình đang mơ ước!

FordAT

Xe tăng
Em thấy em sale bảo là BH mất cắp chỉ bồi thường 70%. Em chả biết có nên lắp thêm cái bảo hiểm gương ko. Vì 30% nếu tính ra lắp thêm cái bảo hiểm gương thì cũng dc. Làm cho yên tâm thôi, chứ bảo hiểm gì nó cũng vặt chụi thôi.

Chich_Bong

Xe máy
Xe FFi nhà em lại kêu cót két bên cánh cửa phụ lái, khác hắn xe Focus của em. Léo mẹ hay cót két là bện của Fò Việt Nam nhỉ ? Con FFi mới chạy được hơn 500km, em chờ nó tròn 1000km rồi cho đi kiểm tra một thể. Vớ vẩn lại có vụ kiện lần 2 :))
Á, bác HL nhắc em mới nhớ là em đi 1200km rồi mà đang có cái phiếu thay dầuh hay bảo dưỡng cái gì ý miễn phí 1000km giá đâu là 1 triệu =)) Liệu rước vào hãng các bạn ý có cho xài voucher này ko nhỉ? Lười biếng và đãng trí nên mới ra nông nỗi này

Xe của em vẫn thỉnh thoảng lạch cạch nhưng có vẻ ít hơn rồi...hoặc tại em bật nhạc to quá nên hem nghe thấy gì 3:-O Chán ghê.

HamLong3.0V

Xe điện
Á, bác HL nhắc em mới nhớ là em đi 1200km rồi mà đang có cái phiếu thay dầuh hay bảo dưỡng cái gì ý miễn phí 1000km giá đâu là 1 triệu =)) Liệu rước vào hãng các bạn ý có cho xài voucher này ko nhỉ? Lười biếng và đãng trí nên mới ra nông nỗi này

Xe của em vẫn thỉnh thoảng lạch cạch nhưng có vẻ ít hơn rồi...hoặc tại em bật nhạc to quá nên hem nghe thấy gì 3:-O Chán ghê.
Em ứ tin vào cái màu đo đỏ của mợ =)) Xe em dạo này vẫn kêu nhưng có vẻ ít đều như dạo trước :(

yetnavis

Xe hơi
Em ứ tin vào cái màu đo đỏ của mợ =)) Xe em dạo này vẫn kêu nhưng có vẻ ít đều như dạo trước :(
Cái đỏ đỏ chính xác là phiếu bảo dưỡng miễn phí 1000km đâu (lần bảo dưỡng đầu tiên của xe ford). Vác xe đến họ kiểm tra, thay dầu, rửa xe miễn phí toàn bộ. Xong lấy xe về ko phải thanh toán một khoản gì cả. Chỉ mất ....mỗi cái phiếu đó :-B

HamLong3.0V

Xe điện
Cái đỏ đỏ chính xác là phiếu bảo dưỡng miễn phí 1000km đâu (lần bảo dưỡng đầu tiên của xe ford). Vác xe đến họ kiểm tra, thay dầu, rửa xe miễn phí toàn bộ. Xong lấy xe về ko phải thanh toán một khoản gì cả. Chỉ mất ....mỗi cái phiếu đó :-B
Vấn đề là có 350k tiền dầu và công thay thôi, lấy đâu ra 1T cơ chứ :D

mrbi

Xe tải
Cụ chủ ở Sài Gòn à ....Nói thật e chưa thử qua e fiesta này bao giờ ...Hôm nào rảnh e và cụ cafê, cụ mang xe cho e test với nhé ( nếu cụ k phiền)nhà e ở đường trần hưng đạo Q1...Gần nhà e cũng có cái cafê Cát Đằng và cái Trung Nguyên , nếu k thì ra diamond ngồi highland coffee cũng đc ...Cụ thích quán nào thì mình ngồi quán đó , e mời...

lavoiture

Xe tải
Em vào bảo dưỡng lần đầu chỉ được miễn phí tiền công, mất gần 500 tiền dầu. rửa xe thì bảo máy bơm bị hỏng. Đúng là mỗi đại lý một kiểu.

lavoiture

Xe tải
Em là Ford Thủ Đô. Gọi điện bảo ở đâu cũng miễn phí lần đầu, nhưng xem quyển bảo dưỡng của Ford thì đúng là chỉ miễn phí tiền công.