[Thảo luận] Lại tội vạ khi đỗ xe vào nhà hàng! Tình huống này BH có chịu trách nhiệm không?

toan di bo

Xe buýt
Chém gió là một phần của văn hóa O F mà Mợ, các gì mình cần khi lập Thơt thì cần phải đạt được, cài gì mình chém thì cùng chém. Chia sẻ ôi dìu cùng Mợ.
P/s: e chuyển cậu NV làm Mợ giận đi nơi khác rùi!

ong vàng 2000

Xe hơi
Nếu ko gẫy chốt thì ko sao đâu bác. chuyên nhỏ ,bác đem ra chỗ nào nhờ thợ chỉnh lại lẫy cửa là ok. Mà mấy vụ đó lần sau bác đừng kêu bảo hiểm vì họ cười & biết bác chưa va chạm bảo hiểm nhiều nên càng khó cho bác đấy.Nếu lần sau vào nhà hàng bác hé kính xuống để nói cho họ nghe thấy mình muốn gì.... nhiều cậu bảo vệ nhiệt tình nhưng ko đúng chỗ làm ta bực mình hơn.

MagnusL6

Xe hơi
Nếu ko gẫy chốt thì ko sao đâu bác. chuyên nhỏ ,bác đem ra chỗ nào nhờ thợ chỉnh lại lẫy cửa là ok. Mà mấy vụ đó lần sau bác đừng kêu bảo hiểm vì họ cười & biết bác chưa va chạm bảo hiểm nhiều nên càng khó cho bác đấy.Nếu lần sau vào nhà hàng bác hé kính xuống để nói cho họ nghe thấy mình muốn gì.... nhiều cậu bảo vệ nhiệt tình nhưng ko đúng chỗ làm ta bực mình hơn.
Vâng, em cám ơn lời khuyên chí tình chí lý của cụ! :)

Youtube

Xe máy
Cụ quá nhời rồi! Em không xinh ạ, nhưng đanh đá! Chắc vì thế mà chú ấy quýnh cụ ạ! :D
Khiếp ! Mợ đanh đá xiên qua cả kính ... chú BV ấy mất tháng lương đền cái tay nắm là đáng đời ! :)

HenryFord

Xe điện
Chém gió là một phần của văn hóa O F mà Mợ, các gì mình cần khi lập Thơt thì cần phải đạt được, cài gì mình chém thì cùng chém. Chia sẻ ôi dìu cùng Mợ.
P/s: e chuyển cậu NV làm Mợ giận đi nơi khác rùi!
Cụ dở hơi à, nhân viên nhiệt tình như thế lại chuyển đi vì chuyện không đâu:-q

nam thang

Xe buýt
Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà e ở đó! Lâm Gia Trang!
nếu mợ chưa đi sửa thì e nghĩ mợ nên thử cách của e xem, e cũng bị 1 lần y như mợ, xe em cũng mắc nợ, em vào nhà hàng đỗ xe nhân viên cũng nhiệt tình y như mợ luôn, e cũng phải trèo ghế phụ ra ngoài, nhưng sau đó khi e rút chìa đi ra ngoài, e dùng chìa khóa điện bấm khóa rồi bấm mở thế là lại ngon mợ ạ!
Chúc mợ ko phải sửa xe!

Tupji

Xe tăng
Thực ra , vấn đề của Mợ không thuộc phạm vi Bh, mấy chú Gđbt ...bla...bla... đúng đấy mợ ạ, chuẩn không cần chỉnh. Thực ra vấn đề cái khóa nó cũng nhỏ mà, tổn thất chút cũng xót thật nhưng chuyện xảy ra không ai muốn mà. Chỉ tiếc sự việc sảy ra làm mất cả bữa ăn ngon vì bực mình. Chúc Mợ vui vẻ.

MagnusL6

Xe hơi
nếu mợ chưa đi sửa thì e nghĩ mợ nên thử cách của e xem, e cũng bị 1 lần y như mợ, xe em cũng mắc nợ, em vào nhà hàng đỗ xe nhân viên cũng nhiệt tình y như mợ luôn, e cũng phải trèo ghế phụ ra ngoài, nhưng sau đó khi e rút chìa đi ra ngoài, e dùng chìa khóa điện bấm khóa rồi bấm mở thế là lại ngon mợ ạ!
Chúc mợ ko phải sửa xe!
Vâng, em cũng làm y như cụ, 3 chốt còn lại đều ok, trừ cái chốt bị kẹt thì cứ đờ ra! Em trèo ra ngoài, mở khóa điện cũng không được, mở bằng khóa thường cũng chẳng xong, ức chế kinh lên được, về post bài chém gió vài câu với các cụ các mợ cho vui, y như rằng bị ném thành "chuyện không đâu" :))
Nhưng mà bực, cụ nhỉ! Những cụ bảo em "không đâu" ấy cứ thử bị y như thế xem có về '%%$'"%'(#'% loạn lên không, cụ nhỉ!? ;)

MagnusL6

Xe hơi
Vậy hả mợ, thế mợ đã thử vừa kéo cái tay nắm bên trong chỗ ghế lái vừa kéo cái lẫy tròn trên cửa lên chưa ạ?
Dạ, rồi cụ ạ! :(
Em sợ tay yếu, còn mở kính xuống cho chú bảo vệ kéo hộ cái chốt bị kẹt, trong khi em kéo tay nắm cửa.
Nhưng mà nó cứ lì ra! Đói mềm, tức điên lên chỉ muốn nhai luôn em mắc nợ thôi ạ! :))
Vấn đề là chú bảo vệ rất tốt, rất nhiệt tình nên em cũng chỉ dám nhờ chú ý giúp chứ không dám ho he trách móc gì. ;)) Hì hục trèo qua ghế phụ để chui ra, vẫn phải cảm ơn chú ấy đã giúp đỡ ạ. :))

hungbm

Xe điện
Cụ L6 này hay đi ăn nhà hàng nhỉ.

nam thang

Xe buýt
Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà e ở đó! Lâm Gia Trang!
Dạ, rồi cụ ạ! :(
Em sợ tay yếu, còn mở kính xuống cho chú bảo vệ kéo hộ cái chốt bị kẹt, trong khi em kéo tay nắm cửa.
Nhưng mà nó cứ lì ra! Đói mềm, tức điên lên chỉ muốn nhai luôn em mắc nợ thôi ạ! :))
Vấn đề là chú bảo vệ rất tốt, rất nhiệt tình nên em cũng chỉ dám nhờ chú ý giúp chứ không dám ho he trách móc gì. ;)) Hì hục trèo qua ghế phụ để chui ra, vẫn phải cảm ơn chú ấy đã giúp đỡ ạ. :))
Vâng thế thì chắc mợ phải mang ra hãng hoặc ra của hàng nào đó tháo tapi cửa ra chỉnh lại rồi ạ, bên này có thớt về mắc nợ đấy nếu mợ rảnh thì ghé qua nhé, OF nhà mình cũng nhiều ng đi mắc nợ phết đấy ạ!
http://otofun.net/showthread.php?p=4168356&page=14#post4168356

Chỉnh sửa cuối:

luxery_HNT

Xe buýt
Tại mợ Liên xinh quá đấy mờ

koj.k0ol

Xe tăng
em nghĩ mợ cứ mang đi sửa cho nhanh...chắc cũng ko tốn kém và mất nhiều time đâu...

mio

Xe hơi
Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tranquay

Xe buýt
Mợ có đổi xe cho e ko? Xe e tay nắm mạ crôm, 100 đ/c sờ vào thì bị điện giật cả 100, mà bị giật thì nó ko còn hơi đâu mở cửa cho mình nữa, mình chỉ ung dung kéo khóa trong ra ngoài và được nghe BV than phiền thôi.

Mà lần sau mợ lấy cái guốc, đập 1 phát cho cái nút cứng đầu tụt xuống là được, nhiều cái cứng hơn mợ còn làm cho mềm được nữa là cái nút mợ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Phương Nga

Xe lăn
Ôi, thế mà năm nào mình cũng bị lừa mấy triệu tiền BH :))
Chậc, sao mẹ em lại bảo là sống phải biết tin người và yêu đời nhể?! 8->
Cụ đừng nói là bị lừa. Thế nói dại, cái xe của cụ lăn kềnh ở đâu thì ai là người thay cụ gánh vác đây?

haipsvms1

Xe tải
Mợ lần sau đừng đi ăn mấy hàng nhật đó. Cứ ở nhà ăn cơm rau vừa ngon vừa ko hỏng xe. Đứa em sv của em làm thêm cho 1 nh nhật nó bảo nhìn ngoài bàn ăn thì đẹp thế mà khu bếp nếu nhìn chak ko ăn nổi, khuất mắt cho qua. Sau nó cũng xin nghỉ ở nhà hàng đó.

BigC

Xe tăng
Phụ nữ thì có gì đáng cười to thế hả cụ?! Cụ từ đâu ra? :-w

Thích câu trả lời này của mợ. Sửa cái đấy mất tí tiền thôi mợ ạ, lần trước em sửa ở chỗ cụ Vòi, cụ ấy chả lấy tiền. Mợ vui lên đi!

danglong

Xe tăng
Mấy chú trông xe, đón khách nhiều khi nhiệt tình quá: Giật mở cử như mợ chủ thớt, hoặc thò tay bẻ gương gập vào hoặc mở ra mà gương điện mới chết chứ!

Rút kinh nghiệm em toàn phải làm trước khi các chú ấy động thủ

Bảo hiểm em ko rõ lắm, nhưng nếu bị nhẹ thì đem đi sửa còn hơn claim với bảo hiểm