[Funland] Lái thử Lynk & Co 06 cảm giác ngon cccm ạ

Hanoithon

Xe hơi
Có cảm giác Lynk Co đang là thương hiệu xóa nhòa sự kì thị xe TQ, xe đẹp, nền tảng tốt

nicholas1618

Xe điện
LNK thì e lái chứ Lynk thì e nhường cụ. Cơ bản oto thì nên cân nhắc chọn con xe điện của a cháu. Giờ còn xăng 92 với 95 gì nữa.

Heliosii

Xe tải
Con này cá nhân em thấy khá đẹp, kiểu hiện đại có chút phá cách và nội thất ngon luôn. Nhưng ra biển 800 thì cũng hơi gợn vì tượng đài CX5 Deluxe quá to

• Vodka
Reactions: tka

cusao

Xe lăn
Thiết kế kiểu dáng rất đẹp nhưng vẫn có ấn tượng xấu về waves tàu chạy qua đường tàu gục khung...Dù chẳng liên quan nhưng chưa tẩy não được ấn tượng này nên chưa đủ độ dũng cảm.

susu

Xe điện
Em đi thử rồi. Không đến mức như cụ chủ và show nói đâu. Cảm giác lái và độ rộng rãi thua xforce. Chất lượng hoàn thiện kém, nhựa nhìn lởm.
hôm trước đứa em định lấy, kết nỏi đĩa luôn nhưng sau khi xem thêm xforce lại quyết định lấy xforce

lexus315

Xe điện
namchatcanso : Lái thử thì chạy những chế độ nào cụ! Có tăng tốc lên cỡ 120km/h không cụ?

linh 7

Xe buýt
EM đã có dịp chạy Lynk & Co 05.
Xúc giác: hoàn thiện tốt, chất liệu sờ ổn, mềm, thích tay nhiều chỗ. ít nhựa cứng, ko biết sau này có bị lão hóa hay lỏng ra kêu lọc xọc thì phải chờ mới kết luận được.
Góc nhìn thị giác: bắt mắt, nó là con xe em bị thu hút đầu tiên khi vào car show. màn hình và đồng hồ, giao diện vs em là hiện đại.
Thính giác: cách âm môi trường tốt, tiếng động cơ ít dội vào khoang lái, ồn lốp vẫn có, qua gờ vẫn nghe lọc xọc chứ ko phịch phịch hay phập phập. Loa nghe hay, bass chưa sâu lắm, thích hợp nghe remix hơn nhạc nhẹ.
Khứu giác: không có mùi đặc trưng như Ford, Mazda hay Kia.
Vị giác: em chưa liếm hay ăn nên ko biết.
Cảm giác lái: vô lăng điện vừa phải, chuyển chế độ là vô lăng siết khác ngay, nhưng ko phải là 1 hệ thống lái nhạy lắm ( đặc trưng volvo cũng vậy)
thân gầm cân bằng trên đường bằng tốt, vào cua gấp là cũng vẫn bị lắc ngang, đặc biệt khi đánh lái qua lại tốc độ trên 60, vào cua hơi sâu lái là thấy như xe hàn, đi chậm thì êm,

• Vodka
Reactions: tka

hm.tuan

Xe điện
Sít thúi quá.

gialang81

Xe đạp
Em đi thử rồi. Không đến mức như cụ chủ và show nói đâu. Cảm giác lái và độ rộng rãi thua xforce. Chất lượng hoàn thiện kém, nhựa nhìn lởm.
hôm trước đứa em định lấy, kết nỏi đĩa luôn nhưng sau khi xem thêm xforce lại quyết định lấy xforce
Độ rộng , đèn , cốp , loa thì e công nhận xforce ăn thật chứ kêu nhựa xforce ăn thì em chịu . Nhìn cái ghế như xe tải.

susu

Xe điện
Độ rộng , đèn , cốp , loa thì e công nhận xforce ăn thật chứ kêu nhựa xforce ăn thì em chịu . Nhìn cái ghế như xe tải.
Cái đó là cảm nhận của mỗi người. Nhưng độ hoàn thiện của Link & Co kém hơn. Nhìn nước sơn của những chỗ khuất rất cẩu thả. Còn nhựa như cụ nói thì cứ sau 5 năm sử dụng thì sẽ thấy ạ. Giống bọn Baic và Zoyti thôi
Giá thì ngáo. 840 cho con xe không tên tuổi. Em không muốn mua bực vào người khi sử dụng

gialang81

Xe đạp
Cái đó là cảm nhận của mỗi người. Nhưng độ hoàn thiện của Link & Co kém hơn. Nhìn nước sơn của những chỗ khuất rất cẩu thả. Còn nhựa như cụ nói thì cứ sau 5 năm sử dụng thì sẽ thấy ạ. Giống bọn Baic và Zoyti thôi
Giá thì ngáo. 840 cho con xe không tên tuổi. Em không muốn mua bực vào người khi sử dụng
Con này chỗ em ko có đại lý với showroom nên chưa đc xem.sờ .nắn .bóp nên ko có ý kiến gì nhiều. Cảm quan thấy nó ổn ổn theo kiểu mỗi thứ 1 ít từ thời trang , thiết kế, option, động cơ.
Đèn mắt ếch kiểu porche phiên bản ít nhưng muốn hít nên vk em nó cảm tình.
Thiếu mỗi 3S là cái khiến nhiều e lăn tăn.
Xforce đẹp, đủ sài rộng rãi, giá ổn, hợp mấy ae ăn chắc mặc bền
Hrv thì trang bị an toàn chủ động, đẹp, cảm giác lái sướng mà giá hơi cao.
Thấy em này do tasco phân phối thì yên tâm hơn mấy anh tàu kia. Nhưng chưa thấy thông báo chính thức thừa nhận bảo dưỡng bảo hành xe theo nhà phân phối thì chốt lại em này vẫn chỉ 2 showroom là hà nội với tp hcm. Thế nên chả ai dám liều mình ôm trừ khi gần gần.( Lại sợ vài năm mất hút như lời vk em nói )

Nếu đánh đổi thương hiệu tàu + đại lý bảo hành bảo dưỡng gần gần , lăn bánh 7xx thì chốt đc. Kể cả là chim mồi e cũng chơi 😅

blackhole1

Xe tăng
so với bình diện xe xuất xứ TQ thì khá hơn nhưng định giá thì phải xem lại . xe 06 bán tầm 650 t và o1 bán tầm 800 09 thì bán tầm 1.4 tỷ thì mới có nhiều người suy nghĩ . định giá như này không ế mới lạ

susu

Xe điện
so với bình diện xe xuất xứ TQ thì khá hơn nhưng định giá thì phải xem lại . xe 06 bán tầm 650 t và o1 bán tầm 800 09 thì bán tầm 1.4 tỷ thì mới có nhiều người suy nghĩ . định giá như này không ế mới lạ
Em cũng cho là ngáo giá ạ. Con này ra biển khoảng 650 - 700 thì phù hợp. Chứ ngáo giá đến 840 thì khó. Thêm nữa mấy cái tấm nhựa ốp mặt khoang máy như hàng mã, chạy vài năm chắc vỡ vụn và rung ầm ầm

blackhole1

Xe tăng
Em cũng cho là ngáo giá ạ. Con này ra biển khoảng 650 - 700 thì phù hợp. Chứ ngáo giá đến 840 thì khó. Thêm nữa mấy cái tấm nhựa ốp mặt khoang máy như hàng mã, chạy vài năm chắc vỡ vụn và rung ầm ầm
ngay cả đội Volvo còn ngáo đấy chứ nói gì hãng xe xuất xứ TQ . định giá con 05 1,5 tỷ em cũng đến thua mặn hơn palisade .