Lái thử ford.focus tại tt hội nghị quốc gia

duc5574

Xe tải
Anh em đánh giá nhiều điểm giống nhau quá, tôi cũng lái thử cả 2.0 Diesel và 1.8MT đều thấy như vậy.
Con 1.8 nội thất chán quá, chất liệu rẻ tiền à, cửa đóng phạch phạch (bản thân vái cửa của nó cũng nhẹ bẫng luôn à). Con 1.8 này được mỗi tính năng lái và động cơ thôi.
Bác nào đã lái thử Civic 1.8MT thì cũng thấy nội thất và chất liệu của con civic này ngon hơn nhiều. Chân phanh và chân ga của civic là chân cảm biến điện tử thì phải, hơn hẳn con FOcus về điểm này.
Riêng con 2.0 thì thỏa mãn cả về nội ngoại thất và động cơ, tuy nhiên chưa thử sau 2 năm liệu nó có hút thốc lào phả khói nghi ngút không (cái này thì không dám chắc đâu các bác nhé), cứ khoe ầm ĩ công nghệ này nọ nhưng em thấy hơi bị nhiều FE đời mới phọt khói om sòm đằng đuôi đấy.

XeOnline

Xe tăng
Anh em đánh giá nhiều điểm giống nhau quá, tôi cũng lái thử cả 2.0 Diesel và 1.8MT đều thấy như vậy.
Con 1.8 nội thất chán quá, chất liệu rẻ tiền à, cửa đóng phạch phạch (bản thân vái cửa của nó cũng nhẹ bẫng luôn à). Con 1.8 này được mỗi tính năng lái và động cơ thôi.
Bác nào đã lái thử Civic 1.8MT thì cũng thấy nội thất và chất liệu của con civic này ngon hơn nhiều. Chân phanh và chân ga của civic là chân cảm biến điện tử thì phải, hơn hẳn con FOcus về điểm này.
Riêng con 2.0 thì thỏa mãn cả về nội ngoại thất và động cơ, tuy nhiên chưa thử sau 2 năm liệu nó có hút thốc lào phả khói nghi ngút không (cái này thì không dám chắc đâu các bác nhé), cứ khoe ầm ĩ công nghệ này nọ nhưng em thấy hơi bị nhiều FE đời mới phọt khói om sòm đằng đuôi đấy.
----------------------------------------------------------------------
Thì rõ rồi, Civic hơn em này 6,7 chục củ cơ mà cụ/

aston_martin123

Xe tăng
sedan thì bố cục toàn thân xe về nội thất y như 5 cửa thôi bác, có nghĩa là không có kéo ghế ra sau thêm 15cm, vẫn vậy

ngoại thất khác tí ti phía sau, thêm 15cm nhưng bản sedan nắp cốp sau chườm lên kính nên kéo ra 1 đoạn ~ 25cm thành cái đuôi thay vì cụp xuống như 5 cửa, hoàn toàn không có thay đổi nào về độ dốc kiếng sau giữa 2 bản
thảo nào mà em ngồi 1.8MT và 1.8AT dều thấy chật. mà bác cho em hỏi cái, sao cái nắp capo của con này mở khó thế hả bác, em thấy phải xoay cái logo mới mở đc:^):^):^)?

aston_martin123

Xe tăng
ơ bác có nhầm ko:ohmy::ohmy::ohmy:, dòng FOCUS đều sử dụng cảm biến chân phanh chân ga cả đấy chứ!!!

Nga_LX150

Xe đạp
----------------------------------------------------------------------
Thì rõ rồi, Civic hơn em này 6,7 chục củ cơ mà cụ/
Các cụ ơi tiền nào của đấy thôi, ko hiểu sao FC vẫn cháy hàng các cụ nhỉ :77::77::77:

Chỉnh sửa cuối:

khoai.feat

Xe tải
vote cho FS 2.0 TDCi

nonamef93333

Xe đạp
Cảm nhận ban đầu của em về em 2.0 diesel khi đừng bên ngoài: máy rất êm so với các loại xe máy dầu ở Việt hiện nay, và so với con xe máy xăng nhà em thì êm hơn hẳn :21:. vào trong xe, có nghe rõ tiếng ồn tuy nhiên không khó chịu cho lắm, tuy nhiên cũng có thể là thời gian làm quen với em nó chưa được nhiều, cái này phải đi đường trường thì mới cảm nhận được, tuy nhiên độ ồn có thể nói là hơn Ỉn một chút. Khi nhấn gas lút sàn, chiếc xe hơi ỳ ở số 2 (đặc trưng của xe máy dầu) khi lên số 3 thì xe thoát hẳn, cũng có cảm giác người bị ép vào ghế, xe em test có vẻ vô lăng hơi dơ 1 chút :^). Khi ngồi hàng ghế sau, với 3 người dưới 1m7 vẫn hơi bí một chút, xe có dàn điều hòa sau, có cụ kêu có cảm giác như bị ướt quần :21: (tuy nhiên có thể chỉnh hướng được). Vỏ xe khá chắc chắn với dòng xe từ Mỹ, nói chung em đánh giá tổng thể xe này được 7 điểm trong thị trường xe hatchback tại Việt Nam với giá dưới 40k. :41:
Em thấy i như vậy, em chưa bao giờ chạy xe AT nên em thấy hẫng 1 phát, cứ tường đó là cảm giác của riêng em, không ngờ lại đúng như vậy.:)):)):)):)) Vodka bác phát nào.(b)(b)(b)
Con 2.0 thấy nội thất được, còn con 1.8 MT em chạy thấy bốc, khỏe, đằm. Tay lái và cần số chắc chắn. Tuy có nội thất hơi xấu tí, mua về chắc chắn phải làm lại bác nhể.

mr_hieu1

Xe điện
hôm nay em gặp 1 đoàn CIVIC lái thử trên Thái Nguyên không biết khi nào FOCUS tổ chức chương trình trên quê em nhỉ
mà bác nào có vé lái thử cho em 1 chiếc

halogelcar

Xe buýt
hôm nay em gặp 1 đoàn CIVIC lái thử trên Thái Nguyên không biết khi nào FOCUS tổ chức chương trình trên quê em nhỉ
mà bác nào có vé lái thử cho em 1 chiếc
trên bác phải thử FE hay là ESC thì mới chuẩn chứ:69::69::69:!