[Thảo luận] Lại tháo biển tại phố LÊ LAI

timeltdco

Xe hơi
Nói chung vác xe lên phố là nhục rồi... các cụ nào có xe mà phải lên phố làm thì phải dự phòng một khoản kinh phí nộp phạt đỗ xe... lắm lúc muốn nộp tiền cũng có được đâu...

longphamhoai

Xe tăng
EM vừa đi ăn trưa về thấy khoảng 6 xe bị tháo biển phía trước, vị trí để xe ngay sát ban tổ chức thành ủy HN, phố Lê Lai. Việc tháo biển này do đội thanh tra giao thông thành phố thực hiện, có dán giấy biên bản lên kính xe
Các cụ chú ý nhé
Quá may cho em, hôm 1/6 em vứt xe ở đó từ lúc 1.30 - 5.00P.M, hôm đó em thấy lạ tại sao giờ này vẫn còn chỗ cho xe của mình.... xuân thật...

cunmelaixe

Đi bộ
Quá may cho em, hôm 1/6 em vứt xe ở đó từ lúc 1.30 - 5.00P.M, hôm đó em thấy lạ tại sao giờ này vẫn còn chỗ cho xe của mình.... xuân thật...
Vâng, số bác xuân thật đấy. Em bị tháo biển khoảng 9h sáng. Nộp phạt mất 8 lít và giữ bằng 1 tháng. Khoản nộp phạt thì em chịu nhưng khoản giữ bằng thì em k cam tâm chút nào vì thực tế Em đâu có vi phạm luật giao thông.

bes

Xe lăn
Vâng, số bác xuân thật đấy. Em bị tháo biển khoảng 9h sáng. Nộp phạt mất 8 lít và giữ bằng 1 tháng. Khoản nộp phạt thì em chịu nhưng khoản giữ bằng thì em k cam tâm chút nào vì thực tế Em đâu có vi phạm luật giao thông.
Tốt nhất đừng dây vào mấy ông Ủy ban, mấy ông Thành Ủy bác ạ. Em ở gần đó mà cấm có dám lớ rớ, gửi xe mất tiền ngay chỗ Cung Thiếu Nhi cho nó lành.

anhtho

Xe ngựa
May quá, em cũng một lần để suốt từ sáng tới trưa, dưng mà có 1 cậu trông không giống ai phóng xe máy ra đòi 20 k !. Lần sau chịu khó ra chỗ Nguyễn Xí gửi nếu có việc quanh đó.

Cerato0607

Xe tải
em thấy đoạn Lê Lai đối diện Cung thiếu nhi - Cafe Cây Bàng là có chỗ đỗ, thu tiền trông xe đàng hoàng cơ mà nhỉ? liên quan gì đến Thành Uỷ đâu?

HD67

Xe buýt
Em là một trong các nạn nhân bị tháo biển xe ở đấy, híc. Em cũng thấy vô lý khi mà tháo biển xe ở những chỗ P như thế. Nhưng thấp cổ bé họng nên đành chịu.
Về luật giao thông thì cụ không sai vì chỗ đó có biển P và dưới biển P chỉ ghi Thành ủy HN nên có thể có người hiểu là Thành ủy HN quản lý chỗ đó và thu tiền. Nếu Thành ủy độc quyền ở đấy thì cũng phải có biển chỉ dẫn rõ ràng đại loại như " Chỉ có ai làm việc, là người nhà, có quan hệ... với Thành ủy thì được đỗ còn dân đen thì không được đỗ" mặc dù đoạn đường đó là sở hữu toàn dân.

bes

Xe lăn
em thấy đoạn Lê Lai đối diện Cung thiếu nhi - Cafe Cây Bàng là có chỗ đỗ, thu tiền trông xe đàng hoàng cơ mà nhỉ? liên quan gì đến Thành Uỷ đâu?
Tiếp chỗ đó qua ngã tư vẫn là Phố Lê Lai cụ ạ

cunmelaixe

Đi bộ
Về luật giao thông thì cụ không sai vì chỗ đó có biển P và dưới biển P chỉ ghi Thành ủy HN nên có thể có người hiểu là Thành ủy HN quản lý chỗ đó và thu tiền. Nếu Thành ủy độc quyền ở đấy thì cũng phải có biển chỉ dẫn rõ ràng đại loại như " Chỉ có ai làm việc, là người nhà, có quan hệ... với Thành ủy thì được đỗ còn dân đen thì không được đỗ" mặc dù đoạn đường đó là sở hữu toàn dân.
Đúng vậy, đường là của dân, nếu đã cho đỗ xe thì k có sự phân biệt, đường phố la do dân đóng góp trong đó có phần của em, mà có khi em còn đóng góp nhiều hơn các bác Thành ủy ấy chứ.

momtre

[Tịch thu bằng lái]
Tốt nhất là ra Hàng Muối tán mấy em đinh rút thì mấy chú GTCC chỉ có nước ngồi chờ chủ xe ra phạt thui.

Em vẫn đỗ ở chỗ quán cây si, có chú GTCC ra thu tiền ngồi thoải con gà mái đến 10h đêm vẫn vô sờ tư mà (em hay cho F1 ra đó chơi)

bes

Xe lăn
Tốt nhất là ra Hàng Muối tán mấy em đinh rút thì mấy chú GTCC chỉ có nước ngồi chờ chủ xe ra phạt thui.

Cụ cứ khéo lo, các chú ý có khoan điện chạy pin đấy.

tiger-indochina

Xe buýt
em toàn đỗ bên phải phố Lê Lai (có biển P) sát vườn hoa Chí Linh, chỗ nay GTCC thu phí khá chuẩn (10k), chỗ P bên thành ủy HN có phải ở bên tay Trái đường đó không ạ (sát UBNDTP) ?

bes

Xe lăn
Bên Thành ủy là đi tiếp thẳng qua quảng trường chỗ Ngân hàng Nhà nước ý, phố Lê Lai nó dài tít ra tận Trần Quang Khải cơ.
Đoạn Lê Lai ở UB và Cung Thiếu Nhi trông xe thu tiền, đoạn trên của Thành Ủy, đỗ vào nó bắt :((