[Thảo luận] Lại taxi cưỡng xxx!

Nguyên nhân sâu xa là ở mấy chú XXX này. Tinh tướng, hách dịch lái xe nó chẳng ức chế. Ra đường thấy mấy chú xxx đã lộn ruột

coldwinter

Xe tải
Cho em lạc đề tý, các cụ mà lộn ruột phải nhìn mặt mấy thằng tự vệ phường với công an phường đi dẹp chợ, bắt từng bông hoa, từng giỏ hoa quả, bắt xe máy đổ trên vỉa hè các kiểu. Bắt thì chắc là đúng luật thôi nhưng nhìn mấy cái mặt thì [-(

now_what

Xe điện
Chú tài Taxi này giờ không đánh chết nó thì sau nó cũng đâm chết người.

oojimioo

Xe tăng
Chả hiểu sao các bác này không học đạo đức người lái xe mà vẫn được thi, thi đỗ và có bằng nhỉ???[/QUOTE]
Thầy dạy lái xe chỉ có mỗi mấy câu:
Mắt nhìn đầu xe, tai nghe tiếng máy, vào cua lấy lái, ngoái cổ nhìn gương. Sau đó là bài côn số nguội, rồi lùi chuồng, sa hình, đường trường. Thi lấy bằng thì lý thuyết đã chọn gói trong học phí, sa hình thì đạt 95%, số còn lại 5% thi lại là đỗ. Tuyệt nhiên thầy không dạy đạo đức lái xe ạ, hay thầy dạy đúng hôm em nghỉ nhỉ, hoặc cũng có thể trong giáo trình của thầy không có bài này ạ
cụ nói chuẩn quá :))

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Chú tài xế này đã thuộc loại "thấp cổ bé họng rồi" giờ thì biết kêu ai đây... dù có bức xúc thế nào đi chăng nữa mà "chống đối người đang thi hành công vụ" thì chẳng có gì để bao biện cho cái lỗi của chú ấy cả.. 8-|

volga3110

Xe buýt
Cảnh sát nhà mình cũng kỳ quá, mấy chú bắt hàng rong ở chợ thì rõ tinh tướng, mấy chủ CSGT thì hiền thế, buổi tối chắc không xem Star World trên Đài TH, có seri cảnh sát đi tuần, có thằng nào bị tuýt mà dám cãi đâu.

XPQ

Xe cút kít
Cái việc tài xế cưỡng xxx thì nguyên nhân sâu xa là các tài xế đi taxi cỏ đa phần là anh em mất ruộng,có tiền bồi thường GPMB thì bỏ mấy củ làm cái bằng,cắm cái xe vào hãng chạy kiếm ăn.Chả có cơ quan nào quản lý hướng dẫn đào tạo huấn luyện cả,đường xá cứ đi rồi thuộc,luật lá cứ chạm đâu nổ đấy thì khắc khôn ra.Bọn hãng thì cứ kalasnhicốp là cho cái mào chạy,sống mái thế nào tự lo.
Các cụ tính chứ sáng ra chưa có cuốc nào mà bị phịch thì phát rồ lên đến đâu thì đến chứ xá gì!
Nhà cháu hóng trên mạng thấy ở Luân Đôn để có cái chứng chỉ hành nghề taxi này phải học quá nhà mình học đại học.Ở mình thì .......

czechonline

Xe điện
nguyên nhân tại xiền phạt cao quá :'(
Cũng chẳng phải do phạt cao quá đâu cụ ạ . Tất cả là do luật VN củ chuối nên dân bần cùng sinh đạo tặc . Hơn nữa ý thức chấp hành luật của dân Vịt nhà mình quá kém , lực lượng an ninh quá mỏng nên có bắn cũng ko hết những kẻ coi thường pháp luật .

KixX

Xe tải
Các cụ quá gà, như em thì em cãi trắng, em thề có nhiều lần rồi rõ ràng là em vi phạm nhưng trừ khi em đứng ở chỗ có mấy cái camera như ngã tư Kim Mã ra thì em cãi thành đúng thì thôi, công an lẫn người dân quanh đó đều lắc đầu tặc lưỡi cho đi (ha ha ha ha). Vì em có đủ giấy tờ tùy thân hợp pháp mà, nên em phạm tội gì?

Thậm chí có lần em còn chống người thi hành công vụ (chạy cơ động vào ban đêm), sau khi nó vượt nó kéo xe về chốt thì 17 phút sau em cắm chìa khóa vào xe em đi về mà trong túi em không hề mang theo một xu @-) ...

KixX

Xe tải
À rõ ràng em vượt đèn đỏ nhé, nhưng bằng chứng đâu? :P

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
nói chung là tại anh, tại ả, tại cả nhiều bên.... nhưng cũng tùy từng người thôi. Ai làm cái gì quá đáng thì đều phải trả giá cả.

@ cụ KixX bảo: À rõ ràng em vượt đèn đỏ nhé, nhưng bằng chứng đâu?
Cụ không nên chủ quan như thế, cụ cứ vượt đèn đỏ rồi cãi không có bằng chứng, nhưng không cần cụ ký, chỉ cần vài người dân ký tên ở dưới làm chứng là cụ cũng khó có thể cãi lại được, chưa kể một số ngã tư có lắp camera giao thông, hoặc có người quay phim, chụp ảnh phục vụ công tác xử lý vi phạm.

Cụ mới có GPLX hạng B2, không lo luyện tay lái, đạo đức lái xe mà chưa chi đã nghĩ cách đối phó với CSGT nào là "bằng chứng đâu" ... rồi "báo mất GPLX..." để xin cấp cái thứ 2 là không chuẩn lắm rồi.

Mong cụ rút kinh nghiệm. Vài câu khó nghe nhưng là ý kiến riêng của cá nhân tôi.

Chúc cụ may mắn và lái xe an toàn.

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ quá gà, như em thì em cãi trắng, em thề có nhiều lần rồi rõ ràng là em vi phạm nhưng trừ khi em đứng ở chỗ có mấy cái camera như ngã tư Kim Mã ra thì em cãi thành đúng thì thôi, công an lẫn người dân quanh đó đều lắc đầu tặc lưỡi cho đi (ha ha ha ha). Vì em có đủ giấy tờ tùy thân hợp pháp mà, nên em phạm tội gì?

Thậm chí có lần em còn chống người thi hành công vụ (chạy cơ động vào ban đêm), sau khi nó vượt nó kéo xe về chốt thì 17 phút sau em cắm chìa khóa vào xe em đi về mà trong túi em không hề mang theo một xu @-) ...
Cụ nên xem lại mình đi. Đấy là gặp các chú trẻ hoặc các chú ấy mải kiếm tiền nên vi phạm rõ ràng gặp chú, chú vẫn cãi. Họ không thèm chấp vì mất thời gian. Nhưng cụ vẫn cứ quan điểm như thế thì không tốt lắm rồi. Cứ vi phạm rồi cãi trắng. 10 lần kiểu gì cụ cũ bị 2 lần lập biên bản. Vậy tại sao cụ không chấp hành tốt luật đi.

Tôi và có lẽ nhiều người trên OF này không đồng tình quan điểm với cụ.

KixX

Xe tải
Cảm ơn cụ Mexanh đã chân tình khuyên con, cũng tùy tình hình chứ ạ, nếu thấy các anh xxx quèn thì em mới dám chống lại thôi chứ có nhiều zai xxx giờ sắm đồ nghề tinh vi lắm (máy quay số, thiết bị ghi âm v.v...) thì em phải ... nhượng bộ thôi ạ.

Mà thực ra thì em nghĩ ngoài miệng các bác cứ hô hào nên chấp hành này nọ, mà trong lòng bấm bụng cười vì em khôn ạ :">

KixX

Xe tải
Cụ nên xem lại mình đi. Đấy là gặp các chú trẻ hoặc các chú ấy mải kiếm tiền nên vi phạm rõ ràng gặp chú, chú vẫn cãi. Họ không thèm chấp vì mất thời gian. Nhưng cụ vẫn cứ quan điểm như thế thì không tốt lắm rồi. Cứ vi phạm rồi cãi trắng. 10 lần kiểu gì cụ cũ bị 2 lần lập biên bản. Vậy tại sao cụ không chấp hành tốt luật đi.

Tôi và có lẽ nhiều người trên OF này không đồng tình quan điểm với cụ.

Thì phải có lửa mới có khói chứ, nguyên nhân là do hệ thống hành pháp của ta có quá là nhiều bất cập, hành vi của người điều khiển giao thông rất không đúng mực, thế nên mới có những động thái tiêu cực từ phía người tham gia và chấp hành giao thông chứ. Đặt trường hợp vào những người như con thì các cụ mới hiểu được thế nào là phải mọi giá cãi bay lập luận của CSGT ạ! ...

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Thực sự tôi cũng nhiều lần bức xúc với CSGT, nhưng CSGT bây giờ có nhiều người trẻ tuổi và bồng bột, xưng hô nhiều lúc khó nghe, gây nên bức xúc cho nhiều người. Nhưng thôi. Mình cứ làm tốt phần mình đi. Nguyên nhân thì nhiều lắm, ai cũng có cái sai riêng, nhưng nên hạn chế. như cụ cứ vi phạm rồi cãi, rồi bấm bụng cười vì qua mặt được CSGT là không ổn rồi. Tôi nghĩ cụ cũng trẻ tuổi giống như các chú CSGT xử lý cụ, tôi Gia cát dự là khoảng tầm từ đời 1983 - 1987. Cụ nên nghĩ sâu xa hơn đi thì mới phát triển theo chiều hướng tích cực được.

KixX

Xe tải
Hị hị, cụ dự quá chuẩn đó ạ. Con tầm đó tuổi thôi, nhưng mà con tin mình ko bao giờ phát triển theo xu hướng xấu đâu nhen, chỉ có điều là "cơm áo ko đùa với khách thơ" vì đồng tiền còm cõi con phải dùng mọi khả năng có thể để tự bảo vệ chính mình thì rồi mới có thể bảo vệ được những người xung quanh con chứ, còn theo quan điểm cá nhân của con thì cái gì cũng chỉ mang tính tương đối, luật pháp hay lẽ phải cũng vậy, nó nằm ở chỗ ai là người mạnh mà thôi, một khi mình chứng minh được là mình đúng (dù chỉ là vẻ bề ngoài ngụy biện) thì hiển nhiên CSGT là sai thôi, Vẫn cám ơn cụ đã nhắc nhớ,...