[TNGT] LẠI TAI NẠN TRÙNG

thevesta1992

Xe máy
136 nguyễn ngọc vũ trung hòa cầu giấy hà nội
chõ này bị rớp rồi, căn bản là do thiết kế đèn vs trách nhiệm lái xe của các bác cũng ko có nên ở đây hay đi cặp là vậy

xeruabo2

Xe điện
Điểm này cụ chưa qua bao giờ à? Trước khi đến ngã 4 có đèn thì ở dưới mấy chục mét có cái ngã 3 rẽ vào Tố Hữu, không có đèn đóm gì. Xe tải từ KDT nó cứ thục mạng rẽ ở đây.
Thi thoảng em vẫn qua ngã tư này nên không nhớ ra. Có rất nhiều ngã tư khác cũng mở lối rẽ phải không theo đèn đỏ tương tự và em thấy đúng là hay có va chạm kiểu này thật.

LeTai1979

Xe cút kít
Chia buồn với gđ nạn nhân.

quá nhanh.

Xe tải
em đọc báo thấy nói là nam thanh niên cụ ợ, nhìn trong ảnh lại là con gái. R.I.P ...

vudinhtaybannha

Xe container
Thật kinh khủng và hãi hùng cho cái sự láo nháo nhộm nhộm của giao thông ở cái xứ mình .Mạng sống con người quá mong manh ,sống được ngày nào biết ngày ấy ,không khác gì thời chiến tranh bom nó thả vào đầu chả biết đâu mà tránh.

zerogravitation

Xe buýt
Thằng này với thằng xe buýt nữa đúng là thần chết đi bên cạnh, cứ ngã là chết oan.
Xin phép bác trước, chứ có ai bắt bác phải chạy bên cạnh nó đâu. Thấy xe tải to, cứ lùi lại chạy xa phía sau nó. Khi nào có cơ hội an toàn (ví dụ đèn đỏ, đường rộng) thì vượt lên hẳn. Cứ bám sát xườn xe tải to cơ. Nói k phải là có ý coi thường, nhưng bác đã ngồi sau tay lái 1 chiếc xe tải to chưa? Gương cầu, cái j cg bé tí. Tầm nhìn đâu có thoáng như xe sedan. Tôi đi đường HN luôn có cảm giác mình bị "bao vây" bởi xe máy. Đi cực sát luôn. Lỡ tay lái chỉ vần vài độ là có thể chạm xe máy. Chạm là té. Té rồi xe sau trờ tới cán. Thế thôi.

Đồng ý với cụ, nhà em gần đường Tố Hữu cả tối đến sáng bọn nó chạy ầm ầm còi 1,2h sáng inh ỏi chỉ khổ tre con, với người lớn đêm nào cũng khổ với chúng nó, chúng nó lắp toàn còi hơi cả dàn như cái kèn, ức chế vô cùng cũng không biết làm thế nào dc. Xin chia buồn với gia đình người bị nạn, chiều nay đi làm về đi qua đó đúng lúc họ cho nạn nhân lên xe cứu thương mà xót xa cho nạn nhân sáng đi chiều đã không về đến nhà vui cùng con cái và gia đình vì bọn hung thần này.
Fun tí, bác cho tụi nó ít đinh cứ 1 tuần bác làm khoảng 2 buổi ngẫu nhiên. Đảm bảo sẽ chạy chậm hoặc tìm đường khác luôn. Fun thôi nhé, làm vậy có khi xe khác bị oan thì tội lắm :)

Erwin Rommel

Xe hơi
Sau vụ này ai sẽ nhận troche nhiệm vụ xe tải đi sai giờ các cụ nhỉ, trước chỗ ngã 4 dịch vọng em cũng gặp một vụ như này, tầm hơn 6h30 sáng

Mazda CX9

Xe điện
TN trùng ntn? E chưa thấy ạ.

TONGIA

Xe lừa
Trùng địa điểm à cụ?

TOONGJ

Xe tải

Hoaimong

Xe buýt
Xin phép bác trước, chứ có ai bắt bác phải chạy bên cạnh nó đâu. Thấy xe tải to, cứ lùi lại chạy xa phía sau nó. Khi nào có cơ hội an toàn (ví dụ đèn đỏ, đường rộng) thì vượt lên hẳn. Cứ bám sát xườn xe tải to cơ. Nói k phải là có ý coi thường, nhưng bác đã ngồi sau tay lái 1 chiếc xe tải to chưa? Gương cầu, cái j cg bé tí. Tầm nhìn đâu có thoáng như xe sedan. Tôi đi đường HN luôn có cảm giác mình bị "bao vây" bởi xe máy. Đi cực sát luôn. Lỡ tay lái chỉ vần vài độ là có thể chạm xe máy. Chạm là té. Té rồi xe sau trờ tới cán. Thế thôi.
Vấn đề là nó lao lên từ đằng sau và cho vào tai mình cái còi hơi chứ có ai muốn đi cạnh cái lũ này làm gì. Em trực tiếp lái cái loại này rồi nên báo cáo cụ là tầm nhìn còn thoáng hơn sedan nhiều. Đây là lái ẩu chứ chả có lý do gì cả.

rongmayman

Xe tải
R.I.P nạn nhân còn khá trẻ. Sao xe tải lại được đi vào TP giờ này nhỉ?

tudcmo

Xe điện
Giao thông vn quá sợ , tai nạn liên tục chẳng giảm được

NAM CHÍCH

Xe tăng
Xin chia buồn với Gia đình người bị nạn.
Em nghĩ cụ chủ thớt nên làm mờ ảnh đi một chút, nhìn thương tâm quá.

zerogravitation

Xe buýt
Vấn đề là nó lao lên từ đằng sau và cho vào tai mình cái còi hơi chứ có ai muốn đi cạnh cái lũ này làm gì. Em trực tiếp lái cái loại này rồi nên báo cáo cụ là tầm nhìn còn thoáng hơn sedan nhiều. Đây là lái ẩu chứ chả có lý do gì cả.
Phải công nhận với bác vụ còi hơi. Nhiều lần ngồi trg xe, hung thần nó còi. Mình đàn ông cg thuộc loại thần kinh cứng mà còn hơi giật mình. Vk ngồi cạnh thì giật bắn ng lên. Cứ nghĩ xe máy xe đạp thì đúng là chết oan.

Ước gì có cái công nghệ gì mà đêm lúc mấy cha lxe đó ngủ, cứ ban ngày tổng bao nhiêu phút còi hơi dồn lại cho nó nghe 1 lượt nhỉ :)

Giờ này cao điểm sao bọn hung thần lại được đi vào các kuj nhể, chiều về nghe VOV đến chục vụ tai nạn và va chạm, nản quá!
R.I.P!!!
Bọn hung thần vẫn đi được vì các đồng chí xxx "làm việc đúng qui trình" đấy cụ ạ, mà sao cái bọn hung thần ấy nó vẫn lắp còi hơi mà chạy được nhỉ, chắc vẫn "đúng qui trình" đăng kiểm rồi, mong hương hồn nạn nhân siêu thoát!