[Funland] Lãi suất gửi tiết kiệm NH nào đang cao nhất ạ

Bichngoctran

Xe tải
các cụ cho hỏi, mình đi gửi tiết kiệm bên HDbank, lãi suất họ báo là x% cao hơn so với số mà sẽ ghi dưới sổ y%. Nhưng họ cam kết là trả đủ lãi suất x%, có cụ nào gửi kiểu này chưa nhỉ, e chưa gặp bao giờ nên hơi lo ngại vụ cam kết ntn
Cứ ghi trên sổ yên tâm nhất cụ ạ. Tờ giấy đính kèm đấy chưa chắc cụ có nắm rõ pháp lý của nó. Cứ in sổ rõ ràng minh bạch ls có thấp hơn chú như yên tâm cụ ạ.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
các cụ cho hỏi, mình đi gửi tiết kiệm bên HDbank, lãi suất họ báo là x% cao hơn so với số mà sẽ ghi dưới sổ y%. Nhưng họ cam kết là trả đủ lãi suất x%, có cụ nào gửi kiểu này chưa nhỉ, e chưa gặp bao giờ nên hơi lo ngại vụ cam kết ntn
Chắc là lĩnh đủ thôi cụ ạ .

TwoT

Xe máy
Tại sao lại phải "cam kết", thế họ không làm đúng "cam kết" thì mình làm gì, thế nên 1 là ghi vào sổ, 2 là chi ngoài phần chênh lệch luôn và ngay cụ ạ

Bichngoctran

Xe tải
Tại sao lại phải "cam kết", thế họ không làm đúng "cam kết" thì mình làm gì, thế nên 1 là ghi vào sổ, 2 là chi ngoài phần chênh lệch luôn và ngay cụ ạ
Chuẩn đấy cụ ạ. Thời điểm này cứ phải chẮc ăn các cụ ạ

TheExile

Xe máy
Các quỹ nếu không rót tiền cho F88 mà rót tiền cho bên cụ khéo đã lãi to rồi :D.
Bên em chỉ cần huy động quy mô tương đối thôi chứ không nhất thiết phải tận 50 triệu đô như F88 cụ ạ :))

Dancingwiththewind

Xe điện
Ls tiền gửi doang nghiệp vừa điều chỉnh giảm ở Big4 với kỳ hạn từ 6 tháng trở lên.
Em đang gửi tất (cá nhân) ở SHB không biết có rủi ro không nhỉ? gửi sang BIDV ls chênh nhiều quá

Dancingwiththewind

Xe điện
BIDV gửi online ls cao hơn hẳn gửi tại quầy, có rủi ro gì không các cụ mợ nhỉ?

kieudiem90

Xe đạp
BIDV gửi online ls cao hơn hẳn gửi tại quầy, có rủi ro gì không các cụ mợ nhỉ?
Giờ thời đại công nghệ số thì cao hơn hẳn là chuyện bt mà cụ, còn vấn đề rủi ro thì do mình thôi. Ko kích vào những đg link lạ, ko tiết lộ mật khẩu cho gấu thì chả có rủi ro j cả cụ a hihi

khanhnguyen09

Xe container
Phần chênh họ làm phụ lục hđ ngoài mà, nói chung là yên tâm, chỉ sợ mất hết thôi cụ, còn mấy cái chênh ăn thua gì.:))

Viola2009

Xe buýt
May quá ọp mình có topic này.
Lần đầu tiên e nhảy trộm đc của gấu vài trăm triệu,giờ mà đi cho gái có khi mất tiền mà còn bị chửi ngu nên tự nghĩ ra:
Hay là gửi tiết kiệm nhỉ.
Vì thường ngày cũng hay nghe đồng nghiệp khoe nhau:Sổ nọ sổ kia mấy sổ tk.
E nghe thì biết à mày có tiền chứ cũng chạ hiểu mô tê gì.
Ai đời 42t rồi chưa bjo biết cái sổ tk nó mặt ngang mũi dọc ntn.....
Nên hnay bạo gan đã thế làm cái sổ tk lấy le chơi.
Kiến thức lẫn chiêu trò thì mù tịt nhờ các Cụ tư vấn giúp e:
Đơn giản gửi tk nó ntn,thủ tục,số tiền....?Và phải đề phòng cảnh giác những thủ thuật nào của các ngân hàng.Vì e từng nghe nói khi mình đi gửi tk ngân hàng hay chơi chiêu bảo mua bảo hiểm gì gì đó.
E cám ơn và chúc sk các cụ.
Mong các cụ cứ chỉ bảo e nhiệt tình ạ.E có mỗi tinh thần học hỏi cao và cái da mặt dày thôi ạ,luôn mong các cụ dạy bảo

Chỉnh sửa cuối:

Lee Saker

Xe điện
May quá ọp mình có topic này.
Lần đầu tiên e nhảy trộm đc của gấu vài trăm triệu,giờ mà đi cho gái có khi mất tiền mà còn bị chửi ngu nên tự nghĩ ra:
Hay là gửi tiết kiệm nhỉ.
Vì thường ngày cũng hay nghe đồng nghiệp khoe nhau:Sổ nọ sổ kia mấy sổ tk.
E nghe thì biết à mày có tiền chứ cũng chạ hiểu mô tê gì.
Ai đời 42t rồi chưa bjo biết cái sổ tk nó mặt ngang mũi dọc ntn.....
Nên hnay bạo gan đã thế làm cái sổ tk lấy le chơi.
Kiến thức lẫn chiêu trò thì mù tịt nhờ các Cụ tư vấn giúp e:
Đơn giản gửi tk nó ntn,thủ tục,số tiền....?Và phải đề phòng cảnh giác những thủ thuật nào của các ngân hàng.Vì e từng nghe nói khi mình đi gửi tk ngân hàng hay chơi chiêu bảo mua bảo hiểm gì gì đó.
E cám cơn và chúc sk các cụ.
Mong các cụ cứ chỉ bảo e nhiệt tình ạ.E có mỗi tinh thần học hỏi cao và cái da mặt dày thôi ạ,luôn mong các cụ dạy bảo
Gửi ở ngân hàng nào cụ cài app của bên đấy, thấy tài khoản tiết kiệm nổi thì mới về, nhớ bật cả chức năng thông báo biến động qua app/SMS; còn gửi ở đâu thì cụ tự quyết định.

Viola2009

Xe buýt
Gửi ở ngân hàng nào cụ cài app của bên đấy, thấy tài khoản tiết kiệm nổi thì mới về, nhớ bật cả chức năng thông báo biến động qua app/SMS; còn gửi ở đâu thì cụ tự quyết định.
Chỉ đơn giản nt thôi hả Cụ ơi,lúc ngồi đàm phán kí hợp đồng gửi có phải chú ý tới mấy ẻm xinh xinh kêu mua gói bảo hiểm hay lưu ý vấn đề gì khác ngoài mục tiêu ban đầu của mình là gửi tk ko Cụ?Cụ giúp e tư vấn cụ thể với ạ

Lee Saker

Xe điện
Chỉ đơn giản nt thôi hả Cụ ơi,lúc ngồi đàm phán kí hợp đồng gửi có phải chú ý tới mấy ẻm xinh xinh kêu mua gói bảo hiểm hay lưu ý vấn đề gì khác ngoài mục tiêu ban đầu của mình là gửi tk ko Cụ?Cụ giúp e tư vấn cụ thể với ạ
Cụ bảo chỉ gửi tiết kiệm, không mua bảo hiểm, không mua trái phiếu, không tham gia quỹ đầu tư gì cả là được.