[Funland] Lãi suất giảm về có 2.6 %

dheIa

Xe điện
Đúng rồi mợ, bản thân đội ngân hàng cũng bảo em bây giờ chỉ nên gửi ngắn hạn xem tình hình tới thế nào.
Năm ngoái đáng ngân hàng chạy đua huy động lãi cao, bây giờ chắc còn chưa tiêu hoá hết :))
Nói thật bây giờ có kênh nào đổi ra USD xong mang sang bển mà gửi thì tươi :D
Ls 1 tháng, nhiều bank chào 5.0%/năm đó Cụ. Cụ ở ngay cạnh các bạn Ngân hàng thì gửi ngắn hạn tháng 1 tháng 1, quá ngon :)

Em ở xa nên đành gửi 6 tháng. Nhưng mà nếu lại bùng nổ như năm ngoái thì em lại sẵn sàng hân hoan về phát nữa để đổi sổ ^^

Mitsui Sumitomo cũng đang huy động Usd với Ls 5.3%/năm ạ. Yên mất giá với tất cả các ngoại tệ mạnh khác. Nhưng chỉ Usd mới có vinh dự này :-?

dheIa

Xe điện
Giờ mốt là mua trái phiếu :D
Hình như mục đích của việc gồng ép ls huy động giai đoạn này là để nhử dân sang trái phiếu. Vì em thấy cứ câu trước câu sau là các bạn bank lại giới thiệu và giảng cho khách đến gửi tiền về trái phiếu :D

Em cũng đc tận tình chỉ bảo lắm, nào thì là để đủ đk mua trái này trái kia thì em phải có chứng nhận là nhà đầu tư chuyên nghiệp. Cái Chứng nhận này thì ko phải ai cũng có nên ko phải ai cũng mua đc...bla bla. Nhưng vì muốn khách hàng đạt đc lợi nhuận tốt nhất nên bên các bạn í sẽ làm luôn cái chứng nhận này cho em để em đc mua nhanh (không nhanh thì hết ạ ^^), dù em đến bán chuyên còn chả phải ^^

Em đc cái chăm nghe chuyện cảnh giác nên cái gì ngọt quá là em ngắm kỹ lắm ^^

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Thôi thôi cụ ạ. Chẳng biết cụ có mảnh nào ở < VĐ4 không? Chứ đất cát 1 năm nay chết sặc tiết. Chỉ có mấy ông môi giới và cá mập, cá sấu mà cứ phao tin tăng, tiềm năng,... Đứa no xôi chán chè rồi nó té từ đời tám ngoánh, đứa ở lại muốn thoát ra không được, đứa đến sau bập vào gỡ ra không xong. Rồi ôm nhau chết cả lút.
Tin ra là bán. Giờ lỡ ôm thì cần đợi rất lâu để cung tiền ra XH lên mức mới thì mới có sóng mới.

dheIa

Xe điện
Các bác nên mong lãi suất nó cao thì còn có công ăn việc làm. Chứ lãi suất càng thấp và thật thấp là như chui vào tủ lạnh mà nằm luôn nhé. Kinh tế tăng trưởng thấp thì lãi suất sẽ thấp. Thà nó nóng, lãi suất tăng vọt 20-25% như thời 2012 còn có đất sống, cửa sống, khó nhưng xoay sở vẫn được.
Chứ VD mà nó về 0 thì xác định ra đê cả đám, ngỏm củ tẻo cả đám.
Rồi sau giai đoạn đóng băng này là đến giai đoạn đình lạm. Tức lạm phát cao mà vẫn đóng băng mới kinh hồn bạt vía, cái gì nén quá thì nó sẽ bật mạnh thôi. Ép lãi suất thấp quá thì phải trả giá bằng cái khác.
Giải thích cái Đình lạm này khó Cụ nhỉ.
Em chỉ biết là cầm tờ 500 đi chợ, nhoằng cái là hết mà chả cái gì ra cái gì. Trong khi nghĩ cách làm nào để có 500 một ngày mà nghĩ mãi chưa ra :D

xedaprach

Xe điện
Chứng tăng mấy phiên rồi, khả năng đang muốn hút tiền sang kênh này.
Thanh khoản 2 hôm nay.

dheIa

Xe điện
Chứng tăng mấy phiên rồi, khả năng đang muốn hút tiền sang kênh này.
Thanh khoản 2 hôm nay.
View attachment 8206303
Cẩn thận cụ ạ. Khối lượng to nhưng phải xem đc của lái nó bán hay nó mua là bao nhiêu thì mới có ý nghĩa. Khối lượng to mà tới 2/3 là của lái nó bán để chốt lời thì nghĩa là khối nhỏ lẻ lại bị kẹp đầu rồi :)

Nhỏ lẻ chơi lại sao đc với bỏn chứ :)
Thoi thì cái khó ló cái khôn, tranh thủ lái nó đạp thì mình zón zén tìm em nào ngoan xinh nhưng đang lọ lem thì mang về cất, đợi qua kỳ giáp hạt ạ :D

wildness

Xe điện
Tiền thừa nhiều cũng một phần nguyên nhân là giờ chẳng mấy người mua Trái phiếu nữa? tất cả đổ dồn vào gửi NH.

3077

Xe container
Hình như mục đích của việc gồng ép ls huy động giai đoạn này là để nhử dân sang trái phiếu. Vì em thấy cứ câu trước câu sau là các bạn bank lại giới thiệu và giảng cho khách đến gửi tiền về trái phiếu :D

Em cũng đc tận tình chỉ bảo lắm, nào thì là để đủ đk mua trái này trái kia thì em phải có chứng nhận là nhà đầu tư chuyên nghiệp. Cái Chứng nhận này thì ko phải ai cũng có nên ko phải ai cũng mua đc...bla bla. Nhưng vì muốn khách hàng đạt đc lợi nhuận tốt nhất nên bên các bạn í sẽ làm luôn cái chứng nhận này cho em để em đc mua nhanh (không nhanh thì hết ạ ^^), dù em đến bán chuyên còn chả phải ^^

Rất nhiều trái chủ còn đang căng băng rôn ngoài đường thì giờ gạ người dân mua khó rồi

cunglatruong

Xe container
lạm phát kinh hồn . mới ngày nào vàng 40 nhoằng 1 cái 74. cầm tiền đi cợ bây chừ phải bỏ túi ninong chứ bỏ ví ko được nứa rồi :)

wildness

Xe điện
lạm phát kinh hồn . mới ngày nào vàng 40 nhoằng 1 cái 74. cầm tiền đi cợ bây chừ phải bỏ túi ninong chứ bỏ ví ko được nứa rồi :)
Vàng 40 cách đây cũng lâu lắm rồi cụ, nếu cứ tính theo chu kỳ 10 năm thì tiền gửi NH luôn có lãi hơn mua Vàng nhé. mà giờ nó đang lập đỉnh vì bất ổn trên TG, có khi vài tháng nữa nó lại về đầu 6.

river8x

Xe buýt
Lãi suất các bank có Á đằng sau vẫn tốt mà các cụ

cunglatruong

Xe container
Vàng 40 cách đây cũng lâu lắm rồi cụ, nếu cứ tính theo chu kỳ 10 năm thì tiền gửi NH luôn có lãi hơn mua Vàng nhé. mà giờ nó đang lập đỉnh vì bất ổn trên TG, có khi vài tháng nữa nó lại về đầu 6.
vẫn là ko bg về thấp hơn mức ban đầu có nghĩa là siêu nạm phát. với mô hình kinh tế hiện tại cứ all in vào euro usd là sống khỏe. Nếu có q hệ hay thông tin thì dĩ nhiên lướt bds . Cứ nhìn vào bác V mà chơi . Con V là còn mình mất V là kinh tế hẹo.

nhim bong

Xe tăng
Lãi gửi 2.5; lãi cho vay tầm 3.5 đến 4 thì vẫn còn cao hơn mặt bằng của nhiều nước lắm,.
Nên nếu kéo được mặt bằng lãi suất ngân hàng về mức này (gửi 2-2.5; vay 3.5-4) là tốt nhất
Mức 3,5-4 bằng niềm tin à cụ! BIDV vay vẫn 8,6% kìa, NH tư nhân còn cao nữa!

thichlexus

Xe điện
LS 12 tháng thì giờ phổ biến 5-6%, so với 1 năm trước giảm 3-4% rồi.

lamhaha191

Xe điện
Đội tiền thịt mà vào mặc cả 1 2 câu nó đuổi cmnl í chứ. Còn mua kiểu bên công viên biển Hưng Yên thì chết cẩn thận luôn. Nên bảo bđs chết đến ngay trong phạm vi quận còn chả kết luận dc nói gì đến toàn cảnh ;))
Hay quá mít

HH1993

[Tịch thu bằng lái]

Qua tôi tất toán 1 sổ. Các bạn lại thủ thỉ,bác gửi ngắn hạn thôi,ls giờ giảm chung. Tôi bảo đếch chơi với chúng mày nữa đâu. Tao đem về cất két. Các bạn thế phí,hay là mua trái phiếu....Tôi lại cảm ơn vì giờ có giấy wc rồi. Thế là các bạn mặt như đâm lê,lúc giao tiền trả mình còn không cả đưa túi đựng nữa chứ.

Covid2021

Xe buýt
mọi tin vĩ mô đều tốt mà kinh tế ko bật lên được => cực kỳ xấu, thảm hại.

Covid2021

Xe buýt
Nếu đến hạn, cụ rút 1/2 ra mua Vàng đi, khả quan hơn đấy!
lạy cụ, vàng đỉnh cmnr cụ còn xúi người ta múc. NN có chính sách chống vàng & đô hóa sẽ nhanh chóng áp công cụ hành chính đánh tụt vàng đó.

nhim bong

Xe tăng
lạy cụ, vàng đỉnh cmnr cụ còn xúi người ta múc. NN có chính sách chống vàng & đô hóa sẽ nhanh chóng áp công cụ hành chính đánh tụt vàng đó.
Tầm nhìn của cụ ngắn quá nhỉ! vậy cụ gửi tiếp NH tiếp vậy