[Funland] Lại sắp nữa rồi

Luke2018

Xe hơi
Chào các cụ.

Lại gần đến tết nguyên đán nữa rồi, cái tết mà lẽ ra nó thuần túy là tết đoàn viên thì ngày nay đã không còn giữ được cái xưa cũ như trước. Nhiều giá trị đã dần bị mất đi thay vào đó là những điều thô kệch.

Đành rằng cuộc sống vốn dĩ càng ngày càng khó khăn hơn. Vật chất, tiền bạc vô cùng cần thiết để có thể giúp ta dễ tiếp cận những thứ tốt nhất bằng cách bỏ thêm tiền so với mặt bằng chung. Đấy là ngoài xã hội thực tại. Nhưng còn trong mối quan hệ bạn học, họ hàng.., làng xóm việc lấy tiền bạc ra làm thước đo trong nhưng ngày tết đoàn viên hỏi có phải là điều đúng đắn hay không?

Cá nhân em không nhiều xèng nhưng cũng không cần dựa dẫm vào ai trong số họ (bạn học, họ hàng….) mà vẫn có được mọi thứ em muốn, em tự hào vì điều đó nhưng nhìn ra ngoài xã hội quả là còn có vô vàn nhưng thứ tự thấy mình cũng chỉ là hạt bụi trong thế giới vô tận ngoài kia.

Vẫn biết vật chất, tiền bạc vô cùng quan trọng nhưng mỗi dịp gặp gỡ như thế này cuối năm nếu không vì giữ chữ Lễ, Nghĩa em cũng chẳng có hứng ngồi với đám khoe của háo danh đó. Vừa buồn cười mà vừa xót xa vì con người ta quá chú tâm đến việc thể hiện bằng cách như vậy vào dịp hiếm hoi này. Cá nhân em tuyệt đối không để người khác có thể can thiệp vào lựa chọn của mình. Quan điểm rất rõ ràng là việc ai người đó làm, không có công thức chung cho tất cả mọi người về cách sống.

Không giữ Lễ, Nghĩa thì không nên nhưng nếu hỏi thật là có hứng thú gặp nhóm người tự ti mong muốn được thừa nhận bằng cách khoe khoang kể trên hay không thì đúng là em không có hứng vì hàm lượng tích cực họ đem lại trong giao tiếp rất hạn chế.

Không biết các cụ đã từng gặp qua thứ bệnh xã hội đó vào dịp tết hay chưa? Em có khó tính, hay bảo thủ đến mức không chịu hiểu cho mong muốn thể hiện của người khác?

Xin được lắng nghe, học hỏi từ các cụ

Chỉnh sửa cuối:

hưvô

Xe lăn
Em toàn bị hỏi tháng thu nhập được bao nhiêu trong khi họ biết rõ em làm cho Cty tập đoàn xuyên quốc gia Grab

obi

Xe tăng
Trẻ thơ nhiều đứa đã nghĩ "Ai mừng tuổi nhiều người đó quý mình hơn".

Azeglio

Xe điện
Em không thích Tết nhưng thích được nghỉ và được thưởng. Có nhiều Tết càng tốt.

xe mo cau

Xe buýt
Tết à? Em lại sắp đc ngủ no mắt rồi. Mấy ngày tết chỉ có ngủ ngủ và ngủ. Cái bọn hợm hĩnh khoe tiền thì ngày thường em cũng ko quan hệ nên nó cũng chẳng quan tâm đến em để mà khoe.

Anita Emi

Xe điện
Chào các cụ.

Lại gần đến tết nguyên đán nữa rồi, cái tết mà lẽ ra nó thuần túy là tết đoàn viên thì ngày nay đã không còn giữ được cái xưa cũ như trước. Nhiều giá trị đã dần bị mất đi thay vào đó là những điều thô kệch.

Đành rằng cuộc sống vốn dĩ càng ngày càng khó khăn hơn. Vật chất, tiền bạc vô cùng cần thiết để có thể giúp ta dễ tiếp cận những thứ tốt nhất bằng cách bỏ thêm tiền so với mặt bằng chung. Đấy là ngoài xã hội thực tại. Nhưng còn trong mối quan hệ bạn học, họ hàng.., làng xóm việc lấy tiền bạc ra làm thước đo trong nhưng ngày tết đoàn viên hỏi có phải là điều đúng đắn hay không?

Cá nhân em không nhiều xèng nhưng cũng không cần dựa dẫm vào ai trong số họ (bạn học, họ hàng….) mà vẫn có được mọi thứ em muốn, em tự hào vì điều đó nhưng nhìn ra ngoài xã hội quẩ là còn có vô vàn nhưng thứ tự thấy mình cũng chỉ là hạt bụi trong thế giới vô tận ngoài kia.

Vẫn biết vật chất, tiền bạc vô cùng quan trọng nhưng mỗi dịp gặp gỡ như thế này cuối năm nếu không vì giữ chữ Lễ, Nghĩa em cũng chẳng có hứng ngồi với đám khoe của háo danh đó. Vừa buồn cười mà vừa xót xa vì con người ta quá chú tâm đến việc thể hiện bằng cách như vậy vào dịp hiếm hoi này. Cá nhân em tuyệt đối không để người khác có thể can thiệp vào lựa chọn của mình. Quan điểm rất rõ ràng là việc ai người đó làm, không có công thức chung cho tất cả mọi người về cách sống.

Không giữ Lễ, Nghĩa thì không nên nhưng nếu hỏi thật là có hứng thú gặp nhóm người tự ti mong muốn được thừa nhận bằng cách khoe khoang kể trên hay không thì đúng là em không có hứng vì hàm lượng tích cực họ đem lại trong giao tiếp rất hạn chế.

Không biết các cụ đã từng gặp qua thứ bệnh xã hội đó vào dịp tết hay chưa? Em có khó tính, hay bảo thủ đến mức không chịu hiểu cho mong muốn thể hiện của người khác?

Cụ hãy để tâm vào những điều cụ thích. Còn những người, những thứ cụ không thích thì nghe qua rồi bỏ, nhìn xong rồi quên, đỡ khó chịu cụ ạ.

Ví dụ "đám khoe của háo danh đó" cụ không thích họ thì bỏ qua đi, lên đây viết những điều này là đầu lại nghĩ đến họ, tâm trí lại khó chịu một lần nữa, có ích gì đâu ;)

À mà nhắc đến Tết em cũng hơi buồn, mọi năm kiếm cũng được vài củ to, năm nay làm ăn kém chỉ còn được hơn củ, định đổi cái liền kề sang biệt thự đơn lập mà còn thiếu tí, chắc phải đợi sang năm. Cũng tại em máu quá nên trót mua con S450 thay con E300 mới đi được hơn năm, chứ không có khi cũng đủ =)) =)) =))

Muon_biet

Xe cút kít
Chào các cụ.

Cá nhân em không nhiều xèng nhưng cũng không cần dựa dẫm vào ai trong số họ (bạn học, họ hàng….) mà vẫn có được mọi thứ em muốn, em tự hào vì điều đó nhưng nhìn ra ngoài xã hội quẩ là còn có vô vàn nhưng thứ tự thấy mình cũng chỉ là hạt bụi trong thế giới vô tận ngoài kia.

Em thì chỉ có câu: tiền nhiều để làm gì?

Luke2018

Xe hơi
Cụ hãy để tâm vào những điều cụ thích. Còn những người, những thứ cụ không thích thì nghe qua rồi bỏ, nhìn xong rồi quên, đỡ khó chịu cụ ạ.

Ví dụ "đám khoe của háo danh đó" cụ không thích họ thì bỏ qua đi, lên đây viết những điều này là đầu lại nghĩ đến họ, tâm trí lại khó chịu một lần nữa, có ích gì đâu ;)

À mà nhắc đến Tết em cũng hơi buồn, mọi năm kiếm cũng được vài củ to, năm nay làm ăn kém chỉ còn được hơn củ, định đổi cái liền kề sang biệt thự đơn lập mà còn thiếu tí, chắc phải đợi sang năm. Cũng tại em máu quá nên trót mua con S450 thay con E300 mới đi được hơn năm, chứ không có khi cũng đủ =)) =)) =))
Nghe quen quen :)
Cảm ơn cụ

thosandocu

Xe buýt
Những người không có tiền hoặc không có nhiều tiền thường không thích Tết và ngược lại .

bút hêt mực

Xe tăng
1- Kém thì phấn đấu cho bằng người ta rồi mây tầng nào bay cùng tầng ấy
2- Đấm quan teo.
Thiếu mẹ gì cách mà phải quan tâm những chuyện ấy.

MiTa

Xe lăn
Em toàn bị hỏi tháng thu nhập được bao nhiêu trong khi họ biết rõ em làm cho Cty tập đoàn xuyên quốc gia Grab
Cụ chủ cũng đang khoe có mọi thứ cụ ấy muốn đấy.

Ah, cụ làm chung tập đoàn vơi e đấy. Làm đây dc cái đi công tác suốt, cứ đi là có tiền.

Nana2015

Xe tăng
Bọn trẻ trong nhà lì xì nó mà tiền 20k là mặt nó xị ra ngay. Cứ phải 50-100k mà nhiều để làm gì ạ. Theo e là cứ rút thăm trúng thưởng cho nhanh. E cứ đút hết tiền từ 10-100k cho rút dc cái nào ăn cái đó. Còn chuyện khoe của hay gì gì thì cụ ko để ý là xong. Chỉ là câu chuyện cuối năm tính lại sổ đời thôi mà. Giờ k có câu chuyện làm ăn thì e thấy cũng chẳng còn chuyện gì để nói. Hỏi han sk vài ba câu hết.

huongdo03

Xe tăng
Ngày xưa ko có tiền chỉ mong đến Tết để đc mừng tuổi. Giờ ko đc mừng tuổi nữa chỉ mong Tết để ko phải đi làm và đc ngủ thoải mái.
Thế cho nên lúc nào em cũng thích Tết!

Thuantrung

Xe tăng
Như thế nào là khoe như thế nào là không khoe hả các bác.

shiluo

Xe container
Em thấy nhiều cụ thích ôm rơm nặng bụng, bản thân các cụ cũng toàn thích nhìn vào mặt tiêu cực của người khác thì ngồi than thở làm gì
Gặp mặt thì cũng có vài người thích nổ, có thể do tính cách nhưng họ cũng ảnh hưởng gì tới mấy ai, sao các cụ không chủ động nói chuyện về những chủ đề mình thích với những người mình thấy hợp mà chỉ chăm chăm nhìn vào một số người mình thấy ngứa mắt để rồi thấy toàn mặt tối tăm của buổi gặp mặt
Nhân đây em cũng nhớ một câu chuyện trước đây đọc khá lâu:
Có một nhà sư giao cho chú tiểu xây 1 bức tường gạch gồm 100 viên, đến buổi chiều xây xong lúc nhà sư đi kiểm tra bức tường thì chú tiểu rất lo lắng vì có một viên xây bị lỗi nhìn rất lộ. Chú tiểu cũng đã nhận lỗi với nhà sư và nhà sư đã nói:
- Ta không chỉ nhìn vào 1 viên gạch xây lỗi để đánh giá bức tường, trong khi có 99 viên gạch khác xây rất đẹp
Tùy vào góc nhìn của mỗi người thôi cụ

Azeglio

Xe điện

Đợi làm gì cụ. Em đang thừa 2 con biệt thự đã hoàn tất. Cụ thích thì em sang tên cho. Thiếu bao nhiêu để đó lấy chỗ đi lại.

Mà em đi mãi chán Mẹc rồi. Mới mua tạm con Pốt chờ. Cụ nên tham khảo.

canavaro88

Xe tải
BIẾN LỚN ANH EM ƠI
(em cóp nhặt, không nhớ là ở đâu nữa)-- Giật thót vì cái Tile :D

27 ngày nữa Việt Nam sẽ có biến động cực lớn‼

Hàng loạt nhà máy, cửa hiệu đóng cửa, toàn bộ nền kinh tế đình trệ.

Một cuộc di tản tự phát sẽ được triển khai ở quy mô lớn, người dân rời bỏ nhà cửa, cuối cùng các thành phố lớn nhà máy sẽ bị bỏ hoang.

Ngân hàng đóng cửa, tiền mặt trong các cây ATM sẽ bị rút hết.

Người giàu sẽ cùng gia đình chạy ra nước ngoài. Người lao động không còn biết làm gì ngoài rượu chè cờ bạc.

Các gia đình sẽ phải tích trữ thức ăn do khan hiếm diện rộng, giá cả tăng phi mã.

Trẻ em sẽ phải lang thang khắp nơi để xin tiền.
Thi thoảng sẽ có tiếng pháo trong đêm và bầu trời rực sáng nửa đêm.

Tại một vài địa phương sẽ có mùi thuốc súng trên đường phố, người dân lo sợ đêm đêm chỉ biết cầu nguyện cúng khấn nhiều ngày liền...

Người ta gọi đấy là TẾT ....

TẾT TẾT TẾT TẾT SẮP ĐẾN RỒI ACE ƠIIIIIIIIIIIII.......

Tết sắp đến rồi. Nhà em năm nay nhà em chưa có bánh trưng ag