[Thảo luận] Lại Quốc lộ 5, km 43

Vuvit

Xe tăng
Đâm thế này, đâm nát nữa các bác hung thần này cũng chả sợ đâu mà

doquangtuan

Đi bộ
Tớ là chua ghét dan HOANG LONG Các cụ ấy chạy ko thèm nhìn ai !

doquangtuan

Đi bộ
Các cụ chạy qua Hải Dương đoạn qua cầu vượt Đồng Niên phía HN - HP nhớ chú ý xxx bắn tốc độ cả 2 phía đấy nhé !

X125

Xe máy
lý do : chú công chạy giao hàng vội , công sắp hết hạn lưu hành ko thể đăng kiểm được ...
đen nhất là chú công này ko mua được bảo hiểm :(
Hôm đó em đợi hết 2 két beer mà ko thấy công đến trả hàng ...haizzzzzzzz say quá

Europe

Xe buýt
Đường 5 thì khiếp rồi. Mấy anh 'dân đú' Hải Phòng mà chạy xe thì .... Chết cũng đã khá khá nhưng vẫn chưa thay đổi được, bản chất rồi.

the_onlysun

Đi bộ
Vụ này em được biết lý do. Hôm đó em đang ngồi trên xe khách Hoàng Long chiều HP-HN thấy bác tài phanh hự một phát dính mặt vào ghế trước. Nguyên nhân như sau:
- Hoàng Long đi làn trái, trước mũi Hoàng Long là một xe Inova. Hải Âu đi sau Hoàng Long làn bên phải, Hoàng Long đánh lái sang phải phanh gấp để tránh Inova phanh gấp. Inova phanh gấp để tránh một chú xe đạp sang đường ở ngã tư, ko chịu nhìn ngó gì cả. Cứ tưởng không có va chạm gì, đi được mấy chục mét mới thấy bác tài nói "Hải Âu dính chấu rồi" và lượn luôn.
Như cụ nói thì lại liên quan đến vấn đề nhức nhối nữa ở đường 5 là chuyện lắm đường cắt ngang và các bác xe đạp, xe thồ, xe máy và cả người đi bộ đột nhiên từ bụi cây nhảy ra dọa ma lái xe, gặp các bác này em đành phải còi inh ỏi cho các bác biết mà nhường mình.