[Funland] Lại quên trẻ trên xe đưa đón ở Thái Bình

Dao tuan Vu

Xe buýt
Tội đầu tiên là ở cô giáo đón cháu, con đó lơ là, đưa thứ hai là thằng lái xe. Đọc mà đau lòng. Còn quy trình giấy tờ quy định nhà trường có hết.

Rô-Ron

Xe điện
Đau đớn quá! Ngày xưa thằng bé nhà em cũng ngủ quên trên xe năm lớp 4. May lái xe cẩn thận đi kiểm tra xe trước khi xuống xe nên phát hiện cu con nhà em vẫn nằm ngủ trên ghế nên phải đánh xe đưa bạn quay lại trường. Thấy các trường hợp đau lòng ntn lại thấy mình may mắn quá!

toxic82

Xe điện
Quá chán :( ẩu, vô trách nhiệm, xảy ra chuyện lại sụt sùi khóc lóc 😢😢😢

AngleSword

Xe tải
Lái xe và giám sinh làm việc thiếu thận trọng quá.
Đã từng có những sự vụ liên quan đến công việc này rồi, mà vẫn để mắc lỗi, thật đáng buồn, đáng tiếc.
Hành động đi kiểm tra lại một lượt các hàng ghế trước khi đóng cửa, nó khó khăn đến vậy sao ?

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
mong cháu bé tai qua nạn khỏi
đcm, mới năm nào ầm ỹ vụ Gateway mà nay lại xảy ra. mọi bài học xương máu ở Việt Nam mình rất nhanh đi vào quên lãng vì tính hồn nhiên vô
kỉ luật một cách vô tư rất truyền thống. ai nhắc nhở tuân thủ quy trình, an toàn lao động thì chửi người ta lắm mồm, khó tính.
Sống hoang dại,theo bản năng nó quen cmn rồi.làm ăn lôm côm vô trách nhiệm có truyền thống. Chán.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
mong cháu bé tai qua nạn khỏi
đcm, mới năm nào ầm ỹ vụ Gateway mà nay lại xảy ra. mọi bài học xương máu ở Việt Nam mình rất nhanh đi vào quên lãng vì tính hồn nhiên vô
kỉ luật một cách vô tư rất truyền thống. ai nhắc nhở tuân thủ quy trình, an toàn lao động thì chửi người ta lắm mồm, khó tính.
Chuẩn Cụ, nếu bắt làm đúng theo quy định ATLĐ thì lại bảo gây khó khăn lọ chai, ... dân mình về cơ bản là rất xem thường các quy định an toàn.

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Tội đầu tiên là ở cô giáo đón cháu, con đó lơ là, đưa thứ hai là thằng lái xe. Đọc mà đau lòng. Còn quy trình giấy tờ quy định nhà trường có hết.
Tội thì lớn nhất là cô đón thứ hai là chủ nhiệm thứ sau là lái xe vì nếu hợp đồng là lái xe thôi thì nó cãi là tôi chỉ biết lái xe còn việc check ko có trong hợp đồng thì tôi ko làm thì chắc ko lám gì dc nó

vnhn

Xe tăng
Chuẩn Cụ, nếu bắt làm đúng theo quy định ATLĐ thì lại bảo gây khó khăn lọ chai, ... dân mình về cơ bản là rất xem thường các quy định an toàn.
Đến lúc xem các clip về ATLĐ của nước ngoài thì lại chế diễu là chúng nó làm màu, rối rắm mất thời gian. Chỉ có những quy trình phải tuân thủ theo quy định của quốc tế như kiểu bên hàng không... thì may ra là được thực hiện đầy đủ chứ nếu chỉ là trong nước thì được vài bữa lại đâu vào đấy. Con đường tiến lên chuyên nghiệp nó vẫn còn ở đâu đấy xa lắm.

datinh

Xe container
.
Tội thì lớn nhất là cô đón thứ hai là chủ nhiệm thứ sau là lái xe vì nếu hợp đồng là lái xe thôi thì nó cãi là tôi chỉ biết lái xe còn việc check ko có trong hợp đồng thì tôi ko làm thì chắc ko lám gì dc nó
Các sếp thấy bảo đã họp bàn các thứ. Thôi chờ hồi sau sẽ rõ.

vitamint

Xe tăng
Đau đớn quá! Ngày xưa thằng bé nhà em cũng ngủ quên trên xe năm lớp 4. May lái xe cẩn thận đi kiểm tra xe trước khi xuống xe nên phát hiện cu con nhà em vẫn nằm ngủ trên ghế nên phải đánh xe đưa bạn quay lại trường. Thấy các trường hợp đau lòng ntn lại thấy mình may mắn quá!
Việc học sinh ngủ quên trên xe là điều rất hay gặp
Như e thời sinh viên đi xe bus còn ngủ quen xuống cuối bến
Vậy mà quy trình an toàn của các trường học có xe đưa đón vẫn chưa được áp dụng triệt để nay lại xảy ra sự việc đáng tiếc ntn
Thực sự thương cháu bé
Các cháu cấp 1-2-3 mà quên trên xe chắc ngủ quên trong trường hợp này còn biết đập xe kêu cứu
Chứ mầm non bé qá càng nghĩ càng thấy thương
Đáng trách bọn người lớn vô trách nhiệm

thuyhtt

Xe tăng
con em lớp 6 đi bus công cộng/ grab hôm nào là em tự nhắn tin hỏi cô/hỏi con đã đến lớp chưa, bố mẹ đừng tin giao con mình cho người lạ.
Đây cháu 5 tuổi, đi xe 9km học mầm non, em ko hiểu sao phải đi xa thế học mầm non làm gì.
Thương con, mong con an nghỉ nhé.

hoangdang2002

Xe tăng
Thu thì nhanh, ko thiếu cháu nào! Thực sự nản với bộ Dục sau bn vụ vẫn ko có động tĩnh nào!

Xep

Xe tăng
con em lớp 6 đi bus công cộng/ grab hôm nào là em tự nhắn tin hỏi cô/hỏi con đã đến lớp chưa, bố mẹ đừng tin giao con mình cho người lạ.
Đây cháu 5 tuổi, đi xe 9km học mầm non, em ko hiểu sao phải đi xa thế học mầm non làm gì.
Đi học xa cũng mong muốn điều tốt nhất có thể cho con thôi, cụ cứ về quê theo dõi mấy ngày mầm non ở quê xem rồi áp vào con cụ thì cụ có yên tâm không. Cái này là sự cẩu thả của người lớn mới ra nông nỗi này :(!.

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
Nhiều bố mẹ quan trọng chọn trường mầm non lắm cụ ạ. Đi học nhà cách trường 9km em đoán là muốn gửi con vào trường tốt có cơ sở vật chất hiện đại, khuôn viên rộng rãi, giáo trình tiên tiến...

luyenok

Xe điện
Khổ thân cháu bé và gia đình quá. Đọc thông tin thì thấy cô giáo quá là tắc trách, người lớn lỗi quá lỗi đã vô tình cướp đi sinh mạng của cháu.

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
Xe 29 chỗ thì chắc là ko thiếu oxy, vậy khả năng là do nhiệt độ cao phải không các cụ?
Em cũng nghĩ nhiệt độ là tác nhân lớn nhất chứ xe 29 chỗ thì không gian rất rộng

Minhnd

Xe điện
Thương con bé bỏng quá! 😢
R.I.P!

Theo em từ bây giờ không đóng cửa xe sau khi đón các cháu mẫu giáo, cửa xe oto không đóng trong trường chắc không sao cả vì có bảo vệ ngoài cổng