[Thảo luận] Lại quay đầu trên Điện Biên Phủ - Hà Nội

VHH148

Xe tăng
Em chỉ ko đồng ý với kụ về cái thái độ, xưng hô với xxx còn kụ ko sai nếu kụ đã chui vào bảo tàng và đi ra thì ko thể bắt kụ lỗi quay đầu được. Vụ hơi men thì em ko rõ, nếu nặng mùi thì em nghĩ xxx đã nói ngay rồi.

training

Xe tăng
chắc cụ chủ đen thế nào chứ em cũng đi kiểu quá lên 1 đoạn rồi quay đầu lại phải 20 lần rồi có bao giờ bị vịn đâu? xxx đứng ngay cạnh đấy mà chả có tí phản ứng nào. Hoặc đúng là cụ chủ ảnh ko đẹp hoặc cụ quay đầu đúng giờ tan tầm đng đông nên nó ngứa mắt, nó hành tỏi cụ tí thôi mà :D

likeSUV

Xe buýt
Cụ đi thế để tránh biển cấm rẽ trái ở ngã 3 Nguyễn tri phương- ĐBP ra cửa Nam. Tuy nhiên ở đầu ngã 4 ĐBP- trần phú, chuyên có 1 xxx để ý những xe rẽ trái hay đi thêm 1 đoạn rồi quay đầu như cụ. Cụ thì cẩn thận hơn khi lùi vào Bảo tàng, nhưng cẩn thận hơn nữa thì uống 1 ly cà phê ở đây rồi mới ra cửa nam thì mới đúng luật :). Xxx chỉ ko bắt xe biển đỏ khi rẽ trái ở NTP ra ĐBP thôi.
like cụ này.

ngaynha

Xe tăng
Đọc chuyện của cụ xong em k biết nên làm gì :((

kenlyhuyhoang

Xe tải
cụ có hơi men rồi thì ko lên lái xe , nó mà soi cụ lỗi này thì .....

tranphong79

Xe điện
Lần sau lái xe thì bớt men cụ nhé, em thấy cách nói chuyện với xxx của cụ chưa chuẩn đâu

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Các kụ phản đối em và bảo là em chưa chuẩn cũng đúng, tuy nhiên, "sao phải chuẩn" thì các kụ có trả lời được không? Chú xxx đó đã không tôn trọng người dân lại còn có hành vi gây khó dễ phiền hà cho dân, không thể có kiểu bắt đứng chờ ở đấy hơn 1h30 phút đồng hồ để giải quyết được! Tại sao không giải quyết ngay một lỗi nhỏ như vậy?Mà còn chưa nói lỗi gì với lái xe!

Như vậy sự chuẩn mực ở đây phải từ hai chiều và phải xuất phát từ chiều người thi hành công vụ trước! Mấy thằng ranh con mới ra trường, mới ra đường chỉ nhăm nhắm đi xúc tiền để "vinh thân phì gia" thì không thể chấp nhận được! Nhiều kụ có lẽ còn thiếu hiểu biết lắm, các kụ có biết là mấy thằng ranh con đó hết giờ nó hậu nhẹt gái gú toàn bằng tiền từ những phi vụ 50-50 không? Nhà nước không thu được ngân sách, xã hội thì giao thông không được cải thiện!

30N1- 7906

Xe máy
Một chiều sau khi văn nghệ ca dao trên Phạm Hồng Thái, em chở ông bạn đi về trên đường Nguyễn Tri Phương và điểm đến là Cửa Nam. Em rẽ phải ra ĐBP, lùi vào cồng bảo tàng , sau đó xi nhan rẽ trái để ra đường ĐBP đi hướng Cửa nam, lúc đó tin chắc rằng mình không phạm luật vì không có biển cấm rẽ trái. Đi tới gần đèn xanh đền đỏ chỗ giao cắt ĐBP và Trần Phú, một chú áo xanh ra chặn đầu bắt dừng xe tại chỗ ngách rẽ ra Trần Phú.
Em dừng xe, mở kéo kính xuống hỏi "tôi bị lỗi gì". Đồng chí cảnh sát áo xanh mặt đen sì bẩu "mời anh ra khỏi xe" Em bẩu "tôi bị lỗi gì đã", đồng chí nói " mời anh cho kiểm tra giấy tờ".

Em bèn xuống xe, lúc đó cu xxx GT đứng trên bục đi xuống, chào rồi bẩu quay hỏi đồng chí áo xanh 'lỗi quay đầu à", đồng chí kia gật. Thế là đồng chí kia nói một câu rất lạnh lùng "đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ" , em lúc đó vẫn để giấy tờ trong xe và hỏi lại, "mày phải nói cho anh xem anh bị lỗi gì đã", đồng chí kia bảo "thứ nhất là cứ kiểm tra giấy tờ đã, thứ hai là anh gọi tôi là mày là không được" . Đang có tý men nên em nghhe cái thằng ranh con nó lý sự cũng ngứa ngáy, em đập lại "chú có phải là anh em với anh đâu mà anh gọi chú là em, anh cũng chưa phải đảng viên nên không gọi chú là đồng chí được!"

Đồng chí bị đập cũng cay bảo 'tóm lại anh có cho kiểm tra giấy tờ không" em bẩu "phải cho anh biết anh bị lỗi gì đã chứ"

Ông bạn mình mở cửa xuống xe hỏi han thì chú bẩu "vâng anh thì thái độ rất đúng mực nhưng lái xe của anh thì không chấp nhận được" to shi ba nhà nó chứ em đã làm gì đâu (nói vui chứ chủ xe là em nhưng ông bạn ngồi sau, ảnh lại đẹp nên nó tưởng là xếp em). Ông bạn bẩu em 'có giấy tờ gì không đưa người ta xem" Em hôm đó đã có tý men vào nên hơi mất cảnh giác, lấy hết giấy tờ đưa nó, ku xxx GT cầm xong giở mặt " bây giờ tôi bận điều tiết giao thông, anh chờ đến 6h30 (18h30) tôi xong việc sẽ giải quyết" (lúc đó chưa đến 17h) MK, em biết mình ngu rồi nên vớt vát lúc chú kia quay lại bục "ku trả giấy tờ cho anh đê, anh đang cần về, anh cũng không có lỗi gì" MK nó cứ như thằng điếc!
Em bèn bẩu ông bạn thôi lên xe về rồi tính sau, sau đó em đành chọn cách "gọi điện thoại cho người thân" sáng hôm sau lên đội 2 - ngõ Vĩnh Phúc - Hoàng Hoa Thám xin lại giấy tờ, do quen qua một ông bạn khác nên được trả lại không mất tiền nhưng bị ông đội phó chửi " tôi nghe anh em phản ánh lại là một trong hai anh có thái độ bố láo bố lếu!" MK! Nghe tức anh ách nhưng vẫn phải cười trừ!

Thực sự em tiếc hôm đó không có máy quay, không có ông bạn trên OF nào đi cùng để phối hợp bật lại mấy cu xxx kia.

Các bác bẩu đi như vậy có sai luật không để lần sau em còn tính, nếu không sai thì cãi thế nào nhỉ?!
Theo em cụ chẳng sai gì cả. Vì coi như là cụ đi từ bảo tàng quân đội ra và rẽ trái thôi.

inochi

Xe điện
Kể ra cũng khó hình dung quá mợ nhỉ

Em chưa hình dung ra được vị trí bảo tàng nó nằm ở đâu, nhưng ở Nguyễn Tri Phương cấm rẽ trái (ra ĐBP) và cấm đi thẳng (ra Trần Phú)

cayenneturbo

Xe tải
Lói như bác còn nghe được! Em lúc đó có tý men và đang vội chứ bình thường iem cũng rẽ phải đi ra Hoàng Diệu rồi đi Nguyễn Thái học cho lành! Mà chính nghe nhiều bác trên này tư vấn đi kiểu đó, em cũng đã đi 2 lần rồi cảnh sát GT nhìn thấy hẳn hoi mà không có ý kiến gì!
Cụ đi hẳn vào sân trong BT rôi quay ra có khi vẫn bị vâỹ, nhiêù khi là hên xui thôi!

tuanphucloi

Xe hơi
cái này cụ không sai nhé .em cũng toàn đi kiểu lách luật như cụ thôi cụ cứ chiến đến cùng là thắng .nó chỉ cấm rẽ trai từ nguyễn tri phương vào thôi còn cụ vào bảo tàng rồi rẽ trái ra vô tư vì không có biển cấm rẽ trái ở đường này

Mano

Đi bộ
tốt nhất là đi đến cuối đường gần ngã tư, khuất tầm nhìn của xxx thì hay quay đầu.

HaJolie

Xe buýt
Kụ chú ý là nếu nói láo với dân thì đc quyết tát nhé, còn nếu nói đúng luật và đang thực thi công vụ đúng nghĩa thì tát nó thì mạt rệp ngay! Không ai dại thế đâu!
Cu ơi em hỏi: cái bôi đỏ ấy là quy định ở văn bản nào? cu chỉ giúp e để lần sau nếu láo với dân thì em cũng TÁT VỠ MỒM...
Còn về câu chuyện của cu: Thực ra em nghĩ cu cũng chỉ là to mồm với mấy xxx trẻ đứng đường (trong lúc cu đang có men). Nhưng sau đó khi hết men, ngay sáng hôm sau cu đã phải cúi đầu xin sỏ xxx cấp trên và bị phán một câu: "Bố lếu bố láo"

Why_Me

Xe buýt
Lói như bác còn nghe được! Em lúc đó có tý men và đang vội chứ bình thường iem cũng rẽ phải đi ra Hoàng Diệu rồi đi Nguyễn Thái học cho lành! Mà chính nghe nhiều bác trên này tư vấn đi kiểu đó, em cũng đã đi 2 lần rồi cảnh sát GT nhìn thấy hẳn hoi mà không có ý kiến gì!
Vậy là bác biết chính xác câu trả lời rồi đó.

saauddo

Xe buýt
Website
www.wonderland.vn
Tuần nào em chả đi như cụ vài lần, chả sai gì cả, XXX đứng nhìn thấy nhưng cụ đã đi từ trong bảo tàng ra thì hầu như ko bị thổi...vì XXX ngại tranh cãi & khả năng ăn đc tiền những trường hợp này rất thấp, cụ cứ cho cái xe thụt hết vào cổng bảo tàng Quân đội rồi từ từ rẽ trái mà đi ra, khỏi phải tranh cãi cái lỗi quay đầu trong khu dân cư !!!

4banhhanoi

Xe tải
Các kụ phản đối em và bảo là em chưa chuẩn cũng đúng, tuy nhiên, "sao phải chuẩn" thì các kụ có trả lời được không? Chú xxx đó đã không tôn trọng người dân lại còn có hành vi gây khó dễ phiền hà cho dân, không thể có kiểu bắt đứng chờ ở đấy hơn 1h30 phút đồng hồ để giải quyết được! Tại sao không giải quyết ngay một lỗi nhỏ như vậy?Mà còn chưa nói lỗi gì với lái xe!

Như vậy sự chuẩn mực ở đây phải từ hai chiều và phải xuất phát từ chiều người thi hành công vụ trước! Mấy thằng ranh con mới ra trường, mới ra đường chỉ nhăm nhắm đi xúc tiền để "vinh thân phì gia" thì không thể chấp nhận được! Nhiều kụ có lẽ còn thiếu hiểu biết lắm, các kụ có biết là mấy thằng ranh con đó hết giờ nó hậu nhẹt gái gú toàn bằng tiền từ những phi vụ 50-50 không? Nhà nước không thu được ngân sách, xã hội thì giao thông không được cải thiện!
Trc tiên e xin tự nhận là e cũng chưa lần nào dám lùi vào BT rồi quay đầu, mặc dù khi ngồi taxi thì tài vẫn thỉnh thoảng làm vậy. Có lẽ do e ko có người thân hay ko muốn mất công mất việc với xxx.

Còn về câu hỏi 'sao phải chuẩn' của cụ chủ thì theo e, đa phần người tham gia GT ở mình luôn phải chịu lép vế khi đi qua đại diện công quyền, gặp đày tớ mà cứ phải thưa gửi dạ vâng để mong xong chuyện. Với cơ chế xin cho thì điều này đã trở thành luật bất thành văn (trừ khi có người thân) nên xxx cũng ko quen bị bật kiểu ấy dù xxx có 'bố láo bố lếu' với người tham gia GT.

Như vậy, với các tài là dân đen theo đúng nghĩa (trong đó có em cụ) thì chỉ mong yên thân, có cãi lại cũng chỉ khi chắc mình đúng 100% mới dám cãi, còn thì có vết, dù chỉ nhỏ, cũng ko dám bật.

Nói qua nói lại rồi lại thành chuyện loanh quanh đến chuyện gốc rễ, chả phải phận sự của mình. Cá nhân e thấy xxx sai, cụ cũng sai. Nhưng nói như cụ mà trong xh công bằng thì đúng. Đúng ở chỗ ai sai người ấy chịu, quan hệ ngang bằng chứ ko phải cấp trên với cấp dưới, quan với dân.

E cũng tin là thời buổi này có người thân thì mới dễ sống.

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Trc tiên e xin tự nhận là e cũng chưa lần nào dám lùi vào BT rồi quay đầu, mặc dù khi ngồi taxi thì tài vẫn thỉnh thoảng làm vậy. Có lẽ do e ko có người thân hay ko muốn mất công mất việc với xxx.

Còn về câu hỏi 'sao phải chuẩn' của cụ chủ thì theo e, đa phần người tham gia GT ở mình luôn phải chịu lép vế khi đi qua đại diện công quyền, gặp đày tớ mà cứ phải thưa gửi dạ vâng để mong xong chuyện. Với cơ chế xin cho thì điều này đã trở thành luật bất thành văn (trừ khi có người thân) nên xxx cũng ko quen bị bật kiểu ấy dù xxx có 'bố láo bố lếu' với người tham gia GT.

Như vậy, với các tài là dân đen theo đúng nghĩa (trong đó có em cụ) thì chỉ mong yên thân, có cãi lại cũng chỉ khi chắc mình đúng 100% mới dám cãi, còn thì có vết, dù chỉ nhỏ, cũng ko dám bật.

Nói qua nói lại rồi lại thành chuyện loanh quanh đến chuyện gốc rễ, chả phải phận sự của mình. Cá nhân e thấy xxx sai, cụ cũng sai. Nhưng nói như cụ mà trong xh công bằng thì đúng. Đúng ở chỗ ai sai người ấy chịu, quan hệ ngang bằng chứ ko phải cấp trên với cấp dưới, quan với dân.

E cũng tin là thời buổi này có người thân thì mới dễ sống.
Kụ nói phải nhẽ lắm!

Cu ơi em hỏi: cái bôi đỏ ấy là quy định ở văn bản nào? cu chỉ giúp e để lần sau nếu láo với dân thì em cũng TÁT VỠ MỒM...
Còn về câu chuyện của cu: Thực ra em nghĩ cu cũng chỉ là to mồm với mấy xxx trẻ đứng đường (trong lúc cu đang có men). Nhưng sau đó khi hết men, ngay sáng hôm sau cu đã phải cúi đầu xin sỏ xxx cấp trên và bị phán một câu: "Bố lếu bố láo"
Kụ thì còn non lắm! Đã có quan hệ thì không phải xin, có ông anh thằng bạn có cho xếp của chú lính trẻ đó ở nhờ khi xây nhà (đương nhiên là xây nhà bằng tiền từ phương án 50-50 mà kụ có lẽ là người hay sử dụng), vì thế khi có việc thì "chú đưa anh bộ giấy tờ xe biển ....của thằng cháu anh nó bị lính chú vin ở ....", kụ có hiểu người lớn người ta quan hệ kiểu thế không?

cwise

Xe container
Tóm lại có tí men thì stop, k lái nữa ạ.

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Lý thuyết thì là vậy! Dưng mà 10 ông uống thì 9 ông muốn đi tiếp, về nhà hoặc đi chơi, chứ ít khi lý trí át được là nằm ngủ ở đâu hết men rồi về, trừ đang chở vợ con ạ!

Tuanphim

Xe điện
Việc của cụ chủ thớt thì bình thường, con người có lúc đúng lúc sai nhưng các cụ không ưng cái bụng ở chỗ cách hành xử của cụ ở đó cũng như ở đây, nếu cụ sn 76 thì cũng gần 40 rồi, mình ứng xử cho nhẹ nhàng hài hòa theo tinh thần văn hóa chung của diễn đàn.