[TNGT] lại nhân viên rửa xe đánh xe cho khách gây tai nạn ở Võ Thị Sáu

Loong Phoong

Xe điện
đen cho mọi người trong vụ này, cả hung thủ và cả bị hại

minaking

Xe tải
Em thích cái bạn gì đi taxi quá đi mất:x

4X4=16

Xe điện
KHông biết chụ bị tóm cổ phải nhịn bao nhiêu tháng lương mới đủ tiền đền bù thiệt hại nhỉ, có khi sau quả này thì trình lx lại ngon.

notveryniceguy

Xe buýt
may là nàng ấy k bị sao, k thì phí một đời hoa

CAP_bl

Xe điện
Lỗi giao xe rồi, đáng lẽ những vụ thế này, chủ xe phải bị phạt nặng ợ.

Audi A6

Xe tải
Nhà cháu thấy đáng lên án nhất là hành vi túm cổ áo của Trưởng CAQ, đường đường là 1 công chức "công bộc" của dân mà hành xử như bọn xã hội đen, xe của ông hư hỏng đến đâu thì xem xét để người ta đền tiền là xong chứ sao, làm gì mà phải dọa dẫm người ta vậy, thật đáng xấu hổ!

mat_troi_ha_noi

Xe tải
ô cái em gì áo đen đi từ taxi ra sao mà yêu đến thế, ực

VHX

Xe máy
Quá đen cho chủ xe

Thưa các bác, em bao lần bị mấy chú gửi xe với rửa xe ấm ức, sưng sa vì ko giao chìa khóa xe, .....
Chia buồn với bác chủ xe !
Em đưa cái này để mình cảnh giác các bác nhé:
Quy định điều 205 Bộ luật Hình sự “Tội điều động hoặc giao cho người không đủ điều kiện điều khiển các phương tiện giao thông đường bộ”. Khái niệm "Giao cho người khác" được hiểu là việc chủ sở hữu tự nguyện chuyển giao phương tiện thuộc quyền sở hữu của mình cho người khác sử dụng. Việc giao này có thể được lập thành văn bản hoặc chỉ giao miệng miễn là chủ sở hữu tự nguyện giao và người kia tự nguyện nhận. Trường hợp không có GPLX, khi người lái gây tai nạn và thiệt hại thì chủ phương tiện có thể phải chịu trách nhiệm hình sự nếu chú rửa xe "gây thiệt hại cho tính mạng hoặc gây thiệt hại nghiêm trọng cho sức khỏe, tài sản của người khác". Và chịu trách nhiệm dân sự với người thứ ba, tức là đền bù thiệt hại do chú rửa xe gây ra với người thứ ba.

Cùng với đó, nếu chủ giao xe mà biết rõ là chú rửa xe không có GPLX, khi "gây thiệt hại cho tính mạng hoặc gây thiệt hại nghiêm trọng cho sức khỏe, tài sản của người khác", thì chủ xe có thể phải chịu trách nhiệm dân sự với người khác (người thứ ba), thiệt hại của họ là do chú rửa xe gây ra.

Trong trường hợp chú rửa xe tự ý lấy xe thì chủ xe không phải chịu trách nhiệm về những hậu quả do người kia gây ra. Người chủ không bị buộc tội là giao xe cho người khác.
Buồn thật.

Chỉnh sửa cuối:

thanh_hoi

Xe điện
em đọc bên beat thấy vụ này copy sang hầu các cụ :(

[/URL]
đây là hung thủ chú ý thằng tóm cổ chính là anh trưởng công an quận hai bà vừa đi công tác về cũng bị húc trúng
[/INDENT]
Trưởng công an gì mà hành xử chả khác xã hội đen các bác nhể? Chả coi nhân dân ra cái gì cả. Đâm cho là đáng đời. Chắc cái xe bị đâm là xe cá nhân của lão ý nên mới hùng hổ thế. Đáng đời.

trungnc

Xe điện
Đã bảo là đừng đwa chìa khóa cho mấy chú rửa xe rồi mà:-w

mylove8110

Xì hơi lốp
Không biết cụ chủ thớt có mặt từ đầu đến cuối không ạ, chứ sự việ xảy ra lúc 16h20 cơ ạ, chứ lúc 17h30 thì xong hết rồi ạ. Em camry trên cũng là nạn nhân thôi ạ, còn hung thủ là một em mitsubishi cơ ạ. Nặng nhất là chú taxi bị đâm tý lật xe may trên xe chở đầy khách chứ xe không thì bị lật văng sang kia đường rồi ạ, cháu cũng là nạn nhân của vụ này nhưng xe chỉ bị nhẹ nên chạy về cơ quan lúc sau quay lại thì thấy xxx đang cầm giấy tờ của bác Cam và taxi. Bác chủ xe mitsubishi còn alo cho thằng giữa xe về để giải quyết và còn hứa với thằng đấy là sẽ đản bảo từ A--> Z cho nó nữa ạ. sự việc sau đấy thế nào thì cháu không biết nữa ạ.....Chỉ không hiểu tại sao vẫn có cụ giao xecho mấy thằng rữa xe .

longvu

Xe tăng
Cụ ấy gọi đúng đấy, cứ ai xấu là phải gọi bằng thằng.

Rửa xe: léo biết lái, lái ẩu, gây tai nạn--->xấu-----> gọi là thằng

Chủ xe: lười biếng, chủ quan, giao xe cho thằng léo biết lái gây tai nạn------> cũng xấu------->cũng được gọi là thằng.

Trưởng xxx: là người biết luật, thi hành luật mà cậy quyền, cậy sức, túm cổ công dân-----> thế có gọi là xấu không?-------> có nên được gọi là thằng không?
Cụ thâm thúy thật, đúng là trưởng CAQ HBT cũng là anh Thế, hì hì

LeTai1979

Xe cút kít
Em thì chả bao giờ cho các chú ấy đánh xe lên xuống, toàn em tự làm thôi.
Mà cái thằng xxx cũng dại, túm nó thế mà lại mặc quần áo dân thường nhỡ nó cuống, nó cho nửa viên gạch chỉ vào đầu có phải nhục không?
Ps: Mợ đi Taxi xinh gái thía ko bít. ;))

K59

Xe tải
Chỗ em rửa xe cũng vậy đấy. Các chú rửa xe quần áo ứot nhèm vẫn nhảy vào xe tự lùi ra vào cứ như lái xe chuyên nghiệp ấy. Vừa lau khô vừa bật nhạc ầm ĩ. Nhiều hôm em thấy các chú ấy nhảy cả vào Mercedes E class lái cơ. Chủ cửa hàng rửa xe vài lần nhắc em để chìa khóa trong xe để thợ đánh xe ra lau khô nhưng em không bao giờ chấp nhận chuyện ấy. Cụ chủ ấy cũng là một OFER đấy. Em mong cụ nếu đọc được những dòng này thì nên chấn chỉnh lại nhân viên ngay trước khi xảy ra điều gì không hay cho khách hàng và cho cả cá nhân mình.