[Funland] Lại muốn đi t...ù.

luyenok

Xe điện
Em thấy vấn nạn xe dù tuyến Hà Nội Quảng Ninh khá nhiều so với các nơi khác.
Đội 14, 19 với 21 thì nó mua cả đoạn Phạm Hùng từ Keangnam đến Phạm Văn Đồng rồi, ko biết tay nào bán cho bọn chúng :)
Bọn này rất bố láo là đã dừng đỗ trái phép nhưng không bao giờ đỗ sát lề phải, mà thường đỗ hẳn ra ngoài, để trống 1 làn bên phải để bốc xếp, đón khách. Mịa, tổ sử thằng nào nhắm mắt cho nó ngang nhiên làm bậy.

Chỉnh sửa cuối:

fallingwater

Xe tăng

luyenok

Xe điện
Ở mình nhiều lúc cũng buồn cười, nhiều cái tưởng như rất đơn giản, ai cũng biết, nói đi nói lại, nói mãi xong nó vẫn thế. Mấy quả xe dù dừng đón khách ở Mỹ ĐÌnh, Giáp Bát nó sờ sờ ra đấy mà chẳng ai làm gì được. Ti vi đài báo VOV ngày nào cũng nói. Cũng biết là nó bảo kê, lợi ích nhóm, abc. Thế nên mới XH, đất nước nó khó đi lên được.
Tởm nhất là mấy thằng lđ khi đăng đàn lại phát biểu kiêủ "do lực lượng mỏng không kiểm soát hết đc" này nọ. Giờ phải (nhưng chắc cũng chỉ giá mà thôi) có tối hậu thư: trong 1 tháng ko dẹp đc thì cho mày nghỉ để thằng khác làm thì may ra mới ok.

Mytv

Xe điện
Đội 14, 19 với 21 thì nó mua cả đoạn Phạm Hùng từ Keangnam đến Phạm Văn Đồng rồi, ko biết tay nào bán cho bọn chúng :)
Bọn này rất bố láo là đã dừng đỗ trái phép nhưng không bao giờ đỗ sát lề phải, mà thường đỗ hẳn ra ngoài, để trống 1 làn bên phải để bốc xếp, đón khách. Mịa, tổ sử thằng nào nhắm mắt cho nó ngang nhiên làm bậy.
Lên tivi nhiều phết mà chẳng ăn thua. E đi qua thấy cno ngang nhiên đỗ chả thấy cậu vàng cậu xanh đi qua lườm nguýt cả.

cunglatruong

Xe container
Ng bị đấm là phụ nữ . Cán bộ thì là Tướng Nơi :) . Ko muốn đi tù cũng khó:))

sambui0909

Xe tải
Tởm nhất là mấy thằng lđ khi đăng đàn lại phát biểu kiêủ "do lực lượng mỏng không kiểm soát hết đc" này nọ. Giờ phải (nhưng chắc cũng chỉ giá mà thôi) có tối hậu thư: trong 1 tháng ko dẹp đc thì cho mày nghỉ để thằng khác làm thì may ra mới ok.
Nó để mấy con Cam phạt nguội ở đấy là xong mà cụ. Chỉ là làm thế thì chẳng còn cái mà ăn mà đớp. Dọc Giải PHóng chỗ bến xe Giáp Bát cũng đầy Cam. Mọi thứ là đều do cơ chế và còn có cái để ăn chia. CHứ thích làm nghiêm chỉnh thì phút mốt.

civic trần 1987

Xe điện
ĐSCT giá không rẻ, thậm chí ngang giá vé máy bay. Không diệt được xe khách đâu cụ.
Và quan trọng nhất là khách ko phải lóc cóc ra bến, cứ rung đùi ở nhà đợi xe đến bế lên.
Diệt đc cũng dễ thôi khi và chỉ khi nhà ga tàu cũng mở xe trung chuyển kiểu door to door là ngon ngay! Nhưng tổ chức đc nó ko dễ.

poiuy

Xe ba gác
Và quan trọng nhất là khách ko phải lóc cóc ra bến, cứ rung đùi ở nhà đợi xe đến bế lên.
Diệt đc cũng dễ thôi khi và chỉ khi nhà ga tàu cũng mở xe trung chuyển kiểu door to door là ngon ngay! Nhưng tổ chức đc nó ko dễ.
Gọi taxi đến đón tận nhà ra bến thì khác gì trung chuyển đâu? Có gì mà cụ phải kêu là lóc cóc. Chí khác trả tiền riêng cho từng thứ. Còn cái xe ghép và xe trung chuyển nó đi đón vòng vèo mất thời gian hơn, được cái tiền chỉ trả gộp 1 lần.

fanmu1234

Xe container

fanmu1234

Xe container
Nhà cháu thấy nó ở tận cùng của sự khốn nạn cụ ạ. Vì vài đồng bạc mà nỡ bỏ khách, chửi khách đã là quá đáng lắm rồi. Chứ chưa nói đến đánh khách
Bọn lưu manh mới chạy xe dù, chúng lừa khách lấy tiền cao không phải ăn 1 mình đâu

Không đơn giản xe dù chạy được nhé. Không tin cụ thử mua 1 chiếc oto rồi chạy xe dù xem có dễ dàng không

wind_nol0v3

Xe điện
MXH rất có ích với việc tạo trend nhưng xem ra vô ích đối với việc khuyến cáo du côn nhỉ. Chả lẽ hội du côn không dùng MXH?
xh còn nhiều điều trái ngang lắm, có phải ai cũng biết đường lên mạng xã hội kêu cứu đâu cụ, và có p lờ đờ nào cũng sẵn sàng tiếp nhận thông tin để xử lý đâu. trên mạng XH em thấy có vụ gì chung cư ở hoàng mai cư dân kêu cứu suốt ngày bị xhđ nó tấn công em thấy kêu gào từ hết năm này đến năm khách giữa thủ đô mà vẫn vậy

Diep1979

Xe container
Bọn lưu manh mới chạy xe dù, chúng lừa khách lấy tiền cao không phải ăn 1 mình đâu

Không đơn giản xe dù chạy được nhé. Không tin cụ thử mua 1 chiếc oto rồi chạy xe dù xem có dễ dàng không
Nhà cháu thấy xx triệu tập 2 thằng này rồi. Có cả bỏ khách, chửi khách và có hành vi bóp cổ bạn khách thì phải. Với mấy tội này chắc khởi tố hình sự rồi cụ ạ

sambui0909

Xe tải
xh còn nhiều điều trái ngang lắm, có phải ai cũng biết đường lên mạng xã hội kêu cứu đâu cụ, và có p lờ đờ nào cũng sẵn sàng tiếp nhận thông tin để xử lý đâu. trên mạng XH em thấy có vụ gì chung cư ở hoàng mai cư dân kêu cứu suốt ngày bị xhđ nó tấn công em thấy kêu gào từ hết năm này đến năm khách giữa thủ đô mà vẫn vậy
Hoàng Mai thì nổi tiếng rồi cụ. Giờ mới có quả bao thầu toàn bộ trông xe, mua nốt để xe toàn bộ Linh Đàm. Các hộ KD và người để xe giờ khốn khổ. Không có bảo kê, chia chác thì ai dám làm.

hamcuare!

Xe container
Cả cái vbb này thì xe khách 14 là bố láo nhất! Vừa giá đắt vừa mất dậy!
K tin cc cứ hỏi thì biết :).

BMW X11

Xe điện
Thế, đi ĐSCT, máy bay, bác không thể "cứ rung đùi ở nhà đợi xe đến bế lên" được à?
Hay, mỗi xe khách là ta có thể rung đùi?

civic trần 1987

Xe điện
Gọi taxi đến đón tận nhà ra bến thì khác gì trung chuyển đâu? Có gì mà cụ phải kêu là lóc cóc. Chí khác trả tiền riêng cho từng thứ. Còn cái xe ghép và xe trung chuyển nó đi đón vòng vèo mất thời gian hơn, được cái tiền chỉ trả gộp 1 lần.
Nếu đc như cụ nghĩ thì chả còn cảnh người dân bắt xe khách vô tư dọc đường chỉ vì tiện cho mình. Bởi văn của đội đấy là ngại! Cứ thích bế tận nơi cơ!