[Funland] Lại một pha xử lý đi vào lòng đất của bọn sống ảo

Nick ca do

[Tịch thu bằng lái]
Nói có sách mách có chứng cấm sai, ăn cắp lên ngôi

Không lái ẩu

Xe buýt
Cái này là chuẩn với trẻ em các vùng quê này. Bị bắt đc chắc nhẹ ăn vài cái bạt tai, nặng thì báo bố mẹ xong rồi thôi. Ai cũng có thể trải qua một tuổi thơ như vậy. Nhưng có người vẫn trưởng thành, có người vẫn theo con đường trộm cắp. Quan trọng là nếp sống gia đình và bạn bè mình chơi là ai thôi cụ nhỉ.
Vâng cụ. Quan trọng nhất là lối sống gia đình sẽ định hướng cho con trẻ trưởng thành sẽ trở nên tốt hoặc xấu. Trẻ con lớp 12 trở xuống đôi khi chúng nghĩ trộm một cái gì rất vặt vãnh chỉ để thỏa mãn cái khẳng định mình có thể làm được bất cứ điều gì hoăcn đơn giản là " mình thích thì mình lấy thôi"
Vậy mới có câu nhất quỷ nhì mà thứ 3 học trò.
Như trường hợp cô bé này có thể chỉ là rất thích món đồ đó nhưng sợ xin tiền bố mẹ thì bị mắng nên đã lẻn trôm đee được sở hữu. Và cháu nó đã rất mạnh dạn đến tận nói xin lỗi thì đây là một đứa trẻ rất bản lĩnh theo hướng tích cực và nếu được sống trong môi trường tích cực thì em tin cháu nó sẽ trưởng thành một người rất tốt cho xã hội.
Không mấy tìm được đứa trẻ sau khi trộm đồ mà dám đến nơi nói lời xin lỗi và nhận trách nhiệm như thế.

Muxala

[Tịch thu bằng lái]
vụ này nhiều người theo dõi khó cho bệnh nhân bs muốn chữa cho hết bệnh cũng khó :D
mà chữa bệnh 5 7 năm thì cũng khổ cũng chỉ vì 1 chữ tham
Thế nên làm gì cũng đừng đưa người khác vào đường cùng, cũng là đường thoát cho chính bản thân mình
Nhân nghĩa trường tồn

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Không ổn rồi, mọi người suy nghĩ vui nhỉ ? ;)
Hay bất chấp để quảng cáo ?
Có gì không ổn đâu cụ, người ta giúp ở khía cạnh gd khó khăn bố mất sớm thì các cụ cấm đc à? Mấy tay đi bộ vào cứ lải nhải ăn trộm vs chả ăn cắp chắc có họ hàng vs con chủ shop

Baba99

[Tịch thu bằng lái]
Phát cho mỗi bên dăm khẩu súng như bên Mỹ là hợp lý

haitotbung

Xe tải
Cụ nhầm ạ. Tội làm nhục người khác, khoản 2 điều 155 thì không nhẹ đâu ạ, và cũng không liên quan gì đến thương tích của bị hại.
Tội làm nhục người khác ở đây chỉ áp dụng được khoản 1 điều 155 thôi. Cụ áp thế nào sang tận khoản 2 vâyh?

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Trước đây tôi làm cho 1 công ty may nước ngoài có 1 việc xảy ra mà đến giờ vẫn còn nhớ ntn : Bảo vệ bắt đc trường hợp 1 cô công nhân ăn cắp 1 mảnh vải đưa cả người và tang vật lên văn phòng để báo cáo xử lý. Ô sếp người Việt nhẹ nhàng hỏi han bắt viết cam kết rồi cho về, sau đó xé bản cam kết vứt vào sọt rác ngay trước mặt tôi và phía bảo vệ. Ae bảo vệ hỏi sao sếp không xử nặng cái hành vi trộm cắp ấy để làm gương thì ô ấy nói thế này : Họ không xấu, về bản chất con người ai cũng tốt phải luôn nghĩ như vậy. Chẳng qua do chúng ta hớ hênh nên tạo điều kiện cho lòng tham con người nổi lên và phần con nó lấn át phần người nên mới vậy. Cho họ 1 cơ hội cũng là cho họ và chúng ta 1 bài học. Thế là đủ
Em cũng đồng ý với cụ. Bản chất xa xưa đến nay, từ giàu đến nghèo, từ Việt Nam đến tiên tiến như Âu Mẽo đều có ăn cắp. Kiểm soát như Sam sung mà còn ăn cắp nhan nhản.
Nhiều cụ bảo chặt tay, bỏ tù.... nhưng em chắc có chặt đầu thì vẫn có ăn cắp.
Cái chính là khi kinh doanh, sản xuất cần kiểm soát ntn đó và chấp nhận 1 tỷ lệ nhất định bị ăn căpd.

coquay

Xe container
Với pháp luật thì không có nếu, căn cứ vào điều khoản nào để cho đi trại vậy ? Tài sản giá trị thấp và hành vi không nghiêm trọng thì xử phạt hành chính và giao về cho gd, địa phương và nhà trường giáo dục uốn nắn đấy mới là xã hội văn minh
Có cụ nói là cho đi trại thì hợp lý cho cả 2, ko hiểu luật áp dụng cho trường hợp như của bé gái đấy ntn e mới hỏi vậy
Chứ ra cq mà có thể nếu như với giá mà đc thì tốt quá

chơi vơi u40

Xe đạp
Vi phạm vào điểm a, và điểm c, khoản 2 tội chiếm đoạt tài sản. Khung hình phạt từ 3 đến 10 năm tù giam. haiiz Ô Trời có mắt

RaybanUSA

Xe buýt
Cụ hình như kp chịu hiểu hay có họ hàng gì với nhà Shop kia vậy ? Mọi người đang lên án hành xử vừa tham vừa ngu của vc nhà Shop. Chứ ai ủng hộ đứa trẻ ăn trộm đâu. Mà cái tuổi mới lớn, ngày xưa cả hội em thằng nào cũng đi ăn trộm, đánh nhau tùm lum. Nghĩ lại mới thấy dại quá.
Bắt được bọn ăn cắp vặt trong cửa hàng - lại ko phải dạng tái đi tái lại như này, tát nó mấy cái đã là mình sai rồi. Ừ thì bảo là “của đau con xót” nên ra tay đánh người.

Đằng này vợ chồng nhà kia
- Tham lam đòi cướp của người ta gấp 20 lần giá trị hàng đã mất. Mà cướp đến cùng, kẻ cắp xan xin, bố mẹ kẻ cắp van xin, kéo dài từ ngày này sang ngày khác, nhất định đòi ăn không của người ta. Đây ko phải là bột phát, mà tư tưởng cướp bóc trắng trợn này đã ăn vào máu!

- Bố mẹ kẻ cắp đã phải mang con đến nhận lỗi rồi, còn bắt viết giấy nợ, thì xin lỗi, đây là lưu manh chuyên nghiệp chứ giống người à???

Ăn trộm nó cũng có tỉ loại, còn tuỳ thái độ và giá trị món hàng. Sai đến đâu xử lý đến đó chứ không thể quy chụp theo kiểu “vác *ái ra đường là mang theo công cụ gây án”.
Các nhà đạo đức học dạy dỗ con cái như cái db. Xh này loạn đi bênh con ăn cắp
Bạn đạo đức quá tôi thì khác. Ăn cắp là ăn cắp cho dù cái kim sợi chỉ. Ko giáo dục nó thành ăn cướp rồi giết ngừoi chẳng chơi. Xem qua video ko thể so với dòn c.a . Đòn tù đươc. Mình có ý nghĩ trai chiều rất nhiều ngừoi vào chứi, nếu mình ăn cắp của họ , họ ko tha đâu. Xh này toàn bọn đạo đức giả, vào việc hãy tính.

dheIa

Xe điện
Nghèo cho sạch, rách cho thơm. 16 tuổi cũng khôn ngoan lắm rồi. Thôi sau này mấy cháu nó đi vặt gương ô tô thì van nài chúng nó, nếu đánh chúng nó quay clip thì vỡ mồm.
Có ai bênh tội trộm cắp đâu? Ai cũng bảo là nếu bắt đc trộm, hãy cứ nổi cơn điên, hãy cứ tẩn.. rồi thả còn gì?
Cơ mà ở đây cả nhà con shop bị chửi vì cái tội dạy đạo đức cho tội trộm cắp bằng bài trấn lột.
Đã ngu lại còn ác và tham thế thì chết thôi!

Còn anh mà mất gương xe, túm đc nó thì cứ tẩn thoải mái. Mệt quá thì gọi người nhà đến tẩn đỡ. Nhưng trước khi tẩn, nhớ hỏi xem nó có mang đồ theo người ko nhá. Vì ko phải đứa trộm nào cũng hèn, doạ phát nó quỳ xuống lạy van xin tha đâu. Cỡ trộm phụ tùng ô tô là chúng nó hay đi theo đàn và thù dai lắm đấy!

carmex

Xe hơi
Bạn đạo đức quá tôi thì khác. Ăn cắp là ăn cắp cho dù cái kim sợi chỉ. Ko giáo dục nó thành ăn cướp rồi giết ngừoi chẳng chơi. Xem qua video ko thể so với dòn c.a . Đòn tù đươc. Mình có ý nghĩ trai chiều rất nhiều ngừoi vào chứi, nếu mình ăn cắp của họ , họ ko tha đâu. Xh này toàn bọn đạo đức giả, vào việc hãy tính.
Câu nào bênh ăn cắp? Bác đọc hiểu có vấn đề?

Đứa ăn cắp nó tự ra công an đầu thú, CA gọi về cho mẹ nó. Mẹ nó bảo con tôi sai, tôi dắt con đến nhận lỗi.

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bé con ăn cắp là sai. Nhưng theo luật chỉ tạm giữ báo CA giải quyết. Trường hợp này khả năng chỉ phạt hành chính do giá trị tàu sản ăn cắp nhỏ.
Cô chủ cửa hàng nếu soi dưới góc độ hình sự khả năng mắc khá nhiều tội: Hành hung, làm nhục người khác, tống tiền, buôn lậu, buôn hàng giả v.v...

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Em cũng đồng ý với cụ. Bản chất xa xưa đến nay, từ giàu đến nghèo, từ Việt Nam đến tiên tiến như Âu Mẽo đều có ăn cắp. Kiểm soát như Sam sung mà còn ăn cắp nhan nhản.
Nhiều cụ bảo chặt tay, bỏ tù.... nhưng em chắc có chặt đầu thì vẫn có ăn cắp.
Cái chính là khi kinh doanh, sản xuất cần kiểm soát ntn đó và chấp nhận 1 tỷ lệ nhất định bị ăn căpd.
Nếu trưởng thành, có hiểu biết về pháp luật thì phải chịu trách nhiệm trước pháp luật tuỳ thuộc vào hành vị và giá trị tài sản trộm cắp theo quy định. Còn ở đây cứ cho là 17t cũng vẫn là 1 đứa trẻ chưa trưởng thành và còn bồng bột mà nhiều cụ mợ ác mồm thật. E đọc báo thấy nói bố cháu nó mất 4 mẹ con sống vs nhau e rằng ăn ngon còn khó nói gì đến mặc đẹp. Trong trường hợp này cho dù có là cảm tính thì e vẫn chọn trường hợp đáng thương hơn đáng trách và hình thức xử lý nhắc nhở răn đe để không tái phạm hơn là mấy biện pháp của mấy vị thẩm phán online

NNS

Xe ngựa
cụ trẻ sống và suy nghĩ hệt 1 thèng ..... taliban =))