Lái mới xin được chỉ giáo về cách xoay vô lăng ạ

aquatichung

Xe tải
Giữ nguyên côn cho xe trôi tự do trong quá trình chuyển hướng rẽ. Sau khi chuyển hướng xong (hoặc gần xong), xe đã thẳng đường, nhả côn, tăng ga đi như bình thường.
trường hợp này tôi cũng hay áp dụng khi rẽ ở điều kiện xe chạy dưới 20km/h, khi rẽ xong đầu xe gần thẳng bắt đầu nhả côn và đệm dần ga.

gocart

Xe cút kít
Không nên cắt côn để xe trôi tự do khi vào cua vì sẽ làm phức tạp thêm quá trình cua và xe bám đường không tốt. Bên cạnh đó thì tiết kiệm thêm tý xăng nhưng lại làm hại côn số. Suy cho cùng chẳng đáng.
Cái núm dùng để xoa vô lăng chỉ phù hợp với loại vô lăng dựng đứng thôi. Vô lăng nghiêng thì nó vướng víu.

Chỉnh sửa cuối:

kienvinh

Xe lăn
Vầng, thanks các cụ, em cũng nghĩ là quả núm xoay gắn thêm trên vô lăng không có giá trị thực tiễn gì mấy trong việc điều khiển xe, nhất là trong điều kiện giao thông trong các thành phố ở Việt Nam.

Tuy nhiên, ý em muốn trao đổi từ góc độ mong muốn "Fun là chính" thì cảm giác nó mang lại cho người lái có phê không, đặc biệt khi điều khiển xe ở những loại đường gai góc, thử thách?

Thỉnh thoảng em lấy xe ra chạy loăng quoăng, lắp nó vào cho nó "hay". Nhất là khi có những loại spinner knob có hình thức thẩm mỹ khá, trông cứ ngầu ngầu, cool cool là.

akarui2710

Xe đạp
bác cứ dùng 2 tay cho nhuần đã, khi có kỹ năng rồi bác sẽ tự nghiệm ra thôi.

kienvinh

Xe lăn
Chả biết bác nói với ai, nhưng giả thiết là bác "nhuần" rồi thì có biết cái spinner knob nó fun thế nào không ẹ?

There's only one way to know :D

Chỉnh sửa cuối:

traiHNcodon

Xe tăng
chán quá em đánh lái vùa chậm, vừa xâu