[Camera] Lái mới tò te mà còn bị xe máy tạt đầu

meoconlongvang

Đi bộ
Chỉ trong 1 buổi sáng thôi mà mình bị tạt và cắt đầu 2 lần. Mong các bác đi xe máy trước hết hãy tự thương thân của chính mình đi ạ. có chuyện gì chính mấy bác là người bị thiệt hại trước tiên.

caisua

Xe lăn
Chả mong với muốn gì đc đâu, hòa nhập thôi ạ, đội tạt đầu sẽ ngày 1 đông. Mợ vào SG thì còn kinh hãi hơn nhiều nữa

meoconlongvang

Đi bộ
Chả mong với muốn gì đc đâu, hòa nhập thôi ạ, đội tạt đầu sẽ ngày 1 đông. Mợ vào SG thì còn kinh hãi hơn nhiều nữa
clip ở tphcm đó ah. tạt, cắt thì cũng quen mắt rồi, nhưng đây là tạt liều mạng.

caisua

Xe lăn
clip ở tphcm đó ah. tạt, cắt thì cũng quen mắt rồi, nhưng đây là tạt liều mạng.
Tuần trước em đi xe máy ở trỏng mấy hôm mà họ cứ rúc vào nách em để vượt, ghi đông cách nhau 3-4cm, cứ 1 lúc lại có chú ngã lỏng chỏng vì vướng vào nhau

meoconlongvang

Đi bộ
Tuần trước em đi xe máy ở trỏng mấy hôm mà họ cứ rúc vào nách em để vượt, ghi đông cách nhau 3-4cm, cứ 1 lúc lại có chú ngã lỏng chỏng vì vướng vào nhau
xe nào cũng vậy, chỉ mong bị tạt thì cũng gặp trúng dân tạt chuyên nghiệp, ít ra họ canh khoảng cách tốt. còn sợ nhất là dân tạt liều mạng, phó mặc cho cái phanh của xe đằng sau thì mới đúng là oan gia. mình đi xe máy cũng bị ô tô ép tạt mà. chắc đây là 1 dạng văn hóa.

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
xe nào cũng vậy, chỉ mong bị tạt thì cũng mong gặp trúng dân tạt chuyên nghiệp, ít ra họ canh khoảng cách tốt. còn sợ nhất là dân tạt liều mạng, phó mặc cho cái phanh của xe đằng sau thì mới đúng là oan gia. mình đi xe máy cũng bị ô tô ép tạt mà. chắc đây là 1 dạng văn hóa.
Vâng, thói bon chen đã thành bệnh dịch lan rộng ra nhiều tỉnh thành rồi nhưng chưa thấy ai đứng ra xử lý ạ. Phạt nguội đã công bố mấy tháng nay ở HN nhưng toàn biển trắng, biển vàng trong khi biển khác thì kinh điển luôn

Chỉnh sửa cuối:

meoconlongvang

Đi bộ
Vâng, thói bon chen đã thành bệnh dịch lan rộng ra nhiều tỉnh thành rồi nhưng chưa thấy ai đứng ra xử lý ạ. Phạt nguội đã công bố mấy tháng nay ở HN nhưng toàn biển trắng, biển vàng trong khi biển khác thì kinh điển luôn
mà biển giờ cũng ko uy tín, có vụ biển gắn cho n xe nữa mà. chưa kể xe máy ko chính chủ lại còn bao la luôn.

XSim

Xe container
Em lái xe bị tạt đầu nhiều thấy cũng ... bình thường. Lái ở VN nó phải trình độ cao hơn ở bển chứ :))

meoconlongvang

Đi bộ
Em lái xe bị tạt đầu nhiều thấy cũng ... bình thường. Lái ở VN nó phải trình độ cao hơn ở bển chứ :))
cái mình sợ nhất là thấy tạt nhiều quá thì dần trở nên bị chai ah, đụng chuyện nguy hiểm thật mà phản xạ không buồn phanh thì toang nặng. chưa kể mình lái mới, vẫn còn sợ chân nó nhanh hơn não, nó hoảng mà dập ga là lại có xe điên lên báo.

XSim

Xe container
cái mình sợ nhất là thấy tạt nhiều quá thì dần trở nên bị chai ah, đụng chuyện nguy hiểm thật mà phản xạ không buồn phanh thì toang nặng. chưa kể mình lái mới, vẫn còn sợ chân nó nhanh hơn não, nó hoảng mà dập ga là lại có xe điên lên báo.
Bác phải xác định đấy là văn hóa xe máy của VN rồi, không thay đổi ngày một ngày hai được, nên phải tập làm quen với nó thì mới lái xe ở VN được.

meoconlongvang

Đi bộ
Bác phải xác định đấy là văn hóa xe máy của VN rồi, không thay đổi ngày một ngày hai được, nên phải tập làm quen với nó thì mới lái xe ở VN được.
đúng rồi bác, lúc đó mới chạy có 40km/h nên còn xử lý kịp. nhưng chạy chậm khổ lắm, đã nép sát phải nhất có thể, nhường hết các kiểu rồi, thế mà mấy ông đằng sau không thèm qua, cứ giã còi muốn tiền đình luôn.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Hồi em mới lái các cháu nó còn phi thẳng đầu xe em cơ. Chắc test lái mới