[HĐCĐ] Lái mới đi Tam Đảo

doctor103

Xe điện
Xin chào CCCM,
Cuối tuần này em có chuyến đưa vợ con lên Tam Đảo chơi, em xuất phát từ Hưng Yên đi
Do kinh nghiệm đường trường còn non kém chưa đi xa bao giờ
CCCM cho em xin chút kinh nghiệm, lưu ý trên cung đường với ạ
2 tháng rồi, không biết cụ chủ thớt đi thế nào rồi
Các cụ ở HN mà muốn trải nghiệm cung đường đèo, núi thì có thể thử sức ở đường lên núi Sóc (tượng đài thánh Gióng), sau đó là đi Ba Vì, rồi đến Tam Đảo, từ từ nâng cao tay nghề

mabu44

Xe điện
Tam Đảo giờ đường mở rộng, đẹp và ko cua gấp, nên các cụ cứ bình tĩnh mà leo dốc. Đi chậm cứ D cũng ko sao, kể cả lúc xuống. Chú y nhất là đường 1 chiều lúc đến gần thị trấn, cả lúc lên và lúc xuống đều tách 2 đường riêng biệt.

Duckhai90

Xe đạp
Em đã từng đi Lào Cai - Sapa, đi Cao bằng - Bản Giốc (chạy buổi tối trời vừa mưa vừa sương mù, tầm nhìn ko quá 20m), đi mộc châu cũng vào buổi đêm...

Với em, đoạn Tam đảo quá thường, em đi rất nhiều lần rồi. Ko biết cụ đánh giá thế nào chứ tất cả các đoạn đường đèo em cũng chỉ để số D mà chạy thôi. Trừ đoạn nào quá dốc hoặc quá dài em mới về số L.
Ông lái già, kinh nghiệm nhiều lại đi khuyên lái mới lái non đi D xuống dốc. Đến lạy !

minhnguy

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi tí, em từng lái xe từ Hà Nội lên Sapa rồi thấy bt. Không rõ đường lên Tam Đảo có khó đi ko? Em nhớ đi lên trung tâm thị trấn Tam Đảo có đi qua 1 cái cầu gì rất hẹp men theo sườn núi thì phải ạ.

Dazhur

Xe tải
Các cụ cho em hỏi tí, em từng lái xe từ Hà Nội lên Sapa rồi thấy bt. Không rõ đường lên Tam Đảo có khó đi ko? Em nhớ đi lên trung tâm thị trấn Tam Đảo có đi qua 1 cái cầu gì rất hẹp men theo sườn núi thì phải ạ.
Chắc lâu rồi cụ ko đi, em đi năm ngoái thì thấy đường mở to đùng rồi. Lái dễ như lái Sapa thôi (Sapa dài hơn)

minhnguy

Xe hơi
Vâng cách đây độ 3 năm cơ quan em đi team building trên Tam Đảo. Tối có rủ nhau đi lên trung tâm thị trấn Tam Đảo mà em nhớ có đi qua 1 đoạn rất hẹp men theo sườn núi, chỉ vừa đủ 2 xe tránh nhau thì phải:D