Lái mới có nhiều cái cần pro chỉ bảo, vì mới lần đầu lên xe :D.

Binh_dep_trai

Xe tải
Theo EXP của cHáu thì cụ cứ tung tăng thoải con gà mái ợ
Xxx chỉ nhiều cái hay lắm ợ

hn03

Xe điện
Nuật nà nuật, phải học

Có thể bác chủ thớt nêu lên để ai chưa nhớ Luật thì học lại cho nhớ. Riêng Già thì Già nghĩ: Nắm được Luật thì sẽ tự tin khi lưu thông trên đường trước các chú xxx. Còn để tự tin vào tay lái thì phải học trên OF và học trên đường, có phỏng các bác nhể...

doantu_tk

Xe hơi
Cụ đọc lại luật đi ạ, có hết đó :D.

zix

Xe hơi
Em muốn hỏi chút kinh nghiệm vì mới lái nên chưa hiểu nhiều chuyện mong các cụ chỉ bảo.

1. Đến khu vực có biển cái nhà phố thì dc đi tốc độ bao nhiêu, và hết biển nhà phố thì đi tốc độ bao nhiêu.

2. Thường thì đi đường trường 2 làn bên trái ô tô con dc đi hết ko hay chỉ dc phép đi làn ngoài cùng bên trái. (Vì thấy có nhiều cụ bảo bị xxx tóm vi đi sai làn khi đi vào làn giữa ...).

3. Em mới lái sợ đánh sang làn ko chuẩn, liệu em cứ đi sát làn bên trái , khi ai đó xin vượt em bấm xi nhan trái để các cụ ý tự vượt phải có dc ko? (có sợ bị chặn đầu lại binh cho mấy phát vào mẹt vì tội đi ngu ko nhường đường ko.....)

4. Biển phân làn, biểm cấm,.... các loại biển nếu qua ngã 3 ,4 mà ko có biển nhắc lại thì có phải hết hiệu lực ko ạ?
hjx,cụ lái xe tăng rồi mà vẫn hỏi những câu này là thế nào ạ.cụ định trêu mọi người à

chebon

Xe buýt
Em muốn hỏi chút kinh nghiệm vì mới lái nên chưa hiểu nhiều chuyện mong các cụ chỉ bảo.

1. Đến khu vực có biển cái nhà phố thì dc đi tốc độ bao nhiêu, và hết biển nhà phố thì đi tốc độ bao nhiêu.

2. Thường thì đi đường trường 2 làn bên trái ô tô con dc đi hết ko hay chỉ dc phép đi làn ngoài cùng bên trái. (Vì thấy có nhiều cụ bảo bị xxx tóm vi đi sai làn khi đi vào làn giữa ...).

3. Em mới lái sợ đánh sang làn ko chuẩn, liệu em cứ đi sát làn bên trái , khi ai đó xin vượt em bấm xi nhan trái để các cụ ý tự vượt phải có dc ko? (có sợ bị chặn đầu lại binh cho mấy phát vào mẹt vì tội đi ngu ko nhường đường ko.....)

4. Biển phân làn, biểm cấm,.... các loại biển nếu qua ngã 3 ,4 mà ko có biển nhắc lại thì có phải hết hiệu lực ko ạ?
hjx,cụ lái xe tăng rồi mà vẫn hỏi những câu này là thế nào ạ.cụ định trêu mọi người à
cụ chủ hỏi vậy thi chết thật cụ bao luột đung ko cụ nên học luột đi

SanePoker

Xe máy

Còn mấy điều nữa muốn hỏi mà lại chưa nghĩ ra...
1. Trong thành phố <50k/h , ngoài thành phố <70k/h (nếu không có biển giới hạn tốc độ)
2. cả 2 làn đều giành cho xe oto ko phân biệt con hay tải hay khách. Nhưng vẫn có những bác bị phạt. Tại sao? VÌ CÁC BÁC Ý VƯỢT PHẢI. có nghĩa là, bác có thể dùng làn bên phải, nhưng khi bác ở làn bên phải thì bác không được vượt các xe đang lưu thông ở làn bên trái. Cách vượt duy nhất hợp pháp là bác xi nhan xin vượt, xe đằng trước xi nhan chuyển sang làn bên phải và bác vượt nó ở làn bên trái.
3. Bác mà đi thế thì XXX sẽ hỏi thăm bác thì tội chạy quá chậm gây cản trở giao thông, hoặc thấy ngứa mắt thì kiểm tra HC. Bác muốn cho xe khác vượt (mà bác đang ở làn trong cùng bên trái) thì chỉ có 1 cách mà thôi. xi nhan phải, quan sát gương, chuyển làn, giảm tốc nếu cần, đợi xe sau vượt lên, quan sát, xi nhan trái, trở lại làn trong cùng.
4. Biển gắn liền với đường và vạch kẻ đường. Nếu qua ngã 3,4 mà tên đường vẫn không thay đổi thì có khả năng biển cấm vẫn còn tác dụng. Nếu biển đi theo vạch kẻ đường (cấm đỗ, cấm dừng) thì còn tùy trường hợp. nói chung là khá mơ hồ. chỉ có kinh nghiệm thực tế mới kiểm chứng được thôi bác ạ

fly_us

Xe hơi
OF đào mộ kinh quá.. =D>

Giờ chắc bác chủ lên tay chạy tới bằng gì rồi ko biết..