[TNGT] Lại mở cửa ..................

QUANG1970

Xe lăn
Ý thức đi xe máy là kém? Cụ đang nói nạn nhân hay lại vơ đũa?
Đồng ý với bác "nụ hôn của mưa"!

Sống mà lúc nào cũng phải đề phòng cái sai sót hay cẩu thả của người xung quanh thì cuộc đời này có lẽ đôi khi "chết còn hơn sống".

sherlock cốc

Xe buýt
Em đi đường cũng hãi mấy ông taxi lắm, cả mới lẫn cũ, đường thì có 2 làn mà các ông đỗ ko sát vỉa hè nên đi qua bao giờ cũng phải còi và nhìn. Các cụ đi xe máy xe đạp thì cố mà giữ mình chứ biết làm sao, nhất là chở con đi học, được vạ thì má đã sưng.
Em ko biết là lỗi này chỉ có 5 năm, quá nhẹ.

QUANG1970

Xe lăn
Mở cửa xe cho khách tiếc thay trong 90% trường hợp là phạm luật vì 90% con đường đô thị là cấm đỗ vì vậy xe chỉ có thể dừng, mà dừng thì cấm rời khỏi tay lái.
Vâng đồng ý với bác, thằng tài xế trong vụ việc này đúng là khốn nạn toàn tập!

QUANG1970

Xe lăn
Em đi đường cũng hãi mấy ông taxi lắm, cả mới lẫn cũ, đường thì có 2 làn mà các ông đỗ ko sát vỉa hè nên đi qua bao giờ cũng phải còi và nhìn. Các cụ đi xe máy xe đạp thì cố mà giữ mình chứ biết làm sao, nhất là chở con đi học, được vạ thì má đã sưng.
Em ko biết là lỗi này chỉ có 5 năm, quá nhẹ.
Luật nó là thế, nhưng nếu có tiền, khéo "xoay sở" đôi khi còn ít hơn! ;)

Chỉnh sửa cuối:

BachBeo

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
tuyendungvieclam.net

poiuy

Xe ba gác
Luật nó là thế, nhưng nếu có tiền, khéo "xoay sở" đôi khi còn ít hơn! ;)

Theo luật thì tối đa 5 năm nhưng đó chỉ khi thủ phạm bỏ trốn hoặc chày cối không chịu thực hiện trách nhiệm (tình tiết tăng nặng) chứ không chỉ là trung bình = 3 năm (từ 1-5 năm). Nếu có các yếu tố giảm nhẹ thì chỉ 1 năm hoặc dưới khung.

Theo các bác trong vụ việc này thì lỗi của ai???

Ngày 13-10, Công an TP Vũng Tàu (tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu) điều tra nguyên nhân vụ tai nạn giao thông khiến 1 người tử vong:

Clip: Tài xế taxi mở cửa bất ngờ khiến người phụ nữ tử vong- Ảnh 1.
Khoảnh khắc người phụ nữ đâm vào cánh cửa xe tắc xi và văng ra

Sau khi khách xuống xe, nam tài xế bất ngờ mở cửa ghế lái, lúc này người phụ nữ vừa chạy xe máy đi tới và va vào xe, cả người lẫn xe văng ra.
Cùng lúc đó ôtô 4 chỗ chạy chiều ngược lại đã cuốn nạn nhân vào gầm, kéo lê một đoạn hơn 5 m. Nạn nhân bị mắc kẹt trong gầm xe.
Sau vụ việc, nạn nhân được đưa tới bệnh viện nhưng đã tử vong. :((

Cửa xe mở ẩu thì rách việc. :D
Cửa .... khoe lầm khéo toang .. :P

NEW WEEK MAKES NEW PROGRESS !!!!!! =D> =D> =D> =D> =D> =D>
Lỗi taxi sai lè, oan gia cho cụ xe ngược chiều

QUANG1970

Xe lăn
Em tưởng nhân sinh thất thập, nhi tòng tâm sở dục bất du cử ;))

Ôi giời cao đất dày!
Bác quên ba từ 不踰矩 và viết sai từ cuối (bất du củ = không vượt ra ngoài quy tắc) nghĩa là nói và làm không trái quy tắc, không trái đạo lý và pháp lý.
Và, "ở bầu thì tròn, ở ống thì dài" nữa chứ!

Chỉnh sửa cuối:
Đương nhiên thằng mở cửa chịu tội nặng rồi nhưng người đi xe máy cũng cần có kinh nghiệm là đi qua oto đang dừng đỗ phải đi cách ra 1 khoảng lớn hơn 1 cánh cửa xe, nếu đường hẹp quá thì đi chậm và cảnh giác với những cánh cửa có thế mở bất ngờ vì sai lầm này nhiều khi không có cơ hội rút kn.
Quá khó cho giải pháp của cụ

QUANG1970

Xe lăn
Theo luật thì tối đa 5 năm nhưng đó chỉ khi thủ phạm bỏ trốn hoặc chày cối không chịu thực hiện trách nhiệm (tình tiết tăng nặng) chứ không chỉ là trung bình = 3 năm (từ 1-5 năm). Nếu có các yếu tố giảm nhẹ thì chỉ 1 năm hoặc dưới khung.
Thế lày thì ............... cứ mở .................... thoải mái các bác nhể? :D

Và ôm hôn nữa chứ:

EPL

Xe tăng
Quá khó cho giải pháp của cụ
Với em thì dễ, nó tạo thành thói quen rồi, đi gần xe đỗ lúc nào mình cũng tưởng tượng ra bị nó mở cửa bất cứ lức nào nên bao giờ em cũng giữ khoảng cách hoặc đi chậm khi đi qua xe đỗ.

Chỉnh sửa cuối:

Dodge Ram

Xe điện
Với em thì dễ, nó tạo thành thói quen rồi, đi gần xe đỗ lúc nào mình cũng tượng ra bị nó mở cửa bất cứ lức nào nên bao giờ em cũng giữ khoảng cách hoặc đi chậm khi đi qua xe đỗ.
Đây cũng là một chú ý quan trọng trong nhiều chú ý khi đi trên đường mà em hướng dẫn cho các con khi chúng còn nhỏ.

HTlangtu

Xe điện
Tai nạn giao thông chết người, hay ho gì mà cụ mở thớt để bình luận. Cụ câu view , câu bình luận thì nên tìm chủ đề khác, đừng làm trên nỗi bất hạnh của người khác.
ủa gì mà căng vậy cụ?
Cụ ý mở thớt để người khác rút kinh nghiệm, bàn luận để tránh những cái ca khác tương tự mà cụ
Chứ trong này câu view đc gì đâu?