[VHGT & ATGT] Lại lỗi sai làn đường 5, em mắng cho xxx ngã tư Sài đồng im re.

anhtho

Xe ngựa
E vẫn còn 1 thắc mắc Kuj thông cho e phát nhé: Như Kuj nói với xxx là " Sau màn chào hỏi, xxx trẻ nói: anh đi sai làn, chỗ đó là làn xe tải. Em bảo, từ lúc tôi rẽ vào làn xe tải là bên làn trái có mũi tên rẽ trái, vậy tôi đi thẳng thế nào ?.....vâng nếu e là xxx thì e sẽ nói là sao a ko đi vào làn 'xe con đi thẳng " trong làn xe sát giả phân chách ý ( như hình Kuj vẽ đó ). e cứ đi Hn là phải qua đoạn này . e thường xuyên lên OF và đi HN cũng tự tin nhưng mà vẫn còn 1 điều mà e chưa thông lên mới hỏi Kuj. E là lái mới. Thanks Kuj
Chỗ này làn gọi là dành cho xe con thì chỉ có 1 mũi tên cho phép rẽ trái
Ngã tư trước thì mới có mũi tên chỉ 2 hướng.

Tu Michel

Xe tải
Đường 5 này chuối thật :(. Non là toi ngay. Quả này đi đường mắc đảo như rang lạc mất.

xedap668

Xe buýt
Chỗ này làn gọi là dành cho xe con thì chỉ có 1 mũi tên cho phép rẽ trái
Ngã tư trước thì mới có mũi tên chỉ 2 hướng.
E hiểu như Kuj. nhưng sao Kuj vẽ như vậy nên e lại hoang mang hỏi lại Kuj. Vì Kuj nói là làn xe con ( sát giả phân cách) đến sát ngã 4 thì chia làm 2 làn xe ( rẽ trái và đi thẳng, nằm trong làn xe con)

Paxcal

Xe hơi
Cảm ơn cụ chủ đã cảnh báo và clip rất đầy đủ, rõ ràng ạ. Đúng là xem mà bực, đường vẽ vạch kẻ loạn xạ, tránh đc bẫy sai vạch chỉ đường thì nó bắt vào lỗi sai làn...cay thật đấy ạ!

Aniki

Xe máy
Hở ra cái mất xèng ngay

Babanh.1/2

Xe tải
Chiều nay em đi qua ngã tư trâu quỳ vẫn thấy xxx vợt lỗi sai làn các cụ ợ

phantuanma

Xe hơi
Em cũng bị vịn phát hôm 2-9 tại đoạn này. Toàn bố láo lừa nhau để thịt.

nguyenducdung

Xe buýt
em cũng mới bị xxx dừng như thế này, đoạn từ cầu vĩnh tuy xuống đường 5 cũ, xuống nhắc nhở :))

mai.thanh10

Xe container
chỗ này toàn mất bánh mỳ thui, cám ơn cụ lần sau cháu học tập
Cụ yên tâm sau 31/10/2016, xxx sẽ ko thể bắt lỗi này nữa. Xe đến giao cắt sẽ đc chuyển làn theo hướng đi, nhớ xinhan đầy đủ.

Quynhdmax

Đi bộ
chỗ này bên cạnh làn rẽ trái là làn đi thẳng của xe con mà. làn tiếp theo mới là làn xe tải

anhtho

Xe ngựa
Cụ yên tâm sau 31/10/2016, xxx sẽ ko thể bắt lỗi này nữa. Xe đến giao cắt sẽ đc chuyển làn theo hướng đi, nhớ xinhan đầy đủ.
Thế thì tốt rồi. Nhưng nhớ phải chuyển trước khi vạch đứt trở thành vạch liền !

luklak

Xe điện
Ông e sở gt vẽ vạch cho ô a con sâu gặm t phạt còn gì bằng:D
đi đ5 giờ đúng như ma trận, cụ chủ lý lẽ mềm dẻo và rất chuẩn.

Bopbi_hsgs

Xe container
Sáng nay em đi bảo dưỡng v2 ở Nissan Long biên, em chạy từ hướng cầu Thanh trì theo đường 5 tới ngã 4 Sài đồng. Cách ngã tư tầm hơn 50m thì làn sát trái có mũi tên chỉ rẽ trái. Em đánh sang làn giữa (xe tải) và nghĩ khả năng dính xxx ở đây. Y như rằng, vừa qua ngã tư là có 1 xxx trẻ ra chỉ gậy rất hùng dũng. Em tạt vào ngay cổng Nissan LB và xuống. Sau màn chào hỏi, xxx trẻ nói: anh đi sai làn, chỗ đó là làn xe tải. Em bảo, từ lúc tôi rẽ vào làn xe tải là bên làn trái có mũi tên rẽ trái, vậy tôi đi thẳng thế nào ? xxx trẻ, nhưng anh đi sai làn, em: giờ anh lên xe, tôi chở quay lại và anh bảo tôi cách đi thẳng nhé. xxx trẻ đuối lý đưa em ra gặp xxx già. Trông tay xxx già này mặt tối mù. Quả thật lý luận chẳng có gì hơn. Em bảo: các anh muốn bắt người ta thì mọi cái phải rõ ràng. Chỗ này mũi tên sai, làn thì rộng = 2 làn xe và vạch vôi mờ tịt. Chưa kể cái biển phân làn ko có trong quy chuẩn và khi tới trước ngã tư sẽ mất hiệu lực do các xe cần rẽ trái, phải và đi thẳng.... xxx già tối mặt bảo: thôi, tôi chỉ muốn anh rút kn, anh đi đi. Em: các anh không vẽ lại vạch và mọi thứ chuẩn chỉnh thì lái xe biết đi thế nào, làm thế nào rút kinh nghiệm ? kể cả mấy xe đi làn trái để đi thẳng kia cũng sai vì mũi tên chỉ rẽ trái. Xong em vỗ vai xxx trẻ an ủi và chào "thank củi rất mục". Hóa ra em chém nhanh quá xxx chưa kịp hỏi giấy tờ xe + bằng lái :) .
Cho xe vào xưởng xong, em ra ngoài uống nước, vẫn còn tức nên em mới kể cho bà bán nước. Bà ý bảo: các anh lý luận thế họ mới chịu chứ tôi thấy ở đây bắt nhiều lắm toàn thấy móc ví. Xong tính tiền, bà chủ quán free luôn, chè rất đặc và ngon !
Lúc ngồi uống nước em thấy xxx đã bắt được 2 cụ, chộp được 1 cụ đang trình bày. Em còn có cam, nợ tối up hầu các cụ.
Tại ngã tư Sài Đồng, có một xe Honda Civic đi như cụ chủ phía trước thì ko bị vịn, xxx lại đi vịn cụ chủ :)

Rõ ràng là xxx xử lý ko đúng trong trường hợp này, nhưng cụ chủ lại ko cm đc điều ngược lại!? Chỉ phản ứng bằng cách yếu ớt: "giờ anh lên xe, tôi chở quay lại và anh bảo tôi cách đi thẳng nhé" :), và dựa vào một số phao cứu hộ khác là biển ko đúng quy chuẩn, vạch mờ...; Cụ chủ ko cm đc xxx sai ở đâu!? :)

anhtho

Xe ngựa
Tại ngã tư Sài Đồng, có một xe Honda Civic đi như cụ chủ phía trước thì ko bị vịn, xxx lại đi vịn cụ chủ :)

Rõ ràng là xxx xử lý ko đúng trong trường hợp này, nhưng cụ chủ lại ko cm đc điều ngược lại!? Chỉ phản ứng bằng cách yếu ớt: "giờ anh lên xe, tôi chở quay lại và anh bảo tôi cách đi thẳng nhé" :), và dựa vào một số phao cứu hộ khác là biển ko đúng quy chuẩn, vạch mờ...; Cụ chủ ko cm đc xxx sai ở đâu!? :)
Thưa với cụ là con Civic kia không sang hẳn làn xe tải, nó vẫn đi thẳng, có mỗi em xi nhan sang hẳn làn, xếp sau con tải 2 tấn. Hơn nữa, kể cả xe Civic cũng ‘phạm lỗi’ thì xxx ko thể ba đầu 6 tay mà bắt hết được, ai đen thì dính. Vậy xxx vịn ai người đó chịu chứ sao giờ ?
Còn vụ này xxx bắt sai là đương nhiên, vì nếu bắt đúng thì em làm sao mà cho em đi dễ thế được ? Còn cãi thế nào là cách của mỗi ô phờ. Cụ hôm nào thử đi giống thế để cho xxx vịn và cãi xem cách của cụ dư lào ?

Chắc nhiều cụ phải đồng ý với em là: ngồi nghĩ lại và gõ phím thì luôn dễ hơn là đối mặt trực tiếp :)).

Bopbi_hsgs

Xe container
Thưa với cụ là con Civic kia không sang hẳn làn xe tải, nó vẫn đi thẳng, có mỗi em xi nhan sang hẳn làn, xếp sau con tải 2 tấn. Hơn nữa, kể cả xe Civic cũng ‘phạm lỗi’ thì xxx ko thể ba đầu 6 tay mà bắt hết được, ai đen thì dính. Vậy xxx vịn ai người đó chịu chứ sao giờ ?
Còn vụ này xxx bắt sai là đương nhiên, vì nếu bắt đúng thì em làm sao mà cho em đi dễ thế được ? Còn cãi thế nào là cách của mỗi ô phờ. Cụ hôm nào thử đi giống thế để cho xxx vịn và cãi xem cách của cụ dư lào ?

Chắc nhiều cụ phải đồng ý với em là: ngồi nghĩ lại và gõ phím thì luôn dễ hơn là đối mặt trực tiếp :)).
Bánh xe bên lái của con Civic kia ở bên phải của vạch kẻ chia làn đường thì là sang hẳn làn đường xe tải r còn j (nó còn mắc lỗi chuyển làn đường ko xi nhan), chẳng qua là ko đi hẳn giữa như cụ thôi. Xxx còn tránh con Civic để vịn xe cụ, hay là xe cụ biển tỉnh khác!? :)

E cũng ít đi đường 5 cũ, nhưng khi đi thì e cũng toàn đi như cụ, vì đi ở làn bên trái ngoài cùng mới là sai (Rất may cho xxx là ko vịn e :))), gần như các xe đều đi như cụ hết, nếu xxx muốn vịn thì vịn hết!? :)

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Bánh xe bên lái của con Civic kia ở bên phải của vạch kẻ chia làn đường thì là sang hẳn làn đường xe tải r còn j, chẳng qua là ko đi hẳn giữa như cụ thôi. Xxx còn tránh con Civic để vịn xe cụ, hay là xe cụ biển tỉnh khác!? :)

E cũng ít đi đường 5 cũ, nhưng khi đi thì e cũng toàn đi như cụ, vì đi ở làn bên trái ngoài cùng mới là sai (Rất may cho xxx là ko vịn e :))), gần như các xe đều đi như cụ hết, nếu xxx muốn vịn thì vịn hết!? :)
Cụ nhìn clip thì chưa thể biết hết được. Con Civic chỉ là đè chút vạch thôi, chuyện đó vẫn thường xẩy ra. Chính xác ở thời điểm đó ko xe nào chuyển hẳn sang làn xe tải như xe em. Bản thân em cũng cẩm thấy mình đi khác người và có thể sẽ bị vịn nên đã chuẩn bị tinh thần.

mrtran84

Xe tải
Nhìn mấy con.nguoi đấy em toàn bịt mũi, thối ko ngửi đc ấy.

Bopbi_hsgs

Xe container
Cụ nhìn clip thì chưa thể biết hết được. Con Civic chỉ là đè chút vạch thôi, chuyện đó vẫn thường xẩy ra. Chính xác ở thời điểm đó ko xe nào chuyển hẳn sang làn xe tải như xe em. Bản thân em cũng cẩm thấy mình đi khác người và có thể sẽ bị vịn nên đã chuẩn bị tinh thần.
Đường 5, tại ngã tư Sài Đồng, vạch 1.18 đc kẻ: Làn bên trái ngoài cùng là mũi tên rẽ trái, làn giữa là mũi tên đi thẳng, làn bên phải là mũi tên vừa đi thẳng, vừa rẽ phải. Xe con đang đi làn ngoài cùng bên trái, muốn đi thẳng qua ngã tư này thì đều chuyển sang làn giữa để đi theo mũi tên chỉ hướng bắt buộc phải đi, đi thẳng ở làn ngoài bên trái mới là sai. Xxx mà cố tình vịn các xe đi thẳng ở làn giữa thì vịn cả ngày ko kịp nghỉ (nhưng vịn như thế là sai). E mà đi là e cũng đi giữa làn chứ chả việc j phải đi sát bên trái của làn giữa như xe Civic cả. :)

Con xe Civic còn mắc lỗi chuyển làn đường ko xi nhan, vậy mà ko bị vịn, xxx lại vịn cụ, trong khi cụ đi đúng. Ảnh con xe Civic đây,

Chỉnh sửa cuối:

taxi858

Xe đạp
Sáng nay em đi bảo dưỡng v2 ở Nissan Long biên, em chạy từ hướng cầu Thanh trì theo đường 5 tới ngã 4 Sài đồng. Cách ngã tư tầm hơn 50m thì làn sát trái có mũi tên chỉ rẽ trái. Em đánh sang làn giữa (xe tải) và nghĩ khả năng dính xxx ở đây. Y như rằng, vừa qua ngã tư là có 1 xxx trẻ ra chỉ gậy rất hùng dũng. Em tạt vào ngay cổng Nissan LB và xuống. Sau màn chào hỏi, xxx trẻ nói: anh đi sai làn, chỗ đó là làn xe tải. Em bảo, từ lúc tôi rẽ vào làn xe tải là bên làn trái có mũi tên rẽ trái, vậy tôi đi thẳng thế nào ? xxx trẻ, nhưng anh đi sai làn, em: giờ anh lên xe, tôi chở quay lại và anh bảo tôi cách đi thẳng nhé. xxx trẻ đuối lý đưa em ra gặp xxx già. Trông tay xxx già này mặt tối mù. Quả thật lý luận chẳng có gì hơn. Em bảo: các anh muốn bắt người ta thì mọi cái phải rõ ràng. Chỗ này mũi tên sai, làn thì rộng = 2 làn xe và vạch vôi mờ tịt. Chưa kể cái biển phân làn ko có trong quy chuẩn và khi tới trước ngã tư sẽ mất hiệu lực do các xe cần rẽ trái, phải và đi thẳng.... xxx già tối mặt bảo: thôi, tôi chỉ muốn anh rút kn, anh đi đi. Em: các anh không vẽ lại vạch và mọi thứ chuẩn chỉnh thì lái xe biết đi thế nào, làm thế nào rút kinh nghiệm ? kể cả mấy xe đi làn trái để đi thẳng kia cũng sai vì mũi tên chỉ rẽ trái. Xong em vỗ vai xxx trẻ an ủi và chào "thank củi rất mục". Hóa ra em chém nhanh quá xxx chưa kịp hỏi giấy tờ xe + bằng lái :) .
Cho xe vào xưởng xong, em ra ngoài uống nước, vẫn còn tức nên em mới kể cho bà bán nước. Bà ý bảo: các anh lý luận thế họ mới chịu chứ tôi thấy ở đây bắt nhiều lắm toàn thấy móc ví. Xong tính tiền, bà chủ quán free luôn, chè rất đặc và ngon !
Lúc ngồi uống nước em thấy xxx đã bắt được 2 cụ, chộp được 1 cụ đang trình bày. Em còn có cam, nợ tối up hầu các cụ.

Kinh nghiệm quá quý cho các lái mới, thanks bro

VladB1101

Xe hơi
Vodka cho cụ chụ một kinh nghiệm đi đường hay. Trước em cũng bị bắt một trường hợp tương tự ở gần may 10.