[Thảo luận] Lại lỗi sai làn cuối đường 5 (sắp về km0). Nhờ cụ Havu và các cụ khác tư vấn !

isabinh

Xe điện
Nhờ cụ Havu, Thanh_hoi, dc_focus, NgocPhan và các cụ khác có kinh nghiệm tư vấn cho em cái nhé.
Chả là thế này.
Hôm qua em cũng bị dính lỗi sai là tại đầu đường 5. Khoảng 21h30 cả nhà em đi Big C 3 nguyễn Văn Linh. Đường 5 đoạn này không có đèn, tối mù mịt, em rẽ ra làn 2 và định sang làn 3 nhưng làn ngoài cùng lúc nó tối và có mấy xe đang chạy nên thấy nguy hiểm em tiếp tục đi làn 2 tốc độ dưới 40 km/h, qua cổng sắt có biển phân làn trên cao 50m (như xxx thông báo, em có chụp ảnh) thì bị xxx dùng đèn Pin vợt. Chú xxx thông báo lỗi và yêu cầu em quay lại xem biển phân làn, em túc tắc đi bộ quay lại và thấy cái biển như ảnh.
Lỗi ghi rõ trong biên bản là 'Đi không đúng làn đường quy định (Đi làn thứ 2 từ trái sang, sau biển phân làn)'.
Em nhất quyết không đồng ý nhưng cãi không lại sau hơn 30 phút, vả lại đã muộn, trên xe có 2F1nên đã làm tờ biên bản.

ảnh biển phân làn đây: em đi như cái Yaris đỏ

còn tí tẹo khoảng 100m là hết đường 5 đây...dã man chưa?

biển chỉ dẫn đây:
Nhóm biển chỉ dẫn gồm có 48 kiểu được đánh số thứ tự từ biển số 401 đến biển số 448 để báo cho người sử dụng đường biết những định hướng cần thiết hoặc những điều có ích khác trong hành trình

Về cái biển phân làn này các cụ cũng đã mổ xẻ nhiều là nó thuộc loại biển chỉ dẫn (417a,b,c) nên không bắt buôc phải theo. Việc xe con đi làn 2 tại đường 5 các cụ cũng đã mổ xẻ nhiều. Vậy theo các cụ em có sai không. tham khảo ý kiến các cụ trước khi có ý định gửi đơn khiếu nại về biên bản vi phạm trước khi có quyết định xử phạt. em ở Nguyễn Văn Cừ nên đến đội 5 cũng tiện. format cái đơn này nó thế nào cho chuẩn, cụ nào có gửi cho em với.
Các cụ chém ngay và luôn hộ em với.

Chỉnh sửa cuối:

anchibui

Xe điện
Up giúp cụ.
Em hóng các cao thủ vào giúp.

Contractors

Xe tải
Website
www.sanvinyl.com
Đoạn Big C này có xe ôm báo đấy cụ ạ.. kể cả đi về HN hoặc đi đến HP đoạn Big C Long biên toàn bắt sai làn và tốc độ

Làn của xe đỏ đi là làn của xe tải ợ

Các cụ cẩn thận giúp ợ

Original Car

Xe hơi
Cho em hỏi nếu em đi Bắc Ninh bằng xe 4b con thì đi làn nào ợ? làn 3 xe con đi hà nội, lan 2 xe tải đi hà nội, vậy chỉ còn mỗi làn số 1 làn trong cùng phải k ợ? mang các bác vào chỉ giáo?

Contractors

Xe tải
Website
www.sanvinyl.com
Cho em hỏi nếu em đi Bắc Ninh bằng xe 4b con thì đi làn nào ợ? làn 3 xe con đi hà nội, lan 2 xe tải đi hà nội, vậy chỉ còn mỗi làn số 1 làn trong cùng phải k ợ? mang các bác vào chỉ giáo?
Bẩm cụ là đoạn này còn khoảng gần 100m là tới vòng xuyến ợ! Sau khi đi qua khỏi cái cổng có mấy biển này thì :

làn 3 sát vỉa là làn xe con đi vào nội thành HN
làn 2 giữa là làn tai xẻ
làn 1 là dành cho các cụ lớn nhỏ rẽ về hướng Bắc ninh với đèn tín hiệu xin đường về hướng đó

kính cụ

daihatsuvn

Xe điện
Cụ sai rùi ko kiện cáo đc đâu , chia buồn cùng cụ tý , kể cả là 417acd cụ cũng phải đi theo biển nhé
Biển chỉ dẫn hướng đường phải đi cho từng loại xe để đến một khu đông dân cư tiếp theo.

Chỉnh sửa cuối:

Original Car

Xe hơi
Bẩm cụ là đoạn này còn khoảng gần 100m là tới vòng xuyến ợ! Sau khi đi qua khỏi cái cổng có mấy biển này thì :

làn 3 sát vỉa là làn xe con đi vào nội thành HN
làn 2 giữa là làn tai xẻ
làn 1 là dành cho các cụ lớn nhỏ rẽ về hướng Bắc ninh với đèn tín hiệu xin đường về hướng đó

kính cụ
Vâng cám ơn bác ạ,

trahpg

Xe máy
Thế đi chậm, xi nhan chuyển làn có được không các pro? Đi xe bây giờ khổ quá!!!

gandat

Xe tải
Thế đi chậm, xi nhan chuyển làn có được không các pro? Đi xe bây giờ khổ quá!!!
Theo ngu ý của e thì đi làn 2 mà bật xi nhan phải lên thì có bị túm vẫn cãi được.
Gửi cụ chủ e trích đoạn quy chế khai thác đường 5:
Điều 6. Quy định sử dụng làn xe cơ giới.
1. Làn xe cơ giới chỉ dành cho các loại xe có động cơ hoạt động.
2. Tất cả các loại xe chạy trên đường chỉ được chạy trên làn xe quy định (giữa hai vạch sơn phân làn), không được để bánh xe chạy đè dọc lên vạch sơn phân làn trừ trường hợp vượt hoặc rẽ.
3. Tất cả các loại xe tải, xe ca, xe chở container, xe cần trục, xe chuyên dụng và các loại xe chạy với tốc độ chậm như xe máy, xe lam... chỉ được đi vào làn bên phải của hưóng đi (làn số 1), không được đi sang làn số 2 hoặc làn số 3 trừ trường hợp vượt.
4. Làn xe số 2 và làn số 3 chỉ giành cho xe con và để cho xe vượt nhau.
5. Nghiêm cấm các loại xe thô sơ, xe đạp, người đi bộ, xe súc vật kéo, trâu bò đi vào phần đường dành cho xe cơ giới; chỉ được vượt qua đường dành cho xe cơ giới tại những nơi có đường ngang hoặc có mở giải phân cách theo quy định, nhưng phải chú ý quan sát, tuân thủ theo biển báo hiệu.
6. Khi xe cơ giới chạy trên đường bị hư hỏng thì người điều khiển phương tiện phải tìm biện pháp ngay lập tức đưa xe vào sát mép đường và phải có tín hiệu xe đỗ để đảm bảo lưu thông trên đường và sau đó phải nhanh chóng đưa xe ra khỏi làn xe cơ giới.
Thể nào tối hôm qua e đi qua tầm 9h thấy có 1 dãy xe đứng đấy cùng xxx e lại cứ tưởng các cụ bị túm vì đỗ dưới đường

Ob3xuT

Xe điện
E.17. Biển số 417(a,b,c) "Chỉ hướng đường phải đi cho từng loại xe" Theo như câu trong ngoặc kép (Trích từ QCVN 41) thì tức là phải theo cụ ợ...
Nhưng đoạn này lại vạch đứt, tức là vẫn đc phép chuyển làn để cho xe khác vượt... Cụ chứng minh đc cụ đang cho xe khác vượt thì mới ăn thua, cái này em e là khó :)

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng_Gầy

Xe điện
Cho cháu hỏi ké từ cái vòng xuyến này mà đi tới tận cầu Thanh Trì tốc độ cho phép là bao nhiêu ợ.

buicongchuc

Xe ba gác
Em thấy mỗi "thằng cắm biển" sai ạ!

tailieu

Xe tăng
Cho cháu hỏi ké từ cái vòng xuyến này mà đi tới tận cầu Thanh Trì tốc độ cho phép là bao nhiêu ợ.
Đến tận gần cầu vượt Như Quỳnh (hết biển khu vực đông dân cư) là 50 km/h. Riêng tại chân cầu Vình Tuy thì không quá 40 km/h

MinhPhuong169

Xe buýt
May wa,tối hqua e cũng đi big C giờ đó,E đi đương trong đến cuối đường mới rẽ ra,nên ko gặp xxx.

superdrives

Xe điện
Nhờ cụ Havu, Thanh_hoi, dc_focus, NgocPhan và các cụ khác có kinh nghiệm tư vấn cho em cái nhé.
Chả là thế này.
Hôm qua em cũng bị dính lỗi sai là tại đầu đường 5. Khoảng 21h30 cả nhà em đi Big C 3 nguyễn Văn Linh. Đường 5 đoạn này không có đèn, tối mù mịt, em rẽ ra làn 2 và định sang làn 3 nhưng làn ngoài cùng lúc nó tối và có mấy xe đang chạy nên thấy nguy hiểm em tiếp tục đi làn 2 tốc độ dưới 40 km/h, qua cổng sắt có biển phân làn trên cao 50m (như xxx thông báo, em có chụp ảnh) thì bị xxx dùng đèn Pin vợt. Chú xxx thông báo lỗi và yêu cầu em quay lại xem biển phân làn, em túc tắc đi bộ quay lại và thấy cái biển như ảnh.
Lỗi ghi rõ trong biên bản là 'Đi không đúng làn đường quy định (Đi làn thứ 2 từ trái sang, sau biển phân làn)'.
Em nhất quyết không đồng ý nhưng cãi không lại sau hơn 30 phút, vả lại đã muộn, trên xe có 2F1nên đã làm tờ biên bản.

ảnh biển phân làn đây: em đi như cái Yaris đỏ

còn tí tẹo khoảng 100m là hết đường 5 đây...dã man chưa?

biển chỉ dẫn đây:
Nhóm biển chỉ dẫn gồm có 48 kiểu được đánh số thứ tự từ biển số 401 đến biển số 448 để báo cho người sử dụng đường biết những định hướng cần thiết hoặc những điều có ích khác trong hành trình

Về cái biển phân làn này các cụ cũng đã mổ xẻ nhiều là nó thuộc loại biển chỉ dẫn (417a,b,c) nên không bắt buôc phải theo. Việc xe con đi làn 2 tại đường 5 các cụ cũng đã mổ xẻ nhiều. Vậy theo các cụ em có sai không. Em đang định gửi đơn khiếu nại về biên bản vi phạm trước khi có quyết định xử phạt. em ở Nguyễn Văn Cừ nên đến đội 5 cũng tiện. format cái đơn này nó thế nào cho chuẩn, cụ nào có gửi cho em với.
Các cụ chém ngay và luôn hộ em với.
Ai bảo cụ là nhóm biển chỉ dẫn 417 (a,b,c) không bắt buộc phải theo? đây là nhóm "Biển chỉ dẫn hướng đường phải đi cho từng loại xe để đến một khu đông dân cư tiếp theo" thế mà nào là phải hả cụ? Cụ có thể tham khảo ý nghĩa của nhóm biển này ở đây nhé: http://tuvan.bizhat.com/Bienchidan401-448.htm. Có cái biển dành dành ra thế kia thì xxx bắt ko cãi đc đâu cụ ạ! Cụ định cãi như cụ này http://www.otofun.net/threads/329710-truong-tuan-dau-duong-5-lai-bat-loi-sai-lan-em-chien-thang chứ gì? Nhưng cụ này khác cụ ở chỗ là cụ ý đi từ Cầu chui ra cầu Vĩnh Tuy và đã vượt qua 1 ngã tư rồi cơ (chủ yếu cụ ý thắng vì đã qua 1 ngã 4 mà không có biển nhắc lại ạ, nếu chưa qua ngã 3 ngã 4 nào thì em dự cụ này thua - Cụ ý bảo biển phân làn đó không bắt buộc là sai đấy ạ). Ơ cơ mà xe khách đi đường nào nhỉ? Chắc xe khách thì đi đường nào cũng được hay là xe khách đc quy là xe du lịch nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

xeruabo2

Xe điện
Ơ , biển toàn chữ dư này thì khoai tây mà lái xe sao đọc được nhể ?

Kysidemtrang

Xe buýt
đi thẳng ra Hà Nội, đi thẳng ra Bắc Ninh, rẽ phải cũng ra Bắc Ninh
các bố vừa thích phân làn theo hướng, vừa thích phân làn theo phương tiện.
biển hướng các thứ rõ ràng thế kia thì cụ chủ tạch rồi. em thấy chỗ này nhiều người dính lắm rồi cụ ạ, kiện cáo cũng khó đấy

xxx 0 bắt tây cụ ạ, căn bản là tại ít học, 0 biết ngoại ngữ, có vẫy nó xuống thì giao tiếp nó cũng khó, thôi chi bằng thả đi, mình giành thời gian đấy vợt gà nhà cho nó lành :D đỡ mất chi phí cơ hội :D
Ơ , biển toàn chữ dư này thì khoai tây mà lái xe sao đọc được nhể ?

Loong Phoong

Xe điện
theo e hiểu đây chỉ là biển chỉ dẫn, không phải phân làn, vậy thì xxx lại bắt láo rồi có phải k ah???

pkhcsht

Xe điện
Trong trường hợp này mình đi theo làn (pháp luật) cho phép cho lành, các cụ nhỉ? Dưng mà biển hg thẳng đi Bắc Ninh thì các loại xe đều được đi có phải ko ạ?