[Camera] Lại lỗi mở cửa xe

tdungktnl

Xe hơi
Ghét cái thể loại này thế nhỉ? Thằng lái cũng ngu mà thằng mở cửa cũng dốt. Đường như là sân nhà nó.

thangmeopk

Xe đạp
Sao nó ko dừng luôn giữa đường cho máu , chắc mới lấy bằng cc ạ

tuyenngocphat

Xe hơi
Cụ Ỉn dừng xe xa lề quá nên 2 chị xe máy chui vào đúng lúc trong xe mở cửa ra
Cũng may không sao
Các cụ lưu ý khi dừng đỗ xe sát hè & nhắc nhở người trên xe khi mở cửa phải chú ý quan sát, tránh những điều đáng tiếc xảy ra

lại lỗ vốn rồi

czechonline

Xe điện
Đúng là lợn cưỡi lợn , dừng xe giữa đường mở của không quan sát , ôi sao óc con lợn này bằng chất thải hay sao vậy ?

Long Cam

Xe tải
Có lần em đi sau 1 cụ qua đường họp chợ, cụ ý dừng lại giữa chợ thò tay qua cửa mua cái gì ý. Em chỉ biết ngồi đợi cụ ý lấy xong tiền thối rồi mới lăn bánh tiếp...=))

hungmanh1331

Xe hơi
Mợ xe máy cũng có sai, vượt phải thì làm sao người trong xe đỡ được khi mở của đây

Cũng may không sao
Các cụ lưu ý khi dừng đỗ xe sát hè & nhắc nhở người trên xe khi mở cửa phải chú ý quan sát, tránh những điều đáng tiếc xảy ra

hii, vụ này cụ ỉn hơi mỏi đấy cụ nhỉ!

Cũng may không sao

Sao có đứa dừng xe và mở cửa ngu thế cơ chứ

tay dua moi

Xe đạp
chắc gấu cụ nào đang dỗi, đòi xuống xe ngay chứ cụ xế có bằng r thì phải biết là dừng sát vào lề đường

Sell House

Xe đạp
Website
thongtinnhadathn.com

hongquangqb

Xe tải
Gặp trường hợp chủ xe mở cửa không quan sát. các cụ mợ xe máy đi sau không may dính thì các cụ mợ sẽ lách ra ngoài hay đâm thẳng ạ?. Xác định là sẽ có va chạm. Em thì chọn đâm thẳng cửa luôn,tỷ lệ sống nó vẫn cao. Chứ lách ra ngoài mà va chạm rồi gặp xe to sau nó không xử lý kịp thì lại được ngắm gà khỏa thân.

Hằng Kudo

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cũng may không sao

Quan trọng nhất ở đây là cái cụ dừng xe ạ.
Em vẫn chưa hiểu làm sao mà cụ dừng xe ở gần như giữa đường thế ạ?

NGUYỄN HẬU

Xe tải
Ý thức quá kém. Đỗ xe cách lề đường phải đến 2 mét. Đã thế lại còn định mở cửa phi xuống luôn. Cũng may là xe máy đi tốc độ thấp.

vankhanh903

Xe tải
Gặp trường hợp chủ xe mở cửa không quan sát. các cụ mợ xe máy đi sau không may dính thì các cụ mợ sẽ lách ra ngoài hay đâm thẳng ạ?. Xác định là sẽ có va chạm. Em thì chọn đâm thẳng cửa luôn,tỷ lệ sống nó vẫn cao. Chứ lách ra ngoài mà va chạm rồi gặp xe to sau nó không xử lý kịp thì lại được ngắm gà khỏa thân.
Theo phản xạ thông thường là sẽ né ra, nhưng ai hiểu luật (thi lái ô tô rồi chẳng hạn) đã định sẵn phương án trước sẽ đâm thẳng vào cửa, vì:
- Đỡ nguy hiểm cho mình, vòng ra ngoài gấp khéo thằng khác nó tông mình, có thể bị tông bởi nhiều loại phương tiện đi gần sau.
- Cho bõ tức, đâm vào méo cửa thằng ô tô tự mà sửa cho nhớ đòi, vì nó sai nó phải chịu.
- Mình có bị cũng nhẹ: vỡ nhựa đầu xe. Vì khi đi sát ô tô thường đi không quá nhanh. Mà hỏng đâu thằng mở cửa xe(bên trái) phải đền.

anhtho

Xe ngựa
Theo phản xạ thông thường là sẽ né ra, nhưng ai hiểu luật (thi lái ô tô rồi chẳng hạn) đã định sẵn phương án trước sẽ đâm thẳng vào cửa, vì:
- Đỡ nguy hiểm cho mình, vòng ra ngoài gấp khéo thằng khác nó tông mình, có thể bị tông bởi nhiều loại phương tiện đi gần sau.
- Cho bõ tức, đâm vào méo cửa thằng ô tô tự mà sửa cho nhớ đòi, vì nó sai nó phải chịu.
- Mình có bị cũng nhẹ: vỡ nhựa đầu xe. Vì khi đi sát ô tô thường đi không quá nhanh. Mà hỏng đâu thằng mở cửa xe(bên trái) phải đền.
Cụ đi 2b hay 4b ? Nếu cụ đi 2b thì có thể hậu quả lớn hơn rất nhiều chứ ko đơn giản là vỡ nhựa.
Đã có vài trường hợp do xe mở cửa, 2b va vào và ngã lăn ra, đúng lúc xe khác đi tới... die. Tất nhiên là 4b cũng bị phạt tương xứng với lỗi không tuân thủ các quy định về an toàn GT gây hậu quả nặng nề.