Lại lỗi động cơ FC

NewPeace

Xe điện
Kính các bác!
Em muốn xin ý kiến các bác về trường hợp này. Chiều nay em có việc chở Gấu lên khu vực Hồ Trúc Bạch, Ngũ Xã. Trong lúc Gấu đi tìm nhà người quen (lên bao nhiêu lần bằng 2B nhưng em cóc nhớ nhà b-)) thì em tắt máy nhưng vẫn bật đèn xe vì sợ các anh chị đi ăn phở cuốn tông vào, khoảng 15 phút gì đấy. Sau đó em bật khoá và đề nổ thì nó hiện lên dòng báo lỗi của nợ Engine Manu... Em toát mồ hôi vì đang đi có việc khéo mà nhỡ hết thì toi với Gấu #-o, để 1-2 phút đề lại vẫn vậy. đang suy nghĩ gọi trợ giúp cho bác Sơn BH hay bác Thắng VW để xin ý kiến chợt nhớ ra lời dặn của 1 ông bạn trong Nam có Focus trước mình dặn là gặp lỗi này thì cứ để 15 phút rồi đề lại là không sao. Nhớ như vậy nhưng em không kiễn nhẫn, được độ 7 phút thì em đề lại cú nữa thì nổ ngon, sau đấy em còn đi Hàng Bún chơi rồi về Lê Văn Lương mua xăng (vì xe báo còn đi được khoảng 30km nữa), tắt và nổ bình thường.
Xe em thì tuyền dùng A95, trừ lúc mua dùng mấy lít và 1 lần về quê lâu rồi dùng độ 200k A92, đến thời điểm này thì xe chạy được khoảng 4000km.
Các bác cho em hỏi vậy thì xe em nó làm sao, mai có phải đưa ra hãng không (em mua của Ford Thủ đô hơi xa cơ quan) hay là cứ đi bình thường, thứ 7 này em lại phải đưa cả nhà đi Hoà Bình rồi.
Cám ơn các bác !

vôlangday

Xe tăng
không vấn đè gì đâu cụ ơi !

NewPeace

Xe điện
Thứ 7 em về quê, đi chúc mừng 20/11 mà nó lăn quay ra thì chết.

Porsche 911

Xe container
Lỗi đó là lỗi do ắc quy yếu bác ơi. Bác đi một lúc, hạn chế các thiết bị dùng ắc quy (như đĩa CD, loa) một lúc ắc quy đầy là hết.
Xe bác còn mới không? Ắc quy đã thay chưa?
Xe em thay ắc quy Atlas rồi, nhưng một tuần chỉ đi vài chục, có khi vài ngày ko sờ tới xe nên thỉnh thoảng nó vẫn báo lỗi động cơ (hiển thị động cơ).

NewPeace

Xe điện
Xe bác còn mới không? Ắc quy đã thay chưa?
Xe em đến tối hôm qua thì 4000km có lẻ 1 tẹo, mỗi ngaỳ em chạy đi làm khoảng 45km, ăc quy vẫn là đồ theo xe. Sau khi nổ dược máy thì cái đèn vàng báo lỗi có hình cái động cơ cũng mất theo. sáng nay em lại đến cơ quan bình thường.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi là do để đèn nên hết ắc quy đây, công nhận ắc quy theo xe của Ford có vấn đề. Tốt nhất cụ nên thay mới đi

Sonbh

Xe tăng
Để đèn có khoảng 10-15 phút là cùng thôi (có khi chả đến vì sốt ruột nên cảm thấy vậy), chả nhẽ ắc quy mới có 5 tháng mà 4` thế á?
Bác để đèn thế nó yếu là phải thôi, ko sao đâu bác. Lần sau bác thấy vậy, đừng đề máy liên tiếp mà bật công tắc liên mở khóa điện khoảng 3 -4 lần rồi mới đề nổ thì sẽ hết đèn báo, nói chung ắc quy đi theo xe hơi yếu, nếu có điều kiện bác thay cái Atlas khoảng 1350 K VNĐ thì cũng đỡ hơn nhiều . Xe em đi gần 1 vạn rồi mà ắc quy vẫn ngon lành chả sao cả, cái chính là mình biết cách chăm sóc cho nó thôi.

NewPeace

Xe điện
cái chính là mình biết cách chăm sóc cho nó thôi.
Thế bác chăm sóc nó kiểu gì, nhà em đôi khi đi công tác để xe nằm không cả tuần cũng chả sao. Kỳ này chạy liên tục đấy chứ, xe mới đi 4000km thì em nghĩ chả phải bảo dưỡng gì về ăc quy cả.

VietWagen

Xe buýt
Vụ này đến 99% là do ắc quy yếu rồi, cái Pinaco theo xe bị hao nước (dưới vạch Min) nên ko đủ điện, hoặc sắp đến lúc phải chia tay tạm biệt rồi.
Khi nào rảnh làm cái Atlas thay thế thôi bác Bình ah, hình như loại 55Ah lắp vừa cho Focus thì phải, tốt nhất khi mua bình đem xe đi để lắp luôn.

BMW_TN

Xe buýt
Tiện thể thớt của bác e cũng xin báo cáo và xin ý kiến của các bác ! Tình hình là e đã được nhìn thấy cái dòng chữ Engine Manu...(danh bất hư truyền bấy lâu nay) trên xe FC của e rồi. Hồi tuần trước e có loay hoay lập trình lại cái chìa khóa điều khiển xe theo HDSD (E đã có lập 1 thớt xin ý kiến của các cụ) kết quả là chẳng giải quyết được gì mà ngay sau khi kết thúc việc lập trình là sự xuất hiện của cái dòng chữ: Engine Manu...Rất may là sau đó cái dòng chữ ấy nó không thấy xuất hiện nữa và e cũng phát hiện ra lỗi không khóa được cửa lái là tại e chứ không hoàn toàn liên quan đến xe. Cho đến hôm qua e về quê, sáng dậy khởi động xe, bật công tắc lên e lại giật mình khi nhìn thấy cái dòng chữ chết tiệt ấy hiện lên, e cứ liều khởi động, đề mất vài giây (dài hơn khi xe bình thường chưa báo lỗi) xe mới nổ, tiếng ga nghe rất bất thường, lạ và khó tả lắm, e lùi ra đến sân xe cứ giật giật liên tục, e tắt máy, để khoảng 5 giây rồi lại bật lên - vẫn nhìn thấy cái dòng chữ chết tiệt kia, e đành tắt máy nghĩ bụng: Quả này xong phim rồi, lỡ hết kế hoạch về quê, vào nhà lẩm bẩm và bắt đầu thấy ngao ngán, loanh quanh một lúc khoàng 2-3 phút gì đó e ra khởi động lại xe, bật khóa lên, ơn trời cái dòng chữ kia đã biến mất, e nổ máy xe lại như trạng thái bình thường, e vẫn quyết định về quê, may quá đi đường không còn nhìn thấy cái dòng chữ đáng ghét kia nữa, sáng nay đi làm bình thường ! Theo các bác, xe của e nó đang "nhắc nhở" e chuẩn bị hứng chịu cái lỗi gì đây ? Xe e chạy được có 2700km, chỉ đổ A95. Híc híc

An Dong

Xe điện
Thế bác chăm sóc nó kiểu gì, nhà em đôi khi đi công tác để xe nằm không cả tuần cũng chả sao. Kỳ này chạy liên tục đấy chứ, xe mới đi 4000km thì em nghĩ chả phải bảo dưỡng gì về ăc quy cả.
Cụ ạ. Em đồ là lúc cụ chạy bật điều hòa, lúc tắt máy không tắt điều hòa+....... Theo kinh nghiệm của xế trong Nam, khi tắt máy nên tắt cả điều hòa thì lúc khởi động sẽ đỡ hơn nhiều cụ ạ. 4000 km thì ắc quy cũng chẳng sao đâu mà Cụ lo. Mong là đến 10K thì chẳng còn bệnh nào cả. Mà Cụ xuất hiện trước công chúng đi chứ.

PHU CUONG

Xe tải
Xe em thì 16000km rồi mà ắc qui vẫn ngon. Xe trước giờ không có vấn đề gì, chỉ có bị chuột cắn dây điện tới 3 lần. Chán thật.

NewPeace

Xe điện
Cụ ạ. Em đồ là lúc cụ chạy bật điều hòa, lúc tắt máy không tắt điều hòa+. Mà Cụ xuất hiện trước công chúng đi chứ.
Vụ điều hoà càng ko vì dạo này lợi dụng thời tiết mát mẻ nên em hé cửa, lúc đề thì em tắt ráo cả radio chứ ko cứ gì điều hoà đâu ạ. Em vẫn online đều đầy chứ, khoản off thì hơi kém vì tuyền off vào lúc bất khả kháng.

nhieumucdich

Xe hơi
Vụ này đến 99% là do ắc quy yếu rồi, cái Pinaco theo xe bị hao nước (dưới vạch Min) nên ko đủ điện, hoặc sắp đến lúc phải chia tay tạm biệt rồi.
Khi nào rảnh làm cái Atlas thay thế thôi bác Bình ah, hình như loại 55Ah lắp vừa cho Focus thì phải, tốt nhất khi mua bình đem xe đi để lắp luôn.
Em confirm ý kiến cụ Vịt là lắp con Atlas 55AH vào thì vừa, nhưng cái đai trên cùng phải bẻ cong đi một tí thì mới vít được, nắp đậy lắp không khít lắm nhưng vẫn thấy kín. Em vừa phải thay cuối tháng 10 vừa rồi, sau 1 vạn km, khi cái pinaco tự chết.

thumotty

Xe buýt
Xe em 2 vạn rồi mà chẳng thấy có vấn đề gì về ắc qui cả các cụ ạ. Em thấy như thế thì ắc qui theo xe cũng ổn đấy chứ.

NewPeace

Xe điện
Cái ac qui Pinaco theo xe nhà em chịu chết chả xem được mực nước ac qui được vì thấy nó kín như bưng.

latdat

Xe buýt
Cái ac qui Pinaco theo xe nhà em chịu chết chả xem được mực nước ac qui được vì thấy nó kín như bưng.
Em cũng giống bác. Thấy các bác trên này nói kiểm tra nước ac qui cũng tí tởn làm theo. Mở nắp capo xe len chỉ nhìn thấy mấy cục đen đen vuông vuông lại đóng xuống.~X(