lại lac cdx và kia forte

Thớt này có lâu rồi nhưng nay em mới đọc. Kiến tha các cụ, mong các cụ hãy cân nhắc trước khi quyết Lacetti nhá, hôm qua nhà cháu đã được trực tiếp xem lòng mề của em nó. Bá cáo các cụ, Lac đời mới dùng đồ và đì -giai của mẽo hết nên rất phức tạp, nhất là hệ thống điện, em đồ rằng thợ của ta sẽ cực kỳ vất vả nếu muốn sửa chữa và phụ tùng thì thôi rồi, sẽ đắt ngang đồ Ford.
Bác với các cụ 1 tin buồn là tại nhà máy VIDAMCO họ đã lắp ráp thử 4 con nhưng 2 nhóm chiên da của Hàn Quốc xách va ly sang rồi lại về rồi và đang chờ đoàn thứ 3 để xem có nổ được máy không. MK, cái bọn đẻ ra cái xe mà còn không làm nổi một việc được coi là bình thường như thế thì ai làm được đây. Lac đời mới lắp trong nước sắp có rồi, xe nhập sắp mất độc quyền.

thuytrieudo

Xe buýt
@ chủ thớt: nếu Lac mà máy là 2.0 thì Em lấy Lac
Máy của Em nó có 1.6 mà cõng cái vỏ nặng hơn Kf mấy chục kg rồi, Em chắc chắn là cụ thấy vấn đề ko ổn rồi
E đã thinking gần 2 tuần và cuối cùng chọn KF (b)

warchild243

Xe hơi
em mới 34 thôi thưa các cụ. sau một hồi nghiền ngẫm nghiên cứu với OF, và những thông tin của các bác có kinh nghiệm:'( em thấy hình như em đang yêu nissan teana thế có chết không:102::102::102: quả này nặng hơn roài. cảm ơn các cụ nhiều về những ý kiến, khi nào em lấy được xe nhất định sẽ hầu các cụ 1 bài(b)(b)(b)
E cũng thích Teana lắm nhưng mà giá thì chát quá :(

Mr Nguyên-Anh

Xe tải
Thớt này có lâu rồi nhưng nay em mới đọc. Kiến tha các cụ, mong các cụ hãy cân nhắc trước khi quyết Lacetti nhá, hôm qua nhà cháu đã được trực tiếp xem lòng mề của em nó. Bá cáo các cụ, Lac đời mới dùng đồ và đì -giai của mẽo hết nên rất phức tạp, nhất là hệ thống điện, em đồ rằng thợ của ta sẽ cực kỳ vất vả nếu muốn sửa chữa và phụ tùng thì thôi rồi, sẽ đắt ngang đồ Ford.
Bác với các cụ 1 tin buồn là tại nhà máy VIDAMCO họ đã lắp ráp thử 4 con nhưng 2 nhóm chiên da của Hàn Quốc xách va ly sang rồi lại về rồi và đang chờ đoàn thứ 3 để xem có nổ được máy không. MK, cái bọn đẻ ra cái xe mà còn không làm nổi một việc được coi là bình thường như thế thì ai làm được đây. Lac đời mới lắp trong nước sắp có rồi, xe nhập sắp mất độc quyền.
bủ mịe... có lời nói của bác dư lày thì lac xuống hạng rồi. :102:

inochi

Xe điện
Thực em thì em thấy dáng em Lac CDX ngon hơn Foter (trông cách thiết kế cánh cửa là một điểm), còn về nội thất thì cũng same nhau thôi
Máy móc thì một thằng là GM (cũng là Hàn), một thằng là Hàn xẻng nguyên gốc, GM thì vẫn thương hiệu hơn
Em mà lấy thì em lấy Lac hơn

bủ mịe... có lời nói của bác dư lày thì lac xuống hạng rồi. :102:
Vâng! Khi Lac đã SX tại Việt Nam thì Lac nhập mất giá là cái chắc, phải công nhận là Lac đẹp hơn Kia Forte về kiểu dáng, còn nội thất thì tương đương nhưng chất liệu và độ "tinh xảo" của nội thất thì Lac kém hơn.
Theo thông tin mà em biết được thì đã có ít nhất 2 chú LAC đã phải mời chiên gia từ Hàn Quốc sang để xử vụ hỏng chìa khóa thông minh và 2 chú khác thì hiện đang treo xe, còn vài chú nữa đang đứng ngồi không yên vì mất một chìa rồi.

mr. châu

Xe đạp
cảm ơn các cụ các bác có kinh nghiệm chỉ giáo, nếu nhà cháu không cố gắng được em nissan teana nhất định sẽ kết hôn với em forte. (l)
@ cụ hartop: lac có 1.8 và 2.0 hả cụ? con này có phức tạp như nhưng gì cụ nói với em 1.6 không? cảm ơn cụ nhiều!(b)

rocke04

Xe buýt
Website
toankhanh.com.vn
em mới 34 thôi thưa các cụ. sau một hồi nghiền ngẫm nghiên cứu với OF, và những thông tin của các bác có kinh nghiệm:'( em thấy hình như em đang yêu nissan teana thế có chết không:102::102::102: quả này nặng hơn roài. cảm ơn các cụ nhiều về những ý kiến, khi nào em lấy được xe nhất định sẽ hầu các cụ 1 bài(b)(b)(b)
Nếu có $$$ mà múc em nissan teana thì khỏi phải bàn .....ngồi trong ko có một tiếng động :69::69::69:

rocke04

Xe buýt
Website
toankhanh.com.vn
Vâng! Khi Lac đã SX tại Việt Nam thì Lac nhập mất giá là cái chắc, phải công nhận là Lac đẹp hơn Kia Forte về kiểu dáng, còn nội thất thì tương đương nhưng chất liệu và độ "tinh xảo" của nội thất thì Lac kém hơn.
Theo thông tin mà em biết được thì đã có ít nhất 2 chú LAC đã phải mời chiên gia từ Hàn Quốc sang để xử vụ hỏng chìa khóa thông minh và 2 chú khác thì hiện đang treo xe, còn vài chú nữa đang đứng ngồi không yên vì mất một chìa rồi.
CÁi nội thất và tinh xảo em thấy con Forte thua xa con CDX kể cả 1 số xe hạng sang :P:P:P
Cái vuk chiùa kháo này là do người đánh mất đâu phải tại xe hay NSX phải ko Cụ ...Forte mà mất cũng rứa mà :)):)):))

mr. châu

Xe đạp
CÁi nội thất và tinh xảo em thấy con Forte thua xa con CDX kể cả 1 số xe hạng sang :P:P:P
Cái vuk chiùa kháo này là do người đánh mất đâu phải tại xe hay NSX phải ko Cụ ...Forte mà mất cũng rứa mà :)):)):))
cụ ý nói là 2 người bị hỏng chìa khóa mà:102:. hỏng vậy thì xe nằm xếp kho ạ?! mua cái xe đi mà cứ phải lo cho nó, ốm chết.

Nếu có $$$ mà múc em nissan teana thì khỏi phải bàn .....ngồi trong ko có một tiếng động :69::69::69:
cảm ơn các cụ các bác có kinh nghiệm chỉ giáo, nếu nhà cháu không cố gắng được em nissan teana nhất định sẽ kết hôn với em forte. (l)
@ cụ hartop: lac có 1.8 và 2.0 hả cụ? con này có phức tạp như nhưng gì cụ nói với em 1.6 không? cảm ơn cụ nhiều!(b)
Chỉ khác động cơ và một số đồ chơi thôi cụ ạ, còn lại mọi thừ giống nhau hết.

Cảm nhận của riêng em khi tháo đồ nội thất để xử bệnh thôi cụ ạ. Cùng là mất chìa khoá như nhau nhưng Forte không phải treo xe vì hãng và dân gian đều làm được cái chìa khác trong khi đó LAC thì không hay nói chính xác hơn là chưa làm được. Lý do có 2 việc, 1 là do điện của Forte thiết kế đơn giản kiểu "Nghệ thuật vị nhân sinh" chứ không như LAC "Nghệ thuật vị nghệ thuật", 2 là do phần mềm của Hyundai/Kia nó update qua mạng nên HQ có gì là ta có nấy còn ông GM thì (có thể) vưỡn chạy bằng đường chim đi bộ, và một khi LAC chưa chính thức vào Vịt thì phần mềm để sửa chữa vưỡn còn phải chờ cấp trên quyết định.

sadam262

Xe buýt
Bác Hardtop là chuyên gia rồi...tư vấn của bác rất thực tế.em là nhắm mắt theo bác thôi
Em chạy Forte quá ổn, không có gì phải bàn cãi...người ta đã nói "hiện đại là hại điện muh" các cụ đừng có dại...như có cụ rước con "hai bớt" về Vịt không biết sửa ở đâu, có xe mà như không...chán:6:

docomo

Xe hơi
Cũng chưa chắc đâu bác cái này cũng như Trường Hải SX Cerato thôi, xe nhập và xe nội chất lượng sẽ khác nhau. Còn vụ mất chìa thì khi đã mất 1 chìa thì nên tách chìa còn lại làm 2 một khóa thông minh, 1 khóa bt mà lưu giữ thôi, hoặc ra thợ khóa tìm cách đánh chìa khóa cơ, ko còn cách nào khác

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Cũng chưa chắc đâu bác cái này cũng như Trường Hải SX Cerato thôi, xe nhập và xe nội chất lượng sẽ khác nhau. Còn vụ mất chìa thì khi đã mất 1 chìa thì nên tách chìa còn lại làm 2 một khóa thông minh, 1 khóa bt mà lưu giữ thôi, hoặc ra thợ khóa tìm cách đánh chìa khóa cơ, ko còn cách nào khác
??? cái khóa bình thường thì nổ máy thế nào được nhỉ, thợ làm chìa khóa cơ cũng chỉ mở được cửa thôi :^)

hành_khất_đêm

Xe điện
Em kết nhất cụ câu này em chạy thử em Lac này rồi, nội thất bên trong nó cứ lac lõng kiểu gì ấy, chẳng ăn nhập gì với nhau (thua xa con I30 CW nhà em) cái nút khởi động nhìn như hàng mã, còn không bằng cái cụ chế trên con Starex của cụ. Công tắc đèn không tích hợp trên cần gạt vo lăng. Nói chung là ngồi trong rất chán, cái phanh tay thì nhìn như cái k...u đang ngỏng lên :))

docomo

Xe hơi
??? cái khóa bình thường thì nổ máy thế nào được nhỉ, thợ làm chìa khóa cơ cũng chỉ mở được cửa thôi :^)
Nổ đc chứ bác, chỗ cắm chìa nó dưới chỗ để cốc ý, có cái nút nhỏ như cáo khuy áo, cậy nó lên là cắm chìa vào đc. Bác sang box Deawoo xem hdẫn chi tiết nhé

Các cụ mở trang 24 của Hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Anh có đoạn này:

“Unlocking the entire vehicle
On vehicles with anti-theft alarm system, the alarm may be triggered when the vehicle is unlocked. Deactivate the alarm by switching on the ignition. Open the cover in the bottom of the cupholder in the centre console. Fold out the key bit of the electronic key and insert it into the keyway. Press the Start/Stop button. To switch off the engine, press the Start/Stop button for at least 2 seconds.”

Em tạm dịch như sau:

Cách mở khoá toàn bộ xe

Với những xe sử dụng hệ thống báo động chống trộm, chuông báo động sẽ kêu khi mở cửa bằng chìa khoá cơ. Để tắt chuông báo động thì bấm vào nút Start/Stop. Sau đó mở nắp vỏ nằm dưới chỗ để cốc chỗ ngạnh trung tâm. Tiếp theo rút chìa khoá cơ ra và đút vào cái lỗ tra chìa khoá như minh họa ở hình dưới đây:

Bấm nút Start/Stop để khởi động xe.
Để tắt máy, bấm và giữ nút Start/Stop ít nhất trong 2 giây.

Quên mất, bác nào làm thấy đúng thì cho em xin ít vodka để chạy cho nhanh nhé.