[Funland] Lại hành hung Vietjet tại Tân Sơn Nhất

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Hiện đang khởi tố . Còn chờ văn bản cấm cụ thể mới biết.
Theo em biết các vụ gây rối trong máy bay còn nghiêm trọng hơn trong sân bay . Nhưng vc
cấm bay tùy thuộc vào từng hãng . Đây là 1 trạng thái xử lý khá nhậy cảm . Cụ vẫn thấy 1 số tay chống đối vn kịch liệt vẫn có thể ung dung bay sang mẽo bằng máy bay hãng khác . Thế nên vc cấm bay ko có tính chất tuyệt đối
Cụ dường như đang trộn chuyện an ninh trật tự và 9 chuỵ vào nhau thời phải :D

Tookies

Xe điện
Cái cụ nói nó có thể xảy ra khi thuộc đối tg của interpol.
Danh sách truy nã nó khác, dữ liệu các hãng không được truy cập cụ ạ. Khách xuất vé trên mạng không kiểm chứng được - chỉ đưa vào risk list để bộ phận làm thủ tục ở sân bay kiểm tra dữ liệu thông tin có khớp với danh sách đen của cục Hàng Không đã công bố không.
Các hãng quốc tế nó còn phải tham chiếu dữ liệu của nước có đường bay đến nữa trước khi nhận khách.

Nên nhiều khách bị từ chối lý do rất chung chung là: not wellcome.

Như em vào Bangkok lần nào cũng bị tắc khoảng 15p xuất nhập vì trùng tên với thằng mả mịa nào đấy. Phải chờ nhân viên xnc nó gọi cấp trên. Chìa thẻ ID ra là bạn supervisor của Immi cười tươi overide ngay.

Khách cầm hộ chiếu quốc tịch khác, khác biệt về chính trị chẳng liên quan gì đến hàng không khi khách không vi phạm qui định. Có ngứa mắt cụ cũng không làm gì được nếu họ không vi phạm luật của Việt Nam!
Nhiều chuyện thời bao cấp là cụ nhập kho đếm lịch ngay. Nhưng nay lại tự do, không cùng hệ qui chiếu thì không so sánh được là đương nhiên.

Chỉnh sửa cuối:

mazda3_pro

Xe lăn
Sau đó vị khách này chụp chiếc cặp lên định đánh nhân viên
Nói thế này là chưa chính xác. Trong luật họ không quy tội theo cách thức đó được.

tuanzs

Xe container
EM đi máy bay nhiều đến phát ngán, dạo này mỗi tháng bay 8 chuyến, mỗi lần nghỉ đến cảnh ra sb lại phát chán. Vậy mà đi lần nào cũng đi trước 2h, nếu ko có gửi đồ thì check in online, lúc nào cũng lịch sự với nhân viên hàng ko, an ninh ... nói thật ko hiểu sao một số ng phải to tiếng, chửi bới họ
Thực ra nhưng người ít đi lại hay húng chóa.
Em đi như cơm bữa nhưng cũng toàn ra sớm mặc dù từ vp em ra sb mất có 10 phút xe ôm, ra đấy còn nhiều thời gian thì lại lôi Lap ra lv tiếp. :D

lengocson211

Xe buýt
Văn hoá chưa theo kịp thới đại! Tốt nhất bỏ hết nhưng thứ tiên tiến của thế giới đi như ko có máy bay, không làm tầu điện ngầm ...
Cứ xe khách với tầu chợ mà phang lúc nào văn hoá đi lên ta hay đi những phương tiện hiện đại và tiên tiến

Tueminh2626

Xe điện
Cũng cần nghe thêm 2 tai. E đi Vietjet nhiều mà em đảm bảo tỷ lệ delay của Vietjet chắc tầm 90%. E bay hãng này gần như lần nào cũng bị delay, chậm giờ.
VJ đúng là delay kinh hồn, bác này chắc dính một số chuyến nên chủ quan ko ngờ chuyến này nó đúng giờ:D

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Anh Hùng thì may ra còn được chứ bác Khánh thì thua rồi ;)
Về an ninh, TSN làm nghiêm.
Bản thân xe hãng dù thân, dù sơ muốn vào sân phải có phù hiệu, có chương trình trước, người vào phải đeo thẻ kiểm tra AN.

niceshot

Xe container
Ức chế. Cụ ra sb rồi nó báo delay 1h, đợi 1 tiếng nó báo máy bay về trễ 45' nữa. thường xuyên thế
Vẫn chưa thấy liên quan gì đến vụ việc cụ thể này, khi khách ra cửa khởi hành sau thời gian bay hơn 30 phút. Liên quan gì đến cái ức chế cụ nói?

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Ức chế. Cụ ra sb rồi nó báo delay 1h, đợi 1 tiếng nó báo máy bay về trễ 45' nữa. thường xuyên thế
Chả cứ VJ.
Cứ ra Nội bài cho gần rồi xem bảng giờ tàu về cho khách quan nha cụ :D
VNA cũng chả kém cạnh gì đâu nha :D

Tueminh2626

Xe điện
Theo em các cụ nên nghe hai tai, có thể xảy ra TH như này không:
Vé ghi 18h30 nhưng delay đến 19h30, khách ra quầy 19h00 vẫn tính là chậm so với giờ ghi trên vé nhưng không chậm so với giờ bay. Vì hôm qua TPHCM có mưa bão nên khả năng delay là có.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn chưa thấy liên quan gì đến vụ việc cụ thể này, khi khách ra cửa khởi hành sau thời gian bay hơn 30 phút. Liên quan gì đến cái ức chế cụ nói?
Ý là ức chế vì lúc cần nó đì lây thì nó lại đúng giờ :))

Tueminh2626

Xe điện
Vé ghi 18h30 nhưng delay đến 19h30, khách ra quầy 19h00 vẫn tính là chậm so với giờ ghi trên vé nhưng không chậm so với giờ bay. Vì hôm qua TPHCM có mưa bão nên khả năng delay là có.
Rất liên quan nhé, cụ đọc bài viết của em sẽ hiểu

niceshot

Xe container
Thế tức là kiểu gì cũng là hãng bay phải có lỗi à??? Máy bay chưa bay thì nó chặn khách lại làm éo gì?

SƠN CƯỚC

Xe điện
Danh sách truy nã nó khác, dữ liệu các hãng không được truy cập cụ ạ. Khách xuất vé trên mạng không kiểm chứng được - chỉ đưa vào risk list để bộ phận làm thủ tục ở sân bay kiểm tra dữ liệu thông tin có khớp với danh sách đen của cục Hàng Không đã công bố không.
Các hãng quốc tế nó còn phải tham chiếu dữ liệu của nước có đường bay đến nữa trước khi nhận khách.

Nên nhiều khách bị từ chối lý do rất chung chung là: not wellcome.

Như em vào Bangkok lần nào cũng bị tắc khoảng 15p xuất nhập vì trùng tên với thằng mả mịa nào đấy. Phải chờ nhân viên xnc nó gọi cấp trên. Chìa thẻ ID ra là bạn supervisor của Immi cười tươi overide ngay.

Khách cầm hộ chiếu quốc tịch khác, khác biệt về chính trị chẳng liên quan gì đến hàng không khi khách không vi phạm qui định. Có ngứa mắt cụ cũng không làm gì được nếu họ không vi phạm luật của Việt Nam!
Dạ em bị ở bangkok rồi. Nhưng chủ yếu người vn bị recheck vì do hồi thái biểu tình phe đỏ phe xanh thì nó thuê ng vn sang biểu tình . Nên trùng tên nhiều lắm cụ. Ở vn cấm và phạt là tởn rồi . Chưa kể trên máy bay còn có đặc vụ

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Vé ghi 18h30 nhưng delay đến 19h30, khách ra quầy 19h00 vẫn tính là chậm so với giờ ghi trên
vé nhưng không chậm so với giờ bay. Vì hôm qua TPHCM có mưa bão nên khả năng delay là có.
Mợ lại chửa có hiểu về cách làm việc của ngành hàng không òi.
Hãng bay không thể tuỳ tiện phá những quy định của bên quản lý nhà nước nha.
Ví dụ cụ thể nhất là cái xách tay max 7kg và phải bỏ lọt 1 cái lồng tiêu chuẩn.
Ấy thế mà ở đây có chả ít vị lồng lộn lên vì cái quy định này.
Vãi :)) :)) :))

Tookies

Xe điện
Mấy chú an ninh dường như chỉ đợi bác này cầm cái cặp nên là vồ ngay, haha.

Kể cả ông quay clip có vẻ cũng là nviên an ninh, quay sẵn trước.
Tân Sơn Nhất khi hãng gọi an ninh hỗ trợ là luôn có 1 bạn cơ động hoặc an ninh cầm camera đứng quay. Không phải dân thường hóng đâu. Chỉ cần đủ hành vi là can thiệp ngay.

Trước hay đưa về công an phường 2 Tân Bình xử lý tiếp. Giờ có đồn trong sân bay thì càng tiện xử lý những ca quấy rối kiểu này.

Nhiều chú quậy bị ăn đòn ở Tân Sơn rồi. Có chú sợ bĩnh ra quần lúc bị ngồi lấy lời khai, lúc ý không có ai share cho các cụ cười thôi =))

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Anh Hùng thì may ra còn được chứ bác Khánh thì thua rồi ;)
Với ông Hùng thì là quan hệ.
Còn ông Khánh lại là Công việc. Mà công việc lại phải có nguyên tắc của công việc :D