[Funland] Lại giết người dấu xác trong vali

nowhereland

Xe điện
Cụ nói làm em nhớ lại thời giữa những năm 2000 đi cứu net. Vào các chat room yahoo, chịu khó đi chăn là sẽ gặp được 1 em đang cần anh nào đến trả tiền net hộ (thường có mấy chục nghìn), cho em ăn 1 bữa no bụng và bảo em vào nhà nghỉ tắm rửa cho sạch sẽ => alê hấp.

Có thời những năm 90 thì chưa có Internet có thể sẽ khó khăn hơn.
Còn bao vụ đi cứu net chưa xong lại phải gọi người thân đi cứu mình thì cụ không kể nốt.

QD092000

Xe điện
E dột văn mà đọc title cũng thấy gợn....dấu hay giấu ấy :D....cụ mm nào đi qua sửa đc thì tốt

juve99

Xe cút kít
Cụ nói làm em nhớ lại thời giữa những năm 2000 đi cứu net. Vào các chat room yahoo, chịu khó đi chăn là sẽ gặp được 1 em đang cần anh nào đến trả tiền net hộ (thường có mấy chục nghìn), cho em ăn 1 bữa no bụng và bảo em vào nhà nghỉ tắm rửa cho sạch sẽ => alê hấp.

Tuổi trẻ lại có tí mã nó nhiều lợi thế vậy đấy cụ, có vài đồng bạc trong túi mà vẫn húp đươc gái trẻ sạch sẽ thơm tho. Sống thời nào thích nghi thời đó, lúc đó làm gì có điện thoại mà liên lạc hẹn hò thế mà vẫn tìm được nhau mới tài :D

muagiaiphong

Xe hơi
Còn bao vụ đi cứu net chưa xong lại phải gọi người thân đi cứu mình thì cụ không kể nốt.
Thỉnh thoảng em cũng có nghe đến vài vụ các anh hùng cứu nét bị úp sọt. Hồi đấy tài sản cũng có gì đâu, trên người có con Nokia 3310, đồng hồ casio và vài trăm trong ví là cùng, có bị úp cũng chỉ mất danh dự là chính.

Nhưng chắc em ăn ở thế nào nên chưa bị dính :D Bây giờ nhìn lại thấy hồi trẻ mình liều thật.

nowhereland

Xe điện
Thỉnh thoảng em cũng có nghe đến vài vụ các anh hùng cứu nét bị úp sọt. Hồi đấy tài sản cũng có gì đâu, trên người có con Nokia 3310, đồng hồ casio và vài trăm trong ví là cùng, có bị úp cũng chỉ mất danh dự là chính.

Nhưng chắc em ăn ở thế nào nên chưa bị dính :D Bây giờ nhìn lại thấy hồi trẻ mình liều thật.
Thực ra thời đấy tối cứ lên net vào các phòng chat hai tay 10 cửa sổ kiểu gì chẳng vớ được gái để hẹn, cần gì phải đi cứu.

muagiaiphong

Xe hơi
Tuổi trẻ lại có tí mã nó nhiều lợi thế vậy đấy cụ, có vài đồng bạc trong túi mà vẫn húp đươc gái trẻ sạch sẽ thơm tho. Sống thời nào thích nghi thời đó, lúc đó làm gì có điện thoại mà liên lạc hẹn hò thế mà vẫn tìm được nhau mới tài :D
Ôi, không thơm tho đâu cụ ơi. Cứ tưởng tượng các em cắm trại mấy ngày ở quán net, nhiều đứa chả về nhà tắm rửa thay quần áo luôn. Thực đơn thì toàn sting với mì tôm chanh.

Em vẫn nhớ không bao giờ quên lần đầu tiên em rủ nó vào nhà vệ sinh quán nét chiến luôn. Lúc bóc vỏ hành sự thì cái mùi khắm đấy nó ập vào mũi làm em suýt nôn một bãi ngay tại đấy. Sau lần nhớ đời đó mới có thêm công đoạn là rủ đi nhà nghỉ tắm đấy.

Yoshi Hito

Xe tải
Dân trí thấp quá

Leean

Xe tăng

Cái này là đi "cứu nét", thời em vẫn còn cái này dù em đã lớn tuổi và không tham gia

Leean

Xe tăng
Thực lòng mà nói, dân trí thấp thì mới chỉ là bề ngoài, cái chính là dân thì gian mà quan thì tham nó là một phần văn hoá rồi, không thể tẩy trắng được, cháu gái sẵn sàng đi theo bọn giờ ơi quen qua MXH thì cũng có thể hình dung ra phần nào bối cảnh gia đình, có tài sản nhiều dẫn đến kẻ gian sinh lòng cướp giết thì cũng phải trách một phần uôn nắn và chỉ bảo của cha mẹ, tuy 21 tuổi nhưng chúng cũng chỉ là những đứa trẻ lớn đầu và suy nghĩ nông cạn thôi. Chuyện như này sẽ còn xẩy ra nhiều, vì tội ác nếu lắp đi lăkp lại và nó sẽ trở thành chuyện bình thường như cơm ngày 3 bữa, con người ta sẽ không còn kinh sợ khi nghĩ mình sẽ phạm vào tội đấy, nó sẽ trở thành phương án được lựa chọn theo tình huống mà một thằng thủ ác sẽ tính đến khi lập phương án phạm tội.

Thật chua xót

Yoshi Hito

Xe tải
Thực lòng mà nói, dân trí thấp thì mới chỉ là bề ngoài, cái chính là dân thì gian mà quan thì tham nó là một phần văn hoá rồi, không thể tẩy trắng được, cháu gái sẵn sàng đi theo bọn giờ ơi quen qua MXH thì cũng có thể hình dung ra phần nào bối cảnh gia đình, có tài sản nhiều dẫn đến kẻ gian sinh lòng cướp giết thì cũng phải trách một phần uôn nắn và chỉ bảo của cha mẹ, tuy 21 tuổi nhưng chúng cũng chỉ là những đứa trẻ lớn đầu và suy nghĩ nông cạn thôi. Chuyện như này sẽ còn xẩy ra nhiều, vì tội ác nếu lắp đi lăkp lại và nó sẽ trở thành chuyện bình thường như cơm ngày 3 bữa, con người ta sẽ không còn kinh sợ khi nghĩ mình sẽ phạm vào tội đấy, nó sẽ trở thành phương án được lựa chọn theo tình huống mà một thằng thủ ác sẽ tính đến khi lập phương án phạm tội.

Thật chua xót
nghĩa là biện pháp răn đe là chưa đủ phải k cụ?

Dan du an

Xe ba gác
Em theo link vào trang thì có bài bắt được thủ phạm rồi ạ.

View attachment 8535608
Trường hợp này mà nó mang ra biển nó thả thì có khi mất xác chả tìm được các cụ nhỉ....

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này rất thích.những tin thế này.

thuyhtt

Xe tăng
Nhà cháu đến giờ chưa dám cho F1 đi đâu xa mà không có bố mẹ. Kể cả đi cùng lớp 2 ngày 1 đêm
F1 nhà cháu 13 tuổi, lại phổng phao hơn bạn cùng lứa
cụ có cách gì ngăn con ko đi? Con em lớp 9, năm nào lớp cũng tổ chức đi chơi 2 ngày 1 đêm, có bph quản. Nhưng các bác bph cũng ko để mắt 24/24 đc, tối thì nam nữ mỗi giới 1 nhà, nhưng ai biết ma ăn cỗ lúc nào.
Em cũng ko muốn cho con đi, mà lớp ai cũng đi, mình ko đi thành khác biệt.

Leean

Xe tăng
Cụ này rất thích.những tin thế này.
Sao cụ nói vậy ?
Trích lại báo đã đưa tin thì có gì không được hay vi phạm nội quy hả cụ ?

Chẳng phải những ông bố bà mẹ chúng ta cũng nên nhìn vào những trường hợp thế này để xem lại cách chúng ta quan tâm đến con cái hay sao ?

Chưa hiểu vì sao cụ mời vang em , nhưng thôi bỏ qua

le_petit

Xe tăng
Con nhỏ nhà tôi, học võ từ nhỏ, từng là chủ tịch clb võ một trường ĐH. Khi rời quê đi học ĐH tôi dặn, khi đi bất kỳ đâu ban đêm ra khỏi TP cần gọi xe thì trước khi lên xe chụp ảnh gửi bố, động tác thôi cũng được, sẽ làm giảm mong muốn xấu của lái xe.
Gần chục năm nay, tối nào nó cũng điện về nhà, khi đi khỏi thành phố đều điện báo trước cho bố là đi với ai, đi đâu. Nói thêm là nó được nuôi dạy rất tự do, nó có quyền làm mọi việc theo lựa chọn và mong muốn của mình cũng như một tài khoản không hạn chế để chi tiêu. Nhưng có lẽ do không bị bó buộc gì nên nó lại có kỷ luật nhất trong đám cùng trang lứa!

Leean

Xe tăng
nghĩa là biện pháp răn đe là chưa đủ phải k cụ?
chưa bao giờ đủ răn đe, nhất là bối cảnh thời nay, cứ nhìn án kinh tế, tham nhũng kia thì biết ngay bản chất luật pháp và vận hành của hệ thống, án đâm chém, giết người chỉ là phần nhỏ mà thôi, nhưng mà thoi nói lại thành ra chuyện khác dù chúng về mặt bản chất là như nhau