[Thảo luận] Lại gian lận ở cây xăng trên đường Lê Văn Lương - đổ 7tr em chỉ trả 6tr !!!

Game Over

Xe điện
Nếu đúng là cây Sông Hồng thì đã có rất nhiều ý kiến không hay òi...em tẩy chay cây này lâu òi^:)^

bmw1226

Xe tải
Bác đi đổ xăng không mang theo đồ à? Nếu có thì không dám chơi à?

Bức xúc quá các bác ạ, giờ mới post được để chia sẻ cho các bác. Sáng nay trước khi đi ăn sáng em ghé đổ xăng trên đường Lê Văn Lương. Cây xăng này thì cũng nghe quá nhiều vụ gian lận từ xưa rồi - các bác bảo sao không tránh xa nó ra, em nghĩ nhà mình ở gần đây sao phải đi xa để đổ xăng; vẫn nghĩ là mình đã có kinh nghiệm đối phó với bọn trộm cắp này rồi, sống trong XH này là sống chung với lũ trộm cướp, dần thì cũng quen thôi.

Lúc mở cửa xe xuống đổ xăng 1 thằng lại giở trò cũ ra hỏi han xe anh ướt thế sao xe anh không rửa, trong khi thằng khác xông vào bơm rất nhanh em hơi chột dạ cái kiểu hỏi han này;em cố rướn người lên để nhìn đồng hồ thì đã nhảy gần 2 trăm. Đổ xong em cương quyết không trả tiền hết em trừ lại 1 trăm; chúng nó nói đã gạt về 0 rồi, em bảo tao chỉ nhìn thấy 200tr khi nhìn đồng hồ; Chúng nó không thằng nào dám cãi lại chỉ nói lí nhí bọn em phải bù tiền.
Đi được 1 đoạn em nhớ lại lúc đồng hồ gần 700 thì thằng bơm xe phải dùng tay để ngắt bơm - như vậy nó không hề bấm số cho mình từ đầu và gạt về 0. Mình trừ chúng nó 1tr là hơi ít; Em đổ 7tr nhưng nhớ là trước xe em có 1 xe tải đổ, ít cũng phải vài trăm. Nếu căn cứ vào đồng hồ và tính toán thì em vẫn thiếu xăng, kể cả đã trừ rồi.

Lần sau mà đổ tiếp ở đây, em sẽ tạo điều kiện để cho nó diễn tiếp bài nhưng có lẽ em sẽ không đưa đồng nào và gọi quản lý đến để nói chuyện hoặc nhờ bác nào đi sau em quay film luôn.

luklak

Xe điện
Nếu bức xúc thế cụ xông lên phòng GĐ gặp anh Long, anh ấy tương chết bọn bơm xăng luôn vì chính sách công ty này rất rõ ràng, không cho phép nhân viên ăn bớt - đuổi việc ngay đấy.
Dưới làm ăn láo thế này là lỗi do lãnh đạo kém.
Cây xăng SÔNG HỒNG ở Lê văn Lương các bác nhé, siêu siêu mất dậy luôn.

bvhadelpiero

Xe lăn
Sao cái cây xăng nyaf bao nhiu người lên án roài mà báo chí vẫn chưa thấy độngt ĩnh j là sao nhỉ!!! chán quá đi mất

fuxe

Xe container
Phải làm cho ra ngô ra khoai, chứ mình tránh thì anh em khác lại bị ăn quả chém này x-(

viciv

Xe buýt
E cũng thường đổ xăng ở đây, nhưng e cẩn thận nên chưa bị ăn cắp lần nào. Công nhận là mấy chú ở đây gian lắm, toàn chơi trò giả vờ hỏi han rồi thằng khác ra cắm vòi vào bơm ngay. Mấy lần e bắt quả tang thì giờ trò "thằng nọ chửi thằng kia là không để ý ah, là mù ah, sao mày ngu thế nói mãi ko hiểu..."

Chả hiểu quản lý cty tuyển dụng thế nào, đãi ngộ nhân viên thế nào mà toàn để chúng nó phá thế thì còn mặt mũi nào làm ăn nữa. Chẳng lẽ tìm đứa trung thực khó đến thế sao ???

Hoanguyenhuu

Xe tải
Nghe các bác nói mà sốt ruột quá. Em đổ xăng ở đây gần như 100%. Vì tiện đường mà.
Nó mà ăn gian thì e biết đổ ở đâu bây giờ? Mình phải sống chung với chúng nó các bác nhỉ? Muốn ko bị ăn gian chắc chỉ còn nước treo xe lên ko đi nữa thui.
Tại e thấy chỗ đó rộng rãi, tiện đường đi lại nên e cứ phi vào đấy đổ lun. hichic

koj.k0ol

Xe tăng
em cũng đang nghĩ cụ đổ 7 triệu cơ :)) , đang hóng xem xe gì mà khiếp thế...
cây này em cạch từ lâu rồi, nhìn vào đổ mấy chú đồng phục đồng đều, quy củ ra phết mà làm ăn vớ vẩn thật đấy

Lái gà

Xe đạp
Lần trước e đổ ở đấy,lúc đến thấy 1 bác 2b(xe tay ga e ko nhớ xe gì) đang cãi nhau,sau đó bác ý rút alo ra gọi 1 đồng chí sửa xe dến để cho chay xăng ra ngoài xem đc bao nhiêu làm chúng nó tái mặt ko lấy tiền của bác ấy nữa,nhưng gặp ông bác cứng ko thèm lấy tiền cứ gọi người đến,lúc đó e đang vội nên ko hóng đc nhiều,nhưng thấy nhiều người nhìn thấy vậy lên xe phi thẳng ko mua ở đấy nữa(trong đó có em)

Loong Phoong

Xe điện
nghề này hay phết nhỉ, kiếm ra phết các cụ ah, 1 ngày làm đc cũng phải mấy quả đấy

sylilave

Xe buýt
..........em ghé đổ xăng trên đường Lê Văn Lương. Cây xăng này thì cũng nghe quá nhiều vụ gian lận từ xưa rồi - các bác bảo sao không tránh xa nó ra, em nghĩ nhà mình ở gần đây sao phải đi xa để đổ xăng; vẫn nghĩ là mình đã có kinh nghiệm đối phó với bọn trộm cắp này rồi, sống trong XH này là sống chung với lũ trộm cướp, dần thì cũng quen thôi.........
Xin cụ chỉ mặt, đặt tên luôn cái địa chỉ để anh em còn cạch. Hay là cụ chủ trì mở một cái topic chuyên đăng địa chỉ cây xăng gian lận để Ofers biết mà phòng tránh và tẩy chay?

vuahe77

Xe điện
Bọn này bơm xăng thì nhanh như ăn cắp, dự án thi công thì chậm như rùa...=))

MagnusL6

Xe hơi
Chết, nhà em hay đổ xăng ở đây lắm, phải cẩn trọng mới được!
Haizzz, đói mà đi xin thì bị khinh nên "đói ăn vụng - túng làm liều" chăng?!

nothinghd

Xe điện
em cạch cây xăng sông hồng này lâu ồi ạ. các cụ chạy qua cây xăng ở nguyễn tuân ấy, cách đó có vài trăm m, trước khi bơm mấy em toàn bẩu "anh kiểm tra đồng hồ đi", ok roài mới bơm.

MaLong

Xe tải
Em cũng bị 1 nhát nhưng ở Ninh Bình, xit mia nó vừa cắm vòi bơm vào em đã ngoảnh ra nhìn đồng hồ thấy lên 183k em hỏi sao ko đưa về 0, nó bảo đưa về rồi, thế là em đành phải chịu đấy các cụ ạ x-(Cái cây xăng em đổ là đi qua cầu Thanh Bình thì phải