[Thảo luận] Lại đụng xe trước Lăng bác này các cụ

Ford Falcon

Xe hơi
Lac sai rồi, phải nhường xe bên trái khi vào vòng xuyến

Ney

Xe đạp
Bác Lac sai roài..phải nhường đường cho phụ nữ chứ...Yaris mà nị...:)

Chỉnh sửa cuối:

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
làm ơn che hộ em cái bển của yaris với ạ . chủ xe là bà chị em hic hic

bluestar2006

Xe container
Chính xác là Lac sai ạ. Còn mợ Yaris em đoán mới lái, và một phần vướng cột A bên phải nên không kịp nhìn thấy Lac.

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
Tại nơi giao nhau có vòng xuyến, các xe phải nhường đường cho xe đi từ bên trái của mình tới. Lac sai lè ra rồi (b)

tình hình em vừa điện cho bà chị. và đựoc nghe tường thuật câu chuyện thế này . chị ấy đang đi chậm chậm thì bị chú taxi kia chậy hùng hục từ đằng sau và nhằm thẳng đít xe bà chị em mà đâm rồi xe bà chị em lao thẳng vào con Lac đằng trước, khổ nổi ông taxi kia là taxi dù , đang bị công an nó quay. mà thằng đấy cũng ngang và ngu lăm các bác ợ . cãi chầy cãi cối mới đầu còn cứ nhận mình đúng mới đau chứ :21::21:. bà chị em thi bảo thôi mang xe vào xưởng sửa hết bao tiền thì chả cho cả hai xe , nó cũng khong nghe cuối cùng mấy anh cảnh vệ gần đó gọi công an đến thu hết giấy tờ các xe hẹn mai giải quyết . nhưng chú taxi bị công an quay cho thì chóng mặt .

khonghieuminh

Xe tải
tình hình em vừa điện cho bà chị. và đựoc nghe tường thuật câu chuyện thế này . chị ấy đang đi chậm chậm thì bị chú taxi kia chậy hùng hục từ đằng sau và nhằm thẳng đít xe bà chị em mà đâm rồi xe bà chị em lao thẳng vào con Lac đằng trước, khổ nổi ông taxi kia là taxi dù , đang bị công an nó quay. mà thằng đấy cũng ngang và ngu lăm các bác ợ . cãi chầy cãi cối mới đầu còn cứ nhận mình đúng mới đau chứ :21::21:. bà chị em thi bảo thôi mang xe vào xưởng sửa hết bao tiền thì chả cho cả hai xe , nó cũng khong nghe cuối cùng mấy anh cảnh vệ gần đó gọi công an đến thu hết giấy tờ các xe hẹn mai giải quyết . nhưng chú taxi bị công an quay cho thì chóng mặt .
Đấy nhé, có xác nhận rồi nhé, em dự có chính xác không ạ? :21::21::21:

4500EFI

Xe buýt
Yaris đúng chứ bác, đang ở trong vòng xuyến đi ra :P
Nhất chớm, nhì ưu, tam đường, tứ hướng mà cụ. Luôn nhường đường cho các phương tiện đến từ bên phải nhưng với vòng xuyến thì phải nhường các phương tiện phía trong vòng xuyến. Kết luận, Lac sai luật :P

amanoginji

Xe buýt
Nhìn hiện trường bác chủ thớt chụp giựt thì tưởng là lac sai, nhưng theo lời bác chi_phèo1983 thì cả 2 bác này đều tự gây lỗi mà nguyên nhân do thằng đằng sau :77:

tungwalkalone

Xe tăng
Em thì lại thấy Yaris vỏ cứng nhể, ông Lác phong cách Mỹ thế kia mà bị tông cho méo mặt!:21:

mr_hieu1

Xe điện
ông LAC sai rồi phải nhường đường cho YARIS chứ

Lacetti_EX

Xe buýt
Nhường cho xe phía bên trái khi đi vào vòng xuyến. Nhưng Yaris (trong trường hợp không bị ủn từ phía sau nhé) mà đâm vào xe bên phải (đầu yaris đâm vào Lac) do vậy Yaris sai chứ nhỉ. Nếu nói yaris đúng, em có vết xước ở đầu xe, vào vòng xuyến rồi đánh lái sang phải đâm vào sườn bác nào đó kiếm tí xiền làm lại cái vết xước cả thể. :69:

Thai Ha

Xe buýt
Nhường cho xe phía bên trái khi đi vào vòng xuyến. Nhưng Yaris (trong trường hợp không bị ủn từ phía sau nhé) mà đâm vào xe bên phải (đầu yaris đâm vào Lac) do vậy Yaris sai chứ nhỉ. Nếu nói yaris đúng, em có vết xước ở đầu xe, vào vòng xuyến rồi đánh lái sang phải đâm vào sườn bác nào đó kiếm tí xiền làm lại cái vết xước cả thể. :69:
Cụ cứ ra ngã tư, không nhường đường theo luật, chứ phóng ra chặn đầu cho xe kia đâm vào cụ rồi thì cụ biết kết cục là như thế nào thôi mừ:77::77::77:

lexus_ldn

Xe tải
Yaris có lẽ sai rồi??? :^):^):^)
Cái này em dự Lac sai rồi, vì theo hình thì chắc Mợ Yaris đi từ hướng Lăng hoặc BNG ra điện biên phủ và mợ ấy vào vòng xuyến trước, mà xe ở ngoài thì phải nhường đường xe đang chạy vòng xuyến. Lac như vậy là không nhường đường rồi.

coolpix8700

Xe ngựa
Luật Việt Nam mình thì xử theo cảm tính. Nếu ở nước ngoài thì Yaris được lựa chọn 1 trong 2 hãng bảo hiểm của 2 xe (nếu là 2 hãng káhc nahu), hoặc bảo hiểm họ sẽ chia nhau phần trước - phần sau để đền. Còn 2 xe kia (kể cả bác Lac) tự tìm bảo hiểm thân vỏ mình để sửa xe và bảo hiểm của mình chi trả cho Yaris và tỷ lệ bảo hiểm trong năm sẽ không được giảm mà năm tới sẽ tăng lên tỷ lệ năm trước nữa (Bảo hiểm ở nước ngoài họ khôn hơn VN mình là tỷ lệ được tính theo tuổi bằng và nếu trong năm không sử dụng-tức là bắt họ chi trả-thì tỷ lệ sẽ được giảm 1 bậc. Họ gắn theo trách nhiệm của người lái xe).

Matizcoi

Xe cút kít
chả ai chịu nhường ai, ní do: xe quá mới :D

zin3_cau

Xe tải
Yaris có lẽ sai rồi??? :^):^):^)
Sai thế nào cụ vào bùng binh phải nhường xe bên trái mà.....Yaris vào hết bùng bình và đang đi ra rồi, chú Lai kia giò mới nhú vào phải nhừng cho ng ta ra chứ (theo e là thế)

vanperse

Xe buýt
Quả này thì taxi đền ốm rồi.
Trăm sự tại taxi đi ẩu:77:.