[Funland] Lại đón tại chân công trình?

MiTa

Xe lăn
Thiết nghĩ thành phần này cũng dạng lắm tiền của rồi , sao phải bần tiện lấy xe công và tiền xăng của dân , để trục lợi cho bản thân thế nhỉ , nó khôn hết phần của dog
Tiền các a thiếu gì, nhưng đi biển trắng nó hèn cái thằng người ra.

Cavaho

Xe tăng
Bọn lãnh đạo kiểu này vua con 1 cõi nên đi đâu cũng coi người khác không ra gì.
Trung ương nên đào tạo lại đội này nếu muốn lấy hình ảnh trong mắt người dân.
Đơn cử như mỗi dịp họp hành ở cái CA HN ở Trần Hưng Đạo, mấy đồng chí phân luồng giao thông nhưng hễ thấy xe sếp chuẩn bị đến là phi ra chặn đầu xe khác cho sếp khỏi phải chờ, hãm vãi. Có lần em thấy có cụ phanh nhấc cả đít lên khi có đồng chí dũng cảm phi ra dọn đường cho sếp.
Thời đại nhiễu nhuơng chó tót bàn thờ nên quân sai nha tuần đinh lên huơng Cụ ui.... nhiều hôm ăn sáng xong đi đường Yết kiêu mấy thàng tuần đinh ra chặn cả đoàn xe để xe xếp nó vào chuồng, Tởm....

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Ịch cụ các cụ, lúc covid thì các cụ nằm trùm chăn tím ái im thin thít vì éo nói được gì mà ho he thì sợ lòi ra cụ có 3 que. Giờ ổn ổn tí lại bắt đầu đồng ca bài we we gâu rồi. Chối, có khách, em đi làm cuốc xe, lao động đã, éo quan tâm
việc nào ra việc đó, làm tốt, có tâm thì không lo gì không được toàn dân ủng hộ! K thể lấy 1 tí công mà dương ra và che lấp cho các thối tha mãi đc!

nhuataiche

Xe container
Thằng này còn đang đòi công an vào cuộc làm rõ động cơ đưa những hình ảnh lên mạng để làm gì. Câu chuyện nó nói có ai thấy logic không: gặp ở sân bay nên cho đi nhờ?
Em ko hiểu, lên tới tầm đó rồi mà ko hiểu cái gọi là quan hệ công chúng nghĩa là gì ! Vụ này lên báo Tuổi Trẻ rồi, đúng hay sai gì cũng nên câm cái miệng đi mới phải ! Hay là làm vua một cõi quen rồi nên ko coi dư luận ra gì ?

VCHDHN

Xe container
Em ko hiểu, lên tới tầm đó rồi mà ko hiểu cái gọi là quan hệ công chúng nghĩa là gì ! Vụ này lên báo Tuổi Trẻ rồi, đúng hay sai gì cũng nên câm cái miệng đi mới phải ! Hay là làm vua một cõi quen rồi nên ko coi dư luận ra gì ?
Đm em ghét nhất là mang xxx điều tra xem có thế lực thù địch nào hãm hại không, trong khi thối hơn mứt.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Tay này cuối năm nay hưu rồi nên nó phản dame ngay thông tin...

binhsu7273

Xe cút kít
Đm em ghét nhất là mang xxx điều tra xem có thế lực thù địch nào hãm hại không, trong khi thối hơn mứt.
Thế Lực Thù Địch là bóng Ma, Ma Quỷ trong diễn biến Hòa Bình, nên chăng ta mời Thầy Cúng đuổi chúng đi...? 8-> 8-> 8->

vovan3455

Xe tăng
Chuẩn cụ. Đương nhiên vợ con không đủ tiêu chuẩn đi riêng (như kiểu vợ anh BT CT). Nhưng đi kèm thì sao? Hay là bác này lên xe đi về còn vợ con bạn bè thân bằng cố hữu đi cùng thì ra ngoài thuê taxi đi về thì mới là nhân văn hợp đạo lý?
Cụ đã đọc hết thông tin xung quanh vụ này chưa?

fishbed4

Xe tăng
Biển xanh mới đủ tuổi được vào nhé, chứ biển trắng mà vào thì chuyện nó lại càng nát thêm nữa. Ko có sân bay nào cho phép xe biển trắng đc vào đường băng cả. Cái sai ở đây là dùng xe công vụ để đưa đón 1 người ko đủ tiêu chuẩn thôi ( con hay con dâu gì đó )
Biển nào cũng vào được sân đỗ máy bay, miễn là được Cảng vụ HK tại sân bay đó cấp phép. Còn lái xe trong sân đỗ máy bay ngoài GPLX thì còn phải được cấp chứng chỉ riêng của sân bay đó. Chứng chỉ đó đòi hỏi người lái phải thuộc địa hình, biết các quy tắc tham gia giao thông trong sân đỗ, các loại biển báo, quy định v.v.. Thông thường, các xe biển xanh, biển đỏ, biển NG được cấp phép đỗ, đưa, đón khách tại khu vực ưu tiên trước cửa nhà ga mà thôi.

Roman

Xe điện
Chỉ là ông ấy thương con gái và cháu đi xa mệt quá. Ko đi thêm đc 100m tới chỗ check out nên ông ấy đón về luôn. Đây thương con dân thế còn gì.

khkt_cc2

Xe buýt
Trao đổi với báo chí, ông Phạm Ngọc Kình - Giám đốc Cảng hàng không Tuy Hòa (tỉnh Phú Yên) xác nhận, theo báo cáo của sân bay, cách đây 10 ngày, có ôtô mang biển số xanh của ông Lương Minh Sơn - Phó Bí thư Thường trực tỉnh ủy Phú Yên - làm thủ tục để đón con ở cầu thang sân bay với chuyến bay từ TP.HCM ra.
Theo ông Kình, việc ông Sơn đưa ôtô vào cầu thang máy bay có giấy phép của cảng vụ cấp, về mặt an ninh thì lực lượng an ninh đã kiểm tra xe, gầm xe và người của ông Sơn trước khi vào.
Ông Kình nói thế lày thì Ô Sơn ko bay chuyến ấy à các cụ ???
Em hiểu đó là lính của ông Sơn.

Future_50

Xe điện

Cô lái đò

Đi bộ
Con gái ông bí thở đầu bạc hôm đó bị đèn đỏ, đi bộ xa sợ rụng trứng nên tôi mới chở...cha said

thanhcong2002

Xe buýt
Chuẩn cụ. Đương nhiên vợ con không đủ tiêu chuẩn đi riêng (như kiểu vợ anh BT CT). Nhưng đi kèm thì sao? Hay là bác này lên xe đi về còn vợ con bạn bè thân bằng cố hữu đi cùng thì ra ngoài thuê taxi đi về thì mới là nhân văn hợp đạo lý?
Đối tượng khác k có trong quy định thì k được đón ở cầu thang máy bay. Làm sai nhận lỗi thì hết chuyện ngay như chơi bài doạ điều tra này nọ là sai sách rồi

vo nho

Xe điện
Đối tượng khác k có trong quy định thì k được đón ở cầu thang máy bay. Làm sai nhận lỗi thì hết chuyện ngay như chơi bài doạ điều tra này nọ là sai sách rồi
cụ nói đúng...xe công chỉ phục vụ mục đích công việc.
Còn việc dùng ôtô công vụ vào tận cầu thang máy bay để đón ông và người nhà. Vậy người nhà đâu có nằm trong danh sách vậy mà cho cùng xe là không được. Còn an ninh hàng không nửa chứ.
1 trong người lãnh đạo cao nhất cuả 1 tỉnh mà thiếu gương mẫu, rùi trả lời theo kiểu này thì nên cho về đi. Việc nhỏ mà không gương mẫu thì việc to chắc cũng chả ra gì...

NHD78

Xe máy
Có ai đón người nhà ông ấy đâu? Xe là ra đón ông đó theo đúng tiêu chuẩn mà. Việc con cháu ông ta vì thế đi cùng xe về có gây tổn thất gì thêm cho xã hội không cụ? Nhìn đời bằng con mắt bớt hằn học đi các cụ ơi. Cái gì đáng chửi thì chửi chứ không nên cái gì cũng chửi.

vo nho

Xe điện
Có ai đón người nhà ông ấy đâu? Xe là ra đón ông đó theo đúng tiêu chuẩn mà. Việc con cháu ông ta vì thế đi cùng xe về có gây tổn thất gì thêm cho xã hội không cụ? Nhìn đời bằng con mắt bớt hằn học đi các cụ ơi. Cái gì đáng chửi thì chửi chứ không nên cái gì cũng chửi.
Thưa cụ như thế là không được cái gì ra cái đó công ra công, tư ra tư. tuyệt nhiên không được nhập nhằng.
Mình giữ chức vụ và trọng trách càng cao càng phải hiểu rõ việc này. Trên không gương mẫu nói cấp dưới ai nghe.

Giờ có 1anh theo gương "Phó bí thư " sử dụng xe đi công tác nhưng tiện đường nên đưa vợ con về quê thì cụ nghĩ sao?

Chỉnh sửa cuối:

vo nho

Xe điện
Tung tin điều tra bây giờ :))
tung tin cái gì...nó đưa đúng mà bị điều tra. Ông nay cho rằng mình to quá đây mà