[Thảo luận] Lại đèn pha - 30P 3967 và logo OF...

CHI HUA HUA

Xe buýt
Website
www.adz.com.vn
Em bị thế này thì nhường nó lên trước rồi huy động pha và mấy quả NARVA mua của cụ Nam Vũ rọi thẳng vào gương của nó . sướng phết :21:

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Rất nhiều xe em thấy ở kính hậu treo lủng lẳng một mớ thú nhồi bồng ... chắc là để tránh bị chiếu đèn pha vào gáy :77::77:

Dán kính hậu như ông Ino này chắc cũng đỡ phần nào :21::21: Có luôn số điện thoại để alo ..tư vấn góp ý :)

LINHDH

Xe hơi
Website
www.noithatatm.com
Em thỉnh thoảng đi trong phố cũng bật pha để chiếu lại nhưng chú nào chiếu pha vào mình :21::21::21:

khoavq

Xe điện
Có 1 vấn đề mà cháu phân tích mãi không hiểu:
- có logo OF ở kính hậu...

Vậy: thành viên này cố tình dương pha? hay là đầu óc không minh mẫn dẫn đến việc dương pha? hay là lý do nào khác?

và... khả năng đợt tới cháu bỏ logo OF ra là rất cao :21::21::21:... để tiện chiếu pha lại vào đuôi chú nào giống chú này (xe cháu lắp 1 đôi Compact Ultra 150 của cụ Narva mà).

CHI HUA HUA

Xe buýt
Website
www.adz.com.vn
Giải quyết được mà Cụ

Mình lắp thêm bộ pha ở mông, nếu thấy bạn pha thì mình cũng chơi hậu pha luôn :))

Cách nữa là mua cái đèn pin tàu (loại khủng), nếu thấy bạn pha thì mình phân công cho Gấu bật đèn pin rồi rọi thẳng vào xe bạn qua kính sau :21::21::21:
cái này hay đấy :21:

belancer

Xe buýt
Công nhận gặp mấy ông giương pha đằng sau nhiều lúc tức ói máu, chẳng nhẽ cho vượt rồi đá lại :102:
Em cho đa phần là do thiếu ý thức, một phần là do tài mới chưa có phản xạ pha/cốt, mới đi từ 2B lên thì toàn táng pha cho nó... sáng. Em mong lỗi này phạt thật nặng để họ nhớ.

khoavq

Xe điện
Công nhận gặp mấy ông giương pha đằng sau nhiều lúc tức ói máu, chẳng nhẽ cho vượt rồi đá lại :102:
Em cho đa phần là do thiếu ý thức, một phần là do tài mới chưa có phản xạ pha/cốt, mới đi từ 2B lên thì toàn táng pha cho nó... sáng. Em mong lỗi này phạt thật nặng để họ nhớ.
Cái này có quy định chế tài mà.
Trong 146 có ghi rất rõ.

Ngoài lề 1 chút: nước ngoài mà bật pha thì xử nghiêm dư lày http://vietbao.vn/Van-hoa/Quen-bat-den-pha-nu-hoang-scandal-lam-vong-lao-ly/20679219/181/

Còn Việt Nam hình như makemeno thì phải :77::77::77:.

bvc

Xe tăng

Coltplus2008

Xe điện
Đường chỗ em rất sáng. Nhiều khi quên cả bật đèn.
Em mới thay cả cặp pha cot plus của kụ namvu. Thế có phí tiền không cơ chứ.:)):)):))

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Có logo OF không có nghĩa là người văn minh. Người văn minh đôi khi cũng không phải là người lái xe có kỹ năng. Người lái xe có kỹ năng đôi khi vẫn bật phai đi trong phố và khi có xe ngược chiều. Túm lại là có thể vì một lí do gì đó, người ta không chuyển đèn pha về cốt và làm chói mặt cụ và người đi đường. Nếu cụ ức chế thì ức nhiều lắm. Ức mãi chả hết. Cụ làm li (b) cho hả giận nhé.
Cháu gặp trường hợp như cụ, cháu làm như sau ạ:
1. Nếu đi ngược chiều cháu: Cháu nháy pha để bẩu thằng đi ngược chiều hạ pha xuống. Nếu hạ, cháu nghĩ, thằng này biết đi xe. Nếu không, dcm thằng ngu, cháu chủi thầm rồi giảm ga. Chạy chậm và hướng đầu xe của cháu thẳng vào đầu xe thằng ngu đấy. Đảm bảo 100% nó sẽ hạ pha.
2. Đi sau: Cháu đi chậm lại, hơi oánh võng tí. Thằng ngu ấy mà còi cháu kệ, nháy pha và hạ cốt thì cháu sẽ đi bình thường lại. Nếu vẫn pha, cháu sẽ cho vượt và sau đó cháu lằm thằng ngu để pha vào mặt thằng ngu đấy.
Tóm lại là có rất nhiều cách để "giáo dục" văn hoá giao thông cho những người khác (có thể là thằng vô văn hoá, có thể là người văn minh nhưng quên....). Tuy nhiên, cũng không quá bận tâm tới chuyện này làm gì. Mất vui cụ ạ.

vanperse

Xe buýt
Kính các cụ,

Bàn về chuyện đèn pha, cháu thật sự ghét những ai để đèn pha đi trong phố. Đi đằng sau thì chói mắt kiểu đằng sau, đi ngược chiều thì chói mắt kiểu ngược chiều.

Nói không để ý, hoặc quên ư? Liệu có thể tin được không? Có lẽ là có. Dưng ít thôi các cụ nhể. Đặc biệt là 4B... đã ngồi lên ghế lái thì nào là taplo, nào là ánh sáng trước mặt, ty tỷ thứ để có thể nhận biết là pha hay cốt.

Tối qua, chở gấu về nhà lúc khoảng 9h45', trên đường Điện Biên Phủ, cháu bị 1 đồng chí chiếu pha đằng sau. Đã quen với việc này, nhưng phải công nhận là vẫn cực kỳ khó chịu. Đến ngã tư rẽ trái đi Trần Phú, cháu cố tình đi chậm lại cho hắn vượt lên, thì thấy 1 gã đàn ông (chắc chắn là biết thế nào là pha/cốt) đi xe Innova, biển 30P - 3967 chạy rất CHẬM, và bật pha chói mắt. Đặc biệt là GẮN LO GÔ OF trên kính hậu phía dưới bên trái.

Cháu đi theo từ Trần Phú - Sơn Tây - Kim Mã đến ngã tư Núi Trúc thì Innova này rẽ trái vào Núi Trúc.

Chạy rất CHẬM.

Xi nhan tử tế đàng hoàng.

Vậy thì có khả năng là "quên" hoặc "không để ý" là đang bật đèn pha không?

Từ lúc chiếu pha vào cháu (Điện Biên Phủ) đến thời điểm rẽ trái ở ngã tư Núi Trúc, hắn vẫn dùng đèn pha (do cháu nhìn tầm sáng và vùng sáng của đèn xe hắn chiếu vào xe Kia Pride CD5 đi đằng trước hắn. Nghĩa là hắn để đèn pha để đi trong phố...

Văn hóa gì khi gắn logo OF lại để đèn pha?

Cháu khó chịu kinh lên được, nên lên đây chia sẻ với các cụ. Chuyện đã cũ, nhưng dài dòng 1 chút - các cụ thông cảm. Không hiểu là chiếc Innova đó có suy nghĩ gì???

Cháu lạy 5 lạy :77::77::77::77::77:

Sodi các cụ đã kể lể dài dòng.
Điều này thuộc về văn hoá GT mà 4rum cũng đã nói rất nhiều rồi. Hy vọng mọi việc sẽ theo xu hướng tốt dần lên thôi. Chia sẻ bức xúc với cụ :^).

Yoyo

Xe tải
Đúng là văn hóa bật pha của các 4b nhà mình thì cực chán. Thành thói quen *** nó rồi hay sao í. Em rất nhiều lần bị thằng đằng sau bật pha, em nhường đường cho vượt lên rồi đi sau bật lại cho bõ tức, nhưng chỉ 1 lúc rồi tắt nhằm nhắc nhở thôi mà có khi chúng cũng không biết đâu.

Đọc bài này em lại nhớ 1 lần tức nhất là hôm tối đi đoạn đường nhỏ, hẹp đâm ra phạm ngọc thạch, chỗ khu Kim Liên, vừa kẹo vào đường đi 1 đoạn thấy ngay 1 thằng điên đi vitara ngược bật hết cả pha và cả dàn đèn độ thêm ở trên nóc, quả thật lúc đấy em không còn nhìn thầy gì luôn, đành phải dừng hẳn xe lại, mình nheo mắt hết cỡ nháy đèn để nó biết ý cụp xuống hoặc tắt đi mà hình như thằng chóe đấy nó mù hay sao ý, nó vẫn cứ giương pha lên và đi giữa đường qua xe mình như không có chuyện gì xảy ra .........mình thì xe nhỏ hơn nép sát vào bên đường!.......(^đê#(!^#^!!cê($$:mờ(^)(^)QƯQ l.........

Chỉnh sửa cuối:

toanco_k32

Xe tăng
Có logo OF không có nghĩa là người văn minh. Người văn minh đôi khi cũng không phải là người lái xe có kỹ năng. Người lái xe có kỹ năng đôi khi vẫn bật phai đi trong phố và khi có xe ngược chiều. Túm lại là có thể vì một lí do gì đó, người ta không chuyển đèn pha về cốt và làm chói mặt cụ và người đi đường. Nếu cụ ức chế thì ức nhiều lắm. Ức mãi chả hết. Cụ làm li (b) cho hả giận nhé.
Cháu gặp trường hợp như cụ, cháu làm như sau ạ:
1. Nếu đi ngược chiều cháu: Cháu nháy pha để bẩu thằng đi ngược chiều hạ pha xuống. Nếu hạ, cháu nghĩ, thằng này biết đi xe. Nếu không, dcm thằng ngu, cháu chủi thầm rồi giảm ga. Chạy chậm và hướng đầu xe của cháu thẳng vào đầu xe thằng ngu đấy. Đảm bảo 100% nó sẽ hạ pha.
2. Đi sau: Cháu đi chậm lại, hơi oánh võng tí. Thằng ngu ấy mà còi cháu kệ, nháy pha và hạ cốt thì cháu sẽ đi bình thường lại. Nếu vẫn pha, cháu sẽ cho vượt và sau đó cháu lằm thằng ngu để pha vào mặt thằng ngu đấy.
Tóm lại là có rất nhiều cách để "giáo dục" văn hoá giao thông cho những người khác (có thể là thằng vô văn hoá, có thể là người văn minh nhưng quên....). Tuy nhiên, cũng không quá bận tâm tới chuyện này làm gì. Mất vui cụ ạ.
Em giống hệt bác. Mỗi tội nhiều khi các chiêu này vẫn không ăn thua. Cái đoạn đỏ đỏ kia chỉ được 50% thôi ạ.

Tối qua em chở gấu đi trên đường Quán Sứ gặp 1 thằng 4b cáu cạnh nhưng em không thể nhìn được là xe gì.
Chỉ biết xe nó kiểu như Matiz hoặc Yaris, màu đỏ, đã được độ đèn và ống pô (nghe như tiếng xe thể thao í).
Em đi ngược chiều nó, nó để pha (đã được độ nên cực sáng) và phi nhanh, lạng lách, lấn sang cả làn ngược chiều.
Nhìn kiểu đi của thằng này em biết chắc chắn nó cố tình chứ không phải vô ý.
Em chỉ biết nói với gấu: "Thằng mất dạy":mad:

Photon

Xe tải
oải, tối qua em còn bị loại vô văn hóa cố ý giương pha chiếu hậu. Nhưng em về đến ngõ rồi đành kìm nén không sinh sự :77:

ManRoland

Xe buýt
En đã từng cho một chú lên vỉa hè xuýt chết vì đi ngược chiều bắn pha thẳng vào mẹt em đoạn qua trường Chu Văn An Thụy Khê. Hôm đấy em phi m i ẹ xe em vào phía đầu xe chú ấm làm chú này sợ quá đánh lái uỳnh một cái vào vỉa hèm, em nhìn qua gương thấy phanh đỏ đít. mấy thằng loại này ngu thật, thiếu văn hóa. mad::mad::mad:

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Cayowl

Xe hơi
cái cách xử pha sau bằng đèn pin đc đấy các cụ ạ, nhưng mà phải đi 2 ng trở lên, đi 1 ng thì tay đâu mà chiếu.
xe cháu nó có cái bộ phụ kiện theo xe, có đèn pin luôn, sáng phết các cụ ah

tuyenvpt

Xe tăng
Văn hóa giao thông mình nó thế mà các cụ, các cụ bức xúc đèn pha, các cụ bức xúc còi, thế đã bao giờ các cụ bức xúc về cái đèn hậu của 2B loại trong suốt chưa? Đi đường thỉnh thoảng gặp 2 bánh có cái đèn hậu mà cái nắp nhựa của nó ko phải màu đỏ mà lại là nhựa trong suốt sáng như đèn pha chiếu thẳng vào mặt mình rất khó chịu:77::77:, hình như các bác xxx ko phạt những trường hợp này:102::102:

power

Xe tải
Bác Tài nào cố tình bật pha thường là lái mới, mới mua hoặc mượn được quả ô tô phải giương pha lên cho nó hoành tráng.