[Thảo luận] Lại đâm không đúng cách phải không các cụ

FUGACA

Xe buýt
Thưa các cụ, có nhiều tai nạn xảy ra với Toyota vì 1 lý do đơn giản là Toy đi nhiều nhất ngoài đường, nhưng nếu để ý 1 tí thì cũng thấy nhiều điều bất thường.
1 Toy Fortuner có số lượng lật nhiều nhất trong khi cũng nhiều tai nạn với everes, Pajero sport, Sorento... mà không con nào bị lật. Điển hình là vụ em gái Tây nguyên mới lấy bằng chạy con everes phi ầm ầm lên vỉa các kiểu đâm chết mấy người mà nó có lật đâu.
2 Thân, khung, vỏ của Toy Việt quá mềm. Em có cảm tưởng nó cắt bỏ cả khung thép bảo vệ cabin. Tất cả các trường hợp Toy đâm là bị vò như tờ giấy và người ngồi trên phần lớn là bị thương rất nặng hoặc ăn chuối cả nải. Điều này xảy ra không nhiều với các dòng xe khác tất nhiên tính trên tỉ lệ vụ tai nạn chứ không thống kê. Các cụ có thể vào Google.com.vn tìm từ khóa "tai nạn".
3 Túi khí trên Toy việt rất hay không nổ, lý do Toy bảo là đâm không đúng cách cái này em rất phản đối. Điển hình là vụ cách đây mấy tháng ông camry đâm bạch thủ gãy cả cột điện trên đường Cầu Giấy mà túy khí không nổ. Các cụ có thể tiếp tục vào Google.com.vn tìm. Và vụ này là mới nhất
http://www.thanhnien.com.vn/kinh-te/xe-camry-25q-dam-tet-dau-ma-khong-bung-tui-khi-629557.html
KL: Toy là hãng lớn nó dư khả năng làm ra cái xe tốt nhất TG nhưng Toy Việt là đứa con nuôi chậm lớn và nhiều tốn kém do quá nhiều thành phần ăn theo. Cách đây 5 năm em đã cầm tiền đi mua Toy việt và sau 5 năm do có nhu cầu thay xe mặc dù rất yêu Toy nhưng Toy thật đắt quá nên đành chuyển sang hãng khác, kết quả là đáng đồng tiền hơn Toy Việt nhưng thua Toy thật.

sageln

Xe tăng
Cụ cứ xúc phạm Toy thế nhiều cụ trên này không thích đâu :)).

mai.thanh10

Xe container
Cách đây 5 năm em đã cầm tiền đi mua Toy việt và sau 5 năm do có nhu cầu thay xe mặc dù rất yêu Toy nhưng Toy thật đắt quá nên đành chuyển sang hãng khác, kết quả là đáng đồng tiền hơn Toy Việt nhưng thua Toy thật.
2 cái đỏ cụ giống hệt em, nhưng của em là 3 năm. Và giờ thêm nữa là ko bao giờ quay lại toy, kể cả có tiền mua lexus em cũng chuyển sang xe Đức.

blackpaint

Xe container
Đâm chưa đúng cách cụ nhé.

pnew

Xe điện
Thưa các cụ, có nhiều tai nạn xảy ra với Toyota vì 1 lý do đơn giản là Toy đi nhiều nhất ngoài đường, nhưng nếu để ý 1 tí thì cũng thấy nhiều điều bất thường.
1 Toy Fortuner có số lượng lật nhiều nhất trong khi cũng nhiều tai nạn với everes, Pajero sport, Sorento... mà không con nào bị lật. Điển hình là vụ em gái Tây nguyên mới lấy bằng chạy con everes phi ầm ầm lên vỉa các kiểu đâm chết mấy người mà nó có lật đâu.
2 Thân, khung, vỏ của Toy Việt quá mềm. Em có cảm tưởng nó cắt bỏ cả khung thép bảo vệ cabin. Tất cả các trường hợp Toy đâm là bị vò như tờ giấy và người ngồi trên phần lớn là bị thương rất nặng hoặc ăn chuối cả nải. Điều này xảy ra không nhiều với các dòng xe khác tất nhiên tính trên tỉ lệ vụ tai nạn chứ không thống kê. Các cụ có thể vào Google.com.vn tìm từ khóa "tai nạn".
3 Túi khí trên Toy việt rất hay không nổ, lý do Toy bảo là đâm không đúng cách cái này em rất phản đối. Điển hình là vụ cách đây mấy tháng ông camry đâm bạch thủ gãy cả cột điện trên đường Cầu Giấy mà túy khí không nổ. Các cụ có thể tiếp tục vào Google.com.vn tìm. Và vụ này là mới nhất
http://www.thanhnien.com.vn/kinh-te/xe-camry-25q-dam-tet-dau-ma-khong-bung-tui-khi-629557.html
KL: Toy là hãng lớn nó dư khả năng làm ra cái xe tốt nhất TG nhưng Toy Việt là đứa con nuôi chậm lớn và nhiều tốn kém do quá nhiều thành phần ăn theo. Cách đây 5 năm em đã cầm tiền đi mua Toy việt và sau 5 năm do có nhu cầu thay xe mặc dù rất yêu Toy nhưng Toy thật đắt quá nên đành chuyển sang hãng khác, kết quả là đáng đồng tiền hơn Toy Việt nhưng thua Toy thật.
Đồng ý với cụ trên khía cạnh an toàn

99A-067.67

Xe tăng
Em thích toy ở thiết kế đẹp :-c còn chất lượng thì em nghèo nên chưa được trải nghiệm :-?:-?:-?:-?

mognao

Xe hơi
Em cũng đang đi toy nhưng là hilux nhập thái ko biết thế nào nhưng hy vọng ko bao h đâm va để ktra túi khí, có cái em ko thích ốp sừn của toy

cusao

Xe lăn
Những ai sắp mua xe, họ sẽ dùng doanh thu để khỏa lấp mọi khiếm khuyết. Thua chưa?

Bigbaby

Xe tải
Vậy cụ thích tốn một mớ để sửa túi khí hay là không có cơ hội tốn thêm một đồng nào nữa??????????
Và khéo nữa thì vợ cả cùng F1 của cụ còn được thêm 1 đống xiền !
Fun thôi vì e biết cụ cũng fun mà

duymanhbk

Xe tải
Em ko đi toy, nhà em cũng chả ai đi Toy cả. Hiuhiu. Mà cụ liệt kê ra như thế này nhiều ToyPhang ko ưng đâu hỉ. =))

BigBear_DQT

Xe máy
Em có cụ bạn đi toy được hơn một năm sau một thời gian thần thánh hóa đã quyết định chia tay em nó và cả đại gia đình em nó luôn. Mà tời giờ em vẫn chưa tìm ra lý do. Không có lẽ chính là đây.

hoagvc3

Xe tăng
Em thì ủng hộ toyota nhưng lại ko đi nó.