[Thảo luận] Lại chuyện văn hóa giao thông của xứ Vịt

tungle

Xe máy
Nhà Evil này lại lên câu vote ấy mờ :))
Mấy chuyện đới cháu gặp suốt.

Cháu toàn ngồi trong xe chửi cực to...!!!
Cháu không hạ cửa kính và cũng chửi to nhưng bị gấu nhà cháu góp ý là từ hồi đi xe anh nói bậy nhiều quá ...:^)

anhkhoihn

Xe tăng
Em bây giờ không chửi nữa rồi, chửi to thì lại tự mình nghe thôi cụ ạ
Nhất trí với Cụ, sau một thời gian dài em cũng mới sửa được bệnh này vì Gấu luôn ca thán rằng : anh chửi người ta không nghe được mà chỉ có vợ con anh nghe thôi.........

Còn việc đánh nhau, em đề nghị các Cụ OF nhà ta không nên nóng tính như vậy, riêng bản thân em đúc kết 2 lần phang tại trận là 2 lần Ngu. Hậu quả xước xát hết cả tay và rách mất bộ Véc mới may.......

master_guy

Xe buýt
Chia sẻ với cụ chủ thớt, công nhận văn hóa giao thông VN có lẽ là cái làm cho mình xì trét nhiều nhất. Thầy em bảo là cố gắng biến cái đại sự thành tiểu sự, biến tiểu sự thành vô sự, đừng làm ngược lại là biến cái vô sự thành gây sự! Tóm lại phải học chữ "Nhẫn" cả đời.

PHC

Xe buýt
Hê hê, như nhà cháu đây này, hôm qua đi 2b, đang chạy sát dải phân cách bên trái đường và có xi nhan xin rẽ hẳn hoi mà 1 lão đi Cam chạy đằng sau còi như chưa bao giờ được còi, đồng thời vượt lên ngang nhà cháu, hạ kính xuống: "điên à?". MK, các cụ xem quái thai ngâm dấm không cơ chứ, nhà cháu chửi lại luôn, nhưng vì chưa được tục, chưa được phũ lắm nên thôi ko dẫn chứng ra đây :)) Về gần đến nhà, lại gặp 1 ca nữa chạy con xe biển NG, cũng bóp còi như điên dại, đằng trước thì vướng nhiều xe, nhà cháu bị xen vào giữa, chẳng tránh đi đâu được, nhà cháu kệ xác, cứ đi bình thường.
Mà nhà cháu nhận thấy cứ mỗi khi giở giời, con người cũng hay giở chứng hơn hay sao ấy, đi xe ngoài đường thì bát nháo, toàn điên điên dở dở.

datinh

Xe container
Chia sẻ với cụ chủ thớt, công nhận văn hóa giao thông VN có lẽ là cái làm cho mình xì trét nhiều nhất. Thầy em bảo là cố gắng biến cái đại sự thành tiểu sự, biến tiểu sự thành vô sự, đừng làm ngược lại là biến cái vô sự thành gây sự! Tóm lại phải học chữ "Nhẫn" cả đời.
Hic....đọc cái này thì đúng là nên Nhẫn thật các cụ ạ
Trong lúc chuyển hướng xe gắn máy sang đường thì anh Trần Văn Tỵ (45 tuổi, ngụ TP Mỹ Tho, Tiền Giang) va quẹt với Trần Văn Sơn (tự Sơn mót, SN 1985, ngụ TP Mỹ Tho, Tiền Giang ). Hai bên dựng xe vào lề đường cãi vã.Vụ việc xảy ra vào khoảng 17h30' ngày 8/6/2009.
Trong cơn nóng giận anh Tỵ có tát 3 cái vào mặt Sơn vì cho rằng Sơn “ nhỏ mà láo”.

Mẹ vợ anh Tỵ bán cháo gần đó đến can ngăn, hai bên không cự cãi nữa.Sơn không nói gì, lăm lăm đến chỗ dựng xe rút con dao kẹp sát người đến chỗ anh Tỵ rồi rút dao đâm một nhát làm anh Tỵ tử vong 15 phút sau đó.

Sau khi gây án, Sơn tháo biển số xe ném xuống sông và đi uống cà phê bình thường như không có chuyện gì xảy ra.

Ngày 11/6, Sơn cùng mẹ ruột ra Vũng Tàu kiếm việc. Sơn có kể cho bạn bè nghe về việc mình đâm chết người, bạn bè khuyên ra đầu thú thì hắn ung dung trả lời “ Đi chơi một vài ngày rồi về đầu thú”. Đến ngày 13/6, Sơn bị bắt tại Vũng Tàu.

Ngày 2/12, Tòa phúc thẩm TAND tối cao tại TP HCM đã xét xử và tuyên phạt bị cáo Trần Văn Sơn 17 năm tù về tội giết người.

Theo Người Lao động

MercAMG

Xe điện
Lần sau cụ cứ thủ sẵn mấy cục gạch trong xe. Thằng nào thích thì cho về nhà ăn cháo :))

Chen Jun

Xe hơi
Red_Evil nói:
- Chuyện thứ hai: Chán chẳng buồn nói, bon chen là bệnh thành tích chung rồi. Cơ mà chửi em là đi ngay bộ tiền đạo. Vầng nhiều 2B can ngăn quá chứ ko thì ko đi hàng tiền đạo thì cũng thành đeo kính râm 1 bên ạ. Thế mà lúc em lên xe nó còn quay lại bảo là tao nhớ biển số xe mày roài
Hôm trên đg Thái Hà e cũng nghe 1 thằng nói câu đo đỏ như cụ, nó đi xe Jolie:102:

SANHSDIEU

Xe hơi
Chia sẻ bức xúc này với cụ... Giao thông Vịt mà.....:77::77::77:

FujiS5200

Xe điện
...
Ngày 2/12, Tòa phúc thẩm TAND tối cao tại TP HCM đã xét xử và tuyên phạt bị cáo Trần Văn Sơn 17 năm tù về tội giết người.

Theo Người Lao động
Cái thể loại này thì giết mợ nó đi chứ để sống làm gì cho bẩn xã hội lại tốn cơm tù.

@bác chủ thread: Từ ngày ngồi ô tô em biết chửi tục không ngượng miệng rồi :'(. Gấu nhà em, từ ngày em quen không trên dưới 10 năm không 1 lần em thấy mắng ai bao giờ, thế mà giờ đã biết chửi rồi đấy. Hức hức.
Em thấy phần lớn cái kiểu đi của Vịt mình là lanh chanh, loi choi. Rẽ ngang rẽ dọc thì coi như mình là cái rốn của vũ trụ, ai cũng phải nhường :77:

vitquayHP

Xe hơi

Còn việc đánh nhau, em đề nghị các Cụ OF nhà ta không nên nóng tính như vậy, riêng bản thân em đúc kết 2 lần phang tại trận là 2 lần Ngu. Hậu quả xước xát hết cả tay và rách mất bộ Véc mới may.......
để tránh xước tay thì cụ fải làm nó rách Véc và ôm bụng ạ:)) nhg nếu có ng can hoặc là chỗ đông ng thì tha, ko cũng rách việc lắm ạ:102:

Xe mini

Xe đạp
Nhà em cũng phải chịu 1 hậu quả: Gấu nhà em từ ngày đi 4 bánh thì bắt đầu biết chửi bậy, mà ngày xưa ngoan lắm cơ. :'(

Yoyo

Xe tải
Nhân chuyện của bác em cũng xin kể thêm chuyện của em về văn hóa đổ xăng của các bác 4b. Em hay đổ xăng ở trạm Quân đội chỗ gần khu ĐT Thăng Long, Cầu giấy. Trạm này khá rộng và xe oto rất đông vào buổi sáng nên quy tắc là các xe phải đỗ song song lùi đít vào, các xe chờ vào thì đỗ lên phía trước đường chờ xe ra rồi lùi vào. Ai muốn lấy hóa đơn thì đánh xe ra tận ngoài đi bộ vào văn phòng.

Quy tắc là thế ai cũng biết mà nhiều khi vẫn nhìn thấy cảnh xe đỗ ngang ra, rồi vẫn để đấy chạy vào lấy hóa đơn làm các xe khác đợi dài cổ.

Bực mình nhất là nhiều cụ hay vi phạm qui tắc "vào sau ra trước", người đến trước thì phải được ưu tiên. Em bị bao nhiêu lần cướp chỗ ở đây tức không chịu được. Mình là người đến trước ai vào sau cũng sẽ thấy xe đã đỗ ở đấy thế mà xe đổ xang vừa ra cái là có thằng lùi thật nhanh vào cướp ngay lập tức. Hôm thì taxi, hôm thì mẹc, cam, đủ cả. Bực nhất là hôm em bị xe biển 31A cảnh sát cướp chỗ, tí nữa thì lùi vào hông xe nó vì lúc nhìn kính sau không thấy ai, gần tới nơi thấy cảm biến kêu loạn cả lên thì đã thấy xe lancruiser 31A nó đã chui vào trước rồi. Đan mạch, em tức quá mở của xe ra chửi loạn cả lên ...^$!@%!(*@%(!*..công an léo gì vô ý thức ..........thằng lái xe nó biết là láo nên còn không nhìn mình đi thẳng vào văn phòng chắc để lấy hóa đơn, còn mấy thằng ngồi bên cạnh ngồi im không ý kiến gì............:102:. Sao ý thức của những người đấy nó kém thế nhỉ, đũa mốc, chẳng nhẽ cứ phải láu cá, chen lấn, tranh cướp thì nói mới giống ở VN hả các bác

Chỉnh sửa cuối:

TogetherWeChia

Xe hơi
Mời cụ (b), bức xúc lắm. Nhưng phải Nhẫn thôi cụ ợ, chứ với tình hình giao thông thế này những chuyện tương tự như vậy sẽ còn xẩy ra nhiều hơn.

Canon_s3is

Xe điện
Người Việt xấu xí

"Người đẹp - người hùng" này hiên ngang lướt trên phố ngày 30/11, người đi đường rất khó chịu khi chứng kiến phải cảnh "người đẹp" sáng không mặc áo, chỉ độc nhất chiếc quần đùi và đặc biệt không đội mũ bảo hiểm. Cứ như thế, người này điều khiển xe máy BKS 52 L7 9124 chạy rong trên tuyến đường Nguyễn Trãi, Trần Bình Trọng, Trần Hưng Đạo (Q.5 đến Q.1, Tp.HCM).

(Nguồn: vtc.vn)

milu

Xe tải
Ngày nào em cũng từ ngã tư Chùa Bộc - Thái Hà về đón Gấu mẹ. Hôm qua em về cũng muộn toàn tầm 6h30 nên trời tối mịt rồi. Qua được ngã tư Giải Phóng, rẽ sang Lê Duẩn đoạn qua cổng công viên một tí thì thấy 1 chú biển 30V chổng ngược pha lên chạy lấn đến hơn 1/2 làn ngược chiều (tức là làn em đi), em nháy pha liên tục cho chú này biết là bố mày đang đến đấy và hạ pha xuống đê nhưng ko ăn thua, chú này vẫn ào ào lao tới làm em phải nép sát vào phía lề để tránh ko thì trên OF lại có thớt mới
Hồi mới lái em cũng sợ, phải tránh như cụ, nhưng giờ thì mày đạp ga bố mày cũng đạp, thích thì đâm nhau, sợ ** giề, cùng lắm thì lên đây cho các cụ chém :)), dưng may mà toàn chúng nó tránh em :21: