[Thảo luận] Lại chuyện văn hóa giao thông của xứ Vịt

Red_Evil

Xe buýt
Bẩm các cụ,

Thực ra chuyện thì cũng chẳng có gì mới, mà em thì cũng chẳng có ảnh, nhưng vẫn bức xúc quá nên phải chia sẻ với các cụ vì trong có khoảng 30p đồng hồ tối ngày hôm qua em phải bực mình 3 lần tổn thọ quá :102::102::102:

Chuyện thứ nhất:

Ngày nào em cũng từ ngã tư Chùa Bộc - Thái Hà về đón Gấu mẹ. Hôm qua em về cũng muộn toàn tầm 6h30 nên trời tối mịt rồi. Qua được ngã tư Giải Phóng, rẽ sang Lê Duẩn đoạn qua cổng công viên một tí thì thấy 1 chú biển 30V chổng ngược pha lên chạy lấn đến hơn 1/2 làn ngược chiều (tức là làn em đi), em nháy pha liên tục cho chú này biết là bố mày đang đến đấy và hạ pha xuống đê nhưng ko ăn thua, chú này vẫn ào ào lao tới làm em phải nép sát vào phía lề để tránh ko thì trên OF lại có thớt mới :77::77::77:

Chuyện thứ hai:

Khi em từ Trần Nhân Tông rẽ sang Trần Bình Trọng thì có 3 cụ 2B dàn hàng ngang đứng chờ đèn đỏ ở phía Trần Bình Trọng và đúng vào làn xe của em, chắn luôn đường. Trước em là 1 mợ lái Focus, thấy bị chặn đường mợ lái Focus mới hạ kính xuống nói gì đấy em ko biết nhưng 1 bác 2B (có tuổi trông khá đứng đắn) ko những ko dẹp vào mà lại còn quay quay cái đầu xe để nó đập vào bánh xe của mợ Focus, ra cái điều là bố mày cứ đứng đấy làm léo gì nhau. Chắc mợ Focus hiền lành quá nên mới đành lùi lại và lách sang phải để đi, còn em nhìn thấy cảnh đấy bức xúc ko chịu nổi nên bò gần tới nơi em mới hạ kính xuống và chưởi luôn Đạm Cà Mau nhà mày có thích đi Văn Điển sớm ko hả??? Thằng (em xin lỗi phải gọi thế) này thấy thế cũng chửi lại em, em bực quá dừng ngay xe lại mở cửa phi ra túm cổ địhnh quại cho 1 phát bõ ghét thì mấy chú 2B đứng đấy can là thôi anh xe máy sai rồi xin lỗi rồi đi đi cho đỡ tắc đường. Em mới bảo là may cho ông là đường đông chứ đã sai rồi lại còn cư xử vô học thế kiểu gì cũng có ngày đi hết hàng tiền đạo.

Chuyện thứ 3:

Em và gấu về đến gần nhà, ở đoạn Ngọc Hà gần bộ NN thì có 2 anh chị già đi qua đường gần đến xe em. Lúc đấy vượt thì ko kịp, tránh cũng ko xong nên em biết điều đi chậm hẳn lại. Nhưng vấn đề là 2 anh chị sang đường ko đúng chỗ (cái này thì nhiều vô kể thôi cứ cho là người đi bộ thì quan trọng nhất rồi), trời thì tối mà vừa đi vừa cười nói rôm rả, ko quan sát gì và đi rất chậm :102: Em bực quá còi bem cho 1 phát thì lại quay lại lườm em rồi lúc em đi qua thì vỗ bồm bộp vào kính xe em bên gấu ngồi. Gấu nhà em cũng chả phải loại vừa nên hạ kính xuống thò cổ ra bảo là các bác đi lại cẩn thận cho con cháu bác và người đi đường được nhờ, thì chị già quay lại chửi luôn đm chúng mày đi ô tô toàn bọn đi ẩu :102: Chán em chả buồn cãi nhau tiếp :77::77::77:

Thế mà ngày nào cũng phải chung sống với những chuyện như thế này :77::77::77::77:

vitquayHP

Xe hơi
Vuốt cụ 1 ly, a e mình nâng chén tiêu sầu(b)
chuyện 1, e đành chịu:77:
chuyện 2, e quại lun(h)
chuyện 3, e lại nhường, loại này nói nó cũng chả hiểu đc:102:

datinh

Xe container
Vuốt cụ 1 ly, a e mình nâng chén tiêu sầu(b)
chuyện 1, e đành chịu:77:
chuyện 2, e quại lun(h)
chuyện 3, e lại nhường, loại này nói nó cũng chả hiểu đc:102:
Chí ní chí ní....đi ra đường kiểu ấy sẽ dính chưởng thôi

SốtVirút

Xe tăng
Chuyện thứ nhất: thông cảm với 30V mới đi, nó phải bị 1 vài lần bị rọi pha vào mặt là hiểu ngay mà

vietnduc

Xe hơi
- Chuyện thứ nhất: thằng 30V sai lè, em cứ đường em em đi. Nó có cọ quệt vào xe em, em kêu BH đến xem thằng nào đền thằng nào?
- Chuyện thứ hai: Chán chẳng buồn nói, bon chen là bệnh thành tích chung rồi. Cơ mà chửi em là đi ngay bộ tiền đạo.
- Chuyện thứ ba: Lại là chuyện xe to phải đền xe nhỏ.
Thôi làm ly cho hạ hỏa bác ợ. Hôm nào mà em đi 4B là y như rằng xì-choét nặng nề.

Red_Evil

Xe buýt
- Chuyện thứ nhất: thằng 30V sai lè, em cứ đường em em đi. Nó có cọ quệt vào xe em, em kêu BH đến xem thằng nào đền thằng nào? Em chịu gan em chả to thế ạ, thôi thì kệ mợ chúng nó, tránh đi cho đỡ phức tạp.
- Chuyện thứ hai: Chán chẳng buồn nói, bon chen là bệnh thành tích chung rồi. Cơ mà chửi em là đi ngay bộ tiền đạo. Vầng nhiều 2B can ngăn quá chứ ko thì ko đi hàng tiền đạo thì cũng thành đeo kính râm 1 bên ạ. Thế mà lúc em lên xe nó còn quay lại bảo là tao nhớ biển số xe mày roài :77::77::77:
- Chuyện thứ ba: Lại là chuyện xe to phải đền xe nhỏ. Cái nài thì là bệnh của Vịt rồi ạ. Em có đứa bạn đang dừng xe ở khu Ciputra bị 1 thằng điên 2B đâm vào rồi lăn quay ra, thế mà nhà nó vẫn bắt đền như đúng rồi. Cái loại chóa ở XH Vịt giờ nhiều thế ko biết.
Thôi làm ly cho hạ hỏa bác ợ. Hôm nào mà em đi 4B là y như rằng xì-choét nặng nề. Em bún chả đơi :69::69::69:
Bó tai với giao thông xứ Vịt ạ, nhưng chả có cách nào là phải đi thôi ạ :102::102::102:

xecutkit

Xe tải
Bẩm các cụ,

Thực ra chuyện thì cũng chẳng có gì mới, mà em thì cũng chẳng có ảnh, nhưng vẫn bức xúc quá nên phải chia sẻ với các cụ vì trong có khoảng 30p đồng hồ tối ngày hôm qua em phải bực mình 3 lần tổn thọ quá :102::102::102:

Chuyện thứ nhất:

Ngày nào em cũng từ ngã tư Chùa Bộc - Thái Hà về đón Gấu mẹ. Hôm qua em về cũng muộn toàn tầm 6h30 nên trời tối mịt rồi. Qua được ngã tư Giải Phóng, rẽ sang Lê Duẩn đoạn qua cổng công viên một tí thì thấy 1 chú biển 30V chổng ngược pha lên chạy lấn đến hơn 1/2 làn ngược chiều (tức là làn em đi), em nháy pha liên tục cho chú này biết là bố mày đang đến đấy và hạ pha xuống đê nhưng ko ăn thua, chú này vẫn ào ào lao tới làm em phải nép sát vào phía lề để tránh ko thì trên OF lại có thớt mới :77::77::77:

Chuyện thứ hai:

Khi em từ Trần Nhân Tông rẽ sang Trần Bình Trọng thì có 3 cụ 2B dàn hàng ngang đứng chờ đèn đỏ ở phía Trần Bình Trọng và đúng vào làn xe của em, chắn luôn đường. Trước em là 1 mợ lái Focus, thấy bị chặn đường mợ lái Focus mới hạ kính xuống nói gì đấy em ko biết nhưng 1 bác 2B (có tuổi trông khá đứng đắn) ko những ko dẹp vào mà lại còn quay quay cái đầu xe để nó đập vào bánh xe của mợ Focus, ra cái điều là bố mày cứ đứng đấy làm léo gì nhau. Chắc mợ Focus hiền lành quá nên mới đành lùi lại và lách sang phải để đi, còn em nhìn thấy cảnh đấy bức xúc ko chịu nổi nên bò gần tới nơi em mới hạ kính xuống và chưởi luôn Đạm Cà Mau nhà mày có thích đi Văn Điển sớm ko hả??? Thằng (em xin lỗi phải gọi thế) này thấy thế cũng chửi lại em, em bực quá dừng ngay xe lại mở cửa phi ra túm cổ địhnh quại cho 1 phát bõ ghét thì mấy chú 2B đứng đấy can là thôi anh xe máy sai rồi xin lỗi rồi đi đi cho đỡ tắc đường. Em mới bảo là may cho ông là đường đông chứ đã sai rồi lại còn cư xử vô học thế kiểu gì cũng có ngày đi hết hàng tiền

Chuyện thứ 3:

Em và gấu về đến gần nhà, ở đoạn Ngọc Hà gần bộ NN thì có 2 anh chị già đi qua đường gần đến xe em. Lúc đấy vượt thì ko kịp, tránh cũng ko xong nên em biết điều đi chậm hẳn lại. Nhưng vấn đề là 2 anh chị sang đường ko đúng chỗ (cái này thì nhiều vô kể thôi cứ cho là người đi bộ thì quan trọng nhất rồi), trời thì tối mà vừa đi vừa cười nói rôm rả, ko quan sát gì và đi rất chậm :102: Em bực quá còi bem cho 1 phát thì lại quay lại lườm em rồi lúc em đi qua thì vỗ bồm bộp vào kính xe em bên gấu ngồi. Gấu nhà em cũng chả phải loại vừa nên hạ kính xuống thò cổ ra bảo là các bác đi lại cẩn thận cho con cháu bác và người đi đường được nhờ, thì chị già quay lại chửi luôn đm chúng mày đi ô tô toàn bọn đi ẩu :102: Chán em chả buồn cãi nhau tiếp :77::77::77:

Thế mà ngày nào cũng phải chung sống với những chuyện như thế này :77::77::77::77:
Trường hợp 1: Nhường
Trường hợp 2: Nhịn
Trường hợp 3: Nhẫn
Thôi thế cho lành Bác ạ, phía sau anh em mình còn cả một tổ ấm. Ngày xưa tôi cũng hay bức xúc nóng máu như bác, nhưng bản tính dân Việt là thế Bác ạ: đáng thương dân ta quá. Chúc Bác cùng Gấu và F1 luôn vui và Hạnh phúc.:69::69::69::69::69:

Iron man

Xe tăng
Chuyện thứ nhất: thông cảm với 30V mới đi, nó phải bị 1 vài lần bị rọi pha vào mặt là hiểu ngay mà
Cụ nói chuẩn, e cũng có ý như cụ ( nhất là 30V lại không phải là member của OF ) :)

Giang kính

Xe buýt
Dân Vịt mình công nhận thích bon chen, trưa nay em cũng phải chửi một bác già (chắc phải ngoài 60) vì cái tội này. Em với bác ý cùng đi 2B, em đỗ trước bác ý sau còn trước mặt làm một em công 40 feet đang quay đầu *ek đi được. Thía mà bác ta cứ bấm còi bim bim, em lờ đi thì bác ý quát nhặng lên giục em đi, em mới quay lại bảo bác ý là đi thế nào được, bác định bảo cháu trèo lên nóc công-te-nơ à. Thía mà chửi em luôn các cụ ạ, em điên quá bảo "bác già rồi mà vội thế, nhanh chậm mấy bước rồi đi Văn Điển sớm chứ làm gì", thế mới tịt họng đấy ạ :77:

Kenchu

Đi bộ
cái này thì do ý thức của số đông rồi các bác ạ!!
vụ 1 thì thằng đấy nó bị não nên ko nói làm gì!chắc say hoặc đi xe công,ko ngại đâm đọt nên cứ thế là lao thôi!!:77:
vụ 2 thì đáng quại thật!!nhưng là em thì em cũng nhịn thôi!!mất tgian,chả đc gì!!đánh nó xong đau tay,mình cũng chả hả hê gì!:ohmy:
vụ thứ 3 thì em bị nhiều rồi!!dù mình đi 2B cũng ghét chứ đùng nói gì đi 4B!nhưng lái xe phải có chữ Nhẫn thôi ạ!!:77:
nước Vịt mình,nhiều khi gặp phải cảnh dở khóc dở cười,vừa ăn cướp vừa la làng!!xong rồi về kể cho nhau hả hê như 1 chiến công!nản!!!:102:
tình cảnh như bác Giang kính kể ở trên thì em gặp suốt,có 1 vài lần dừng đèn đỏ ở ngã 3 Phương Mai Giải Phóng,toàn bị mấy bác đằng sau bấm còi bim bim đòi vượt lại còn nói kiểu chửi mình ngu này kia!!:102:
lúc đấy em thấy mấy chú xxx vàng núp ngay bên phải rồi em cũng kệ,né ra cho đi....rồi nhìn cảnh bị tóm mà cười khần khật!!những thằng như thế phải bị vài vố như vậy nó mới chừa các bác ạ!!(b)

Pham Van Luat

Đi bộ
Sao ở Hà Nội bây giờ loạn thế nhỉ? Dân trí càng cao mà văn hóa càng thấp là sao?

khoavq

Xe điện
Nhà Evil này lại lên câu vote ấy mờ :))
Mấy chuyện đới cháu gặp suốt.

Cháu toàn ngồi trong xe chửi cực to...!!!

Matizcoi

Xe cút kít
em chỉ sợ 1 ngày đẹp giời, các cụ ra đường tự nhiên thấy vắng vẻ lạ, rồi đường thông hè thoáng, xe cộ đi lại trật tự ... lại tưởng mình mơ ngủ chứ chả phải thật :D

Red_Evil

Xe buýt
Nhà Evil này lại lên câu vote ấy mờ :))
Mấy chuyện đới cháu gặp suốt.

Cháu toàn ngồi trong xe chửi cực to...!!!
Đấy là nhà cháu khát mà cụ hok chịu cho cháu uốn diệu nên cháu phải làm thế :)):)):))

Nhà cháu gặp 3 chuyện, cụ gặp mỗi cái thằng cu rọi pha mà cụ cũng phải mở thớt rồi lại bị cái cụ gì gì đấy mắng cho là sao đàn bà thế còn giề :)):)):))

Đúng là những chuyện như thế là chuyện rất ngày thường, nhưng càng ngày nó càng nhiều mà tính kiên nhẫn của con người cũng chỉ đạt được đến giới hạn nào đấy cho nên thỉnh thoảng phải mở thớt xả xì trét với các cụ, đồng thời cho đỡ khát lun :6::6::6:

CAP_bl

Xe điện

ngaynha

Xe tăng
Trường hợp 1: Nhường
Trường hợp 2: Nhịn
Trường hợp 3: Nhẫn
Thôi thế cho lành Bác ạ, phía sau anh em mình còn cả một tổ ấm. Ngày xưa tôi cũng hay bức xúc nóng máu như bác, nhưng bản tính dân Việt là thế Bác ạ: đáng thương dân ta quá. Chúc Bác cùng Gấu và F1 luôn vui và Hạnh phúc.:69::69::69::69::69:
Em đồng tình với cụ. Với em em chả chơi bài oánh nhau :)
Em nhỏ người nó táng cho 1 phát thì toi :P
Cái ý thức phải lâu dài, cụ mắng chửi oánh nhau cũng chả đem lại tác dụng mà có khi rách việc :redface:
Nên để họ tự nhận ra, vì đi đứng kiểu đó có ngày dính chưởng ợ :^)

ModKing

Xe tải
Nếu GTVN mà thiếu mấy cái đó hàng ngày:69: em chắc cụ đang tham gia GT ở bển:)):))

tla

Xe điện
Em spam ngoài lề tý, nhà em ở gần quán game, đếm đến các chú trẻ con chơi game lấy xe máy đi ăn đêm toàn nẹt bô kêu to khủng khiếp, em nghĩ nếu mà ở Mỹ em mua mẹ nó khẩu tiểu liên ngồi rình bắn chết mẹ nó luôn, trong các trường hợp này em cũng nghĩ thế.:21::21::21: