Lại chuyện thang máy chung cư làm chết người

ngaydoclap

Xe container
Có 1 lần em đang trong thang máy với 1 girl chân không dài lắm nhưng khá xinh xắn thì nó bị làm sao đó không mở được cửa, bấm nút gọi cứu hộ loay hoay mất 20 phút mới ra được. Sau lần đó tự dưng có được cái quan hệ rất hay :).
Thang máy ở đâu hở cụ? :)

tung lavi

Xe tăng
nghe mà thấy sởn da gà rồi...... chia buồn cùng gia đình người bị nạn...

tung lavi

Xe tăng
Có 1 lần em đang trong thang máy với 1 girl chân không dài lắm nhưng khá xinh xắn thì nó bị làm sao đó không mở được cửa, bấm nút gọi cứu hộ loay hoay mất 20 phút mới ra được. Sau lần đó tự dưng có được cái quan hệ rất hay :).
Kẹt thang máy như cụ em cũng muốn kẹt 20 phút chứ 2 ngay thì càng tốt ạ.

VeryGood

Xe điện
Thực ra bác bị tai nạn có ở chung cư đâu, đến chơi thôi mà.

Okane

Xe container
Cụ dại wa, e mà như cụ thì mong nó hỏng 2 tiếng kia :))

bumbin

Xe hơi
sao em ko tưởng tượng ra cái tình huống đấy đc nhỉ ~X(

hieu78

Xe tăng
Em chuyên nghề quản lý tòa nhà đây ạ, e cũng ngồi nhiều tòa nhà, giải quyết kẹt thang cũng mấy lần.

Quan trọng nhất trong trường hợp này là nhân viên BQL TN phải bình tĩnh và có qui trình xử lý chuẩn, nếu không sẽ trầm trọng hóa sự việc, một số bác đã nói rất đúng về việc ắc qui hay UPS , có một bác còn nhận là chuyên nghề thang máy (chắc bên TL :D). Việc sai sót của máy móc là khó tránh khỏi, thang được bảo trì định kỳ theo tháng, kỹ thuật theo dõi vận hành hàng ngày, những vẫn kẹt, mất điện, rơi tự do vài tầng rồi dừng, nhưng những người sử dụng chỉ cần hiều một tí về cái thang máy thì cũng chắc không dẫn đến hậu quả chết người.

Những bác nào ở chưng cu hay làm việc trong tòa nhà cao tầng nên bỏ chút thời gian cafe, bia để tìm hiểu về cái thang máy và hệ thống thoát hiểm, PCCC của cái chỗ mình đang sống và làm việc.

Thực tế là mọi người rất chủ quan về an toàn cho chính mình, thông báo các kiểu cũng bỏ ngoài tai. Bỏ nhiều tiền ra diễn tập PCCC, nhưng khách hàng tửng từng tưng, chẹp, cái nút gọi khẩn cấp trong thang thì như đồ chơi, thích lại bấm phát cho vui.

Hy vọng sẽ không bao giờ có sự cố đáng tiếc thế này nữa các bác nhỉ.

DUONGLAM

Xe điện
Chả ông nào chịu trách nhiệm cả, mỗi ông chết là thiệt thôi ai bảo không hiểu biết lại còn cậy cửa mà chui ra như phim hành động mĩ

Cây Xăng

Xe hơi
rơi tự do vài tầng rồi dừng
Tưởng là thang máy có cái phanh gia tốc hay gì gì ấy, buồng thang tự nhiên cứ tăng tốc thì nó phanh lại để không bị rơi tự do chứ cụ.

Trục trặc như nào thì tm rơi tự do, cụ cho xin thêm mấy lời nữa đi.

minhchi233

Xe điện
Sau đó Kụ quan hệ đều đặn chứ?
Kụ hỏi để tránh hay ....

Chỉnh sửa cuối:
Em chuyên nghề quản lý tòa nhà đây ạ, e cũng ngồi nhiều tòa nhà, giải quyết kẹt thang cũng mấy lần.

Quan trọng nhất trong trường hợp này là nhân viên BQL TN phải bình tĩnh và có qui trình xử lý chuẩn, nếu không sẽ trầm trọng hóa sự việc, một số bác đã nói rất đúng về việc ắc qui hay UPS , có một bác còn nhận là chuyên nghề thang máy (chắc bên TL :D). Việc sai sót của máy móc là khó tránh khỏi, thang được bảo trì định kỳ theo tháng, kỹ thuật theo dõi vận hành hàng ngày, những vẫn kẹt, mất điện, rơi tự do vài tầng rồi dừng, nhưng những người sử dụng chỉ cần hiều một tí về cái thang máy thì cũng chắc không dẫn đến hậu quả chết người.

Những bác nào ở chưng cu hay làm việc trong tòa nhà cao tầng nên bỏ chút thời gian cafe, bia để tìm hiểu về cái thang máy và hệ thống thoát hiểm, PCCC của cái chỗ mình đang sống và làm việc.

Thực tế là mọi người rất chủ quan về an toàn cho chính mình, thông báo các kiểu cũng bỏ ngoài tai. Bỏ nhiều tiền ra diễn tập PCCC, nhưng khách hàng tửng từng tưng, chẹp, cái nút gọi khẩn cấp trong thang thì như đồ chơi, thích lại bấm phát cho vui.

Hy vọng sẽ không bao giờ có sự cố đáng tiếc thế này nữa các bác nhỉ.
Bác nói đúng, chỗ VP em thang máy thường xuyên bị bóc, cậy các bảng thông tin trong cabin. Nhiều ông đứng trong thang máy ko có việc gì làm lấy chìa khóa xe máy chọc vào ke cửa vặn, chọc vào khóa của bảng điều kiển dành cho kỹ thuật. Bấm chuông DT khẩn cấp rồi chả nói gì...

Mazspeed

Xe container
Cái khách sạn gì trên đường Lương Văn Can ấy bác ạ.

Cụ dại wa, e mà như cụ thì mong nó hỏng 2 tiếng kia :))
Thực ra khi có sự cố thì cũng lo bỏ xừ ra chứ chả phải sung sướng gì đâu, chỉ mong nó sửa xong sớm. 2 tiếng thì ngay lúc đó cũng chả có miếng gì, lại nóng với bí chỉ muốn thoát ra, chả thấy có nhu cầu gì lúc ấy. :).

laceti.se

Xe buýt
Nói chung là chân không chạm đất thì còn ối rủi ro!

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
nghe hãi quá bác ạ

xonline

Xe buýt
Có cụ mợ nào vưỡn quan tâm đến vụ chung cư nhà em kiểm chứng cho em phát. Từ hôm xảy ra chuyện chết người ở thang máy đến giờ, 1/3 tháng máy nhà em vẫn chết đứ đừ. Hai tòa chung cư sát cạnh đang thi công ầm ầm suốt ngày đêm. Thỉnh thoảng đem nghe tiếng trẻ con khóc ré lên vì tiếng cọc nhồi, tiếng bơm vữa vào cột trụ....v.v. Hôm nay thì mất sạch cả nước sinh hoạt cả khu. Từ trưa tới giờ em tuyền nhịn đi ... Khổ thân mấy cô nhân viên nữ của em lại rơi vào đúng ngày 20-10. Bá cáo giờ em làm cửu vạn đi lên sân thượng múc tạm vài xô cho cháu nhỏ. ***! Có ai mua chung cư giá rẻ k, em bán cho.