[Funland] Lại chuyện nam học sinh lớp 12 bị đánh hội đồng dẫn tới tử vong

hưvô

Xe lăn
Theo tình tiết thì cu cậu thiệt mạng chắc cũng dạng ngổ ngáo hay đánh nhau, chắc cũng oánh 1 đứa trong hội kia rồi xong nó mới rủ cả hội quây đánh. Kiểu này thanh niên ở nông thôn rất hay gặp.
10 đánh 1 là chắc chắn bị quây. Như vậy dễ đoán nạn nhân cũng ko phải hiền lành. Phải tội tuổi trẻ húng chiến. Thế là xã hội có thêm 10 thằng bất hảo, cặn bã.
Liệu có kiểu định hướng để giảm nhẹ tội danh không cụ?
Vụ này nên truy tố theo hướng giết người có tổ chức.
Theo như cụ lambogi79 post thì cu T nạn nhân cũng ko phải dạng vừa.

Trường cũ em học đây.
Chú thiệt mạng là mới chuyển từ Đăc Lắc ra, cũng vì tội oánh nhau trong đó
Thuộc thành phần hơi bất hảo
Lũ đánh kia thì đứa lớp 12, đứa lớp 10, học khác trường
Mấy cháu này cũng không vừa.

Cụ anh khoá nhiêu đấy ?
Tin nghe 1 tai thì cháu die kia ở với bố mẹ trong Nam
Từng gây tai nạn chết 1 người
Từng đánh 1 nạn nhân tương đối nặng
Bố mẹ kiểu bất lực nên đẩy về quê mới đc 2 tháng
Lũ 10 thằng kia thì em biết mặt cả, đa phần học dân lập, thuộc dạng bất lực của gia đình.

Đừng sợ

Xe hơi
Nói về tự vệ, quan trọng hàng đầu có lẽ là óc quan sát, phán đoán tình hình, mồm mép ngoại giao, rồi mới đến thể chất. Nếu thầy dạy võ chuẩn, họ sẽ dạy hết mấy cái này, tránh né được là tốt nhất, sau đó mới đến né đòn, đánh trả
Hồi nhỏ sống trong môi trường phức tạp, nên e hay có thói quen cảnh giác, đi xe bus đông người là phải quan sát hết những người đứng quanh mình xem có ai khả nghi không, vào trung tâm thương mại là ngó cái biển Exit đầu tiên, ... nó ăn vào máu rùi.

chenyouxing

Xe tải
Nói về tự vệ, quan trọng hàng đầu có lẽ là óc quan sát, phán đoán tình hình, mồm mép ngoại giao, rồi mới đến thể chất. Nếu thầy dạy võ chuẩn, họ sẽ dạy hết mấy cái này, tránh né được là tốt nhất, sau đó mới đến né đòn, đánh trả
Hồi nhỏ sống trong môi trường phức tạp, nên e hay có thói quen cảnh giác, đi xe bus đông người là phải quan sát hết những người đứng quanh mình xem có ai khả nghi không, vào trung tâm thương mại là ngó cái biển Exit đầu tiên, ... nó ăn vào máu rùi.
đây là phải tự vệ đâu, các em nó giải quyết mâu thuẫn thôi mà
Quá trình điều tra, lực lượng công an xác định, tối 6.1, Tuấn có mâu thuẫn với một thanh niên tên Hảo. Hảo nhờ bạn của mình là Đức, Diện, Hoàn đánh Tuấn để trả thù nhưng Tuấn đã dùng gậy sắt vụt vào lưng và đầu Đức, Diện.

Đừng sợ

Xe hơi
đây là phải tự vệ đâu, các em nó giải quyết mâu thuẫn thôi mà
Quá trình điều tra, lực lượng công an xác định, tối 6.1, Tuấn có mâu thuẫn với một thanh niên tên Hảo. Hảo nhờ bạn của mình là Đức, Diện, Hoàn đánh Tuấn để trả thù nhưng Tuấn đã dùng gậy sắt vụt vào lưng và đầu Đức, Diện.
À vâng, , thấy các cụ đang nói đến việc giúp con tránh BLHĐ nên e đề cập đến vde tự vệ thôi ạ, chứ ko nói đến case này. Còn về vụ này, qua báo thì khó nhận định tình hình lắm, đọc báo tin dc 50% là lạc quan lắm rồi.

chenyouxing

Xe tải
À vâng, , thấy các cụ đang nói đến việc giúp con tránh BLHĐ nên e đề cập đến vde tự vệ thôi ạ, chứ ko nói đến case này. Còn về vụ này, qua báo thì khó nhận định tình hình lắm, đọc báo tin dc 50% là lạc quan lắm rồi.
Quê e đấy cụ :)) bọn trẻ giờ côn đồ hơn cả thế hệ bọn em, đánh đến chết, không cho ai can, ai can đánh cả thằng can.
Nói chung các em này nên cho đi lâu lâu tý, khỏi về cũng được chứ không cảm hoá được bọn này đâu

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
Giáo dục thiếu uốn nắn, mà muốn uốn nắn thì phải oánh, mà oánh thì Thầy cô sml ngay.

hưvô

Xe lăn
Hôm nay hình như ít quà rồi hay sao ấy, em còm từ sáng tới giờ mỏi nhừ tay mà chả thấy dì :))
Vâng, em hôm nay số nhọ quá. Còm mỏi nhừ cả tay từ sáng đến giờ mà vẫn chưa thấy dì :))
Em từ sáng tới giờ thấy 2 dì rồi, mỗi lần gặp dì đều cho 6666 mã, à quên, còn 1 lần 999 mã nữa chứ, thế là gặp 3 dì :D

hưvô

Xe lăn
Khéo em phải xem lại đường ăn ở của mình rồi, nhọ quá cụ ah :((
cụ cứ còm đều thể nào cũng gặp dì đấy, có câu fun là tích cực quay tay vận may sẽ tới đó ạ :D

Tuấn 3s

Xe tăng
Khổ thật, đc thằng ku nuôi mãi đến lớp 12 rồi mà còn...

Tommytep

Xe tăng
thời e cách đây 20 năm đã đầu gấu đầu mèo đầy trường rồi, đánh nhau như rác. bọn nó gấu đến nỗi thầy giáo còn khiếp. đa phần bọn gấu tập trung ở thị trấn và khu ven, chó cậy gần nhà. đứa nào ko may nhìn đểu hay gây hấn với đội này thì nó oánh cho nát người.

hưvô

Xe lăn
thời e cách đây 20 năm đã đầu gấu đầu mèo đầy trường rồi, đánh nhau như rác. bọn nó gấu đến nỗi thầy giáo còn khiếp. đa phần bọn gấu tập trung ở thị trấn và khu ven, chó cậy gần nhà. đứa nào ko may nhìn đểu hay gây hấn với đội này thì nó oánh cho nát người.
là trường công hay trường DL vậy cụ

Lelong1411

Xe tăng
Nhà cháu cũng vừa có 2 nhóm HS cấp 2 combat vs nhau. Sau 1 chú rút dao ra xiên chết 1 chú phía đối phương. Nhìn chung phải nói thật những thành phần này kể cả nạn nhân cũng chắc chắn ko có cháu nào là "ngoan ngoãn, hiền lành" cả. Cái độ tuổi húng chó này chúng nó ko kiểm soát đc đâu. Ô kìa e đc phát quà