Lại chuyện khóa chống trộm SH 150i

hailonghk

Xe buýt

bravochan

Xe buýt
Em dùng SH chả sợ ăn trộm, chỉ sợ ăn cướp. Mình cứ cẩn thận thì chả bao h mất được, đi đâu cũng gửi xe đàng hoàng, nhìn thấy xe thì chả lo. Chứ các Bác cứ trang bị kháo này khóa kia mà cứ vứt ở đầu phố rồi ỷ vào khóa không thèm nhìn thì có mà khóa trời cũng mất
Gửi xe cũng mất nếu số đen nhé :D

hailonghk

Xe buýt
Em dùng SH chả sợ ăn trộm, chỉ sợ ăn cướp. Mình cứ cẩn thận thì chả bao h mất được, đi đâu cũng gửi xe đàng hoàng, nhìn thấy xe thì chả lo. Chứ các Bác cứ trang bị kháo này khóa kia mà cứ vứt ở đầu phố rồi ỷ vào khóa không thèm nhìn thì có mà khóa trời cũng mất
Bác nói như khói :)) Có phải ở đâu cũng có chỗ gửi xe đâu, cứ đăm đăm nhìn xe thì mình phục vụ nó chứ có phải nó phục vụ mình đâu, đi làm đi ăn thế thì còn làm đc gì nữa #:-s

hungmt

Xe đạp
em cũng đang tìm khóa cho "em yêu" mà ko biết chọn loại nào đây các bác. Có 1 cái Yeti chữ U rồi nhưng cũng hơi lỉnh kỉnh nếu để xe ở đâu đó trong thời gian ngắn, khóa từ thì em hơi ngại khoản đấu điện (nhất là trong thời điểm cháy nổ ầm ầm như hiện nay), vậy nên bây giờ em muốn tìm thêm 1 cái khóa đĩa và 1 cái ổ khóa 6 cạnh nữa để dùng trong những lúc xa "em" ngắn hạn :D.
1 - Khóa Đĩa: em muốn tìm cái Master Lock mà ở Hà Nội tìm mỏi mắt ko thấy. ship từ trong Nam ra thì ko thích lắm, Big C thì ko có, Metro Thăng Long thì xa quá mà theo nguồn tin của các bác đã từng tìm như em ở trên mạng thì cũng ko có nốt :(. Vậy bác nào biết ở đâu nữa bán khóa Master Lock xịn thì chỉ em với. Hoặc nếu ko thì nhờ các bác tư vấn 1 loại khóa đĩa khác loại ngon giúp em (Yeti, Z-con, Xena ...)
P/S: các loại khóa đĩa báo động dùng có đc ko các bác ???
2 - Ổ Khóa: qua tìm hiểu thì em thấy nhiều bác khuyên nên thay ổ khóa 6 cạnh (có vẻ như hiện nay ổ khóa 6 cạnh đang đc coi là lấy nhiều time của bọn trộm nhất :D ) sẽ tốt hơn là dùng khóa zin của xe. Em ở Hà Nội, hôm trc có qua cửa hàng Duy Tân 211A phố Huế để hỏi thì anh chủ có đưa cho xem 1 loại khóa ổ 6 cạnh dành cho SH giá 550k (bọc trong túi nilon, tên gì em ko nhớ nữa) mà nói thật là em thấy nó hơi ọp ẹp nhìn thiếu chắc chắn quá. Nhờ các bác tư vấn giúp em 1 loại khóa 6 cạnh mà chất lượng tốt (địa chỉ bán luôn bác nhé :D)

Vẫn biết ko khóa nào bằng khóa mắt cả nhưng dù sao lấy của bọn trộm thêm 10, 15 giây vẫn còn hơn là ko lấy đc thêm giây nào. Mong các bác tư vấn giúp em. Đa tạ các bác :D

29X-6789

Xe tải
Em thấy cái Smart Key được mọi người tín nhiệm phết nhỉ .
Chắc sắp tới em sắm con đấy + con chữ U nữa là ok.
Ngoài ra thì nâng cao tinh thần cảnh giác trong tháng củ mật này nữa .

shopdangviet

Xe buýt
em cũng đang tìm khóa cho "em yêu" mà ko biết chọn loại nào đây các bác. Có 1 cái Yeti chữ U rồi nhưng cũng hơi lỉnh kỉnh nếu để xe ở đâu đó trong thời gian ngắn, khóa từ thì em hơi ngại khoản đấu điện (nhất là trong thời điểm cháy nổ ầm ầm như hiện nay), vậy nên bây giờ em muốn tìm thêm 1 cái khóa đĩa và 1 cái ổ khóa 6 cạnh nữa để dùng trong những lúc xa "em" ngắn hạn :D.
1 - Khóa Đĩa: em muốn tìm cái Master Lock mà ở Hà Nội tìm mỏi mắt ko thấy. ship từ trong Nam ra thì ko thích lắm, Big C thì ko có, Metro Thăng Long thì xa quá mà theo nguồn tin của các bác đã từng tìm như em ở trên mạng thì cũng ko có nốt :(. Vậy bác nào biết ở đâu nữa bán khóa Master Lock xịn thì chỉ em với. Hoặc nếu ko thì nhờ các bác tư vấn 1 loại khóa đĩa khác loại ngon giúp em (Yeti, Z-con, Xena ...)
P/S: các loại khóa đĩa báo động dùng có đc ko các bác ???
2 - Ổ Khóa: qua tìm hiểu thì em thấy nhiều bác khuyên nên thay ổ khóa 6 cạnh (có vẻ như hiện nay ổ khóa 6 cạnh đang đc coi là lấy nhiều time của bọn trộm nhất :D ) sẽ tốt hơn là dùng khóa zin của xe. Em ở Hà Nội, hôm trc có qua cửa hàng Duy Tân 211A phố Huế để hỏi thì anh chủ có đưa cho xem 1 loại khóa ổ 6 cạnh dành cho SH giá 550k (bọc trong túi nilon, tên gì em ko nhớ nữa) mà nói thật là em thấy nó hơi ọp ẹp nhìn thiếu chắc chắn quá. Nhờ các bác tư vấn giúp em 1 loại khóa 6 cạnh mà chất lượng tốt (địa chỉ bán luôn bác nhé :D)

Vẫn biết ko khóa nào bằng khóa mắt cả nhưng dù sao lấy của bọn trộm thêm 10, 15 giây vẫn còn hơn là ko lấy đc thêm giây nào. Mong các bác tư vấn giúp em. Đa tạ các bác :D
e lắp khóa 6 cạnh của bác Tân 211A Phố Huế thấy ok mà :). Lắp 2 tháng nay rồi, khóa rất chắc chắn :D

hungmt

Xe đạp
e lắp khóa 6 cạnh của bác Tân 211A Phố Huế thấy ok mà :). Lắp 2 tháng nay rồi, khóa rất chắc chắn :D
vậy hả bác. tại thấy loại khóa này có nhiều loại nhiều giá quá, nào là Solcar hàng Malay, khóa 6 cạnh Đài Loan... rồi tiền thì 550k , 720k, 1tr2 .... loạn cả lên, ko biết chọn loại nào cả, đã mất công thay thì thay loại nào tốt tốt ý :(

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
phải tính cả chuyện cho mượn xe

vào cafe ko vé , cafe ko khoá , NN , cướp trên giàn mướp , nữa chớ

thaiquangtung

Xe buýt
Khóa thì có nhiều loại, nhưng để chống trộm thôi các cụ ạ, em dùng cái chữ U loại to một chút là tạm rồi. Nhưng giờ trên tuyến cầu giấy-xuân thủy hay xảy ra cướp xe lắm, cái đó chống mới khó các cụ ạ..

hungmt

Xe đạp
gặp cướp thì coi như xui xẻo rồi. lúc đó thì lo giữ mạng đã :(. nhưng giờ chưa gặp cướp mà gặp trộm nhiều hơn, lo mua khóa cái đã :(. các bác chỉ em mua khóa loại nào đi :((

hungmt

Xe đạp
mà các bác có biết khóa 6 cạnh của hãng nào là đảm bảo chất lượng và mua ở đâu ko ạ ???? em ko nói là cái khóa bác Tân đưa ko tốt, nhưng em thấy mấy khóa ko rõ nguồn gốc nhãn mác nhiều khi sử dụng cũng thấy hơi run run :D. bác nào biết khóa 6 cạnh của hãng nào dùng chắc chắn thì chỉ em với :D

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
thaiquangtung nói:
Khóa thì có nhiều loại, nhưng để chống trộm thôi các cụ ạ, em dùng cái chữ U loại to một chút là tạm rồi. Nhưng giờ trên tuyến cầu giấy-xuân thủy hay xảy ra cướp xe lắm, cái đó chống mới khó các cụ ạ..
Nguy hiểm nhỉ
E hay đi chơi với ăn đêm về muộn :-ss

Phuong Ho

Xe tăng
hôm qua e vừa làm 1 quả Khoá 6 cạnh Đài Loan, chìa dài , có nắp từ như PCX, ổ phát sáng dạ quang trong tối cho SuHào của e.... có vẻ khá chắc chắn.... Giá 700... Các bác có thể tham khảo loại này :)

Nam_Can

Xe buýt
hôm qua e vừa làm 1 quả Khoá 6 cạnh Đài Loan, chìa dài , có nắp từ như PCX, ổ phát sáng dạ quang trong tối cho SuHào của e.... có vẻ khá chắc chắn.... Giá 700... Các bác có thể tham khảo loại này :)
Ông anh mới mất con SH 2008, để xe vào mua quần áo - xe đã lắp khóa 6 cạnh :)

vua-noi-doi

Xe đạp
Ông anh mới mất con SH 2008, để xe vào mua quần áo - xe đã lắp khóa 6 cạnh :)
Haizzz,chắc em phải thay khóa 6 cạnh +1em smart key nữa cho an tâm bác nhỉ,hix,còn đi đêm thì em tuyệt đối ko để xe khác đuổi kịp cho lành ^^!

hmduy

Xe hơi
khóa SMART e nghe nói cũng ổn lắm

lox bui M3

Xe buýt
e lắp bộ khoá như công tắc,gắn trong cốp xe,khoá như kiểu 6 cạnh nhưng giống hình bát quái,mở cốp đóng lại rút chìa,khi trộm nó mở kêu ầm ĩ,ko đề đc,như này liệu có an toàn ko nhể.250k