[Funland] Lại chuyện hàng xóm các cụ ạ

Trên làm hàn xì thì như các cụ ofer truyền thống sẽ đặt can xăng bên cạnh. Khi nào xong cụ đương nhiên xây lại nhà mới mà không phải xin phép nữa, lúc đó cụ éo cho nó xây bên trên là xong.
Đệt, khéo bọn hàn xì thành chả nướng :)) ;))

wildcat74

Xe điện
Hôm nay có cụ bên Triều khúc còn mượn đến cả bom xăng

Kacar1102

Xe buýt
Cụ quay phim, ghi âm đc bằng chứng bọn thuê phá phách ảnh hưởng nhà cụ rồi làm đơn lên phường vài lần là nhà đó khó bị cho thuê. Hàng xóm gần nhà em đi mua chỗ khác, cho thuê nhà nhưng bên thuê ồn ào quá bị 2 nhà bên cạnh làm đơn mấy lần thế mà giờ đang bị bỏ không nhà, dù lúc trước ở với nhau thì cũng có vẻ thân thiết lắm.

plum2020

Xe đạp
Đọc 2 còm của bác cười vỡ bụng.
Thầy mất dạy mấy cũng chẳng xúi học trò vứt rác với đạp cửa nhà hàng xóm đâu.
Anh ấy tầng trên mà quạt hơi than thốc xuống nhà bác chắc là thầy dạy lý phải phát minh ra định luật mới siêu lắm kkk
Không biết cụ có ở gần đây hay quen biết gì ko, chứ đấy là thực tế nhà em phải chịu. Ko phải quạt hơi than thốc xuống mà do gió nó thổi ngược vào trong nhà em do cái giếng trời nó thông lên cửa sổ nhà đó, mà các nhà thì sát sạt nhau lại kín bưng nên gió thổi phát là xuống hết nhà thôi. Cụ không ở chỗ em cụ lại nghĩ theo lý thuyết thông thường mà cụ không xem thực tế. Còn cái vụ vứt rác với đạp cửa chưa bàn nhưng chính tai em nghe thấy mấy đứa học sinh nói chuyện với nhau là thằng thợ dạy bảo nhà này ko tốt, cứ phá cho nó chừa nên em mới nói, chứ nếu chỉ là vứt rác đạp cửa như lũ trẻ con phá phách nghịch ngợm thường thường em cũng không nói làm gì.

À nhà làm hàng bên kia phun sơn sắt gây mùi độc hại đã bị hàng xóm xung quanh phản ánh, thậm chí có người đến tận nơi nhắc nhở mà chúng nó còn chửi với đe dọa đánh lại người ta rồi. Nhà em thì trước giờ vẫn nói lịch sự, cẩn thận, bọn này có vẻ bặm trợn và hổ báo đấy.

SanHoBien

Xe container
Ồh, lại có vụ nhà trên nhà dưới sỡ hữu khác nhau rùi, gay phết đấy :(

plum2020

Xe đạp
Đọc 2 còm của bác cười vỡ bụng.
Thầy mất dạy mấy cũng chẳng xúi học trò vứt rác với đạp cửa nhà hàng xóm đâu.
Anh ấy tầng trên mà quạt hơi than thốc xuống nhà bác chắc là thầy dạy lý phải phát minh ra định luật mới siêu lắm kkk
Hỏi khí không phải cụ tên là Kiên à? Sao bênh tay thợ dạy vậy? Cả cái thớt tôi đã giải thích cho các cụ hiểu, và cũng nói luôn lên để chia sẻ chứ không yêu cầu phải đáp gạch, dằn mặt hay gây sự với bọn thợ dạy và buôn bán thuê nhà mất dạy, vậy mà cụ lên bênh dù chưa hiểu gì chắc cụ là người trong cuộc?

À cụ cũng giấu info nữa, sao tôi cứ nghi nghi. Ko tên Kiên, người trong cuộc thì là người quen hay người thân đây để tôi biết đường mà trả nhời?

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Sẵn tiện làm quả bọc phá cho sập hết đi xây mới lại hết =))

plum2020

Xe đạp
Ồh, lại có vụ nhà trên nhà dưới sỡ hữu khác nhau rùi, gay phết đấy :(
Gay rồi đấy cụ, có nhà hàng xóm bắt đầu thấy không ổn sang góp ý bị nhà đó chửi với lùa dọa đánh lại rồi. Có lẽ em sẽ tìm cách họp các nhà bất mãn lại cùng để kiện cho thằng thợ dạy và đám thuê nhà đầu gấu đầu chó của nó biết điều đi thôi.

Pumzen

Xe ba gác
Đọc chuyện của cụ chủ mà líu cả lưỡi, nhẽ phải đến chục từ "này". :))

SanHoBien

Xe container
Gay rồi đấy cụ, có nhà hàng xóm bắt đầu thấy không ổn sang góp ý bị nhà đó chửi với lùa dọa đánh lại rồi. Có lẽ em sẽ tìm cách họp các nhà bất mãn lại cùng để kiện cho thằng thợ dạy và đám thuê nhà đầu gấu đầu chó của nó biết điều đi thôi.
Vậy là gay rồi đấy cụ :(

kt3x

Xe buýt
Em thì sẽ làm thế này:
- Đi thuê ra ở ngoài tạm mấy tháng
- Nhà hiện tại thì lắp đặt hệ thống loa với internet, cùng một vài ổ cắm điện điều khiển qua wifi (giờ rẻ hều, trên dưới trăm ngàn là mua được rồi), với ít thiết bị linh tinh (cũng chỉ vài trăm ngàn)
- Ung dung ở nhà thuê, hẹn giờ cứ thỉnh thoảng lại bật loa mở nhạc đám ma réo rắt pha chút rùng rợn, lâu lâu có tiếng sói hú rừng xanh, kết hợp tiếng mõ... Mà phải bật chính vào ban đêm.
- Tạm quên cái nhà đó đi, khoảng 1 tháng sau quay lại xem tình hình thế nào rồi tính tiếp.

chanb0

Xe đạp
hxom công nhận củ chuối thật.

Ớt xanh

Xe điện
Hỏi khí không phải cụ tên là Kiên à? Sao bênh tay thợ dạy vậy? Cả cái thớt tôi đã giải thích cho các cụ hiểu, và cũng nói luôn lên để chia sẻ chứ không yêu cầu phải đáp gạch, dằn mặt hay gây sự với bọn thợ dạy và buôn bán thuê nhà mất dạy, vậy mà cụ lên bênh dù chưa hiểu gì chắc cụ là người trong cuộc?

À cụ cũng giấu info nữa, sao tôi cứ nghi nghi. Ko tên Kiên, người trong cuộc thì là người quen hay người thân đây để tôi biết đường mà trả nhời?
Không biết cụ có ở gần đây hay quen biết gì ko, chứ đấy là thực tế nhà em phải chịu. Ko phải quạt hơi than thốc xuống mà do gió nó thổi ngược vào trong nhà em do cái giếng trời nó thông lên cửa sổ nhà đó, mà các nhà thì sát sạt nhau lại kín bưng nên gió thổi phát là xuống hết nhà thôi. Cụ không ở chỗ em cụ lại nghĩ theo lý thuyết thông thường mà cụ không xem thực tế. Còn cái vụ vứt rác với đạp cửa chưa bàn nhưng chính tai em nghe thấy mấy đứa học sinh nói chuyện với nhau là thằng thợ dạy bảo nhà này ko tốt, cứ phá cho nó chừa nên em mới nói, chứ nếu chỉ là vứt rác đạp cửa như lũ trẻ con phá phách nghịch ngợm thường thường em cũng không nói làm gì.

À nhà làm hàng bên kia phun sơn sắt gây mùi độc hại đã bị hàng xóm xung quanh phản ánh, thậm chí có người đến tận nơi nhắc nhở mà chúng nó còn chửi với đe dọa đánh lại người ta rồi. Nhà em thì trước giờ vẫn nói lịch sự, cẩn thận, bọn này có vẻ bặm trợn và hổ báo đấy.
Nhà em cũng rơi vào hoàn cảnh như bài bác viết có điều là nhà em ở vai hàng xóm của bác và sự sai trái lại không phải từ phía nhà em.
Mẹ em cũng gọi luôn một nhà đồng nát vào cho ở nhờ và chủ nhà bên cạnh cũng phải trả giá cho sự hỗn hào, vô ơn với người đã từng cưu mang giúp đỡ.
Em không phải tên Kiên bác ạ, thấy lạ thì còm cái thôi.