[Thảo luận] Lại chuyện dụng cụ thoát hiểm và bình chữa cháy trên xe con!

xedapghe

Xe tải
Cái hộp trắng em có con dao sắc ở trong và mấy loại thuốc hỗ trợ tiêu hóa của em ạ he he he vì bụng em không tốt. Hôm nào dán decal chữ thập đỏ cho nó Pro hihi

Walking Tall

Xe buýt
Website
www.sand.com.vn
Vụ này trước bàn nhau mãi rồi! Chỉ tốn nước bọt các cụ trên này thôi. Còn cụ nào muốn chặt chẽ cãi cho nó hăng thì cứ sắm đôi cái để trên xe.

Dưng mah giờ chạy đường hanoi buổi tối chỉ lo chuyên ngành lôi vào thòi cái búa ra bắt bẻ vật dụng gây sát thương cao.

Haizz!! Còn sống trên đời còn phải chịu mấy cái này cụ ah!

Audi A6

Xe tải
Những đồ này chi phí không đắt lắm, diện tích để chúng trong xe cũng không tốn kém lắm, xe em bé còn để được nữa là nhiều bác xe to. Mình cứ sắm cho mình (dùng hay không và hiệu quả không thì em chưa thử và mong không bao giờ phải thử), khi các anh có hỏi thì các anh có thấy cũng chẳng dám hỏi vặn vẹo nghị định nữa. Mấy anh ở chốt này thì em có nhìu kỷ niệm lắm rồi ạ.

Cụ trang bị cái búa thoát hiểm thế này đồng ý là xxx Giao thông chả vặn vẹo gì được cụ (vì làm gì có tiêu chuẩn đâu) nhưng gặp phải đội công tác hỗn hợp chắc chắn là cụ lại được mời về số 7 Thiền Quang đới, hic hic. Kiểu này là đằng nào cũng chết: không trang bị thì chết bất thình lình vì xxx GT, còn có trang bị thì chết tức tưởi vì XXX HS. Ôi đời thật lắm bất công...

Cahtra2008

Xe tăng
Nếu mà trên xe có búa thì chắc xxx sẽ qui là tội tàng trữ vũ khí thô sơ nhỉ

3_banh

Xe điện
Trước có mấy thớt bàn về cái nầy rồi, có cụ dẫn thông tư 10/2009 của Bộ GTVT hướng dẫn kiểm tra xe, trong đó: cái bình cứu hỏa thì nó chỉ ghi: không có bình chữa cháy theo quy định (chả biết quy định ở đâu xe nào phải có); còn Búa phá cửa sự cố thì nó ghi (đối với xe khách); như vậy chỉ còn lăn tăn cái vụ bình chữa cháy thôi. Em cứ làm cái chai lavi 5 lít cho vào cốp sau, để dập lửa chứ còn làm gì, mà nhiều khi có tí nữa đi đường cũng tiện, có gì còn rửa rái.

vietran

Xe ba gác
Em nghĩ bọn ra nghị định nó cố tình lòng vòng văn vẻ để còn cái mà kiếm cơm, chứ cứ mạch lạc thì dân nó hiểu bà nó hết thì lấy gì mà mua nhà mới tậu xe :D
Đây chính là lỗi hệ thống: tam quyền không phân lập

ototrieutien

Xe buýt
Xe ô tô con không cần Trang bị những thứ đó, chỉ ô tô chở khách là bắt buộc phải có. Xxx ko nắm rõ cái này, các bác cứ cãi thỏa mái, ko mất xiềng vô lý.
Búa thoát hiểm và bình chữa cháy đối với ô tô con bên đăng kiểm liệt vào hạng mục " không kiểm tra", tức không cần phải có.

shopdangviet

Xe buýt
chai lavie e cũng có thể làm dụng cụ cứu hỏa (vì có nước) . Đảm bảo xxx cứng họng =))

bim_vip

Xe tải
Tóm lại là: xe con không có quy định nào phải có những thứ đó cả, xxx thấy cụ chủ có vẻ hiểu biết nên không xơi được. Tuy nhiên để đảm bảo an toàn cho mình và người khác thì chúng ta nên sắm những thứ đó để trên xe (nếu xe chưa có) để dùng trong trường hợp khẩn cấp. Còn như thằng xxx nói ban đầu đấy, các cụ cứ ghi âm lại, để cho nó ba hoa xong thì bắt nó ghi biên bản, trích dẫn rõ các lỗi đó theo điều, khoản, mục nào, lúc đó chúng nó nhũn như con chi chi ngay.

mr.luan12179

Xe buýt
Có khi sau này còn có cả quy định phải có dụng cụ vá săm lốp trên xe ý chứ các cụ nhể :-bd

Tiểu kê

Xe tăng
Em thì cũng chưa nghiên cứu cái vụ này nhiều, nhưng thỉnh thoảng mò mẫm sang nhà xe 365 thấy xe nào cũng được trang bị mấy món này nên em cứ nghĩ là có quyết định cụ thể rồi cơ. Đọc đc bài này của các cụ thì em có cái để cãi nhau với xxx rồi

lolotica

Xe điện
xe em có trang bị đủ cả nhé:

- Đèn pin kiêm búa đập kính kiêm dao cắt seatbelt:

- Bình cứu hỏa:

xxx gặp thì tịt luôn, khỏi vặn vẹo :D

4eyes10

Xe buýt
Cái này trước đãn nói rồi mà: 4b chỉ cần có bình cứu hỏa, búa thoát hiểm là của xe khách

azzA

Xe tải
"đồng hồ báo áp lực hơi"
Cái này chuối thế nhỉ, xe em ko có làm thế nào đây
Tụi làm luật mà con n.g.u thế nhỉ các cụ, bao nhiêu xe làm gì có cái đồng hồ báo áp lực hơi, luật chẳng rõ ràng, cứ gom các vấn đề của các đối tượng khác nhau vào 1 điều luật làm loạn cả lên

Chỉnh sửa cuối:

vihali

Xe container
Tụi làm luật mà con n.g.u thế nhỉ các cụ, bao nhiêu xe làm gì có cái đồng hồ báo áp lực hơi, luật chẳng rõ ràng, cứ gom các vấn đề của các đối tượng khác nhau vào 1 điều luật làm loạn cả lên
Thực ra luật thế là được rồi nhưng cái bọn đầy tớ thi hành luật nó bẻ cong làm khổ ông chủ.

nguvango

Xe buýt
Thực ra luật thế là được rồi nhưng cái bọn đầy tớ thi hành luật nó bẻ cong làm khổ ông chủ.
Luật lá thế là chuẩn rồi. Tất cả do lái xe chưa hiểu đúng luật. Thằng đầy tớ nào chả dọa dẫm nọ kia, tài non thì phọt tiền ra thôi.
Cứ cãi xem thằng nào dám viết biên bản xử phạt.

cwise

Xe container
xe em có trang bị đủ cả nhé:

- Đèn pin kiêm búa đập kính kiêm dao cắt seatbelt:

- Bình cứu hỏa:

xxx gặp thì tịt luôn, khỏi vặn vẹo :D
Bình cứu hỏa để ở cốp sau, khi có hỏa hoạn xảy ra anh làm thế nào? Phạt vì k để bình k đúng vị trí quy định (nếu vị trí quy định phải là như thế):P

lolotica

Xe điện
Bình cứu hỏa để ở cốp sau, khi có hỏa hoạn xảy ra anh làm thế nào? Phạt vì k để bình k đúng vị trí quy định (nếu vị trí quy định phải là như thế):P
để đấy là đúng rồi, vì có hỏa hoạn là phải chạy ra khỏi ghế lái đã, sau đó mới kiếm bình xịt :D

nghiathang

Xe tăng
Ơ Phóng ơi, sao bảo mua bình cứu hỏa lâu rồi cơ mà.

Mazda CX9

Xe điện
Dạ xe e có con Điện thoại đời napoleon chuyên dùng đập ĐÁ chắc là phá được kính khi thoát hiểm, e có gần chục chai Lavie đủ để dập được đám cháy do thuốc lá gây ra ạ. Không biết như vậy có đủ tiêu chuẩn do mấy cu cậu xxx yêu cầu kiểm tra ?