[Funland] Lại chuyện dính phạt nguội ở nơi xa

Em mới dính một phát 60/50 ở ngay đầu đường Phủ Giầy. CA Nam Định lập biên bản hàng loạt, toàn xe biển 29-30 dính. Xác định là 5 củ tiền phạt và giữ bằng 2 tháng. Em đăng ký nộp phạt qua bưu điện thì họ nói ghi rõ vào biên bản vi phạm, khi có quyết định xử lý họ sẽ gửi qua điện thoại, cầm quyết định ra bưu điện đăng ký dịch vụ thì Bưu điện sẽ đi nộp phạt và lấy bằng về. Trường hợp của em có giữ bằng 2 tháng, chưa biết sẽ xử lý ntn
CỤ k để ý hay sao mà để căng thế.

Sad Autumn

Xe tải
Đồng cảnh:

Em đi Quảng Bình từ tháng 5/2022. Đến tháng 9/2022 đi đăng kiểm OK.
Thi thoảng cũng check lại cũng ko có vi phạm gì.
Trưa nay rảnh bật ra check cho ông bạn, tiện thử có mình.
Thấy có 1 vi phạm từ tháng 5/2022 trạng thái : CHƯA XỬ PHẠT

Giờ làm nào các cụ nhỉ?
Hơn 1.000km mỗi bận đi về chứ ít đâu.

Sad Autumn

Xe tải
Hôm nay em tra phạt nguội, thấy mình bị dính phạt nguội quá tốc độ ở Quảng Bình vào ngày 15/3. Hiện tại e chưa nhận được giấy tờ thông tin phạt nguội.
E có gọi vào cho công an ở đó thì họ bảo thì dính vượt quá tốc đó 56km/50 và bảo mình có thể ủy quyền nhờ người đến nộp phạt hộ, nhưng e lại không quen ai ở Đồng Hới Quảng Bình
Cũng là lần đầu em dính nên chưa biết làm như nào cho hợp lý nhờ các Cụ từng dính chỉ giúp
Cụ xử lý sao rồi - Tư vấn em xin kinh nghiệm với.

Em tra trên
Thì mục Thông báo của cơ quan chức năng: bỏ trống - không ghi gì

Nhưng tra trên

Thì có vi phạm và tình trạng là : CHƯA XỬ PHẠT

biahoihanoi

Xe lăn
Hôm nay em tra phạt nguội, thấy mình bị dính phạt nguội quá tốc độ ở Quảng Bình vào ngày 15/3. Hiện tại e chưa nhận được giấy tờ thông tin phạt nguội.
E có gọi vào cho công an ở đó thì họ bảo thì dính vượt quá tốc đó 56km/50 và bảo mình có thể ủy quyền nhờ người đến nộp phạt hộ, nhưng e lại không quen ai ở Đồng Hới Quảng Bình
Cũng là lần đầu em dính nên chưa biết làm như nào cho hợp lý nhờ các Cụ từng dính chỉ giúp
Cụ tồ quá. Nhờ luôn cái ông trực điện thoại là xong.

gotoancau

Xe buýt
Em tra cứu phạt nguội thì xe em bị một lỗi 5.5.a không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông , xe em còn hơn 1 năm nữa mới đi đăng kiểm, đến lúc đi đăng kiểm thì quá 1 năm (hết hiệu lực phạt hành chính). Em định kệ không đi nhận biên bản và nộp phạt thì có sao không các cụ nhỉ? Vì em chưa thấy gửi thông báo về nhà em.

namson229

Xe điện
Đồng cảnh:

Em đi Quảng Bình từ tháng 5/2022. Đến tháng 9/2022 đi đăng kiểm OK.
Thi thoảng cũng check lại cũng ko có vi phạm gì.
Trưa nay rảnh bật ra check cho ông bạn, tiện thử có mình.
Thấy có 1 vi phạm từ tháng 5/2022 trạng thái : CHƯA XỬ PHẠT

Giờ làm nào các cụ nhỉ?
Hơn 1.000km mỗi bận đi về chứ ít đâu.
triển khai nộp phạt qua mạng, hoặc tại nơi cư trú thì tiện; chứ cả đi, cả về 1.000km thì đúng là ốm.... trước e cũng vi phạm tốc độ ở lạng sơn, cầm biên bản về, nộp phạt qua bưu điện, phí bưu điện hình như 200K

BMW X11

Xe điện
Em mới dính một phát 60/50 ở ngay đầu đường Phủ Giầy. CA Nam Định lập biên bản hàng loạt, toàn xe biển 29-30 dính. Xác định là 5 củ tiền phạt và giữ bằng 2 tháng. Em đăng ký nộp phạt qua bưu điện thì họ nói ghi rõ vào biên bản vi phạm, khi có quyết định xử lý họ sẽ gửi qua điện thoại, cầm quyết định ra bưu điện đăng ký dịch vụ thì Bưu điện sẽ đi nộp phạt và lấy bằng về. Trường hợp của em có giữ bằng 2 tháng, chưa biết sẽ xử lý ntn
Nhờ bác cập nhật vụ này:
Bác đã nhận Quyết định?
Đã đi đóng phạt?
Đã nộp Bằng lái??

Sad Autumn

Xe tải
triển khai nộp phạt qua mạng, hoặc tại nơi cư trú thì tiện; chứ cả đi, cả về 1.000km thì đúng là ốm.... trước e cũng vi phạm tốc độ ở lạng sơn, cầm biên bản về, nộp phạt qua bưu điện, phí bưu điện hình như 200K
Cụ có BB và QĐ phạt thì dễ. Chưa có mới khó cụ ơi

namson229

Xe điện
Cụ có BB và QĐ phạt thì dễ. Chưa có mới khó cụ ơi
e đang bàn là làm sao để dễ cho dân, ví như tra cứu mình bị phạt, in dữ liệu ra, đến xxx giao thông gần nhất làm thủ tục, đi nộp phạt tại kho bạc, kể cả treo bằng thì xxx tại địa bàn mình đang ở có thể làm, chứ ko cần phải vào tận quảng bình, hoặc phải ủy quyền cho người làm thay (vẫn phải vào quảng bình)

vandatAT

Xe container
e đang bàn là làm sao để dễ cho dân, ví như tra cứu mình bị phạt, in dữ liệu ra, đến xxx giao thông gần nhất làm thủ tục, đi nộp phạt tại kho bạc, kể cả treo bằng thì xxx tại địa bàn mình đang ở có thể làm, chứ ko cần phải vào tận quảng bình, hoặc phải ủy quyền cho người làm thay (vẫn phải vào quảng bình)
Xxx nơi này ghét nơi kia, kêu làm hộ ko công thế còn lâu nhá :D

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Cụ goij lại xin sđt di động rồi nhờ luôn xem

TieuFu

Xe container
E đọc thì thấy có các bước nộp online nhưng thực tế chưa biết đã Cụ nào nộp được chưa
Đại loại là công an sẽ đưa quyết định xử phạt lên dịch vụ công, dịch vụ công kết nối với kho bạc.
Mình lên dv công tìm kiếm quyết định xử lý và nộp phạt.
Phải ký cái bb vi phạm rồi mới có qđ xử phạt !

TieuFu

Xe container
Bi giờ cái bb xử phạt thì xx gần nhà cụ nó lại méo ký hộ cho xxQB được !nên nó giống cái chuyện có dấu mới được đi, mà phải đi xin thì mới có dấu !

namson229

Xe điện
Bi giờ cái bb xử phạt thì xx gần nhà cụ nó lại méo ký hộ cho xxQB được !nên nó giống cái chuyện có dấu mới được đi, mà phải đi xin thì mới có dấu !
thế mới cần cải cách lại, quy định cho phù hợp, thuận lợi cho dân.... phạt tiền : nộp kho bạc, tăng ngân sách, chứ có phải gian dối gì đâu

TieuFu

Xe container
thế mới cần cải cách lại, quy định cho phù hợp, thuận lợi cho dân.... phạt tiền : nộp kho bạc, tăng ngân sách, chứ có phải gian dối gì đâu
Biết đâu ? Xx giả đầy, mà xx thật xài đồ giả cũng có luôn !

lovewheels

Xe buýt
Em đã tự đi nộp phạt do bưu điện không nhận làm dịch vụ. Lý do là TH của em còn bị giữ bằng lái 2 tháng. Vậy là chạy về NĐ nộp phạt và nhận quyết định giữ bằng lái tới giữa tháng 6.

Nhờ bác cập nhật vụ này:
Bác đã nhận Quyết định?
Đã đi đóng phạt?
Đã nộp Bằng lái??

Vietjuve

Xe buýt
Em đây dính ở ba sao kim bảng,phòng CSGT tỉnh làm chốt. Ko thấy có tin nhắn, ko quyết định,chỉ có biên bản. Gọi hết hơi mà ko xin đc quyết định xử phạt để nộp phạt online qua cổng dv công QG. Nhiều lúc thấy nản thật khi mà công nghệ hỗ trợ mà con người ko muốn.

enghoang

Xe tăng
Khó nhất cái ra được quyết định.