[Funland] Lại chuyện đi đám cưới

Quan Phat

Xe đạp
thân thiết thì 5 lít, bt thì 300k thôi

daoanhht

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi là đi đám cưới ở quê ( a này huyện ở Thanh Hóa ) thì nên mừng bn ạ ?
Khổ nỗi ae cũng chả thân thiết gì, mới biết nhau đc 3 tháng , thỉnh thoảng mới gặp măt nhau vì làm khác phòng trong công ty
Tự nhiên bây h mời chả biết nên đi bao nhiêu, chắc là ko về tận quê ăn uống đc
Đúng là nhiều khi mời cùng khó , mà không mời cũng khó cho người ta
Công ty cháu lại có lệ là cứ đám cưới là mời tất. Từ ông làm lâu năm cho đến các em sv mới xin vào thực tập. Còn thích đi hay mừng bao nhiêu là chuyện khác

giangha2k3

Xe tăng
Mừng cưới bao nhiêu thường không phụ thuộc theo quê hay phố, mà phụ thuộc cơ quan cụ như thế nào. Đám như thế cơ quan sang chảnh có khi 1 củ còn ít, cơ quan là những công ty có thu nhập thấp như dầy da, may mặc gửi 300k lại là sang chảnh dồi.

mdthmd

Xe tải
Theo tôi chắc cũng có vài người ko thân lắm ở đó sẽ ko đi, cụ dò hỏi xem nếu có thì rủ mấy người đó cùng bỏ chung phong bì Chúc mừng rồi nhờ ng đi gủi . Ví dụ 5 người mỗi người 100k, 2 người thì mỗi ng 150k ( ko thân, ko đi ăn thì thế thôi ).

Đứtphanh

[Tịch thu bằng lái]
Cái này đem lên làm gì

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là cái món nợ miệng. Mừng 36k cho đẹp.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Nếu được cưới lại em mời chừng hai chục người. Chỗ còn lại em làm quả thiệp gửi qua email/zalo/fb thông báo đã cưới vợ là xong.

SYRIA

Xe buýt
Mừng càng nhiều càng tốt. Bây giờ đám cưới là kinh doanh

L.C.D

Xe container
Các cụ cho em hỏi là đi đám cưới ở quê ( a này huyện ở Thanh Hóa ) thì nên mừng bn ạ ?
Khổ nỗi ae cũng chả thân thiết gì, mới biết nhau đc 3 tháng , thỉnh thoảng mới gặp măt nhau vì làm khác phòng trong công ty
Tự nhiên bây h mời chả biết nên đi bao nhiêu, chắc là ko về tận quê ăn uống đc
Đúng là nhiều khi mời cùng khó , mà không mời cũng khó cho người ta
Ở quê 300k là ok rồi.
Trên HN mà đi đám cưới chỗ bình thường, đến dự tiệc thì giá chung cũng chỉ 500k thôi ạ. Kể cả dự tiệc những chỗ sang chảnh mà ko thân thiết thì cũng mừng 1tr, chứ ko phải cứ chỗ hoành tráng thì phải mừng hoành tráng để bù lỗ cho chủ nhà. Thường các gđ chọn nơi sang chảnh thì họ cũng có điều kiện rồi, ko ai trông chờ tiền mừng kéo lại đâu.

bodi

Xe tăng
Ở quê 300k là ok rồi.
Trên HN mà đi đám cưới chỗ bình thường, đến dự tiệc thì giá chung cũng chỉ 500k thôi ạ. Kể cả dự tiệc những chỗ sang chảnh mà ko thân thiết thì cũng mừng 1tr, chứ ko phải cứ chỗ hoành tráng thì phải mừng hoành tráng để bù lỗ cho chủ nhà. Thường các gđ chọn nơi sang chảnh thì họ cũng có điều kiện rồi, ko ai trông chờ tiền mừng kéo lại đâu.
không phải đâu, là do khách của họ rất sang, nếu mình không sang thì không nên đi

Phuclongchau

Xe điện
Chuyện ở ọp giờ hài vl,chuyện cc gì cũng bê lên đc

L.C.D

Xe container
không phải đâu, là do khách của họ rất sang, nếu mình không sang thì không nên đi
Sang hay ko do bản thân mình chứ ko phải cứ nhiều tiền thì sang hơn ít tiền cụ nhé.
Em chỉ dự đám cưới mà em thấy đủ thân thiết, vì thân nên em nắm rõ điều kiện hoàn cảnh, từ đó em quyết định số tiền mừng, đại loại: Tiệc cưới sang chảnh kiểu hotel 5 sao này nọ, em vẫn chỉ bỏ pbi 1tr - bởi vì họ đã quá thừa tiền và chỉ cần sự có mặt của em đã đủ khiến họ thấy vui. Nhưng về quê dự đám cưới các em ún cháu chắt dưới quê, em mừng đồng giá 5 triệu, chẳng phải tỏ vẻ gì đâu, mà vì em có điều kiện và em biết tiền mừng của em sẽ có ích cho gđ ng ta. Mừng trong tâm thế mang đến niềm vui cho ng thân chứ em cũng chẳng đòi ng ta phải đáp lại em gì đâu.

Riêng những đám mời rơi mời vãi mời cho đạt chỉ tiêu thì em ko đi, cũng chẳng bao giờ thèm băn khoăn xem họ đánh giá gì về mình.

biahoihanoi

Xe lăn
Đáng bao nhiêu mà hỏi. Trên này mọi người tư vấn linh tinh xong lại hoang mang.

bodi

Xe tăng
Sang hay ko do bản thân mình chứ ko phải cứ nhiều tiền thì sang hơn ít tiền cụ nhé.
Em chỉ dự đám cưới mà em thấy đủ thân thiết, vì thân nên em nắm rõ điều kiện hoàn cảnh, từ đó em quyết định số tiền mừng, đại loại: Tiệc cưới sang chảnh kiểu hotel 5 sao này nọ, em vẫn chỉ bỏ pbi 1tr - bởi vì họ đã quá thừa tiền và chỉ cần sự có mặt của em đã đủ khiến họ thấy vui. Nhưng về quê dự đám cưới các em ún cháu chắt dưới quê, em mừng đồng giá 5 triệu, chẳng phải tỏ vẻ gì đâu, mà vì em có điều kiện và em biết tiền mừng của em sẽ có ích cho gđ ng ta. Mừng trong tâm thế mang đến niềm vui cho ng thân chứ em cũng chẳng đòi ng ta phải đáp lại em gì đâu.

Riêng những đám mời rơi mời vãi mời cho đạt chỉ tiêu thì em ko đi, cũng chẳng bao giờ thèm băn khoăn xem họ đánh giá gì về mình.
cụ nói cũng có cái đúng

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Mịa. Nhiều ông đi kara, ôm được mấy cái hát được mấy bài bo mất mấy trăm k tiếc. Đi uống bia rượu mấy trăm nghìn tiền mồi, đôi trăm taxi rồi có khi nôn mịa ra bồn cầu mà tuần đôi ba lần.
Đi cưới người cùng cơ quan hay họ hàng xa lại so đo 300k hay 500k. Người ta mời vì người ta nể người ta vì tập thể, vì đoàn kết của họ hàng chứ éo phải làm giàu.
Cưới ở quê cứ tập xác định càng to, càng vui càng lỗ. Xe cộ, vàng bạc, sính lễ, giường đệm, phòng ốc, cơm mấy ngày mới là cái người ta tính chứ 300k với 500k cũng chỉ thoáng nhẹ như lông hồng.

oto4funhn

Xe tăng
Theo e là ko mừng vì:
- thớt lăn tăn bỏ mịa
- đel chơi thân vs nhau thì next, mời cưới thì bắt tay và chúc mừng cái là xong.
Còn tỉnh thành nào ko liên quan