[Thảo luận] Lại chuyện cái đèn cháu vừa thoát chít, nguy hiểm quá các bác ơi

35N1169

Xe điện
Đúng là bọn nó lắp cái đèn dở hơi thật.

QAK

Xe đạp
chuyện của bác xưa như trái đất... đoạn này vẫn nổi tiếng đèn pha chột như vậy mà.

hình như bác đang xúc động quá khi kể chuyện thì phải, đọc văn không có chấm phẩy gì cả, tuy chữ có đủ dấu nhưng vừa đọc vừa phải luận nghĩa.
rất thông cảm vì bác đã thoát chết nên em mới đọc hết câu chuyện, không thì......

QAK

Xe đạp
cụ nói rất chuẩn, cháu tâm phục khẩu phục

minhmo

Xe cút kít
May cho cụ rồi. Đoạn đường này xe ben 4 chân nhiều lắm, nó choán hết đường và chạy như ăn cướp ấy. Bọn nó cậy cao to, mình toàn sắt thép nên chạy láo lắm.

ZAD Viet

Xe điện
Cung hỉ! Cung hỉ!
Cụ cùng quê với Gấu nhà cháu.
Hôm nào về Vân Đình cụ ới em với nhá!

Pigwalk

Xe container
Lại chuyện đèn đóm các cụ ạh (cháu kể hầu các cụ mong cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho cháu với ạh)

Số là hôm 5/12 vừa rồi cháu đưa vợ cả về quê ăn cưới (ở Vân Đình), vì bận công việc nên 8h30 tối cháu mới xuất phát từ Hà Đông về Vân Đình, đường này về thì qua bala rồi rẽ đi VĐ đoạn này đường nhỏ chỉ vừa cho 2 xe tránh nhau thôi , thi thoảng mới có đoạn rộng hơn 1 chút để vượt. Trên đường thì cháu chỉ dùng đèn cos thôi vì đường nhỏ nên không chạy nhanh được, nhưng trên đường thì gặp nhiều bác vẫn bật pha chạy ầm ầm có nháy mãi may ra mới có bác xuống cos cho cháu nhờ. Nhưng rồi đến đoạn gần VĐ qua quán tròn 1 chút từ xa cháu đã thấy 2 pha rọi rõ xa cháu mới từ từ (chỗ này đường hẹp) căn pha gần bên lái xe cháu để tránh...rùi gần đến nơi....Ối cha mẹ ơi cái gì thế này....lù lù ngay trước mặt cháu 1 khối to đùng đen xì lao ầm ầm vào cháu..(lúc đó cháu chỉ nghĩ chắc.. đai roài) cháu vội đánh sang để tránh chắc chỉ trong 1s thôi cháu nghĩ thế. rồi cháu mởi mắt ra ..ôi mình vẫn sống và ko sao vợ cả cháu ngồi cạnh thì mặt xanh như...mit nhái.. chả nói đc câu nào, cháu mở cửa ra xem thì vợ hai cháu chỉ sước tí gương còn bánh bên phụ thì chỉ hơi sệ xuống mương tí thôi ạh nhưng vẫn tự lên được không cần phải trợ giúp :D
Thì ra 1 ông giời con (loại xe tải 25 tấn) mất 1 bên đèn (bên lái) nó lấy ngay 1 cái đèn phụ lắp thay vào nhưng ngu cái là lại gắn ngay cái đèn ý ở khoảng giữa 2 đèn chính 2 bên. Đó là lý do khi nhìn từ xa thì vẫn là tưởng đèn 2 bên nhưng vào gần thì thấy ngay 1 khối lù lù đen xì lao vào mình.
Đến hôm nay ngồi kể lại hầu các cụ cháu vẫn rùng mình, ôi chắc phúc nhà cháu dày lắm đây.
Thôi giờ cháu phải xuống nhà đây hôm nay vợ cả cháu làm bữa cơm gọi là mừng cho tai qua nạn khỏi. Các cụ mừng cho cháu nhá :D
Nhân đây cũng cảnh báo các bác đi xe buổi tối nên đề phòng tranh xa 1 chút mấy ông giờ con này ra. Vì chắc không phải ai cũng may mắn như nhà cháu đâu ạh
Em thấy kinh nghiệm đi đêm của cụ còn phải gia cố nhiều. Mừng là cụ không sao.

nguyenduchiep

Xe tải
hóa ra tay lái lụa của cụ lúc đó mới phát huy và thể hiện khả năng cho vợ cả an tâm khi cụ lái xe trên đường hehe