[Funland] Lại chuẩn bị mùa họp phụ huynh và vẫn là vấn đề chính khi họp

huyhung123

Xe điện
Nguyên tắc bất di bất dịch!

Muốn sang thì bắc cầu Kiều
Muốn con hay chữ phải yêu lấy thày

Cấp nào ko biết chứ cấp 1 là cô giáo chủ nhiệm tác động chính đến con mình, 23456 mỗi ngày gần như 8 tiếng con mình là cô giáo trông nom, khôn thì yêu cô thật lực, con ko yêu cô đủ thì bố mẹ yêu thêm cho đủ.

Việc đích thân cô chủ nhiệm dạy lại quá là tốt đi, ủng hộ cả 2 tay 2 chân, tiếc là thời gian dạy thêm hơi ít.

Giờ GV sợ làm GVCN lắm nên toàn đùn đẩy cho mấy cô hợp đồng thôi, hoặc dạy môn phụ.

dongnat123

Xe container
Chủ đề này cụ thớt tìm bài của em đọc lại xem áp dụng được không, năm nào cũng gõ em lười lắm

VCHDHN

Xe container
Nên ý kiến thế nào, bảo cháu đã học đủ rồi (ngoài), không cần học thêm ở Trường nữa có được không cụ?
Để con nó trả lời bằng kết quả học tập. Sức học tốt thì cô còn phải nhượng nhẹ ấy. Còn làng nhàng nên học thêm cô là p án không tồi.

minhab

Xe điện
Học thêm ở trường nhưng tối con em còn phải học thêm nhà cô cơ :))

hm.tuan

Xì hơi lốp
Hehe. 2 trường f1 nhà em vẫn còn nghe ngóng để lên phương án thu kiểu gì hay sao í, nên giờ này chưa dám hop PH. Mọi năm họp ngay tuần đầu.

zaiwaz123

Xe điện
Nên ý kiến thế nào, bảo cháu đã học đủ rồi (ngoài), không cần học thêm ở Trường nữa có được không cụ?
Nếu con mình không muốn học thêm thì cũng không cần thiết phải học.
F1 nhà tôi khi còn ở Tiểu Học tôi hỏi nó nhưng nó không thích học thêm nên tôi trả lời thẳng thắn với cô giáo, chẳng ai trù dập được nó cả.
Lên đến THCS nó chỉ học thêm môn nào nó muốn.
Lên đến THPT nó nhờ tôi khi họp phụ huynh đầu năm lớp 10 có ý kiến trong buổi họp đổi gv dạy tiếng Anh.
GV chủ nhiệm tiếp thu ý kiến và sau đó trong quá trình học cũng không ai gây khó dễ cho con mình.

con dơi 141

Xe điện
Nếu con mình không muốn học thêm thì cũng không cần thiết phải học.
F1 nhà tôi khi còn ở Tiểu Học tôi hỏi nó nhưng nó không thích học thêm nên tôi trả lời thẳng thắn với cô giáo, chẳng ai trù dập được nó cả.
Lên đến THCS nó chỉ học thêm môn nào nó muốn.
Lên đến THPT nó nhờ tôi khi họp phụ huynh đầu năm lớp 10 có ý kiến trong buổi họp đổi gv dạy tiếng Anh.
GV chủ nhiệm tiếp thu ý kiến và sau đó trong quá trình học cũng không ai gây khó dễ cho con mình.
2F1 nhà em xin học cô dạy ở trường còn ko đc. Cô ko thích dạy chắc vì ngại. F1.1 xin mãi lớp 11 mới đc. F1.2 thì chưa đc.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Hôm trước bà chị đi họp phụ huynh trường cho cháu, thấy về nói năm nay Trường sẽ tổ chức học thêm cho tất cả các lớp tại trường, do chính các thầy cô ở lớp dậy. Trường có chia sẻ là mọi năm thì không triển khai, nhưng từ năm nay sẽ triển khai vì thấy các con có kết quả học tập không tốt lắm, cái này là thực hiện chủ trương của Bộ, của Sở về việc học thêm các cụ nhỉ ?
Em thấy nhiều cháu có đứa đang học thêm ở bên ngoài, lại phải theo lớp ở Trường tổ chức thì có mệt quá không, không nộp tiền đăng ký học có bị phân biệt đối xử gì không nhỉ, chả nhẽ hỏng hết tâm lý một thế hệ trẻ
Trường con em họp đúng hôm bão về (14h, ngày 7/9 tức thứ 7). May họp online nên thoải mái thời gian. Bàn về học hành thì ít mà chuyển sang chủ đề ăn chơi thì xôm như mở hội :))

BumYth

Xe hơi
hoàn toàn bình thường, nhưng lúc phát điểm thì không nên bình luận kiểu : các cháu học cô biết đề trước. không công bằng....
đã có kế hoạch riêng thì con bao nhiêu điểm, top mấy trong lớp không nên phàn nàn cô giáo.

Thành Thị 1

Xe điện
Chỗ nào cần học thì học. Sao phải nghĩ khổ sở ra. Cô dạy tốt thì học luôn cô, càng tiện, cũng hơi giống bán trú. Mà bán trú thì ko bị soi nhỉ??? Còn thích học thêm ngoài, còn nhớ đến thày cô ở trường thì cứ chơi đẹp vào. Ko ai kêu cả.
Vấn đề là học thêm chẳng qua là học trước, để lên lớp các con dễ hiểu hơn thôi. Chứ giỏi nó đi luyện lò cho nhanh.

Diep1979

Xe container

BumYth

Xe hơi
theo chủ quan của mình, đối với những cháu không giỏi, thì học gvcn hay học lò ngoài không có quá nhiều khác biệt, ở ngoài lò hầu như những cháu giỏi mới đang tiếp thu kiến thức thời gian thực, còn các cháu khác luôn trong tình trạng đang suy nghĩ tại sao thầy giải đề từ B2 lại sang B3 được, thì thầy và mấy đứa giỏi chạy gần đến B7 ra đáp án rồi, xong phải chép lấy chép để, về nhà tìm hiểu thêm sau.

meodenminh

Xe điện
hoàn toàn bình thường, nhưng lúc phát điểm thì không nên bình luận kiểu : các cháu học cô biết đề trước. không công bằng....
đã có kế hoạch riêng thì con bao nhiêu điểm, top mấy trong lớp không nên phàn nàn cô giáo.
Thì thường giáo viên của lớp nếu có giờ học thêm cố định của Trường rồi, thì giờ chính giảng ngắn gọn thôi bớt đi cho khỏe người giữ sức mà giờ học thêm mà giảng chứ. Chã nhẽ giờ chính đã giảng hết rồi, lúc học thêm lại giảng lại.

NNS

Xe ngựa
thằng con em từ bé đến giờ nó thích thì đi học thêm, ko thích nó nghỉ, mà nói chung nó cũng ít tham gia học lớp thầy cô ở trường nó học, chả việc gì phải sợ cả, có ai đì nó đâu

le_petit

Xe tăng
Hôm trước bà chị đi họp phụ huynh trường cho cháu, thấy về nói năm nay Trường sẽ tổ chức học thêm cho tất cả các lớp tại trường, do chính các thầy cô ở lớp dậy. Trường có chia sẻ là mọi năm thì không triển khai, nhưng từ năm nay sẽ triển khai vì thấy các con có kết quả học tập không tốt lắm, cái này là thực hiện chủ trương của Bộ, của Sở về việc học thêm các cụ nhỉ ?
Em thấy nhiều cháu có đứa đang học thêm ở bên ngoài, lại phải theo lớp ở Trường tổ chức thì có mệt quá không, không nộp tiền đăng ký học có bị phân biệt đối xử gì không nhỉ, chả nhẽ hỏng hết tâm lý một thế hệ trẻ
Nhóc nhà tôi ko học thêm ở trường và ở nhà thày cô nào cả, nhiều phụ huynh lớp con tôi bày tỏ: cũng ko muốn con đi học nhưng ngại. Kỳ thật, chỉ vì sự hèn nhát của mình mà bố mẹ để con học 3 ca 4 kíp một ngày, tổng số thời gian ngồi học một ngày tới trên 10h/7 ngày. Trong khi đó ông bố bà mẹ ngày làm 8 h về kêu vất vả, thứ 7 chủ nhật nằm dài xem điện thoại, vẫn quát mắng con mình lười học để kém bạn bè. Thử cho các ông bà ấy làm việc như con đang học xem có chịu đựng nổi ko!
Nhóc là đứa duy nhất trong trường ko học thêm, chỉ học duy nhất ở đội tuyển toán. Gần chục năm đi học như thế mà tôi chưa thấy thày cô nào phân biệt đối xử gì với nó cả, điểm nó vẫn nhận theo đúng sức học, học bạ vẫn được nhận xét bằng những lời có cánh.