[Funland] Lại cháy xe điện các cụ à

Easy girl

Xì hơi lốp
Thế thằng số 2 trên xuống và thằng số 2 đươi lên cùng đi mua cái pin chưa biết chắc có thể thương mại hoá trong vòng vài năm tới thì thằng nào hơn. Anh mới vênh vì anh lôi vf ta như con ngáo ộp doạ cả làng xe văng à cơ =))
Pin thương mại mật độ 450Wh và pin nghiên cứu 500 Wh có phải của trung quốc đâu, byd muốn dùng thì cũng phải đi mua giống VF thôi mà vênh thế anh?

Leanh65

Xe container
Cụ không tin mấy cái "triện củ khoai" (như cụ nói) thì đó là quan điểm của cụ nhưng em nghĩ rằng, từ giờ trở đi, cụ đừng đưa ra bất kỳ dẫn chứng nào, nguồn nào khi tranh luận nữa. Nói nôm na gọi là "cãi vo". Ví dụ khi tranh luận về Mỹ giàu hay nghèo, cụ cứ nói Mỹ nghèo rớt mồng tơi cho nó máu vì tất cả "triện củ khoai" đều không có giá trị đối với cụ.

Việc cụ dùng hàng rồi tự đánh giá nó tốt hay không đó là đánh giá của cụ nhưng khi nói trên diễn đàn, đề nghị cụ kèm dòng chữ “theo đánh giá cá nhân” vì nó chỉ mang tính cá nhân của cụ mà thôi.

MXH là để chém gió nhưng không vì thế mà chém bừa được. Trên này đầy người phản biện ác phết đấy, cụ ạ. Không chặt chẽ là bị phản dame ngay, chỉ là người khác có muốn phản dame hay không thôi.
Em chỉ thấy cụ là người phản đối và cho rằng TCVN, hàng VN tốt ngang hàng nhật, eu chứ chả ai phản đối quan điểm của em đâu cụ ạ. Có những điều thực tế hiển nhiên được đại đa số công nhận thì chả cần thiết phải dẫn nguồn từ ba tờ báo abcd nào cả. Giá bán quyết định tất cả. Nó là "nguồn" uy tín nhất đấy thưa cụ.🤣

pisces_hn

Xe container
pin LFP mới thấy bảo k bị cháy.

Euro2CityStar

Xe lăn
Mấy cái xe kiểu này đều mua TQ mà bên TQ thì rạch ròi tiền nào của nấy, các ông mặc cả đã nạo đến tận xương xong rồi lại tiền trong tiền ngoài cài ngang cắm dọc nên bên bán phải lo mà tối iu hoá giá thành. Chục năm gần đây hàng Tàu những cái gì bằng đồng mà thay ra nhôm được là thay hết. Thế mới có câu "Hàng nhôm nhựa".
Tất cả các loại tiếp điểm đồng thay bằng nhôm. Sau thời gian là dễ sinh đoản mạch chập cháy. Xe Hổ vồ cho đến xe điện sân gôn.
Dàn lạnh điều hoà chuyển từ ống đồng tròn thành ống nhôm dẹt, sau thời gian nhôm bị ăn mòn dồn về dẫn tới cháy lốc. Bác nào thợ máy lạnh hoặc ở nhà Vin đời đầu sau khoảng dăm năm xác nhận giúp em.
Bồn téc lớn các van an toàn nếu không soi kỹ khi đàm phán là cũng vỡ mồm vì đồng tự diễn biến thành nhôm.
thế à

thôi bốc phét vừa thôi .

giàn lạnh trong tủ lạnh toàn chế tạo từ nhôm . có đứa nào hô tự thủng chưa . có thủng thì do chọc vật nhọn lấy đá .

còn bản hoàng gia hay bản thời đại .đúng lởm ống nhôm khi xiết khớp nối đầu cục nóng cục lạnh.
khắc phục hàn ghép ống đồng phần đầu siết racco .

Euro2CityStar

Xe lăn
Cụ cứ mơ đi, múc vào mới biết. Trên fb đang lùm xùm vụ vf8 xước tý gầm chạy mưa không kịp ngấm ẩm toi cục pin báo giá 450 củ kia kìa. Pin mua theo xe có 176 củ. Chát hơn ngậm muối trong khi hàng tháng trả tiền gói thuê pin 2,9 tr mà tỉnh ra thì đã muộn.
vỏ cũng đắng

patuana76

Xe container
Trên trang dữ liệu đăng kiểm thì rất ít sản phẩm được ghi SX tại Việt Nam, lâu em không làm không cập nhật nhưng như em nhớ hàm lượng nội địa hoá quy ra xèng phải trên 40%. Cả cái VF từ xe xăng đến xe điện mục xuất xứ đều #&@#₫&(+-@#₫_ vì cái này chưa bắt buộc. Bảo không phải xe Tàu cũng được nhưng bảo xe Việt Nam thì chưa.
Cũng chả biết thế nào.
Cái điện thoại Vsmart cỡ vài triệu, hàm lượng công nghệ ít hơn nhiều cái ô tô mà còn thế này:

... chắc cái vf cũng tương tự thôi.

duonglamkhoa

Xe tăng
Em chỉ thấy cụ là người phản đối và cho rằng TCVN, hàng VN tốt ngang hàng nhật, eu chứ chả ai phản đối quan điểm của em đâu cụ ạ. Có những điều thực tế hiển nhiên được đại đa số công nhận thì chả cần thiết phải dẫn nguồn từ ba tờ báo abcd nào cả. Giá bán quyết định tất cả. Nó là "nguồn" uy tín nhất đấy thưa cụ.🤣
Cụ cứ nập nuận nỏng nẻo như này thì không nàm nuật xư được dồi :D

DungPhuong0712

Xe tăng
Xe điện về lý thuyết là tốt, nhưng cái Battery đó thì hơi rủi ro, có nó trong nhà ngang với bom,mà nếu có sự cố thì rủi ro rõ ràng là lớn hơn xe xăng nhiều,
Cá nhân em có tiền cũng không quan tâm món xe này

Ngay cả Tesla battery cũng không thể yên tâm được

Fire at Tesla giant battery project near Geelong was likely caused by coolant leak, investigation finds
View attachment 8650746
Khi chưa an toàn thì nó vẫn là mối lo tiềm tàng