[Funland] Lại cháy thương vong lớn quá :((

bau67

Xe container
Nhưng giờ cả bố mẹ đẻ và 2 con đẻ đều mất đúng là sống không bằng chết những ngày tháng sau này còn ám ảnh đến lúc mất ấy chứ
Hôm nay truy điệu nhà mới cho biết, cháu này vẫn nằm viện, ngất luôn. Chồng thì có vấn đề về pháp luật nên cũng không được ở nhà.
Nhìn 4 cái quan tài xếp hàng, trong đó 2 cái trắng, ai cũng xót xa Cụ ạ !
Phường, Quận có cũng quan tám, cử người đến lo chu đáo và cho 3 xe khách chở bà con lối xóm đến viếng dưới ĐHT Hoàn vu.

bau67

Xe container
Nhà Cháu xin rút lại tin nguyên nhân gây cháy ạ !

Chỉnh sửa cuối:

Khongdanhvong

Xe điện
Em thấy kỹ năng thoát hiểm quan trọng hơn trang bị bình xit
2 vụ ỷ vào bình xịt đều chết người, nghiêm trọng
Chỉ từ tầng 3 lên tum mà thoát mỗi người đi đầu, kinh khủng thật ạ. Nếu có mặt nạ chống khói thì khả năng cao thoát nhỉ.
Nhưng em chưa hiểu nếu có thể lên tum chạy qua tum hàng xóm thì sao cứu hộ không tiếp cận theo hướng đó nhỉ, vì rõ ràng 4 người đã lên đến tum rồi mới ngất.

Khongdanhvong

Xe điện
Nguyên nhân cháy đến giờ được biết là do sạc điện thoại. Đau lòng quá !
Em chưa thấy báo đăng nguyên nhân, cụ đọc ở đâu thế ạ?
Các vụ cháy thế này, báo cần đưa đầy đủ thông tin và chính xác để rút kinh nghiệm.

thudoll88

Xe tăng
Hôm nay truy điệu nhà mới cho biết, cháu này vẫn nằm viện, ngất luôn. Chồng thì có vấn đề về pháp luật nên cũng không được ở nhà.
Phường, Quận có cũng quan tám, cử người đến lo chu đáo và cho 3 xe khách chở bà con lối xóm đến viếng dưới ĐHT Hoàn vu.

Vâng thương tâm quá cụ ạ. Người sinh ra mình và người mình sinh ra là thế giới nhỏ của mỗi người giờ thế giới đó mất hết rồi thì sống còn ý nghĩa gì nữa

thudoll88

Xe tăng

Chồng lại còn đi tù hả cụ sao mợ này khổ thế nhỉ hik. Lúc đầu thấy bảo ck đi công tác nước ngoài

bau67

Xe container
Em chưa thấy báo đăng nguyên nhân, cụ đọc ở đâu thế ạ?
Các vụ cháy thế này, báo cần đưa đầy đủ thông tin và chính xác để rút kinh nghiệm.
Đúng rồi Cụ, cái này nhà Cháu xác nhận chưa có thông tin từ nguồn tin chính thống. Từ mấy hôm nay mọi người đều vẫn nói vậy nên nhà Cháu đơn giản nghĩ là đã có tin. Nhà Cháu xin rút lại tin này cho đến khi có thông tin chính thống ạ !

bau67

Xe container
Chồng lại còn đi tù hả cụ sao mợ này khổ thế nhỉ hik. Lúc đầu thấy bảo ck đi công tác nước ngoài
Bỏ qua đi Cụ ! Hàng xóm là biết rõ mà, tuy nhiên Cậu con rể này cũng không thuộc thành phần phức tạp Cụ ạ ! Bác gái cũng vừa chiến thắng thần chết xong thì lại gặp vụ này !

thudoll88

Xe tăng
Bỏ qua đi Cụ ! Hàng xóm là biết rõ mà, tuy nhiên Cậu con rể này cũng không thuộc thành phần phức tạp Cụ ạ ! Bác gái cũng vừa chiến thắng thần chết xong thì lại gặp vụ này !
Vâng tội ghê chết người già và trẻ em đều gây nên những nỗi xót xa. Hai ông bà trông cũng hiền lành. Mợ kia thấy bảo mọi người giấu mãi.mới cho biết tin

bau67

Xe container
Chỉ từ tầng 3 lên tum mà thoát mỗi người đi đầu, kinh khủng thật ạ. Nếu có mặt nạ chống khói thì khả năng cao thoát nhỉ.
Nhưng em chưa hiểu nếu có thể lên tum chạy qua tum hàng xóm thì sao cứu hộ không tiếp cận theo hướng đó nhỉ, vì rõ ràng 4 người đã lên đến tum rồi mới ngất.
Chỗ này, có 2 nhà số 2, 4 nhà số 4. 4 nhà số 4 đều là anh em ruột do trước đây ông Cụ chia chỗ ấy làm 4 cho 4 người con. Bên trái là nhà bác Hằng, người cũng không bình thường, nhà 1 tầng mái tôn. Còn bên phải là nhà bác gì ấy, nhà Cháu quên tên rồi vì đã lâu để con trai ở. Chỉ cần trèo sang bên phải là thoát. Thời điểm này thì mỗi người kể 1 kiểu nên chưa biết thế nào Cụ ạ !

Khongdanhvong

Xe điện
Vâng thương tâm quá cụ ạ. Người sinh ra mình và người mình sinh ra là thế giới nhỏ của mỗi người giờ thế giới đó mất hết rồi thì sống còn ý nghĩa gì nữa
Em biết con người không phải thánh, nhưng em cũng không hiểu sao bạn này đã đi cùng con mà lại không liên tục kiểm tra xem con theo sát mình chưa, lên đến tum cũng phải ngoái lại tìm và chờ, vì con mình chưa ra, mình thoát ra có nghĩa gì 🥺😥

datinh

Xe container
Chỗ này, có 2 nhà số 2, 4 nhà số 4. 4 nhà số 4 đều là anh em ruột do trước đây ông Cụ chia chỗ ấy làm 4 cho 4 người con. Bên trái là nhà bác Hằng, người cũng không bình thường, nhà 1 tầng mái tôn. Còn bên phải là nhà bác gì ấy, nhà Cháu quên tên rồi vì đã lâu để con trai ở. Chỉ cần trèo sang bên phải là thoát. Thời điểm này thì mỗi người kể 1 kiểu nên chưa biết thế nào Cụ ạ !
em nhớ hình như đoạn này đi lên chút là đến chùa tây đen.
lâu rồi không về phố. quên tiệt rồi.
trên ảnh đúng là có nhà 1 tầng mái tôn.

bau67

Xe container
1 vài báo có đăng tên nhưng lệch đi chứ không phải tên cháu nó là vậy Cụ ạ !

thudoll88

Xe tăng
Em biết con người không phải thánh, nhưng em cũng không hiểu sao bạn này đã đi cùng con mà lại không liên tục kiểm tra xem con theo sát mình chưa, lên đến tum cũng phải ngoái lại tìm và chờ, vì con mình chưa ra, mình thoát ra có nghĩa gì 🥺😥
Đoạn này khó hiểu quá em cũng thắc mắc như cụ

bau67

Xe container
em nhớ hình như đoạn này đi lên chút là đến chùa tây đen.
lâu rồi không về phố. quên tiệt rồi.
trên ảnh đúng là có nhà 1 tầng mái tôn.
Đúng rồi Cụ ! Mấy năm gần đây được thu hồi, sửa chữa đặt tên là nhà thờ Al Noor gì ấy. Chủ Nhật thấy có nhiều người Hồi giáo tập trung làm lễ. Nó là phía sau trường Thanh Quan Cụ ạ !

Hoàng Trang

Xe ngựa
Lại còn nhảy luôn từ tầng 3 phòng ngủ nữa. Sao mợ ấy ko hỗ trợ ông bà và các con nhảy trước nhỉ
Thôi các cụ ơi, người ở ngoài thì còn "nếu như", sao không thế này, sao không thế kia được. Chứ các cụ cứ đặt mình vào hoàn cảnh khi xảy ra hoả hoạn, khói đen dày đặc, xung quanh tối thui, hoảng loạn mất phương hướng chưa kể khói độc gây ngạt thở, não thiếu oxy thì còn suy nghĩ được gì nữa, bản năng là tìm chỗ nào thoáng để thở được đã.

bau67

Xe container
Cậu kia nói tránh đi vậy thôi, chuyện thì cả phố biết Cụ ạ ! 2 bác Hào Hòa chỉ có 2 con gái. Xưa thì cả làng kéo nhau ra đây nên họ nhà bác Hào có nhiều ở phố này và Thuốc Bắc.