Lại cháy Lexus ở Yên Nghĩa, vụ này 99% là do xăng các cụ ạ!...thôi cho vợ 2 đắp chiếu

DHT06

Xe tăng
Ôtô Lexus bốc cháy gần bến xe

10h trưa 2/3, chiếc Lexus RX350 vừa đi qua khu vực bến xe Yên Nghĩa (Hà Đông, Hà Nội) thì khói và lửa bốc lên nghi ngút từ dưới capo.

Cháy kiểu này thì 99% là do xăng, xe xịn (chắc chả độ đẹo giề, cũng không thể chập điện được vì xe cao cấp làm sao mà dây dợ vớ vỉn được), Kiểu này em cho vợ 2 đắp chiếu thôi, kinh quá.
Mà mấy bố cơ quan chức năng đâu rồi, điều tra gì lâu thế ko biết!!! a # đâu rồi!
Sao cụ kết luận nhanh vậy? Xăng là 1 trong những khả năng thôi, khả năng chuột tha đủ các thứ vào làm tổ trong xe rồi cắn dây điện (không đứt hẳn) rồi sinh ra chập với khung xe gây cháy thì sao ạ? Cách đây mấy tháng, cơ quan em cũng có một con Lexus giống con bị cháy này bị chuột lên làm tổ và cắn đứt dây điện trong khoang máy rồi đó, may không có vấn đề gì, khi xe chạy em thấy có con chuột to tướng nhảy xuống! Chủ xe thì thiệt hại một chút đi làm lại dây điện thôi!

LongNguyenminh

Xe tải
Website
thanhhoaquatestcert.gov.vn
Sao cụ kết luận nhanh vậy? Xăng là 1 trong những khả năng thôi, khả năng chuột tha đủ các thứ vào làm tổ trong xe rồi cắn dây điện (không đứt hẳn) rồi sinh ra chập với khung xe gây cháy thì sao ạ? Cách đây mấy tháng, cơ quan em cũng có một con Lexus giống con bị cháy này bị chuột lên làm tổ và cắn đứt dây điện trong khoang máy rồi đó, may không có vấn đề gì, khi xe chạy em thấy có con chuột to tướng nhảy xuống! Chủ xe thì thiệt hại một chút đi làm lại dây điện thôi!
Thì cũng có 99% là do Xăng thôi mà cụ, 1 % còn lại có lẽ là do chuột.

bim_vip

Xe tải
Lốp Lexus có khả năng chống cháy hay sao đấy các cụ nhỉ! Em quan sát thấy cháy to thế mà chẳng xi nhê gì cả.

LADS

Xe hơi
Em dự 100% do xăng rồi, chẳng hiểu sao mà các cụ nhà mình tung hỏa mù giỏi nhỉ, ko ai đổ cho xăng cả, toàn đổ cho đâu đâu thôi ấy... mấy ông xăng dầu nhởn nhơ và vô can

Thanhnam68

Xe tải
Con chuột mà biết nói năng
Thì lũ nói láo,hàm răng chẳng còn
:D

bean12

Xe tải
cụ làm bên xăng dầu hả???
do chuột thì từ xưa đến này ở việt mình ít chuột hả?? sao 1 năm trở lại đây xe mới cháy nhiều như thế??? hay do dạo này mưa thuận gió hòa họ hàng nhà chuột phát triển mạnh nên nó cắn nhiều?
mời cụ trả lời hộ em 2 câu trên cái???
đkm ( e xin lỗi các cụ) ông # làm cái éo gì thế k biết
đủ các loại thuế rồi lại như vậy hả??? điều tra éo gì mãi k thông báo kết quả.. mấy nhà khoa học của VN suốt ngày giải này giải nọ h chết hết rồi hả

e hơi bức xúc các cụ thông cảm

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Cái vụ pha xăng bẩn, dầu bẩn chìm xuồng rồi hả các cụ?

Sent from my LT18i using Forum Runner

hungbm

Xe điện
Xe xịn mà đổ xăng 92 đểu thì việc cháy xe sẽ diễn ra thường xuyên, em cứ 95 cho nó lành

Songocu

Xe buýt
người ta làm ra nhà máy ko bán cho các cụ thì bán cho ai..Bây giờ có cụ nào mở cửa hàng Xăng xách tay là phất đấy!:-ss

thanhthuy2010

Xe hơi
không hiểu cơ quan chức năng nghĩ gì, chắc còn đang tức tối với anh # lên chưa để ý vụ này,

Tookies

Xe điện
Ôtô Lexus bốc cháy gần bến xe

10h trưa 2/3, chiếc Lexus RX350 vừa đi qua khu vực bến xe Yên Nghĩa (Hà Đông, Hà Nội) thì khói và lửa bốc lên nghi ngút từ dưới capo.

Cháy kiểu này thì 99% là do xăng, xe xịn (chắc chả độ đẹo giề, cũng không thể chập điện được vì xe cao cấp làm sao mà dây dợ vớ vỉn được), Kiểu này em cho vợ 2 đắp chiếu thôi, kinh quá.
Mà mấy bố cơ quan chức năng đâu rồi, điều tra gì lâu thế ko biết!!! a # đâu rồi!
Cụ không biết hay giả vờ thế!
Mới có phương án chống tắc đường bằng đề tài Xăng pha acetone. Đang nghiệm thu ở cả 64 tỉnh thành nhá. Thế mới bài nào báo nó cũng thòng một câu: đang điều tra nghiên cứu ở cuối đấy. Chuẩn bị một mớ tiến, thạc sỹ ra đường đứng nhá.

cathymeo

Xe buýt
do chuột thì từ xưa đến này ở việt mình ít chuột hả?? sao 1 năm trở lại đây xe mới cháy nhiều như thế??? hay do dạo này mưa thuận gió hòa họ hàng nhà chuột phát triển mạnh nên nó cắn nhiều?
đủ các loại thuế rồi lại như vậy hả??? điều tra éo gì mãi k thông báo kết quả.. mấy nhà khoa học của VN suốt ngày giải này giải nọ h chết hết rồi hả

Em cũng nghĩ như cụ, chuột thì nó cắn muôn đời nay rồi chứ có phải bg đâu. mờ em nói thật trong cái xe xịn cắn được sựi dây trơ đồng chắc cũng đi nguyên bộ răng chuột, chỉ có mấy cái dây độ nhỏ tý, để lộ liễu trong khoang mới dễ bị cắn thôi. Cụ cứ lật khaong máy lên mà xem

Kent_bl

[Tịch thu bằng lái]
Xăng thì lại hỏi anh # nhé, trước đây anh í làm bên petro kơ mờ!

ducle

Xe hơi
như thế này thì bảo hiểm xử lí ra sao các cụ nhỉ

Carmania

Xe tải
Đương nhiên là do xăng rồi. Cháu đã khẳng định điều này từ năm ngoái ngay khi một số xe máy bị cháy. Chẳng đâu cháy nhiều như Việt Nam. Tốt nhất các cụ nên đổ xăng ở 1 cây quen thôi, đừng bạ đâu đổ đấy

bmw318i

Xe tăng
Các cơ quan chức năng điều tra rất lâu rồi mà không đưa ra 1 khuyến cáo gì có vẻ tin tưởng 1 chút nhỉ.

calibrationwater

Xe điện

Cụ nóng nảy quá nhưng mà đúng ! Mời cụ ly voka !

Đổ xăng chỗ quen cho yên tâm ...cũng chỉ một phần mà thôi ! Nó sản xuất ra xăng đã đểu rồi cấp cho toàn quốc ...thì có tránh đằng giời !

SUKONY

Xe máy
Chắc em mở dịch vụ thu mua ve chai "xe cháy" chắc giàu to đây. Mấy anh làm việc kiểu này thì còn cháy dài dài là cái chắc. bạc tỉ đi trong vài phút, em kiếm cả đời chưa ra, tiếc quá các cụ nhỉ.