[Funland] Lại cháy. Huy động 7 xe. Ngõ Thổ Quan

Xã hội văn minh lên thì tất cả chúng ta có môi trường sống tốt hơn. Ai đời đổi cái tập thể rách bươm nhận lại nhà mới diện tích x2 cũng không đồng ý. Nhà sắp sập lại kêu gào thành phố hỗ trợ.

Nên có 1 số vụ việc tương tự để thủ đô được sạch đẹp, văn minh hơn. 1 số thành phần tham lam cố chấp cũng đến lúc phải thay đổi suy nghĩ.
Lúc mợ nói "sinh không, thác lại về 0", tôi tưởng mợ là người hiểu chuyện nên mới nói được như vậy. Nhưng đến đoạn mợ bảo là "nếu sập tập thể chuồng cọp thì mợ rất vui", vì mợ ghét họ, cho rằng họ tham lam thì tôi thấy mợ mới hiểu phần nổi của câu "sinh 0, thác lại về 0" thôi. ;)

coolpix8700

Xe ngựa
Chuyền từ ban công xuống dưới thế nào đc cụ, qua đường ống nước? E đang tính mua cái thang dây hoặc thang thả chậm cho phụ nữ trẻ em, còn e thì tự trèo xuống đc
Bằng thành lan can bác ạh.
Bám thành lan can tầng trên, chân chạm được xuống lan can tầng dưới.
Em cũng đã từng nghĩ đến thang dây, nhưng thang dây thì cả đàn ông không tập cũng khó dùng!

Cứ phải cố

Xe buýt
Nên đổi tên 2 ngõ Thổ Quan, Quan Thổ là Thành Quan và Quan Lộc cho sang.

AcidS

Xe điện

AcidS

Xe điện
Chập điện đâu cứ phải sử dụng là nó mới bị chập đâu. Mặc dù các thiết bị điện tắt nhưng điện vẫn có trong toàn bộ hệ thống điện của nhà. Có những trường hợp như dây không tốt thì đến thời điểm đấy phần nhựa nó không chịu nổi gây chập. Nhà em là 1 ví dụ điển hình luôn.
Vì thế nên aptomat phát hiện đánh lửa (còn gọi là move) nhạy khá quan trọng trong hệ thống điện để PCCC đó cụ.

langtoilangtoi

Xe điện
thẩm mỹ nữa cụ, cửa sắt thì sao đẹp thoáng được. Chuồng cọp nhà e có 1 bên có bản lề mở ra như cửa được, khoá cửa đó treo ngay bên trong.
Về thẩm mỹ thì e nghĩ chuồng cọp ko thể đẹp được, nhìn kiểu gì ấy. Còn cửa thép thì giờ nhìn khác gì cửa gỗ đâu cụ.

jobber

Xe tăng
Bằng thành lan can bác ạh.
Bám thành lan can tầng trên, chân chạm được xuống lan can tầng dưới.
Em cũng đã từng nghĩ đến thang dây, nhưng thang dây thì cả đàn ông không tập cũng khó dùng!
Thế thì trẻ em phụ nữ ko bám được. Thang dây chậm có cụ nào thử chưa nhỉ, loại này chỉ dùng cho 1 người /1 lần?

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Lúc mợ nói "sinh không, thác lại về 0", tôi tưởng mợ là người hiểu chuyện nên mới nói được như vậy. Nhưng đến đoạn mợ bảo là "nếu sập tập thể chuồng cọp thì mợ rất vui", vì mợ ghét họ, cho rằng họ tham lam thì tôi thấy mợ mới hiểu phần nổi của câu "sinh 0, thác lại về 0" thôi. ;)
Thứ 1: Tôi đố cụ động viên được mấy thể loại ngang ngạnh cho phá dỡ để xây mới đấy. Đền bù nhà nát thành nhà mới x2 diện tích còn ko ký kìa.
Thứ 2: Làm gì cũng được nhưng đừng làm ảnh hưởng người khác. Nhà ông nát sập chết kệ ông. Nhưng vô tình ai đó đi qua bị thương vong vì nhà sập thì sao?

Ngang bướng, tham lam đến mù quáng thì cũng chính là cái xấu cái ác đấy. Phải đấu tranh thôi.
Giống như bọn ăn cướp, bọn đua xe ngoài đường ấy, em chỉ mong nó lao vào cột mốc xong lăn quay ra đỡ chật đất. Ai đó vẫn đạo đức đứng ra bảo vệ thì xin lỗi chúng ta không cùng quan điểm.

congthuong

Xe điện
Thứ 1: Tôi đố cụ động viên được mấy thể loại ngang ngạnh cho phá dỡ để xây mới đấy. Đền bù nhà nát thành nhà mới x2 diện tích còn ko ký kìa.
Thứ 2: Làm gì cũng được nhưng đừng làm ảnh hưởng người khác. Nhà ông nát sập chết kệ ông. Nhưng vô tình ai đó đi qua bị thương vong vì nhà sập thì sao?

Ngang bướng, tham lam đến mù quáng thì cũng chính là cái xấu cái ác đấy. Phải đấu tranh thôi.
Giống như bọn ăn cướp, bọn đua xe ngoài đường ấy, em chỉ mong nó lao vào cột mốc xong lăn quay ra đỡ chật đất. Ai đó vẫn đạo đức đứng ra bảo vệ thì xin lỗi chúng ta không cùng quan điểm.
Nhà này là nhà ống, và họ xây kiên cố. Không dễ sập. Đây không phải là nhà nát.

Cụ lái sang nhà tập thể là đánh tráo khái niệm.

Cụ chê họ không bán đi lên tập thể ? Ơ , vậy ai sẽ mua để vào đó ở, hay bán rẻ cho cụ đập đi, xây kiếm lời ?

Hay cụ hả hê vì cụ thèm mua mà họ không bán ???

Còn cụ nói sao không lên trung cư, có giá ngang bằng ? Vậy cụ có biết nhiều người phải bám vào căn hộ đó để có thu nhập, lên chung cư thì thu nhập đó sẽ bị mất, mà còn phải chịu các loại phí hàng tháng , cộng với vị trí đi học xa so với hiện tại (tốn thêm chi phí này).

Gán ghép nạn nhân với bọn đua xe, ăn cướp thì là tột đỉnh của sự khốn nạn.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Nhà này là nhà ống, và họ xây kiên cố. Không dễ sập. Đây không phải là nhà nát.

Cụ lái sang nhà tập thể là đánh tráo khái niệm.

Cụ chê họ không bán đi lên tập thể ? Ơ , vậy ai sẽ mua để vào đó ở, hay bán rẻ cho cụ đập đi, xây kiếm lời ?

Hay cụ hả hê vì cụ thèm mua mà họ không bán ???

Còn cụ nói sao không lên trung cư, có giá ngang bằng ? Vậy cụ có biết nhiều người phải bám vào căn hộ đó để có thu nhập, lên chung cư thì thu nhập đó sẽ bị mất, mà còn phải chịu các loại phí hàng tháng , cộng với vị trí đi học xa so với hiện tại (tốn thêm chi phí này).

Gán ghép nạn nhân với bọn đua xe, ăn cướp thì là tột đỉnh của sự khốn nạn.
Ngõ siêu nhỏ và tập thể cũ nát bản chất như nhau, làm xấu mặt thủ đô và quá nguy hiểm để ở.
Sợ người khác kiếm lời trên mảnh đất của mình thì cứ tiếp tục ôm lấy mà cố thủ.

taiadau

Xe điện
Cách đây mấy tháng e cũng dính quả suýt chết vì nghịch ngu. Cũng tại mua bình gas mini đểu ở chính ngõ Thổ Quan.

Hôm đó cần đốt tí than, lười nghĩ ra dùng bình gas với đầu xì. Ra tạm ngõ Thổ Quan mua cái bình. Cầm về ngao ngán bảo bình này sớm muộn cũng nổ.

Nhưng liều lười ngu, tặc lưỡi cố 1 phút xong vứt, vừa bật lên gas trong bình nó yếu, ko xì thành tia mà toả ra.

Ôi thôi xong, nó bùng ngược lại. E định bỏ mẹ đấy chạy, nhưng trên nhà có ông với cháu đang chơi ko muốn kinh động, hàng xóm sát vách nữa. Đành liều thân kiếm vải ướt chỉ hi vọng đem vào trùm kịp trước khi nó bùm cho tan xác. Đen cái khăn mặt bé quá ko dập nổi (tuy nhiên cũng cách nhiệt đc bình gas vs ngon lửa, làm mát bình, ko thì tung mẹ nó xác rồi :))

Chạy lên nhà vớ đc cái áo khoác, thấm đẫm nước xuống lao vào trùm lên bình..
Ơn dời, nó tắt. E vội vàng làm công tác phi tang hiện trường ko ăn chửi :))

Sau hôm đấy e kéo cả nhà đi dì xọt ở biển xoã ăn mừng. Dĩ nhiên ko nói nguyên nhân :)) Trên đg đi có bn xèng tiêu sạch, ko giữ, mua đồ càng bị chém càng mừng.

Mẹ nó, cái đống bình gas đểu ở ngõ Thổ Quan e đã chọn cái tốt nhất. Sau ra bảo ông bán ga ô lườm cho, cũng đành chịu. Báo cô nan thì qhe e vs cô nan chả thân quen, chịu nốt :D
Vậy là cụ có cái áo khoác mới nhé :) , đùa chứ may vãi nhỉ... giờ đi ra ngoài ăn lẩu mà bọn nào vẫn dùng bếp gas là chỉ muốn đì về thôi.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Tìm ra nguyên nhân cháy rồi à các cụ. Nhà xây kiên cố như thế, chắc đường điện cũng phải tốt chứ nhỉ. Hay thiết bị gì hỏng.

mieomeo

Xe tải
Tìm ra nguyên nhân cháy rồi à các cụ. Nhà xây kiên cố như thế, chắc đường điện cũng phải tốt chứ nhỉ. Hay thiết bị gì hỏng.
Có vẻ chưa công bố nguyên nhân ạ. Cơ mà cháy lúc sáng sớm thì có khả năng do chập điện lắm, một thiết bị gì đó sự cố chẳng hạn chứ k phải đường điện ạ.

thichlexus

Xe điện
Vậy là cụ có cái áo khoác mới nhé :) , đùa chứ may vãi nhỉ... giờ đi ra ngoài ăn lẩu mà bọn nào vẫn dùng bếp gas là chỉ muốn đì về thôi.
Thời bếp từ, bếp hồng ngoại chưa phổ biến đi ăn bên ngoài đến món lẩu lúc nhân viên quán bật bếp ga cứ giật mình thon thót.
Cái bình gas ngoài quán thường rỉ sét nạp đi nạp lại không biết bao lần rồi, nó mà nổ thì toác mặt chứ chả chơi

thichrauxanh

Xe điện
Vừng cụ, nỗi nhục này e ko dám nghĩ tới, cơ mà có vụ ở ngõ thổ quan e phải ôm nhục cảnh báo để ko ai dính quả bình gas mini như e. Sống chết cách nhau một li ah :((

thudoll88

Xe tăng
Lại vừa có thêm 1 vụ cháy ở Hoài Đức đấy các cụ

thudoll88

Xe tăng
Vẫn chết cả 3 người luôn

ubisapro

Xe trâu
Nhà trong ngõ mà cháy thì xác định tự thoát được thì sống; cứu hoả dập sao nổi :(